ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 09:27:41 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  ประสบการณ์พระหลวงพ่อกวย รุ่นย้อนยุคปี๒๕๓๙
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์พระหลวงพ่อกวย รุ่นย้อนยุคปี๒๕๓๙  (อ่าน 26214 ครั้ง)
aeziss
Newbie
*

« เมื่อ: 15 เมษายน 2007, 02:08:57 AM »

เรื่องเล่า
ผมทำงานที่ศูนย์การค้าสัญชาติฝรั่งแห่งหนึ่ง หลายอาจไม่ทราบกันว่าทุกห้างนั้น เล่นไสยศาสตร์มนต์ดำกันทุกห้างกันอยู่แล้ว แม้แต่ห้างฝรั่งก็ตาม เพราะต้องการเรียกลูกค้าหรือแย่งลูกค้ากันก็ตามที หลายเดือนมานี้ผมรู้สึกไม่ค่อยสบาย มาตลอด อันที่จริงผมก็ทราบอยู่แล้วว่าผมโดน คุณไสย มนต์ดำ ลมเพลมพัด แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไรดี วันที่16/8/2549 ผมก็บังเอิญมาพบเวปบอร์ดนี้ วันที่19/8/2549 ก็เลยไปกราบพระศพหลวงพ่อกวย ก็เลยบูชาพระปรกโพธิ์ปี2539มา ช่วงเดินทางกลับกรุงเทพฯ ก็ปวดหัวตลอด เมื่อคืนนี้ก็เลยไหว้พระสวดมนต์ แล้วก็ชุมนุมเทวดา แล้วใช้พระปรกโพธิ์ รุ่น2539 ทำน้ำมนต์กินและอาบ หลังจากนั้นไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ผมก็รู้สึกว่าหายปวดหัวแบบปลิดทิ้ง รู้สึกโล่งสบายมากๆ ครับ นี่แหละครับ พุทธานุภาพ ธรรมมานุภาพ สังฆานุภาพของหลวงพ่อกวย ที่ผมได้รับประสบการณ์

ลืมบอกไป เมื่อตอนบูชาพระปรกโพธิ์ของท่านที่วัด แล้วนำไปวางไว้ที่รูปปั้นที่มือของหลวงพ่อ ผมสวดชุมนุมเทวดา ขอพรให้หลวงพ่อเสกพระของท่านให้มีอานุภาพดุจหลวงพ่อท่านทำเองกับมือท่าน หลวงพ่อกวยท่านมาสงเคราะห์ทำให้จริงๆครับ ทุกท่านโปรดวางใจว่า พระรุ่นปี 2539 ของหลวงพ่อกวยนั้นมีอานุภาพเหมือนท่านทำตอนมีชีวิตอยู่ทุกประการ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2007, 05:18:49 AM »

พระชุดนี้ พระ้้เเละฆราวาส ตำผงกันเอง กดพิมพ์ที่วัด ใส่มวลสารเก่าๆของหลวงพ่อลงไปด้วย จัดพิธีปลุกเสกใหญ่มาก เกจิเก่งๆยุคนั้นมากันหลายท่าน
ศิษย์หลวงพ่อ ตาสอน สมัยที่มาเผ้าศาลาหลวงพ่อ วันนึงไม่สบายนอนหลับ หลวงพ่อไปบอกที่หูว่า (ของที่พวกมึงทำ ของดีๆทั้งนั้น ทำไม่เอาไปใช้กัน) ตาสอนเลยไปหาพระรุ่นนี่มาคล้องคอเลยครับ
พระรุ่นนี้ มีคนเช่าไปเเล้ววันนึงกลับมาเช่าอีกเป็นร้อยองค์ ทางวัดถาม เเกบอกว่า วันนึงคล้องพระรุ่นนี้ที่เช่าไปจากวัด ทำปืนลั่นใส่ตัวเอง มีเเต่เสียงเเชะ ก็เลยศรัทธาพระรุ่นนี้มากครับ
วันที่ทำพิธีปลุกเสกพระรุ่นนี้ที่โบสถ์ของวัดบ้านเเค หลวงพ่อพร้าเล่าให้ฟังว่า ขณะปลุกเสก ท่านได้อธิษฐานจิต เชิญหลวงพ่อกวยมาร่วมปลุกเสกด้วย ท่านมองไปที่สายสิญ ซึ่งโยงมาจากโลงเเก้วของหลวงพ่้อที่ศาลาหลังเก่า ท่านเห็นเเสงสีเขียววิ่งมาตามสายสิญ เข้าสู่กองวัตถุมงคลครับ
สรุปสั้น ของดีๆจริงๆครับ ของหลวงพ่อรุ่นไหน เเบบไหน คล้องเดี่ยวได้สบายใจ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
keatipakorn
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2007, 06:41:33 PM »

