ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 08:19:45 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  12 เม.ย.
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 12 เม.ย.  (อ่าน 2849 ครั้ง)
1_MAN_U
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 01:29:43 AM »

ขอเชิญศิษยานุศิษย์ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี งานทำบุญครบรอบคล้ายวันมรณภาพ หลวงปู่กวย ชุตินธโร ทอด ณ วัดโมสิตาราม(บ้านแค) ตำบลบางขุด อำเภอสรรคบุรี จังหวัดชัยนาท
เนื่องด้วยทางวัดโมสิตารามจัดทำบุญครบรอบคล้ายวันมรณภาพ หลวงปู่กวย ชุตินธโร (พระเกจิเถราจารย์แห่งเมืองชัยนาท) เป็นประจำทุกปี ดังนั้นทางวัดจึงจัดทอดผ้าป่าสามัคคีอุทิศถวายแด่หลวงปู่กวย ชุตินธโร เพื่อแสดงความเคารพรู้คุณเพิ่มบารมีให้แด่หลวงปู่กวย ชุตินธโร ของพวกเราท่านทั้งหลาย เพื่อนำจตุปัจจัยรายได้สมทบทุน บูรณธปฏิสังขรณ์ สระน้ำศักดิ์สิทธิ์ ภายในวัดซึ่งขณะนี้ชำรุดทรุดโทรมลงมากแล้วจึงคิดทำการบูรณะปรับปรุงให้เรียบร้อยสวยงาม และสมทบทุนซื้อที่ดินถวายวัด เพื่อเป็นสมบัติของพระพุทธศาสนาสืบต่อไป สุดท้ายนี้ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บุญบารมีของหลวงปู่กวย ชุตินธโร จงดลบันดาลให้ท่านทั้งหลายที่ร่วมบริจาคทรัพย์จตุปัจจัยในครั้งนี้ จงมีแต่ความสุขความเจริญในกิจการงานต่างๆและหมดทุกข์โศก โรคภัย อันตรายทั้งปวง ทุกประการเทอญ

กำหนดการ

วันจันทร์ที่ ๑๒ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๓

เวลา ๐๘.๐๐ น. ตั้งองค์ผ้าป่าสามัคคี
เวลา ๐๘.๐๙ น. พิธีบวงสรวงไหว้ครูหลวงปู่กวย
เวลา ๑๐.๒๙ น. พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์(พระราชาคณะ) ๑๐ รูป สวดพระพุทธมนต์(ธัมมะนิยามะสุตตัง)
เวลา ๑๑.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์สามเณร
เวลา ๑๑.๒๙ น. มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนเพื่ออุทิศถวายแด่หลวงปู่กวย
เวลา ๑๒.๐๐ น. พิธีทอดผ้าป่าสามัคคี อนุโมทนาบุญพร้อมกันทุกท่าน
เวลา ๑๙.๐๐ น. ร่วมฟังพระสงฆ์สวดพระอภิธรรม หลวงปู่กวย

* P1080171.JPG (105.26 KB, 800x1200 - ดู 740 ครั้ง.)

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
pug1995
ขอสำนึกในบารมีหลวงพ่อกวย บารมีหลวงพ่อพวง บารมีหลวงพ่อสงฆ์
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 06:45:46 AM »

ขอบคุณครับ ปีที่แล้วไม่ได้ไป ปีนี้ตั้งใจจะไปครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอสำนึกในบารมี หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาว หลวงพ่อศรี วัดพระปรางต์ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม  บารมีหลวงพ่อพวง วัดประสาทนิกร และ บารมีหลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย
Ramintra 39
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 08:47:59 AM »

ปีนี้ ผมได้บริจาคของขวัญการกุศล กับทางวัดหลวงพ่อมีดังนี้   

รกจักรยาน  1 คัน (ประมาณ  1,600  ,  1,800  บาท)  น่าขี่มากครับ

หมอหุ้งข้าว    1  ใบ  (มีใบรับประกัน)

พัดลม     1   ใบ     (มีใบรับประกัน)

กระติกต้มน้ำร้อน    (มีใบรับประกัน)

ปลาย ๆ เดือนหน้าผมคงนำไปมอบให้กับทางวัดครับ

เป็นสินค้าที่ดี  นำไปใช้แล้ว เกิดอรรถประโยชน์สูงสุด  ผู้คนมาเที่ยวงานหลวงพ่อ แล้วได้สิ่งที่ดีไปใช้

Happinest   they can,   พี่ ๆ อยากรร่วมสนุกไปจับรางวัลที่วัดน๊ะครับ  ผมเอาใจช่วยครับ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 07:51:06 PM »

ปีนี้ ผมได้บริจาคของขวัญการกุศล กับทางวัดหลวงพ่อมีดังนี้   

รกจักรยาน  1 คัน (ประมาณ  1,600  ,  1,800  บาท)  น่าขี่มากครับ

หมอหุ้งข้าว    1  ใบ  (มีใบรับประกัน)

พัดลม     1   ใบ     (มีใบรับประกัน)

กระติกต้มน้ำร้อน    (มีใบรับประกัน)

ปลาย ๆ เดือนหน้าผมคงนำไปมอบให้กับทางวัดครับ

เป็นสินค้าที่ดี  นำไปใช้แล้ว เกิดอรรถประโยชน์สูงสุด  ผู้คนมาเที่ยวงานหลวงพ่อ แล้วได้สิ่งที่ดีไปใช้

Happinest   they can,   พี่ ๆ อยากรร่วมสนุกไปจับรางวัลที่วัดน๊ะครับ  ผมเอาใจช่วยครับ

อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ

หลวงปู่กวยพูดกับศิษย์ "จะให้กูทิ้งพวกมึงไปได้ยังงัย"
1_MAN_U
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 07:56:15 PM »

สมาชิก ท่านใด  มีรูป นี้ นำมาลงให้ชมหน่อยครับ

คือ  อยากทราบว่า รูปนี้ จะเหลือถึง ปัจจุบัน กี่ รูป จากจำนวน 99   รูป

* P1080171.JPG (105.26 KB, 800x1200 - ดู 677 ครั้ง.)

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 09:49:28 AM »

อยากไปมากครับ ขอหลวงพ่ออำนวยพรให้ผมว่างด้วยครับผม .../\...
KOB MCOT
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:14:32 AM »

อนุโมทนาด้วยครับ

add11
Hero Member

เพื่อศรัทธา

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 09:00:04 PM »

สาธุ สาธุ สาธุ  ตั้งใจจะไปทำบุญด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์