ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 04:42:53 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ประกาศ และแนะนำ
| |-+  แจ้งปัญหา แนะนำ ติชม
| | |-+  บริการตรวจสอบและให้คำแนะนำ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บริการตรวจสอบและให้คำแนะนำ  (อ่าน 3357 ครั้ง)
หนุ่มเมืองแกลง
Newbie
*

« เมื่อ: 09 เมษายน 2007, 08:20:38 PM »

ดีใจจริงๆครับสำหรับความตั้งใจของกลุ่มศิษย์ไฟแรงกลุ่มนี้  จะเป็นไปได้หรือไม่หากจะเพิ่มกระดานตรวจสอบให้คำแนะนำเฉพาะวัตถุมงคลของท่านหรือให้เกร็ดความรู้ต่อเพื่อนๆอย่างตรงและเข้มข้น  รวมทั้งเป็นสื่อกลางจัดหาวัตถุมงคลของท่านตามที่มีผู้ร้องขอ ซึ่งบางท่านมีเก็บไว้มากและสามารถแบ่งปันกันได้ตามสมควร อาจเป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ทำให้ศิษย์บางคนได้สัมผัสของแท้ๆกับเขาบ้าง 
ไม่ว่าจะอย่างไรขอปรบมือให้ครับกับความตั้งใจและมุ่งมั่นอย่างนี้  ขอบคุณมากครับ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2007, 10:15:37 PM »

ตอนนี้ทางหน้าเว็บได้ตั้งหมวด ความรู้เกี่ยวกับพระเครื่อง ซึ่งจะรวมเกร็ดความรู้ การดูพระ ไว้ให้แล้วครับ
อีกไม่นานก็คงค่อยๆทะยอยอัพเดทกันไปครับ

ส่วนการถามตอบแท้ เก๊ในกระดานก็เป็นไปได้ครับ แต่เกรงว่าจะไปขัดขาใครเข้า  ยิงฟันยิ้ม ซึ่งอาจยังความรู้สึกไม่ดีมาทางเว็บครับ แต่ก็ถามตอบกันได้ไม่มีปัญหาครับ มันเป็นความรู้ของแต่ล่ะท่านครับ

ส่วนวัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อฯ อาจมีแบ่งนำมาประมูล เพื่อช่วยกิจการงานวัดเท่านั้นครับ คาดว่าน่าจะทำได้ครับ

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 เมษายน 2007, 11:48:52 PM »

ขออนุญาติตอบเพิ่มครับ
เรื่องความรู้เกี่ยวกับพระเครื่องจะำดำเนินการต่อไปเรื่อยๆครับ การให้ข้อมูลพระเเละเครื่อราง จะให้ข้อ้มูลอย่างรอบคอบเเละมีเหตุผลที่ดีที่สุด
เรื่องการเเบ่งปันพระเครื่อง อาจจะมี่ครับ ในโอกาสต่อไป พระนั้น อาจมาจากศิษย์หลวงพ่อที่มากเเละอยากนำมาเเบ่งกันหรือนำมาให้ทำบุญ รายได้ทั้งหมดจะนำไปมอบให้วัดหรือซื้อหนังสือ เสื้อผ้ามอบให้กับทางโรงเรียนบ้านเเค สำหรับเด็กนักเรียนยากจนครับ
เวปนี้ไม่มีผลประโยชน์ใดๆืทั้งสิ้น ไม่ว่ากับใครทั้งนั้นครับ
สำหรับโครงการต่างๆนั้น คงใช้เวลาสักระยะนึงก่อน ขอให้เรื่องข้อมูลในเวปทุกอย่างลงตัวก่อนนะครับ
ยังไงศิษย์ทุกท่านช่วยกันด้วยนะครับ
ขอบคุณมาก

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
MyMusic
Register Member
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เมษายน 2007, 12:26:56 AM »

เย้...ดีใจจัง  อยากมีพระที่ทัน ลพ. ปลุกเสกซักองค์..ไว้บูชาติดตัว  ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ

ต้องยอมเสีย  ก่อนที่จะได้..
sitniti
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 เมษายน 2007, 12:06:00 PM »

เข้ามาทักทายและชื่นชมการทำงานด้วยความจริงใจครับ ว่าแต่ว่า พี่ Tawatchai1889 นี้หล่อจริง ๆ ครับ (ไม่ได้พูดเล่น) อยากเห็นรูปพี่ tongn005 บ้างครับ (ช่วยลงให้ดูด้วยครับ) เผื่อเจอที่ไหนจะได้ทักทายกันได้ครับ
 ลืมบอกอีกอย่าง ผมเป็นผู้ชายเต็มร้อยนะครับ (เดี๋ยวเข้าใจผิด)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 14 เมษายน 2007, 05:09:07 PM »