รุ่นนี้สุดยอดครับ จิตวิญญาณหลวงพ่อมาปลุกเสกเอง
aodbu
Register Member
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 11:08:50 AM »

ท่านยังไม่ไปไหนจริงๆครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 04:57:28 PM »

งั้นผมก็โชคดีที่เจอสมเด็จแหวกม่านย้อนยุคปี39 หลังยังเห็นรอยปั๊มยันต์ ด้วยตรายาง แถมได้มาราคาถูก จำได้ว่าได้แถวท่าพระจันทร์ ไม่น่าจะถึง100บาทนะ เท่าที่จำได้ ยิงฟันยิ้ม
jontak
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 10:17:19 PM »

ที่วัดยังพอมีให้บูชาอยู่นะครับ ร่วมทำบุญเข้าวัดลองติดต่อที่วัดหรือไปบูชาได้เลยนะครับ ชุดนี้ลุงหล่อนบอกว่าคณะกรรมการวัดสร้างเองมวลสารเยอะและพระเกจิมาปลุกเสกประมาณ 10 องค์ ทำได้ดีและมีประสบการณ์ในหมู่ศิษย์ด้วยแล้ว อย่ามองข้ามรุ่นนี้นะครับ ทั้งเจตนา มวลสาร การปลุกเสกสุดยอดครับท่าน
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 10:21:15 PM »

ท่าพระจันทร์น่ากลัวนะเดี๋ยวนี้  ยิ้มเท่ห์
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 09:58:20 AM »

ยิ้มเท่ห์       น่ากลัวมานานแล้ว ยิ้มกว้างๆ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 07:55:42 PM »

นั่นสิครับพี่ จะเอาอะไรทีต้องใจเย็นๆเลยทีเดียว
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 08:08:14 PM »

ยิ้มเท่ห์       น่ากลัวมานานแล้ว ยิ้มกว้างๆ

หมายถึงของหลวงพ่อกวยช่วงนี้นะครับพี่ ไปประชุมมาเดือนที่แล้วเจอเด็ด ๆ เบรคแทบแตก ยิงฟันยิ้ม
attakrit
Newbie

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 11:21:26 AM »

ขออนุญาติต่อกระทู้นี้เลยนะครับ
เมื่อวานตอนสายๆผมก้มลงไปขัดแป๊บท่อน้ำมัน ลืมตัวว่าอายุมากแล้ว และโรคประจำตัวคือปวดหลัง หลังยอก ซิ่งถ้าเป็นจะปวดทรมานมากนั่งลุกจะเจ็บมากเลย ทายาก็ไม่ดีขึ้น นวดก็แล้ว เมื่อเช้าเลยเอาธูป16ดอก(อ่านเจอในนี้ว่าต้องใช้ธูป16ดอก) ไปไหว้หลวงพ่อกวย ( ในใจนึกขอถูกล็อตเตอรี่ดีหรือขอให้หายปวดหลังดี) ตัดสินใจขอหายปวดหลังดีกว่า เลยจุดธูปบอกท่านขอบารบีท่านช่วยให้หายปวดหลังด้วยเทอญ ตอนนี้หายปวดแล้ว ยังปลื้มอยู่เลยครับท่านช่วยไวดีจริงๆ
จะโพสเล่าตั้งนานแล้วไม่รู้ระบบnetของtotจะแก้ไขให้ดีซักที ล่มประจำ
หน้า: [1] พิมพ์