ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 12:35:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  !! โอ้มายก็อด..กลับจากประชุมกทม. กลับมาพบลพ.กวย 9 เหรียญ+ 1 รูป !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! โอ้มายก็อด..กลับจากประชุมกทม. กลับมาพบลพ.กวย 9 เหรียญ+ 1 รูป !!  (อ่าน 20058 ครั้ง)
dek-kk
Register Member
Sr. Member

« ตอบ #100 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2007, 11:29:10 AM »

ขอบคุณพี่ๆ มากๆครับ เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ ยิงฟันยิ้ม
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #101 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2007, 03:22:20 PM »

พึ่งได้เข้ามาอ่าน...เป็นกระทู้ที่ได้ความรู้มากขึ้นจริงๆ ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ช่วยเผยแพร่ครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #102 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2007, 07:24:53 PM »

เชิงวิชาการอย่างนี้ดีนะครับแตกฉาน...คุณโอ๋ก็สปิริตสูงขอชมเชยครับ..จากใจจริง... จุมพิต
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #103 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2007, 09:12:52 PM »

เหรียญหลังยันต์ ยันต์บานออก เเต่ธรรมชาิติ ความคม ความตึงของเหรียญยังคงอยู่
เหรียญเเม่ครัว วัดกลายเป็นวด เเต่ธรรมชาติของเหรียญปั้มป์ก็ยังคงอยู่

ถ้าเหรียญของคุณโอ๋ เป็นเหรียญเเท้ ที่ผมวิจารณ์ออกไป
คุณโอ๋เอาเหรียญไปเเห่หลายๆที่   ถ้าเเท้ ผมขอชดใช้ให้ราคาสองเท่าตัวครับ

ที่คุณคางเครากล่าว เหรียญเเท้ปั๊มป์นานๆ เเล้วเบลอ งงครับ ทีเจอมา บล็อกเเตกบ้าง ชำรุดบ้าง เเม้กระนั้น ธรรมชาติของเหรียญปั๊มป์ เป็นตัวบ่งบอก จะเเตก จะบาน  ความตึง เเรงกระเเทกของเหรียญก็ยังมีข้อสังเกตอยู่

ขอย้ำครับ เช็คหลายๆที่ก็ได้   ถ้าเเท้ ผมชดใช้ค่าเสียหายให้อย่างที่พูดทุกคำ ยิ้ม
ไม่ต้องงงครับคุณณรงค์ศักดิ์   ผมสงสัยและตั้งคำถามท่านผู้รู้ทั้งหลายก็ตอบได้ชัดเจนกันดี ปั้มก่อนก็เห็นชัด เหรียญปั้มหลังมันก็เห็นไม่ชัดได้อย่างที่ป๋าต้อยบอก  ผมดูรวมๆจากที่ได้เห็นเหรียญจากคุณโอ๋และผมไม่ใช่กูรู ก็วิเคราะห์จากธรรมชาติรวมๆและเหตุผลอย่างที่บอกว่าถ้าเก๊ก็น่ากลัวจะเลิกเล่นไปเข้าถ้ำ(เป็นแค่คำเปรียบเปรย) เพราะเขาทำได้ธรรมชาติมาก ไม่ได้ยืนยันเอาแท้ หรือท้าให้คุณโอ๋ไปแห่ที่ไหนนะครับ เก๊ก็คือเก๊  คุณณรงค์ศักดิ์อย่าเข้าใจผมผิดๆถึงขนาดต้องให้คุณโอ๋ไปแห่ แล้วคุณณรงศักดิ์จะต้องจ่ายค่าชดใช้เลยครับ  ความรู้สึกดีๆแบบพี่ๆน้อง มันจะหายไปจากเวปนี้ ผมขอโทษก็แล้วกันที่ผมดูเหรียญเดิมบางบล็อคนี้ไม่รอบคอบ อาจทำให้คุณโอ๋และหลายคนไขว้เขวไปด้วย แต่ท่านผู้รู้จริงทั้งหลายได้เข้ามาช่วยไว้ทันท่วงที  ผมเองก็ไม่ใช่กูรูเสียด้วย ความรู้เรื่องพระหลวงพ่อหรือพระอื่นๆก็ไม่มากยังคงต้องศึกษาอีกมากจากคุณณรงค์ศักดิ์ ป๋าต้อยและทุกๆท่านครับขอโทษครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2007, 09:28:25 PM »

จบอีก 1 หลักสูตรเหรียญเดิมบาง นับถือทุกท่าน...จากใจครับ ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #105 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2007, 09:46:54 PM »

อย่าคิดมากครับพี่คางเครา
บางครั้งผมอาจพูดตรงไปบ้่าง เเต่ก็บริสุทธิ์ใจเเละจริงใจกับทุกๆท่าน
เรื่องเเห่ เพราะไม่ได้ให้ยึดความคิดผมคนเดียว ฟังกันหลายๆท่าน เพราะเวปนี้ เป็นของศิษย์หลวงพ่อ ไม่ใช่เวปของผมหรือของใคร คนใดคนหนึ่ง
เเละเรื่องรับผิดชอบค่าเสียหาย เป็นการเเสดงความรับผิดชอบของผมเท่านั้น คือพูดเเบบตรงๆ เเละจริงใจ

เ่ท่านั้นครับ บรรยากาศของเวป ก็ปรกติดี ช่วยเหลือกันดี
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
KBISMARCK
Sr. Member

« ตอบ #106 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2007, 07:46:50 AM »

ดีครับขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็นให้คนไม่รู้ได้ทราบ
           ถ้าไม่มีคนช่วยกันเผยแพร่ ผมและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆต้องโดนชุดนี้อีกหลายคน
           เป็นบุญกุศลจริงๆครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
fluke.
Hero Member

« ตอบ #107 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2007, 07:48:26 AM »

ผมชื่นชมเลยครับ เวปนี้นี่แหละสุดยอด !!!!!!!! ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 4 5 [6] พิมพ์