ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 12:58:57 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  เกจิ....สักแล้วสับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกจิ....สักแล้วสับ  (อ่าน 5290 ครั้ง)
nopadol
Hero Member

« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:15:00 AM »

ฉายาพระเกจิอาจารย์เสกแล้วสับ...ท่านคือหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย( วัดเทพประทานพร ) หรืออีกวัดนึงที่ท่านถูกนิมนต์ไปจำพรรษา วัดด่านเจริญชัย จ.เพชรบูรณ์ ครับ
   ฉายาเสกและสับ ท่านได้มาจากกลุ่มลูกศิษย์ที่ท่านตั้งกันให้ เพราะท่านมัก เด่นในเรื่อง ของการสัก ตะกรุด และอื่นๆ..
เพราะเมือได้รับการสักจากหลวงพ่อแล้วจะต้องโดน สับอย่างน้อย 3 ที สูงสุด 9ที ด้วย ปังตอ หรือ ขวาน
ผู้ที่ได้รับการสักและวัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์มากมาย โดยเฉพาะทหารจากลพบุรี ที่เคยไปรบบ้านร่มเกล้า ต่างบอกว่าสุดๆจริงๆครับ...แต่ที่ขึ้นชื่อของท่านที่ได้รับการกล่าวขานกันมาคือการสัก...เนื่องมีผู้เล่าว่าหลวงพ่อมักลงยันต์นะไว้ที่กลางกระม่อมกำกับไว้ ผู้ที่รักษาศีลในมั่น  ยันต์นะ จะติดถึลูก..ซึ่งคำกล่าวนี้มิได้เกินจริงเลยครับ...เพราะช่วงปี 31 ผมได้ไปกราบนมัสการท่าน...และได้เห็นสิ่งที่ผู้คนกล่าวกันไว้...เป็นคามคำบอกเล่าจริงๆครับ และช่วงนั้นเป็นช่วงที่ผมเป็นวัยรุ่นอยู่ จึงคิดพิเรนว่า ถ้าหลวงพ่อศักดิ์สิทธิจริง ขอให้ผมได้รูปเหมือนปั๊ม ของท่าน...ผลปรากฏว่ารุ่งเช้ามีพระเดินเอารูปเหมือนปั๊มของท่านมาให้ผม...ผมงงมากๆ...ไม่นึกว่าท่านจะยั่งรู้ถึงขนาดนี้...
   และจากการสอบถามลูกศิษย์ของท่านว่า  ท่านลูกศิษย์สายไหนบ้าง  คำตอบก็คือท่านเป็นศิษย์ เรียนตำรา ของ
หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ และ หลวงปู่เทพอุดร...
   เสียดายท่านเพิ่งมรณะภาพไปเมื่อ เดือน มีนาคม ปีนี้เองครับ   อายจัง  วัตถุมงคลของท่านที่ผมพอมีเก็บเป็นที่ระลึก พอมีเก็บกับเค้านิดหน่อยครับ

* DSC03897_Medium.JPG (80.65 KB, 800x533 - ดู 1163 ครั้ง.)

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
aodbu
Register Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:19:38 AM »

พี่ nopadol ได้ลงเข็มจากท่านมั้ยครับ ผมได้รูปหล่อของท่านมาองค์ ไม่รู้แท้รึเปล่า

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
nopadol
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:20:10 AM »

เหรียญ รุ่น1 ออกเมื่อปี 24 องค์มีจาร แต่เหรียญรุ่นนี้มีพิเศษ ตรงด้านหลัง คิอจะมีแบบยันต์เรียบ กับยันต์หลังตุง ใครเจอแบบหลังตุงเก็บไว้นะครับ หายากมาก คนพื้นที่เค้าหวงมากครับ สำหรับ เหรียญรุ่น1 กับรูปเหมือนปั๊ม

* DSC03900_Medium.JPG (48.37 KB, 448x600 - ดู 1196 ครั้ง.)

