ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 04:36:44 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  เขาบอกว่า แบบนี้ 300 แพง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เขาบอกว่า แบบนี้ 300 แพง  (อ่าน 24732 ครั้ง)
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 08:20:02 PM »

หลวงพ่อท่านเมตตาพี่วีแล้วครับ  เก็บรักษาให้ดีๆครับ ไม่รู้จะได้เจออีกเมื่อไร  เป็นกำลังใจให้ครับพี่... ยิ้ม ยิ้ม

pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 02:32:13 PM »

ย้ำครับ มีแบบนี้ผมให้ 50,000 มีเท่าไรเอาหมด   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

300 คงดูถูกพระหลวงหลวงพ่อเกินไป    ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถูกต้องนะคร้าบบบบ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับพี่ mata
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 02:34:24 PM »

ยอดเยี่ยมครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณเสี่ยโอ๋มากครับ
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 02:38:49 PM »

เยี่ยมครับคุณวี...เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณพี่ nop มากครับ ไม่มีสั่นคลอนอยู่แล้วสำหรับศรัทธาที่มีกับหลวงพ่อ
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 02:42:49 PM »

สวยครับ...เป็นกำลังใจให้เช่นกัน

ขอบคุณพี่ aody มากครับ

คนจะดีหรือไม่ดีอยู่ที่การกระทำ
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 02:44:27 PM »

หลวงพ่อท่านเมตตาพี่วีแล้วครับ  เก็บรักษาให้ดีๆครับ ไม่รู้จะได้เจออีกเมื่อไร  เป็นกำลังใจให้ครับพี่... ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณเต๋ามากครับ หลวงพ่อเมตตาจริงๆๆครับ
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 09:05:04 PM »

เรียน คุณสถาพรที่เคารพเสมอ คุณคงเข้าใจผิดว่าผมไปว่าผมไปเป็นลูกศิษย์คุณ ขำว่ะ........

(วันนั้นผมนำธูปเทียนไปขอสมัครเป็ยลูกศิษย์เหรอครับ ) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ขำว่ะ........

คุณกำลังจะบอกผมว่าสอนไม่จำว่าตำหนิ อยู่ตรงนี้ ตรงนี้  ตรงนี้   ขำว่ะ........

ผมเห็นคุณโม้ตำหนิหลังรูปรุ่นแรก(โดยที่ผมไม่ได้ถาม) และผมไม่ได้ฟังคุณหรอกครับ

โดยคุณพูดฝ่ายเดียว ผมเคยเอาพระองค์นี้ไปถามคุณเหรอ วันนั้นคุณโทรมาบอกผมเองว่า อาจารย์คุณบอกปลอม(ผมไม่เชื่อครับ)

คุณเลยโกรธว่าทำไม่ไม่ฟังเซียนใหญ่อย่างคุณ ยิ่งทำให้ผมขำใหญ่  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
 (ผมเองก็งง ผมถามคุณเหรอ คุณโทรมาบอกเอง )

หรือคุณคิดไปเองว่าเป็นเซียนใหญ่
(ผมว่าคิดคุณหลอกตัวเองมากกว่า เพราะการเป็นเซียนใหญ่ต้องได้รับการยอมรับจากผู้อื่นไม่ใช่คิดเองเออเอง)

ถ้าวงการเขายอมรับคุณ คุณไม่ต้องตอบตัวเองหลอกต้องให้คนอื่นพูด ไม่ใช่พูดเอง เออเอง อย่างนี้เรียกว่าหลอกตัวเอง

เซียนต้องมี  น้ำใจครับ     จริงใจ      เครดิตดี 

ที่ผมไปร้านคุณผมไปหาของที่ผมไม่มีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใบปริว
ผมไปอ้อนวอนคุณเหรอ ว่าช่วยแบ่งให้ผม ผมไม่เคยติดเงินคุณ คุณตั้งราคามาก็ต่อตามปกติของการซื้อขาย

การนำพระไปแห่ เป็นปกติครับ ผมให้เขาช่วยดูจริง(โดยเฉพาะของที่ได้จากคุณ) ใครๆๆเขาก็ทำกัน ครับ

ผิดตรงไหน คุณดูเป็นตั้งแต่เกิดเลยเหรอครับ(สำหรับคุณที่คิดว่าเป็นเซียนใหญ่คงใช่)

ใบปริวคุณราคาถูกกว่าหลายเท่าผมยังไปแห่หลายที่กว่าหลังรูปรุ่นแรกเลย คุณไม่รู้เหรอ งงจัง

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 09:10:40 PM »

ปล ที่คุณโกรธ ผมมาก เพราะผมไม่เชื่อคุณ ไม่ฟังเซียนใหญ่(จริงป่าว)

วันที่คุณโทรมาหาผมยังบอกเลยว่าอาจารย์คุณ บอกว่าปลอม แสดงว่าคุณดูไม่เป็นแล้วหละครับ คงฟังเขามา

