ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 04:01:37 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  หนังสือหลวงพ่อเตี้ย วัดสามเอก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือหลวงพ่อเตี้ย วัดสามเอก  (อ่าน 17911 ครั้ง)
pookyclub
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:34:56 PM »

เนื่องในวันมรณภาพ ของหลวงพ่อเตี้ย  วัดสามเอก
ครบรอบ 5 ปี ในวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2553 นี้ทาง
วัดสามเอก ต.โคกช้าง อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี
จะได้จัดงานทำบุญครบรอบการมรณภาพ ในวันอาทิตย์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2553
จึงขอเรียญเชิญ พี่ ๆน้อง ๆ ศิษยานุศิษย์ ทุกท่านร่วมงานบุญครับ
  และที่สำคัญผมได้จัดพิมพ์ หนังสือประวัติหลวงพ่อเตี้ย และวัตถุมงคล ต่าง ๆ
ของหลวงพ่อเตี้ย เพื่อเผยแพร่ เกียรติคุณ และความศักสิทธิ์ ให้กับชนรุ่นหลังได้ทราบกัน
โดยจะออกให้ทำบุญได้ในวันงาน ณ วัดสามเอก ทำบุญ เล่มล่ะ 99 บาท
รายได้ทั้งหมดมอบให้กับทางวัดสามเอก  หรือท่านที่ไม่สะดวกเดินทาง
สามารถแจ้งชื่อที่อยู่ สั่งจองไว้ได้(รบกวนค่าจัดส่ง 50 บาท)
แล้วผมจะทยอยจัดส่งให้ หลังจากวันงานครับ
   วันนี้เลยมีตัวอย่างบางส่วนในหนังสือมาให้ได้ชมกัน
หนังสือเล่มนี้เป็นตวามตั้งใจของผมที่จะจัดพิมพ์ถวายหลวงพ่อท่าน
โดยค้นหาประวัติ ถ่ายภาพ เรียบเรียง ออกแบบรูปเล่ม ฯลฯ
เองทั้งหมดเท่าที่สามารถทำได้ ณ ตอนนี้
ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่มีจิตศรัทธาในการร่วมบุญครั้งนี้ด้วยครับ
ขอให้เจริญด้วยลาภผล พูนทวี โชคดี เจริญสุข ทุกคนทุกท่านเทอญ
pookyclub

* pook-t.jpg (25.59 KB, 400x529 - ดู 12203 ครั้ง.)
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:39:42 PM »

สามารถแจ้งชื่อที่อยู่ และสลิปการโอนเงินได้ในกระทู้ครับ
บัญชี นาย วศิน เอมสมบุญ
ธนาคารกสิกรไทย สุขุมวิท 57
เลขบัญชี 046-2-70581-6
ออมทรัพย์ ยิ้ม

* 1.jpg (35.26 KB, 335x487 - ดู 12191 ครั้ง.)
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:41:07 PM »

ภาพวัตถุมงคลบางส่วน จากหนังสือ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

* 2.jpg (36.51 KB, 330x488 - ดู 9167 ครั้ง.)
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:43:05 PM »

หนังสือเล่มขนาด A5  หนาประมาณ 40 หน้าครับ ยิ้มเท่ห์
ขนากำลังดี  ยิงฟันยิ้ม

* 3.jpg (48.08 KB, 334x495 - ดู 12605 ครั้ง.)
nangkat
ไม่ล้มเจ้า ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:45:42 PM »

เยี่ยมเลยครับ  ต้องจองไว้ซักเล่มครับ ยิ้มเท่ห์

pookyclub
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 02:52:21 PM »

ขอบคุณครับ คุณ nangkat
ที่เยี่ยมชม  ยิ้มกว้างๆ
T ARCH
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 04:35:16 PM »

ศรัทธาท่านมากครับ..
วัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์มากครับ ยิ้ม
nop
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 05:28:37 PM »

ขอจอง 1 เล่มนะครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกที่ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 06:25:34 PM »

จองไว้ด้วยครับ รบกวนด้วยครับ โอนเงินให้แล้วจะแจ้งครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 09:40:32 AM »

ขอบคุณครับคุณ nop และคุณ jacky ที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้
และได้จองเป็น 2 ท่านแรก ผมมีวัตถุมงคลหลวงพ่อมอบให้พิเศษครับ
ให้ 2 ท่านแรกที่จองเท่านั้นน่ะครับ
ขอบคุณครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 10:34:02 AM »

ขอบคุณครับคุณ nop และคุณ jacky ที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้
และได้จองเป็น 2 ท่านแรก ผมมีวัตถุมงคลหลวงพ่อมอบให้พิเศษครับ
ให้ 2 ท่านแรกที่จองเท่านั้นน่ะครับ
ขอบคุณครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จองด้วย  1  เล่ม  ขอวัตถุมงลพิเศษ  ด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

พึ่งกลับมาจากงานที่พัทยา หลายวัน เลยพึ่งเห็น 
ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 01:08:41 AM »

ยินดีเเละขอร่วมอนุโทนากับน้องวศินด้วยใจจริง เห้นความตั้งใจมานาน คราวนี้ เร็จลุล่วงได้ด้วยดี
พี่ขอจองหนึ่งเล่มครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 07:58:02 AM »

ขอบพระคุณครับ พี่ต้อย   ยิ้มกว้างๆ
จัดให้ครับ  ยิงฟันยิ้ม
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 09:44:45 AM »

