ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 06:34:51 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  !! กระทู้ที่ 2 พระเครื่องหลวงพ่อกวยที่ท่านคล้องติดตัวประจำครับ !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
โพลล์
คำถาม: ท่านคล้องบูชาพระหลวงพ่อกวยรุ่นไหนติดตัวประจำครับ
เหรียญรุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร
เหรียญรุ่นสอง นะโมตาบอด
เหรียญโล่ห์รุ่นสาม หลังยันต์หนุมาน
เหรียญโล่ห์รุ่นสาม หลังยันต์ไตรสรณคมณ์
เหรียญพุ่มข้าวบิณฑ์รุ่นสาม แจกแม่ครัว
เหรียญจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่
เหรียญออกวัดเดิมบางนางบวช
รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก
รูปหล่อรุ่นสอง ฐาน มะอะอุ กระหลั่ยทอง
พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ หลังยันต์
พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ หลังแม่พระธรณี
พระสมเด็จแหวกม่าน พิมพ์มารวิชัยอกใหญ่
พระสมเด็จแหวกม่าน พิมพ์สมาธิ
พระสมเด็จแหวกม่าน พิมพ์มารวิชัยข้างเม็ด
พระนางพญาซุ้มคู่ พิมพ์ใหญ่ (เนื้อแหวกม่าน)
พระสมเด็จพิมพ์พุทธกวัก
พระสมเด็จหลังยันต์ มะ อะ อุ
พระสมเด็จหลังรูปเล็ก (ยันต์ตรง)
พระสมเด็จหลังรูปใหญ่ (ยันต์โค้ง)
พระสมเด็จหลังพระสิวลีปั๊มจม พิมพ์ไม่มีย่าม
พระสมเด็จซุ้มระฆังเถาวัลย์
พระสมเด็จหลังรูป (กรอบกระจก)
พระสมเด็จแดง ปี 2521
พระสมเด็จฐานสิงห์ ปี 2522
พระสมเด็จวัดหนองอีดุก พิมพ์รัศมี
พระสมเด็จวัดหนองอีดุก พิมพ์เล็บมือ
พระสังกัจจายน์วัดหนองอีดุก พิมพ์เล็บมือ
พระสมเด็จวัดหนองอีดุก พิมพ์ปรกโพธิ์ฐานบัว
พระสิวลีเนื้อดิน พิมพ์จัมโบ้
พระสิวลีเนื้อดินองค์จ้อยไม่มีย่าม
พระกันผีเนื้อดิน พิมพ์ใหญ่
พระสรรค์ ทุกพิมพ์
เหรียญพระพุทธชัยนาท วัดหนองอีดุก
เหรียญหลวงพ่อหิน หลวงพ่อโม วัดจันทนาราม (ตาเกี้ย)
เหรียญหลวงพ่อติ่ง วัดหอระฆัง
พระกริ่งหลวงพ่อติ่ง วัดหอระฆัง
เหรียญพระพุทธ วัดท่าสมอ
พระยอดขุนพล เนื้อดิน
รูปครึ่งองค์หลังตะกรุด เลี่ยมสี
รูปหลังจีวร ปี 2521
รูปหลังสิงห์รุ่นแรก
พระชุดเเตกลายงา ๒๕๒๑
พระแหวกม่าน ทรงเจดีย์
พระสมเด็จหลังยันต์มหาอุตม์
พระสมเด็จรุ่นบรรจุกรุ เปิดกรุปี ๒๕๓๗
พระสมเด็จปรกโพธิ์เล็ก พุทธะสังมิ
พระผงรูปเหมือนหลังเรียบ ๒๕๑๘ เนื้อสมเด็จหลังรูปใหญ่ยันต์โค้ง
พระสมเด็จหลังจาร อะปะจะคะ
พระเครื่องรุ่นอื่น ที่โพลล์ไม่มี (ระบุเพิ่มในกระทู้)

