ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 09:20:15 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ๙๙ รูปโปสการ์ด ลพ.กวย ปี 2521 ที่รอมานาน ๙๙
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ๙๙ รูปโปสการ์ด ลพ.กวย ปี 2521 ที่รอมานาน ๙๙  (อ่าน 9866 ครั้ง)
gunta
Register Member
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 11:32:17 AM »

รูปโปสการ์ด หลวงพ่อกวย ปี 2521 ที่รอคอยมานานครับ อยากได้มานานแต่ดูไม่ค่อยเป็น เคยเช่าแล้วไม่แท้ทีนึง เลยกลัวๆ อิอิ เห็นใบนีแล้วชอบเลยขอเสี่ยงอีกครั้งครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำติชมหน่อยครับ ดีไม่ดี รับฟังความคิดเห็นทุกท่านครับ ขอบคุณครับ  ยิ้ม

* picpostcardporkruy1.jpg (147.6 KB, 800x878 - ดู 5574 ครั้ง.)

* picpostcardporkruy3.jpg (117.57 KB, 800x1123 - ดู 4764 ครั้ง.)

* picpostcardporkruy4.jpg (79.05 KB, 800x1154 - ดู 3582 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 11:33:56 AM »

เพิ่มรูปครับ

* picpostcardporkruy5.jpg (58.19 KB, 800x600 - ดู 3824 ครั้ง.)

* picpostcardporkruy6.jpg (77.73 KB, 800x600 - ดู 3557 ครั้ง.)

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 12:21:25 PM »

ยินดีด้วยครับ แท้ดูง่ายมากครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 12:26:57 PM »

ยิงฟันยิ้ม   ชอบๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 12:53:25 PM »

ดูง่ายที่สุด มองเเบบนี้ ยังเห็นเเววตาท่านเลย

ระวังมากๆนะครับ ของเสริม องค์หลวงปู่จะดำๆ เเววตาไม่มี ของเก่า ของเเท้ ภาพคม ไม่เเตก องค์หลวงปู่ออกสีเทา ของเก๊ ของเสริม ฉากหลังขาวจัด จีวรหลวงปู่ไม่ออกเทา สีออกขาวๆ เเขนหลวงปู่จะดำมากกว่าของเเท้   บางรูปของเก๊บางชุด รูปหลวงปู่ออกเป็นสีน้ำตาลก็มี ของเเท้บางรูปฉากหลังมองเห็นเป็นพื้นสีเทาๆชัดเจน

รูปนี้ ดูไว้เป็นครูได้ดี

ขอเตือนอีกสักนิด ระวังรูปเก๊ รูปเสริมที่ถูกทำให้เก่า เเล้วนำมาใส่กรอบไม้เก่าๆ พรางตา เอามาหลอกขายกัน ระวังให้มากๆนะครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 12:59:48 PM »

แจ่มครับ  ยิ้มเท่ห์
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 01:22:40 PM »

ขอเสริมข้อมูลอีกนิด รูปแท้ต้องกระดาษเรียบแบบในภาพที่ลงเท่านั้น ถ้าเจอแบบกระดาษ-
หนังไก่จบเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
gunta
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 02:06:34 PM »

ยินดีด้วยครับ แท้ดูง่ายมากครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณพี่ pun มากเลยครับ ที่ช่วยติชม และให้ความรู้ ได้พี่ pun ผู้ชำนานเรื่องรูปมาช่วยดูผมก็มั่นใจยิ่งขึ้นครับ

ยิงฟันยิ้ม   ชอบๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณพี่ CHALOTHON มากครับที่แวะเยี่ยมชม พี่ชอบเหมือนผมเลย

gunta
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 02:11:18 PM »

ดูง่ายที่สุด มองเเบบนี้ ยังเห็นเเววตาท่านเลย

ระวังมากๆนะครับ ของเสริม องค์หลวงปู่จะดำๆ เเววตาไม่มี ของเก่า ของเเท้ ภาพคม ไม่เเตก องค์หลวงปู่ออกสีเทา ของเก๊ ของเสริม ฉากหลังขาวจัด จีวรหลวงปู่ไม่ออกเทา สีออกขาวๆ เเขนหลวงปู่จะดำมากกว่าของเเท้   บางรูปของเก๊บางชุด รูปหลวงปู่ออกเป็นสีน้ำตาลก็มี ของเเท้บางรูปฉากหลังมองเห็นเป็นพื้นสีเทาๆชัดเจน

ขอเตือนอีกสักนิด ระวังรูปเก๊ รูปเสริมที่ถูกทำให้เก่า เเล้วนำมาใส่กรอบไม้เก่าๆ พรางตา เอามาหลอกขายกัน ระวังให้มากๆนะครับ ยิ้ม

ขอบคุณพี่ tongn005 ครับที่แวะเยี่ยมชม และขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆเสมอมาครับ เรื่องรูปนี่ผมค่อนข้างกลัวจริงๆ ได้พี่ช่วยดูก็สบายใจครับ รบกวนถามเพิ่มอีกนิด รูปโปสการ์ดจะเป็นกระดาษเรียบ แล้วถ้าเป็นรูปห้อยคอปี 21 นี่ถ้าเป็นกระดาษหนังไก่นี่จะจอดป่าวครับ พอดีที่ผมเก็บอยู่เป็นหนังไก่อะครับ

แจ่มครับ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณพี่โอ๋ ชัยนาทที่แวะเยี่ยมชมคร้าบบบ

pun
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 02:40:11 PM »

ถ้าเป็นรูปห้อยคอปี21มีทั้งกระดาษเรียบและกระดาษหนังไก่ครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

gunta
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 04:29:05 PM »

ถ้าเป็นรูปห้อยคอปี21มีทั้งกระดาษเรียบและกระดาษหนังไก่ครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณพี่ pun อีกครั้งครับที่ช่วยไขข้อข้องใจ หุหุ แบบเสียวๆ เก็บๆไว้คิดว่าแท้ อนาคตกลัวกลายเป็นไม่แท้อะครับ หุหุ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วลงให้ดูด้วยดีก่า เผื่อไม่ดีจะได้มีพี่ๆ แนะนำ สมัยก่อนคนขายบอกว่าหนังไก่นิยม หุหุ  ยิ้ม

* picporkruy21TA1.jpg (142.45 KB, 700x977 - ดู 3416 ครั้ง.)

* picporkruy21TA2.jpg (133.99 KB, 700x953 - ดู 3394 ครั้ง.)

pun
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 04:50:42 PM »

แท้และสวยด้วยครับ
ยินดีด้วยครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 05:32:33 PM »

สวยดูง่ายทั้งคู่เลยครับพี่ต๊ะ ยิงฟันยิ้ม

gunta
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 06:20:50 PM »

ขอบคณพี่ pun มากๆครับที่เข้ามาตอบหลายรอบครับ ขอบคุณพี่ nangkat ด้วยครับที่แวะมาเยี่ยมชมคร้าบบ  ยิ้ม

Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 10:33:04 PM »

สวยมากครับ  ยินดีด้วยครับ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 10:58:57 PM »

ยิงฟันยิ้ม เป็นคำใบ้อะไรบางอย่างรึป่าวครับพี่  ยิ้มกว้างๆ
aody
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 09:08:40 AM »

ชอบมากครับ...ยินดีด้วยครับ
BANGLUANG
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 03:59:40 PM »

สวยแท้ดูง่ายครับคุณ ต๊ะ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 04:34:34 PM »

ยิ่งใส่กรอบยิ่งงดงามครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
srarn
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 08:24:19 PM »

ขึ้นหิ้งได้เลย สวยงามครับ
หน้า: [1] พิมพ์