ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 27 เมษายน 2024, 11:01:57 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  ถึงปลอม แต่ผมก็ศรัทธาครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงปลอม แต่ผมก็ศรัทธาครับ  (อ่าน 12369 ครั้ง)
sompopp
Register Member
Jr. Member

« เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 09:58:01 PM »

สวัสดีครับ  วันนี้ผมมีโอกาสได้ย้อนกลับไปอ่านประสบการณ์ของหลายๆ คน   รู้สึกปลาบปลื้มมาก หลวงพ่อเมตตาทุกคนอย่างที่บอกอยู่บ่อยๆ จริงๆครับ     เลยถือโอกาสขออนุญาตเล่าประสบการณ์ของตัวผมเองเพื่อยืนยันความเมตตาหลวงพ่อบ้างครับ

ผมเองเพิ่งรู้จักหลวงพ่อเมื่อไม่นานนี้ครับ   ที่รู้จักก็เพราะทางบ้านแฟนนับถืออยู่  ผมแรกๆ เลยกราบรูปท่านที่บ้านก่อนนอน  และอาราธนารูปหลวงพ่อที่แม่แฟนเอาให้ขึ้นคอไว้  เพราะปกติผมต้องขับรถมอเตอร์ไซค์จากบ้านไปทำงานทุกวัน  แถมบางทีเลิกดึกๆ ดื่นๆ   แม่แฟนก็เลยเป็นห่วงเพราะถนนแถวบ้านเปลี่ยวมาก  และมีเรื่องกรณีทุบเอารถอยู่บ่อยๆ  เลยอารูปถ่ายมาให้ผมคล้องคอ  ผมก็คล้องเพื่อให้ท่านสบายใจครับ  ซึ่งก็บอกเล่าหลวงพ่อก่อนออกจากบ้านทุกวัน   

จนวันที่  20  กุมภาพันธ์ที่ผ่านมานี้  ผมได้รับงานซ่อมเครื่องยนต์รถบัสของบริษัทฯ  ซึ่งจะมีช่างสามคนคือผม  และลูกน้องอีกสองคน  ผมเห็นแล้วว่าถ้ายกเครื่องออกมาเลยจะง่ายกว่า ( รถบัสเครื่องจะอยู่ด้านท้ายสุดครับ )  พอถอดน๊อตและท่อต่างๆ – สายไฟออกหมด  ก็เอาแป็บเหล็กขัดโซ่ยึดรอกไว้  แล้วจะยกขึ้นด้านบน  พอพ้นคานก็จะเอารถโฟล์คลิฟย์มายกออกทางด้านหลังอีกที   แต่ตอนยกขึ้นตัวน๊อตที่ติดกับยางแท่นเครื่องดันไม่ออก  ผมต้องมุดเข้าไปใต้เครื่องเพื่อเอาสกัดตอกส่งออก  ซึ่งการเข้าไปต้องมุดเข้าไปทั้งตัว   เพราะด้านหลังจะมีรถโฟล์คลิฟย์รอยกเครื่องออกอยู่   ลูกน้องผมก็ค่อยๆ สาวรอกขึ้นไป  ปรากฏว่าโซ่หลุดออกจากแป๊บครับ  เนื่องจากเด็กเกี่ยวพาดแป้บไว้หมิ่นเกินไป  สิ่งที่ผมได้รับรู้ได้ตอนนั้นคือเสียงเครื่องกระแทกสองข้างและหล่นลงมาดังมาก  ตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าตาย .. คิดถึงแม่  ห่วงทุกอย่างทั้งๆ ที่เป็นเวลาแค่เสี้ยววินาที  แต่ก็เกิดปาฎิหารย์กับผมจริงๆครับ   คือเครื่องพอก้นแท้งค์หัวเครื่องตกถึงพื้นก็หยุดทันที  ไม่ตกลงมาทั้งตัว  ทั้งๆ ที่ก็นึกไม่ออกว่าคาอะไรได้  คานล่างก็ถอดออกไปแล้ว ผมเองนาทีนั้นไม่ทันคิดอะไรทั้งนั้นแล้วครับ  รีบกระเสือกกระสนออกมาทันที ออกมานอนแผ่อยู่ด้านนอก  ลูกน้องผมอยู่บนรถรีบวิ่งจะมาดูผม  พอรถสะเทือนแค่นั้นเครื่องหล่นลงมาทั้งตัวเลยครับ  เล่นเอาผมช็อคไปพักใหญ่ๆ เลยทีเดียว   คนที่ทำงานในบริเวณนั้นวิ่งมารุมดูผมเต็มไปหมด  พอตั้งสติได้ก็ช่วยกันดูเหตุที่เครื่องไม่ตกลงมาทับผม  ก็ไม่น่าจะขัดอะไร  เครื่องหนักเป็นตันคงไม่มีอะไรมาทานไว้ได้    เที่ยงวันนั้นมีแต่คนมาขอดูพระผมครับ  แล้วก็มีหลายคนที่นับถือหลวงพ่อเล่าเรื่องอภินิหารของหลวงพ่อให้ฟังอีกมากมาย   ทำให้ผมศรัทธาหลวงพ่ออย่างสนิทใจเลยครับ 

