ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 12:40:54 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  มีดหลวงพ่อกวยแบบชาวบ้าน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหลวงพ่อกวยแบบชาวบ้าน  (อ่าน 3836 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 20 เมษายน 2007, 11:42:14 PM »

เป็นมีดของมหาพลับนักเลงเก่าวัดสิงห์
ด้ามที่เห็นเซาะร่องหยอดปรอท แบบด้ามพายโบราณครับ
คุณสมบัติปรอทไม่ซีดจางจึงยังดูสดใส

* 1003.jpg (63.48 KB, 900x291 - ดู 1573 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2007, 11:43:51 PM »

ตอก นะมะพะทะจะพะกะสะ

* 1001.jpg (69.63 KB, 791x364 - ดู 2296 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2007, 11:45:19 PM »

ด้านนี้ตอก นะโมพุทธายะ ครับ

* 1002.jpg (68.9 KB, 765x368 - ดู 1783 ครั้ง.)

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 เมษายน 2007, 11:47:51 PM »

ขออนุญาตเจ้าของมีดท่านปัจจุบัน
ให้ผมนำมาลงเป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับ

pichitpol
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2007, 12:16:19 AM »

เข้ามาเยี่ยมชมและศึกษาเพิ่มเติมครับ... ;Dนอนดึกเหมือนกันนะพี่เคราสวยกระดานนี้สงสัยจะเหลือเราสองคน... ยิงฟันยิ้ม
MyMusic
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 เมษายน 2007, 12:55:03 AM »

มีของดีๆมาโชว์เรื่อยเลยนะ....เห็นแล้วก็อยากได้..อิๆๆ...

พี่ๆลองหาพระที่หลวงพ่อปลุกเสกนอกวัด.....ราคาย่อมเยาว์ มาฝากน้องหน่อยนะครับ........

ต้องยอมเสีย  ก่อนที่จะได้..
ขุนนนท์
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2007, 04:29:32 AM »

เข้ามาชมครับพี่คางเครา ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณข้าวทุกเม็ด น้ำทุกหยด
    เพื่อนใหม่ คือของขวัญที่ให้กับตัวเอง
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2007, 09:04:07 PM »

ผมก็เป็นชาวบ้านครับ  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 เมษายน 2007, 09:59:12 PM »

เคาะกระทู้นี้เสร็จก็เข้านอนไปแล้วครับคุณหมอ เลยไม่ได้ตอบแต่แรก
เคยลงไว้หลายเวปแล้ว ขอบคุณครับที่ตามมาชมครับคุณขุนนนท์
พอมีอยู่บ้างครับ แต่เกรงใจเจ้าของเวปครับ เดี๋ยวโดนว่าโชว์หาประโยชน์  ไว้ให้เจ้าของพื้นที่โชว์นำล่องก่อนก็แล้วกันครับคุณMyMusic
โถ..ชาวบ้านอย่างป๋า.. มีดีกว่านี้อีกครับ

Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 เมษายน 2007, 12:02:51 AM »

เจ้าของเว็บคือ หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ครับ พี่คางเครา  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 เมษายน 2007, 12:33:53 PM »

คุณธวัชชัยอย่าคิดมากนะครับ  ผมเกรงใจจริงๆเพราะบางอย่างที่มีอยูไม่กล้าลงโชว์
เพราะกลัวโดนว่ายัดเป็นของหลวงพ่อท่าน เจ้าของเดิมทราบแค่ท่านร่วมเสกแต่ไม่มีรายละเอียดข้อมูลอื่นในการสร้างครับ 
และคนที่ตามข้อมูลหลวงพ่อกวยอยู่ส่วนใหญ่จะยึดถือข้อมูลของคุณธวัชชัยคุณtongn 005
การลงไปโชว์หรือเข้าไปช่วยตอบนั้น มีผลมาก  แม้แต่การนิ่งเฉย  อาจถูกตีความไปได้หลายแง่
จึงไม่ค่อยกล้าเอาอะไรมาลงโชว์นัก อีกอย่างเมื่อลงไปแล้วถูกถามเช่าหรือขอแบ่งก็จะกลายเป็นถูกมองไปในทางพานิชอีก
ผมเลยตอบคุณMyMusic ไปอย่างที่อ่านมิได้จะเหน็บแนมหรือประชดนะครับ รู้สึกอึดอัดใจอย่างไรไม่รู้เหมือนกัน
ยิ่งเป็นเวปชื่อวัด ผมยิ่งต้องระวังตัวในการโชว์และให้ข้อมูล แต่เป็นที่อื่นไม่ต้องระวังมากขนาดนี้จริงๆครับ
ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจว่างๆโทรคุยกันได้ครับผมอยากรู้จักคุณธวัชชัยมากกว่านี้เช่นกันครับ 0848122425
หรือจะทิ้งเบอร์ให้ผมโทรกลับก็ได้ครับ ด้วยความนับถืออย่างจริงใจครับ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 เมษายน 2007, 12:42:53 PM »