เข้ามาทักทายและชื่นชมการทำงานด้วยความจริงใจครับ ว่าแต่ว่า พี่ Tawatchai1889 นี้หล่อจริง ๆ ครับ (ไม่ได้พูดเล่น) อยากเห็นรูปพี่ tongn005 บ้างครับ (ช่วยลงให้ดูด้วยครับ) เผื่อเจอที่ไหนจะได้ทักทายกันได้ครับ
 ลืมบอกอีกอย่าง ผมเป็นผู้ชายเต็มร้อยนะครับ (เดี๋ยวเข้าใจผิด)

ชมกันเข้าไป เจอแล้วทักด้วยนะครับ กลัวประเภทเจอแล้วทักด้วยไม้หน้าสามนี่สิ อิอิ
ก็ลงรูปไว้ เพราะผมตรงไปตรงมา จะได้รู้ว่าเว้บนี้จริงใจแค่ไหน อิอิ
ความรู้เรื่องพระหลวงพ่อผมมีน้อยนะ ต้องพี่ tongn005 รู้เยอะ รู้จริง มีไรผมก็ต้องถามพี่เขาตลอดครับ
ก็คงต้องให้สมาชิกผู้ชำนาญทั้งหลายแนะนำผมอีกทีครับ จะได้ศึกษาไปด้วยครับ ขอบคุณครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 เมษายน 2007, 10:19:04 PM »

คุณธวัชชัย เค้าใจถึง เปิดเผย ตรงไปตรงมาดี คนใจถึงเเบบนี้ หลวพ่อกวยท่านชอบนะ
เดี๋ยวผมขอเวลาไปทำสปาก่อนซักพัก ไว้จะลงรูปบ้างน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับสำหรับคำชม มีสิ่งใด ติชม เเนะนำกันได้เลย ยินดีเสมอ เราก็จะได้ทราบด้วยว่า ศิษย์หลวงพ่อต้องการอะไรกันบ้างครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 เมษายน 2007, 11:26:09 PM »

คุณธวัชชัย เค้าใจถึง เปิดเผย ตรงไปตรงมาดี คนใจถึงเเบบนี้ หลวพ่อกวยท่านชอบนะ
เดี๋ยวผมขอเวลาไปทำสปาก่อนซักพัก ไว้จะลงรูปบ้างน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับสำหรับคำชม มีสิ่งใด ติชม เเนะนำกันได้เลย ยินดีเสมอ เราก็จะได้ทราบด้วยว่า ศิษย์หลวงพ่อต้องการอะไรกันบ้างครับ

ผมว่าพี่ต้อยไม่ต้องทำสปาหรอก หน้าใสกิ๊กอย่างงั้น น่าโชว์คับพี่ อิอิ

ใครไปเจอผมที่วัดทักด้วยนะครับ หรือใครไปวัดฝากกราบพระครูด้วยว่า ที่บอกไว้เรื่องเว็บตอนนี้เสร็จไปบ้างแล้วครับ
ไม่ได้ไปนาน ไม่รู้พระครูฯวิชัย จำได้มั้ยครับ โทรไปหาก็ไม่เคยเลยครับ อิอิ ถ้าว่างการงานคงจะไปวัดกราบหลวงพ่อครับ
spsn
Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2007, 11:55:50 AM »

ยอมรับครับว่าผู้ดูแลเวปตั้งใจและจริงใจในการทำมากๆ ตรงไปตรงมาดีครับ
tamrayonghi
Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2007, 11:49:35 AM »

ขอให้กำลังใจกับทีมงานทุกท่านนะครับ ยังมีผู้ที่ไม่รู้จริงอีกมากมายนัก ช่วยๆกันเผยแพร่วัตถุมงคลของ หลวงพ่อให้ได้เห็นของแท้ๆและหายาก ด้วยนะครับ หลวงพ่อท่านคงรับรู้และดีใจในความตั้งใจจริงของคณะศิษย์ที่จัดทำและเผยแพร่ทุกท่านนะครับ
ขอหลวงพ่อจงคุ้มครองคณะศิษย์ที่จัดทำทุกท่านนะครับ

* 15.jpg (127.04 KB, 592x900 - ดู 603 ครั้ง.)
หน้า: [1] พิมพ์