ขอบคุณครับ

คุณวศินครับ คุณ nongkat จองไว้อันดับ 1 คุณ nop จองอันดับ 2 ผมจองอันดับ 3 ครับ

คุณวศินลืมนับคุณ nongkat  แปลว่าผมไม่ได้รับวัตถุมงคลหลวงพ่อพิเศษสิครับ เพราะได้เฉพาะ 2 ท่านแรกที่จอง

แหะๆ เพิ่มเป็น 3 ท่านแรกเหอะ จะได้มีผมติดไปด้วย อยากได้ครับ

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 10:02:59 PM »

ไม่เป็นไรครับ
คนกันเองจัดให้ ๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 07:40:51 AM »

จอง 1 เล่มครับ  ยิงฟันยิ้ม มาช้าไป อดได้ของพิเศษเลย  ยิ้มกว้างๆ
nop
Jr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010, 05:47:08 PM »

ผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ วันที่ 17/02/10 เวลา 17.21 น. จำนวนเงิน 150.11 บาท
ที่อยู่จัดส่งครับ นายนพคุณ เสนาวัฒน์ 4/11 ชั้น 7 อาคารนวรัฐ ถนนแก้วนวรัฐ ซอย3 ต.วัดเกต
อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000 ขอบคุณมากมากครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:38:15 AM »

ขอบคุณครับ คุณ nop
หนังสือพึ่งไปรับจากโรงพิมพ์มาเมื่อวาน สด ๆร้อน ๆ
พรุ่งนี้นำจะไปถวายที่วัดสามเอก
แล้วจะรีบจัดส่งให้ครับผม ขออนุโมทนา ด้วยครับ
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sidwat
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 06:50:00 PM »

ยังจองกับคุณ pookyclub ได้ไหมครับ ถ้าได้ขอ 1 เล่มครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งในกระทู้ครับ
pookyclub
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 09:56:24 AM »

ได้เสมอครับพี่ sidwat
จัดให้ครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ
  เมื่อวันเสาร์ผมนำหนังสือไปให้ที่วัด พอดีได้เจอท่านผู้ใหญ่บ้าน
ซึ่งเป็นแม่งานในครั้งนี้ มีโอกาสได้รับฟังเรื่องราวต่าง ๆอีกมากมายเสียดายที่หนังสือพิมพ์เสร็จไปแล้ว เลยไม่สามารถนำเรื่องราวต่าง ๆ พิมพ์ลงไปด้วย
  ท่านเล่าว่ารุ่งเช้าคืนวันที่ 14 กพ. ที่ผ่านมาเป็นวันที่ ผู้ใหญ่ท่านจะไปเปลี่ยนจีวรใหม่ให้หลวงพ่อ
ท่านมาเข้าฝันให้เห็นว่ากำลังไล่แมวอยู่ ผู้ใหญ่ก็ถามว่าหลวงพ่อ ๆ ไปไล่แมวทำมัยครับ
แต่หลวงพ่อท่านไม่ได้ตอบ ....ได้แต่หันมามองแล้วก็ไล่แมวต่อ
 พอตอนเช้าท่านผู้ใหญ่มาที่วัดสามเอก พร้อมคณะ และหลวงพี่อำนาจ เจ้าอาวาสก็อยู่ด้วย
กำลังจะดำเนินการเปลี่ยนจีวรใหม่ให้ท่านก้ปรากฎว่าได้พบรอยเท้าแมว ที่บนโลงแก้ว
 และผ้าขาวที่ปูลองไว้ที่พื้นเต็มไปหมด ตอนที่ท่านเล่าให้ฟังนั้นท่านผู้ใหญ่กับแฟนถึงกับขนลุกซู่
   และท่านยังได้เล่าต่ออีกพร้อมกับเสียงที่สั่นเครือและน้ำตาคลอ ด้วยความอาลัยต่อหลวงพ่อเตี้ย
ว่าหลวงพ่อเป้นผู้ที่บวชใหกับท่าน คอยช่วยเหลือ สั่งสอนท่านอยู่เสมอ ๆ ก่อนที่หลวงพ่อจะเสีย ท่านสั่งให้มาหาท่านบ่อย ๆ ต่อไปท่านจะไปอยูในวังแล้ว ต่อให้หายังงัยก็หาไม่พบ
 ในวันที่ 14 กพ. 2548 ตอนที่ท่านนอนป่วยอยู่ที่ รพมิชชั่น ในกรุงเทพฯ ก็ได้มาเข้าฝัน ท่านผู้ใหญ่
บอกให้ไปเอาเหรียญปิดตารุ่นแรก เหรียญสุดท้าย ของท่านเก็บไว้ และในฝันท่านก็ลุกขึ้นจากเตียงทั้งที่ท่านยังป่วยอยู่ และชุดที่ท่านใส่ก็เปลี่ยนไปเป็นชุดแบบทรงเครื่อง ที่เอวเหน็บมีดที่ท่านใช้ติดตัวอยู่เสมอแล้วทันก็ค่อยๆ เดินหันหลังหายไป พอถึงวันที่ 19 กพ.2548 ท่านก็ได้มรณะภาพลง
หลังจากเล่าให้ผมฟังเสร็จท่านผู้ใหญ่ถึงกับหลั่งน้ำตาด้วยความอาลัย ร้องไห้
ปล.ท่านที่จองไว้รบกวนแจ้งที่อยู่ให้ด้วยน่ะครับ(ทางข้อความส่วนตัวก็ได้)
จะได้ทยอยจัดส่งให้ก่อนครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์