แต่สุดท้ายก็มีเรื่องให้เศร้าใจอีกนิดนึงครับ  คือมีคนทักว่ารูปถ่ายผมที่คล้องคออยู่นั้นเป็นของปลอมแน่นอน  ผมให้หลายคนดูก็ยืนยันว่าปลอม .. กลับบ้านผมรีบถามแม่แฟนว่าได้มาจากไหน  ลึกๆ อยากให้แม่บอกว่าตกทอดมา  หรือได้กับมือ    แต่แม่บอกว่าแม่ซื้อมาจากตลาดนัด  แม่ซื้อผักแล้วแผงพระอยู่ข้างๆ  แม่เห็นหลวงพ่อวางอยู่กับพื้นดิน   คนก็เดินผ่านไปผ่านมา   แม่สงสารหลวงพ่อเลยเช่ามาในราคา 20 บาท ... พอได้ยินน้ำตาซึมเลยครับ

สุดท้ายผมไม่รู้ว่าพออ่านจบจะคิดว่ายังไง  ว่าบังเอิญ  หรือหลวงพ่อเมตตานะครับ  แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อสุดหัวใจว่าหลวงพ่อได้เมตตาช่วยผมไว้จริงๆ  เพราะผมเองรู้ว่าไม่มีเหตุบังเอิญใดๆ เลย  ที่จะทำให้ผมรอดมาเล่าเรื่องนี้ได้  ทุกวันนี้ถึงผมเองรู้อยู่เต็มอกว่ารูปที่คล้องคออยู่ปลอม  ผมก็ยังคล้องด้วยความศรัทธาอย่างเต็มเปี่ยมเช่นเดิม  แล้วก็เชื่อว่าหลวงพ่อจะคุ้มครองผมครับ  หากผมทำดี  .

* DSCN0611.jpg (149.58 KB, 557x861 - ดู 4680 ครั้ง.)
Chocalate
Jr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 08:25:51 AM »

เชื่อมั่นและศรัทธาหลวงพ่อเถอะครับ ตอนผมมาเจอเรื่องราวท่านใหม่ๆ ผมก็ไม่มีพระท่านเลย ได้ความเมตตาจากคุณหนึ่งมา หลังจากนั้นผมก้อเอารูปท่านที่หาได้มาบูชา พอมีโอกาสไปวัด ก็เช่าของใหม่ ๆ ซึ่งผมก็เชื่อว่า ท่านก็ได้เมตตาช่วยเหลือ ผมมาตลอด
ขอเพียงเรามั่นใจ และศรัทธาเต็มที่นะครับ
สิงห์ธนวัฒน์
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 08:54:43 AM »

มีศรัทธา หลวงพ่อก็คุ้มครองถึงจะไม่ทัน แต่ก็เป็นรูปหลวงพ่อแน่ๆครับ
sompopp
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 09:19:53 AM »

เชื่อมั่นและศรัทธาหลวงพ่อเถอะครับ ตอนผมมาเจอเรื่องราวท่านใหม่ๆ ผมก็ไม่มีพระท่านเลย ได้ความเมตตาจากคุณหนึ่งมา หลังจากนั้นผมก้อเอารูปท่านที่หาได้มาบูชา พอมีโอกาสไปวัด ก็เช่าของใหม่ ๆ ซึ่งผมก็เชื่อว่า ท่านก็ได้เมตตาช่วยเหลือ ผมมาตลอด
ขอเพียงเรามั่นใจ และศรัทธาเต็มที่นะครับ

ขอบคุณครับพี่  ผมเองตอนนี้ศรัทธาหลวงพ่ออย่างเต็มเปี่ยมเลยครับ  รูปที่ว่าปลอมนี้แต่เดิมเลี่ยมพลาสติคผมก็ไปเลี่ยมทองมาครับ 

เพราะถือว่าเป็นรูปหลวงพ่อ  แต่ก็มีคนถามบ่อยๆ ครับว่าทำไมไม่เอาเงินค่าทองไปหาของเเท้ๆ ของหลวงพ่อมาคล้องเลย 

ผมคงตอบได้คำเดียวครับ  ว่าผมรักรูปนี้

มีศรัทธา หลวงพ่อก็คุ้มครองถึงจะไม่ทัน แต่ก็เป็นรูปหลวงพ่อแน่ๆครับ

ขอบคุณครับพี่  ผมเองก็คิดเช่นนั้นครับ ผมเชื่อว่าหลวงพ่อคงรับรู้ได้ถึงศรัทธาของศิษย์ด้วยเช่นกันครับ
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 09:32:20 AM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่ได้รับอันตรายใดๆ ขอเพียงศรัทธาระลึกถึงท่าน ถ้าแม้เป็นเพียงรูปถ่าย หลวงพ่อก็รับรู้ได้ครับ...ศรัทธาก่อให้เกิดปาฎิหาริย์ได้ครับ  ยิ้ม

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 09:56:45 AM »

เพราะศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆครับ  ยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:01:33 AM »