* DSC03899_Medium.JPG (61.42 KB, 486x600 - ดู 1128 ครั้ง.)

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
nopadol
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:22:17 AM »

ลองส่งรูปมาดูซิครับ คุณaodbu   ยิ้ม

tap
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:23:50 AM »

ผมโดนมาแล้ว  ไอ้ปังตอเนี้ย หลังยอกเลย วันนั้นท่านเอาสายสินญ์ เส้นเดียวคล้องคอให้ แล้วสับไม่ยัง
nopadol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:26:34 AM »

โชคดีจังครับที่โดน ปังตอ ดีที่ไม่โดน ขวานสับ  ยิงฟันยิ้ม ขอบคุณมากครับ คุณtap  ยิงฟันยิ้ม

aodbu
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:30:47 AM »

มีโอกาศจะถ่ายรูปให้พี่ nopadol ดูครับ ตกลงพี่ได้ลงเข็มกับท่านมั้ยครับ
พี่เทพท่านลงเข็มหนักมั้ยครับ ผมกะจะไปหา ลูกศิษย์ท่าน ชื่อ อ ถึง คงทน อยู่เอกชัย บางบอน ท่านสักอยู่ พี่เทพรู้จักมั้ยครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
tap
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 11:59:51 AM »

ผมไม่ได้สัก แค่สายสินณ์เส้นเดียววัดใจเลย วันนั้นท่านไปเสกพระรุ่นสมปราถนา นั้นแหละผมนำนําชามาถวายท่าน
พอก้มกราบท่านถามว่าศิษย์ อ ตั้วเหรอ ท่านเลยคล้องสายสินณ์เชือกร่มให้ พอก้มกราบเท่านั้นแหละเสียงม่าม่าหมูสับสนั่นวิหารเลย
JOKER
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 12:45:40 PM »

สักแล้วแทงด้วยหรือปล่าวครับ..หวาดเสียว ตกใจ ตกใจ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 03:30:44 PM »

คุณ tap คงไม่ชอบมาม่าหมูสับไปอีกนานเลยใช้มั้ยครับ  ยิงฟันยิ้ม
สักแล้วแหงรึเปล่า...ยังไม่มีใครโดน...แต่ถ้าเป็นสายวัดอนงค์..ไม่แน่ครับ... ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณทุกท่านครับ  ยิงฟันยิ้ม

pichitpol
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 07:47:29 PM »

หวาดเสียว...ว้อย...ไม่สู้ว้อย...สักอย่างเดียวไม่ลองได้อ๊ะเป่า.... ยิงฟันยิ้ม
prim
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 07:52:46 PM »

อยากสักครับ แต่กลัวรักษาของให้อยู่กับตัวไม่ได้ แหะๆ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 01:07:39 AM »

สักแล้วสับแล้วแทง นึกภาพตามแล้วสยองครับ
อ้อมีพระที่ลพบุรีครับใส่ตระกรุดให้กับผู้ศรัทธา เสร็จแล้วจะกรีดแล้วก็แทงก็ไม่เข้าครับเหนียวดี มีอยู่รายนึงบอกท่านว่าเอามีดผมได้มั้ย ท่านจัดให้ครับแทงจ๊วก เข้าเกือบมิดด้ามครับ สยองจริงๆ

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 07:21:40 AM »