ทำไม่ไม่บอกเองว่า ผมว่าปลอม แสดงว่าคุณยังไม่เชื่อในเครดิตตัวเองเลยแล้วจะมาบอกว่าเป็นเซียนใหญ่  ขำๆๆๆๆ
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 09:29:01 PM »

ผมสรุปสั้นๆๆ คุณโกรธผมเพราะผมไม่เชื่อคุณ

พระของผม   ผมมีพี่ มีเพื่อนที่มีน้ำใจช่วยดูให้หลายคนครับ  แต่ละคนพอบอกชื่อทุกคนให้การยอมรับครับ

และผมไม่เคยคิดขายพระหลวงพ่อ พระทุกองค์  ได้มาเก็บอย่างเดียว

คุณไม่กลัวเหรอ ถ้าพระองค์นี้แท้เท่ากับว่า คุณดูถูกพระหลวงพ่อ

และผมไม่เปิดใจไกล่เกลี่ยกับคุณ เพราะผมไม่เชื่อคุณครับ

เวลาจะเป็นตัวบอกเองครับ ว่าเส้นทางนี้คุณกับผมจะมีความแตกต่างกันอย่างไร ต้องดูกันยาวๆๆ

ผมเคยได้ยินคนเก่าๆๆที่ทำไม่ดีกับหลวงพ่อ คิดแล้วหนาวครับ ลองๆๆดูคนใกล้ตัวได้ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 02:36:46 PM »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 03:59:03 PM »

พระองค์นี้ ดูองค์จริงในวันงานหลวงปู่ กับ พี่พงษ์เวสม์ เป็นพระเเท้ ดูง่ายจริงๆครับ

ยินดีกับคุณภะสรร เเละดีใจด้วย ที่ไม่หวั่นไหวกับเสียงสวด

โชคดีมากๆที่ได้ครอบครองครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
NUM ladlumkave
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 10:07:42 AM »

ผมเคยเอาพระที่หน้าได้มาจากมือหลวงพ่อ  ให้บรมเซียนดู มันยังบอกปลอม เลย  มันไม่รู้จริงหรอก ครับ  หรือรู้ แต่อยากได้  ถูกฯฯฯฯ  หรือสั่งเด็ก ขโมยให้ทีหลังครับผม
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #32 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 10:53:50 AM »

สำหรับพระองค์นี้ผมได้มีโอกาสส่องและถ่ายภาพเอาไว้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ที่แรกเจ้าของพระก็จะมาออกให้ผม
แต่ด้วยปัจจัยไม่พร้อมพระเลยมาอยู่กับคุณภรรสรร ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ยินดีด้วยครับ ขอยืนยันอีกเสียงว่าแท้
แน่นอนครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

* a.jpg (119.74 KB, 533x800 - ดู 1755 ครั้ง.)

* b.jpg (123.1 KB, 533x800 - ดู 1770 ครั้ง.)

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
khuneka
Newbie

« ตอบ #33 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 01:39:06 PM »

สวยมากเลยครับ สวยสวย
nangkat
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 04:04:20 PM »

โอ้ว ตกใจ ตกใจ ตกใจ ถ่ายใหม่แล้วสวยรายละเอียดเห็นชัดเจนแบบนี้ เอาไป 10หมื่นเลยครับพี่วี....อิอิ เอาจริงนะครับพี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 08:31:33 PM »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ขอบคุณ ตั้มมากครับ
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 08:32:06 PM »

พระองค์นี้ ดูองค์จริงในวันงานหลวงปู่ กับ พี่พงษ์เวสม์ เป็นพระเเท้ ดูง่ายจริงๆครับ

ยินดีกับคุณภะสรร เเละดีใจด้วย ที่ไม่หวั่นไหวกับเสียงสวด

โชคดีมากๆที่ได้ครอบครองครับ ยิ้ม

ขอบคุณคุณต้อยมากครับ
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 08:33:01 PM »

ผมเคยเอาพระที่หน้าได้มาจากมือหลวงพ่อ  ให้บรมเซียนดู มันยังบอกปลอม เลย  มันไม่รู้จริงหรอก ครับ  หรือรู้ แต่อยากได้  ถูกฯฯฯฯ  หรือสั่งเด็ก ขโมยให้ทีหลังครับผม

เลว นรก แตก เลยพี่
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 08:33:45 PM »

สำหรับพระองค์นี้ผมได้มีโอกาสส่องและถ่ายภาพเอาไว้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ที่แรกเจ้าของพระก็จะมาออกให้ผม
แต่ด้วยปัจจัยไม่พร้อมพระเลยมาอยู่กับคุณภรรสรร ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ยินดีด้วยครับ ขอยืนยันอีกเสียงว่าแท้
แน่นอนครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ขอบคุณพี่อนันต์ มากครับ
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 08:34:18 PM »

สวยมากเลยครับ สวยสวย

ขอบคุณ มากครับพี่
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์