ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 11:32:11 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รวมภาพเเละข้อมูลพระเก๊
| | |-+  ปรกโพธิ์องค์นี้เช่ามาแพงแต่...คาบลูกคาบดอก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรกโพธิ์องค์นี้เช่ามาแพงแต่...คาบลูกคาบดอก  (อ่าน 7819 ครั้ง)
หนุ่มเมืองแกลง
Newbie
*

« เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 09:41:52 AM »

ปรกโพธิ์หลังพระแม่ธรณีองค์นี้เช่ามาตั้งแต่ปี 37-38 แต่ไม่แน่ใจ ขอความเห็นครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่าน

* SSA50127.jpg (90.33 KB, 381x480 - ดู 3794 ครั้ง.)
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 09:43:18 AM »

ด้านหลังครับ

* SSA50125.jpg (93.26 KB, 381x480 - ดู 3776 ครั้ง.)
tong25
Full Member

คิดถึงและอาลัย หลวงปู่แล วัดพระทรง

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 10:21:37 AM »

ผมว่าก็ดูดีอยู่นะ ดูดีๆสิว่ามีรอยบล็อคเคลื่อนไหม โพธิ์จะขเยื้อน ทั้งองค์พระ ตามซุ้ม น่าจะดีนะ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 10:24:14 AM »

บล๊อกเคลื่อน ผงน้ำมันครับ แต่บางคนตี50-50 บางคนตีแท้ ขนาดมาตรฐานครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 04:05:25 PM »

ตามความคิดของผม องค์นี้ ไม่ผ่านครับพี่
พิมพ์ยังไม่ถูก เเม่ธรณีตื้น เนื้อหาก็ยังไม่ถูกครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 06:32:59 PM »

ใจผมไม่รักมานานแล้ว  ได้แต่เก็บไว้ดู   ขอบคุณในทุกความเห็นครับ  เวปที่ไม่มีเงินหรือผลประโยชน์ส่วนตัวมาข้องเกี่ยวนี่ ทำให้ความรู้สึกดีๆกลับมามากเลย  คิดอย่างผมกันใหมครับ?
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 06:45:24 PM »

ถ้าท่านอื่น คิดเเบบพี่หมดก็ดีซิครับ
หนักใจนะครับพี่ บางท่านถามมา เราตอบไป บางท่านตอบไปเเล้ว หายไปเลย
ในใจท่านอาจคิดว่า อะำไร ทำไมพระฉัน กี่องค์ ก็เก๊ ดูพระกันเป็นหรือเปล่า
หรือบางท่านไปเช่ามา คนขาย ยืนยัน ยังไงก็เเท้
ลำบากใจมากครับ ครั้นจะไม่บอกกัน ถ้าตอนหลังมาทราบ เเล้วจะคิดกันยังไงกับเวปนี้
ดังนั้น ขอบอกกันตรงๆ ถ้าตรงไม่ได้ กจะ็ขอให้ข้อมูลเเบบอ้อมๆครับ
ขอบคุณพี่ฟาโรห์ที่เข้าใจครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 08:25:50 PM »

ผมว่าคนเล่นเวปที่ชอบพระหลวงพ่อกวย มีเป็นกลุ่มก้อนและค่อนข้างมีลักษณะเฉพาะ
-รักและศรัทธาในพุทธคุณอย่างจริงใจ
-มีประสบการณ์ในองค์พระไม่มากก็น้อย
-ศรัทธาในตัวหลวงพ่อที่ห่วงศิษย์แม้นาทีสุดท้าย

พระของท่านไม่เป็นไปตามกระแส  แต่ดีเด่นในตัวเอง ฉนั้นกลุ่มคนที่ศรัทธาและแขวนบูชามักไม่ใช่วัยรุ่น  มักเป็นผู้มีสติ มีงานทำ มีครอบครัว มีมุมมองของตนเอง มีชีวิตที่ผ่านร้อนหนาวมาพอควร  คนเราพอถึงจุดๆหนึ่งก็มักจะรู้ถูก รู้ผิดบ้างแล้ว  ไม่จำเป็นต้องลองถูกลองผิดตลอดชีวิต   

วันหนึ่งในอนาคต  เวปนี้อาจเป็นที่พึ่งที่ดีที่สุดของใครหลายๆคนที่หลงทางไปไกลก็ได้  ใครจะรู้
sitniti
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 08:54:43 PM »

เห็นด้วยกับคุณฟาโรห์ครับ ผมศรัทธาในพระพุทธคุณหลวงพ่อกวยเป็นหลัก ส่วนเรื่องพุทธพานิชย์ ยังไม่เคยปล่อยพระหลวงพ่อกวยเลยครับ เพราะมีอยู่เหรียญเดียว (หลังหนุมาณ)
scoppyhusky
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 10:11:18 PM »

เห็นด้วยครับผมยังไม่มีพระของหลวงพ่อเพราะที่เช่าหามาปลอมหมด
แต่ผมยังไม่หมดกำลังใจครับค่อยเรียรรู้ไปสักวันต้องได้ของที่ทันท่านมาขึ้นขอสักองค์
แต่ยังไงอาทิตย์นี้จะไปกราบหลวงพ่อทำบุญและเอาพระปี39มาขึ้นคอสักองค์
เป็นกำลังใจให้พี่เวปมาสเตอร์นะครับ ผมว่าที่นี่ก็เป็นที่รวมใจของศิษยืที่รักหลวงพ่อนะครับ
เดี๋ยวนี้กลับบ้านมาผมเข้ามาดูทุกวันเลย
sarawut
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 เมษายน 2007, 11:46:24 PM »

องค์นี้ด้านหน้าเหมือนของจริงเกือบ 100% บล็อคเคลื่อนอีกต่างหาก ผิดกับของแท้ที่ลักษณะก้านใบโพธิ์ที่ตำแหน่ง 12นาฬิกาเท่านั้น (หรือผิดที่อื่นอีก)
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 06:18:13 PM »

ขอบคุณในทุกความเห็นครับ
พระองค์นี้เกือบแท้ทีเดียว เนื้อผสมได้ดีมาก พิมพ์ใกล้เคียง  ทุกวันนี้ผมเอามาดูบ่อยๆ
สำหรับคุณ scoppyhusky ขอเอาใจช่วยให้ได้พบพระแท้ในยุคของท่านสักองค์โดยเร็ว  เหรียญหลายรุ่นยังมีราคาเบาและเป็นของดีจริงครับ   หากสิ้นเดือน พ.ค.นี้ยังหาไม่ได้สักชิ้น ผมแบ่งให้ฟรี 1 ชิ้นครับ ติดต่อผ่านเวปนี้มาได้ครับ  คิดเสียว่าร่วมอาจารย์เดียวกันแบ่งปันกันไว้บูชา
หน้า: [1] พิมพ์