มีอยู่รายนึงบอกท่านว่าเอามีดผมได้มั้ย ท่านจัดให้ครับแทงจ๊วก เข้าเกือบมิดด้ามครับ สยองจริงๆ
เป็นเพราะมีดที่ เอามาให้หลวงพ่อ แหลม คม บาง เกินไป ระหว่างที่แทงพร้อมกับผลักให้ถอยหลังออกไป เพื่อให้ดูเหมือนดั่งโดนแรงมีดแทงกระเด็นออกมา แต่ท่านคำนวนคมมีดที่คมมากกว่ามีดของท่านไม่ถูกครับ เลยเข้าลึกเกินไปจนไขมันจุกครับ  ถ้าจะลองว่าเหนียวชัวร์ไหม ให้พยาบาลฉีดด้วยเข็มฉีดยาดีกว่า ไม่หวาดเสี้ยว ไม่เจ็บมาก ถึงเข้าคนฉีดก็ไม่ต้องติดคุกด้วย  ถ้าพยาบาลแทงจนเข็มฉีดยา งอ พระองค์นั้นนะทำให้เหนียวได้จริงครับ 
ฟันแตงกวา ที่อยู่บนหลัง ผมสามารถ ฟันให้แตงกวาขาดอย่างเดียวโดยที่คมมีดไม่เข้าหนังก็ได้ครับ หรือจะให้เลยไปเข้าเนื้อด้วยก็ได้ โดยที่เงื้อง้างสูงเท่ากันครับ แหะๆ ไม่ใชจะลบหลู่นะครับ แต่อยากให้วิธีการลองเหนียวเปลี่ยนมา ลองของแบบนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 07:29:53 AM »

เริ่มอ่านเรื่ีองท่าน ตอนเริ่มศึกษพระเมื่อปี  ๒๕๒๙ เค้าว่า เหนียวจริงๆ ช่วงนั้น เเถบเดียวกัน นอกจากหลวงพ่อประเทือง เเล้ว ก็ยังมีหลวงพ่ออาคม วัดดาวนิมิตร เจ้าตำรับตะกรุดคู่ชีวิต

หนังเสือของหลวงพ่อประเืทือง หลงมาตามเวปบ่อยมาก เเต่คนไม่ค่อยรู้ บางทีตีเป็นของหลวงพ่อเปิ่นก็มีครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 07:40:48 AM »

สักแล้วสับแล้วแทง นึกภาพตามแล้วสยองครับ
อ้อมีพระที่ลพบุรีครับใส่ตระกรุดให้กับผู้ศรัทธา เสร็จแล้วจะกรีดแล้วก็แทงก็ไม่เข้าครับเหนียวดี มีอยู่รายนึงบอกท่านว่าเอามีดผมได้มั้ย ท่านจัดให้ครับแทงจ๊วก เข้าเกือบมิดด้ามครับ สยองจริงๆ
ทางเข้าของบาดแผลประมาณ3เซนติเมตร แต่เย็บ 32 เข็มเพราะต้องเปิดแผลให้กว้างเพื่อดูว่าจะโดนอะไรที่สำคัญหรือเปล่า หยดหยองมาก.... ยิงฟันยิ้ม
nopadol
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 09:07:17 AM »

ถูกต้องเลยครับคุณ ณรงค์ศักดิ์ หนังเสือของ หลวงพ่อประเทือง ส่วนใหญ่จะตีเป็นของ หลวงพ่อเปิ่น ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
ใครอยากสักแล้วอยากลองให้ป๋าต้อยทั้งสับครับ ยิงฟันยิ้ม ถ้าเข้าเดี๋ยวพี่หมอพิชิตพลรับเย็บให้ครับ ยิงฟันยิ้ม

aodbu
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 10:45:05 AM »

สุดยอดจริงๆครับ ลูกศิษย์หลวงพ่อ
มีพี่ณรงค์ พี่nopadol นักวิชาการวิเคราะพระ เก๊หรือแท้ และอีกหลายท่าน
ถ้าไม่แน่ใจก็มีพี่ต้อย มือทดสอบพุทธคุณ จะยิงหรือฟันเลือกได้
ถ้าพลาดท่าถึงเลือดก็มีพี่หมอพิชิตพล รับเย็บ
ขาดแต่หนูทดลอง
ซึ่งผมขอบ๊าย บาย
อ้อขาดทนายความไว้คอยแก้ต่างให้พี่ต้อย กรณีขึ้นศาลครับ
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม

JOKER
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 11:36:18 AM »

ยังมีโปลิศไว้จับอีกครับ...อิอๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 12:56:16 PM »

จับใครเหรอครับพี่ joker ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์