อีกนิดครับ..พระนอกวัดของหลวงพ่อมีไม่น้อยผมก็รอคอยทางเวปลงให้ชมอยู่เช่นกันครับ
แล้วอาจจะเข้าไปร่วมแจมเท่าที่รู้ ที่มีให้ขมด้วยเพื่อแบ่งปันข้อมูลกันครับ

Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 เมษายน 2007, 06:52:17 PM »

ยิ้ม พระนอกวัดของท่านมีเยอะจริงๆครับ ที่ไม่รู้ก็มีมาก ทางเว็บจึงลงเท่าที่มีข้อมูลและหลักฐานที่ชัดเจน
ตามที่คุณ tongn005 ลงไว้ครับ ดังนั้นก็คัดสรรมาอีกเช่นกัน ไม่ลงหมด

ยิงฟันยิ้ม พระนอกวัดจะค่อยๆทยอยลงครับ คงไม่มีกำลังพอจะลงมาก แบ่งเวลาจากงานประจำมาทำเช่นกันครับ
เหนื่อยก็พักก่อน

บางครั้งที่พวกเราไม่ตอบ ก็อย่าคิดมาก อาจไม่ว่าง แค่เปิดดู หรือผมนอนแล้ว
ความรู้เรื่องพระเครื่องหลวงพ่อกวย ผมดูไม่เป็นนะครับ ขอบอกก่อน เพราะดูเป็นเท่าที่ห้อยบูชาอยู่ เพราะมีกับตัว
ความรู้ห่างไกลห่างชั้นพี่ๆนัก  ยิงฟันยิ้ม

ฉนั้นลงโชว์ได้ และสนทนากันครับ เพื่อหาข้อยุติ หาเหตุผลมารองรับ ก็เป็นเรื่องที่ดีครับ

ด้วยความปรารถนาดีครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 11:05:17 PM »

วันนี้ ..ได้เล่มนี้คืนมาแล้วครับ ดีใจเลยเอาโชว์ในกระทู้เดิม
หลังจากที่ห่างกันไปหลายเดือน เกือบปี 
ให้ดูด้ามชัดๆ ที่เขาไล้ปรอทลงไป

* ansPic_92891_2.jpg (120.23 KB, 703x498 - ดู 1508 ครั้ง.)

* DSCF1092.jpg (70.21 KB, 800x368 - ดู 1507 ครั้ง.)

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 11:13:26 PM »

หรือด้ามมีดเล่มนี้อาจจะเคยชำรุดไปแล้วนำด้ามพาย มาตัดทำด้ามใหม่ก็เป็นได้ครับ

* hh.jpg (19.71 KB, 211x222 - ดู 1536 ครั้ง.)

numnim4
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 11:40:38 PM »

กลับมาแล้วเหรอ......เค๊าอยากเห็นของจริง จังเยย จุมพิต จุมพิต จุมพิต

นโม วิมุตฺตานํ    นโม วิมุตฺติยา      ขอนอบน้อมแด่ท่านผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรมของท่านผู้หลุดพ้นแล้ว
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 11:46:20 PM »

กลับมาแล้วเหรอ......เค๊าอยากเห็นของจริง จังเยย จุมพิต จุมพิต จุมพิต

มาทันจะให้ดู กำลังขอวีซ่าไปยุโรป..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 มกราคม 2008, 11:53:17 PM »

ตามมาจนได้นับถือจากใจจริง ลูกผู้ชาย หัวใจลูกทุ่ง (จะได้เข้ากับมีดแบบชาวบ้านครับพี่เอส) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 มกราคม 2008, 12:15:54 AM »

ตามมาจนได้นับถือจากใจจริง ลูกผู้ชาย หัวใจลูกทุ่ง (จะได้เข้ากับมีดแบบชาวบ้านครับพี่เอส) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมหาของสู้ท่านเจ้าสำนักไม่ได้ดอก...ผมแค่งูๆปลาๆ ม้าๆแมวๆ เก็บมาเข้าชุดชาวบ้านตามเคยครับ.. ยิ้มกว้างๆ

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 มกราคม 2008, 11:21:09 PM »

ว่าไปน่าน แบบชาวบ้านนี่แหละชอบนักครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
หน้า: [1] พิมพ์