อ่านเเล้วขนลุก น้ำตาซึมเหมือนกัน หลวงปุ่ท่านอธิฐานตัวก่อนถ่าย รูปท่านเป็นอมตะ ถ่ายซ้ำกี่ครั้งก็ศักดิ์สิทธิ์ตลอดกาล
เห็นด้วยครับ ทำดี หลวงปู่คุ้มครอง คนเรา ทำดี กตัญญูรู้คุณพ่อเเม่ผู้มีพระคุณ ไปไหนตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:11:27 AM »

ยิงฟันยิ้ม มีหลายคนที่มีประสบการณ์แบบนี้.....ไม่เชื่อ...ก็.....ต้องเชื่อครับ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
somsak
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:31:17 AM »

ดีใจด้วยครับ หลวงพ่อคุ้มครองครับ
dek-kk
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:44:50 AM »

รูปไม่ปลอมหรอกครับ รูปท่านแท้ๆ  ขอจิตเราคิดถึงท่าน ท่านช่วยเราแน่ๆครับ

ดีใจด้วยครับที่ไม่เป็นอะไร หลวงพ่อท่านดูแลศิษย์ทุกคนครับ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 11:12:58 AM »

อ่านประสปการณ์แล้วหวาดเสียวแทนยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นอะไร  ศรัทธามีปราฏิหารย์เกิดเเน่อนครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 12:58:26 PM »

ศรัทธามี ปาฏิหารย์เกิดครับ  ดีใจด้วยครับที่หลวงพ่อคุ้มครอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
sompopp
Jr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 01:07:23 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่ได้รับอันตรายใดๆ ขอเพียงศรัทธาระลึกถึงท่าน ถ้าแม้เป็นเพียงรูปถ่าย หลวงพ่อก็รับรู้ได้ครับ...ศรัทธาก่อให้เกิดปาฎิหาริย์ได้ครับ  ยิ้ม

เพราะศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆครับ  ยิ้ม

อ่านเเล้วขนลุก น้ำตาซึมเหมือนกัน หลวงปุ่ท่านอธิฐานตัวก่อนถ่าย รูปท่านเป็นอมตะ ถ่ายซ้ำกี่ครั้งก็ศักดิ์สิทธิ์ตลอดกาล
เห็นด้วยครับ ทำดี หลวงปู่คุ้มครอง คนเรา ทำดี กตัญญูรู้คุณพ่อเเม่ผู้มีพระคุณ ไปไหนตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับ ยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม มีหลายคนที่มีประสบการณ์แบบนี้.....ไม่เชื่อ...ก็.....ต้องเชื่อครับ ยิงฟันยิ้ม

รูปไม่ปลอมหรอกครับ รูปท่านแท้ๆ  ขอจิตเราคิดถึงท่าน ท่านช่วยเราแน่ๆครับ

ดีใจด้วยครับที่ไม่เป็นอะไร หลวงพ่อท่านดูแลศิษย์ทุกคนครับ

อ่านประสปการณ์แล้วหวาดเสียวแทนยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นอะไร  ศรัทธามีปราฏิหารย์เกิดเเน่อนครับ ยิ้ม

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ  ผมเองไม่รู้จะอธิบายอย่างไรเหมือนกันครับ  ถึงความรู้สึกที่รอดมาได้  

แต่ซาบซึ้งถึงความเมตตาของหลวงพ่อมากจริงๆ ครับ  ตอนนี้ผมเองก็ระลึกถึงท่านอยู่ตลอด  

เมื่อวันที่ 12  เม.ย. ที่ผ่านมามีโอกาสไปไหว้ท่านที่วัด  เลยจุดธูปปไหว้บอกเล่าขอเป็นศิษย์ท่าน

จะทำแต่สิ่งดีๆ   เเละขอร่วมทำนุบำรุงวัดท่านตามกำลังที่มีไปตลอด ... ผมเชื่อว่าท่านรับรู้ครับ
KOB MCOT
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 04:27:40 PM »

ดีใจด้วยครับที่ไม่เป็นอะไร หลวงปู่คุ้มครองครับ อย่างนี้เขาเรียกว่าศรัทธาจากใจจริง
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 09:19:46 PM »

เข้ามากราบหลวงปู่ครับ ประสบการณ์แคล้วคลาดเรื่องอุบัติเหตุจากรถผมเจอ2ครั้งแล้วครับ  ยิ้มเท่ห์
teau
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:44:08 PM »

ฟังประสบการณ์คุณ sompopp แล้วทึ่งมากครับ คนดีพระคุ้มครองครับ ผมก้อแขวนรูปนี้เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้ครับ ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 10:45:13 PM »

สุดยอดครับ ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
aody
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 09:33:24 AM »

มีแค่รูปหลวงพ่อและศรัทธา....เท่านั้นก็เพียงพอแล้วจากนั้นปาฏิหาริย์ก็จะตามมา
พ่อ น้องเอ๋ย
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 12:15:48 AM »

ประสบการณ์สุดยอดมากๆครับ  ยิ้ม
weerawat26
Jr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 11:45:44 AM »

อ่านแล้วซึ้งจริง ๆ ครับ ขนาดไม่ทันท่านยังขลังถึงเพียงนี้
หน้า: [1] 2 พิมพ์