ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 27 เมษายน 2024, 01:06:08 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  รอดมาได้เพราะบารมีหลวงปู่กวย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รอดมาได้เพราะบารมีหลวงปู่กวย  (อ่าน 3628 ครั้ง)
ถิรวุษิ
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 09:55:27 PM »

ผมอยู่เวร กลับบ้านก็ตอนเที่ยงคืน ขี่รถมอไซค์กลับตลอด มีบ้างวันก็เอารถยนต์มา แต่ผมคิดไว้ว่าสักวันมันคงต้องถึงคร่าวผมแน่ๆ วันนั้นก็มาถึง ผมขี่รถมอไซค์กลับบ้าน อยู่ๆมีรถรถมอไซค์ขี่ตีคู่มาใกล้ๆผม ผมชลอเพื่อดูท่าที ถ้าไม่ใช่พวกมิฉาชีพเขาจะขับแทรงขึ้นไป แต่ คร่าวนี้มันไม่ขี่แซง มันตีคู่ ผมเร่ง มันเร่งตาม เมื่อมาถึง4แยก อยู่ๆมันก็ชลอรถ ผมได้โอกาสเลี้ยวรถ เพื่อดูว่าจะเลี้ยวตามไหม ปรากฏว่าเลี้ยวตามผม ผมไม่รอช้า ผมรีบขี่รถเข้าบ้านคนอื่น ผมจอดรถดับเครื่อง มันจอดอยู่บนถนนคาดจากสายตาระยะห่างประมาณ15ก้าวได้ ผมยื่นมองมันสักครู่ ตอนนั้นกลัวนิดๆแต่ก็ไม่ถึงกลับกลัวมาก คิดว่าถ้ามันลงมาผมคงเดินไปเคาะประตูเรียกเจ้าของบ้าน(แต่กลัวบ้านนั้นไม่มีคนอยู่) หมามันก็เห่าตลอด แต่ไม่กัดผม ประมาณ5นาทีได้มันก็บีบแตรและชี้หน้าผมแล้วมันก็ขี่รถออกไป ผมตั้งสติได้ผมรีบขี่รถออกมาจากบ้านและขี่ปิดไฟไปตลอดทาง และท่องคาถานะโตาบอดตลอดทาง เพราะกลัวว่าจะเจอมันอีก เพราะมันมีถนนตัดมาทางที่ผมกลับบ้านได้ แต่ก็ไม่เจอมัน ผมรอดมาได้คร่าวนี้เพราะบารมีหลวงปู่ครับ กลับถึงบ้านผมมาลำดับเหตุการณ์ ถ้ามันตัดสินใจเดินลงมา แล้วไม่มีใครอยู่ในบ้านหรือไม่กล้าออกมาช่วย ผมคงแย่ หรือถ้าขับไปเจอมันอีกมันก็แย่ครับ
teau
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:15:57 PM »

หลวงพ่อคุ้มครองครับท่าน ผมเจอมาคล้ายๆ กันแต่ขับรถยนต์ เด๋วนี้คนแปลกๆ เยอะ มันเป็นไรมาไม่รู้ พอเรารีบ ขับรถแซงมันๆแซงกลับ แถมหาเรื่องขับปาดไปมา กวนตลอด ต้องอดทนกับพวกมีจิตใจร้ายๆ อธิฐานกับหลวงพ่อว่าอโหสิกรรมให้มัน ไม่อยากมีเรื่อง ถ้าไม่งั้นคงใช้ glock ปาหัวมันเลย อิอิ   
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:20:40 PM »

หลวงพ่อคุ้มครองครับท่าน ผมเจอมาคล้ายๆ กันแต่ขับรถยนต์ เด๋วนี้คนแปลกๆ เยอะ มันเป็นไรมาไม่รู้ พอเรารีบ ขับรถแซงมันๆแซงกลับ แถมหาเรื่องขับปาดไปมา กวนตลอด ต้องอดทนกับพวกมีจิตใจร้ายๆ อธิฐานกับหลวงพ่อว่าอโหสิกรรมให้มัน ไม่อยากมีเรื่อง ถ้าไม่งั้นคงใช้ glock ปาหัวมันเลย อิอิ   

ผมไม่กล้าพกเลยครับ กลัวโดนจับหรือโดนค้น อยากมีไว้สักกระบอกเหมือนกันอิอิ ไหนก็เข้ามาแล้วผมรบกวนถามนะครับ ถ้าผมซื้อไม้บาสบอลเก็บไว้ในรถยนต์ผมจะโดนข้อหาพกอาวุธไหม และถ้าผมขี่รถเครื่องแล้วถือไม้บาสบอลไปด้วยกลางคืนผมจะโดนข้อหาพกอาวุธไหม
teau
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 10:57:58 PM »

ไม้เบสบอล ช่วงม๊อบที่ผ่านมาจะฮิตมากเป็นคำๆ นึงว่า "วัตถุคล้ายอาวุธ"  หนังสติ๊ก ยังรวมด้วยเลย

ข้อหาพกไม้เบสบอลผมว่าคงไม่มีหรอก อย่างมากก้อยึด ถ้าในรถยนต์พกประแจตัวใหญ่ๆ เลย อิอิ ยังไงเราก้อออกตัวไปว่าสิ่งของจำเป็นอยู่แล้ว ไหลลื่นไปได้
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 11:13:57 PM »

ลืมลงรายละเอียดอีกนิด ถนนสายที่ผมกลับบ้านจะเป็นคลองชลประทาน มีข่าวจี้ปล้นกันบ่อย และข่าวล่าสุดก็ ฆ่าปาดคอ2ศพ ข่าวที่ลงบอกเป้นเรื่องชู้สาว จริงๆไม่ใช้ คนร้ายรับสารภาพ ปล้นทรัพย์แล้วฆ่ปาดคอ

http://news.siamjobit.com/News-detail-281165.html
หน้า: [1] พิมพ์