ผู้เขียน หัวข้อ: !! กระทู้ที่ 2 พระเครื่องหลวงพ่อกวยที่ท่านคล้องติดตัวประจำครับ !!  (อ่าน 38719 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 04:50:36 PM »

กระทู้นี้ สำหรับทุกท่านที่มีพระเครื่องหลวงพ่อกวยนะครับ ท่านคล้องรุ่นไหนเป็นประจำร่วมโหวตได้ครับ หากมีเล่าประสบการณ์ด้วยจะยอดเยี่ยมมากเลยครับ ศิษย์รุ่นน้อง หรือรุ่นพี่จะได้หามาคล้องบ้าง  ยิ้มเท่ห์
คนละ 3 องค์เหมือนเดิมครับ เฉพาะที่ท่านมีและคล้องประจำนะครับ ถ้าในโพลล์ไม่มีก็ขออภัยด้วยนะครับ ตอบกระทู้ลงเพิ่มได้เลย  ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 05:54:19 PM »

กดโหวตให้แล้วนะเสี่ย เข้าไปดูผลโหวต ไม่น่าเชื่อว่าเหรียญเขาใหญ่ยังครองแชมป์เหรียญยอดนิยมที่ศิษย์หลวงปู่แขวนเหมือนเดิม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 06:14:03 PM »

ขอบคุณมากครับ 2 โพลล์นี้จะเป็นของจริงที่ลูกศิษย์นิยมครับผม  ยิ้มเท่ห์
aody
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 06:33:55 PM »

โหวตแล้วครับ
teau
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 06:39:07 PM »

ร่วมโหวตกันนะครับ ผลโหวตจะนำมาจับสลากหาผู้โชคดีได้ อกใหญ่จากเสี่ยโอ๋ครับ เย้ๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 07:55:21 PM »

ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 08:02:16 PM »

ท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกจะไม่เห็นผลโหวตน่าเสียดายนะครับ สมัครสมาชิกมาเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 08:25:48 PM »

เห็นโพลล์แล้วทำให้ทราบว่าพระหลวงพ่อมีหลากหลายรุ่น แต่หายากจริงๆครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 08:34:34 PM »

ใช่ครับมีเยอะมาก แต่หายากและราคาสูงจริง ๆ ครับ  ยิ้มเท่ห์

ลืมบอกไปว่า "โหวตเสร็จแล้วจึงจะเห็นผลโหวตนะครับ"  ยิงฟันยิ้ม
duiy333
Newbie

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 09:58:26 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  โหวตแล้วครับ   เป็นปัจจุบันที่แขวนอยู่  เมื่อก่อน แขวนหลังหนุมานกับเขาใหญ่ พอมีงานประกวดก็เลยเอาออกจากกรอบส่งประกวด  ตอนนี้ยังไม่ได้ใส่กรอบเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
srarn
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 10:08:08 PM »

อู้ ..... ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  โหวตแล้วครับ   เป็นปัจจุบันที่แขวนอยู่  เมื่อก่อน แขวนหลังหนุมานกับเขาใหญ่ พอมีงานประกวดก็เลยเอาออกจากกรอบส่งประกวด  ตอนนี้ยังไม่ได้ใส่กรอบเลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
     แล้วผลเป็นไงครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 07:15:21 AM »

ขอบคุณมากครับ เห็นผลโหวตชั่วโมงนี้แล้วไม่แปลกใจเลย  ยิ้มเท่ห์
Rat ladpraw130
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 07:40:44 AM »

ปรกโพธิ์หลังพระพุทธชินราชครับ กับประสบการณ์พอสมควรในช่วงระยะเวลา 2 ปีที่คล้องคอทุกวัน
kundong
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 09:27:15 AM »

ร่วมโหวตด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
Sert16
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 09:29:20 AM »

ยิงฟันยิ้ม โหวตแล้วครับ ขอเสนอแนะหน่อยครับ ผมว่าให้เลือกเพียง 3 องค์ น้อยไปครับ ปกติผมคล้อง 9 องค์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 10:03:39 AM »

ยิงฟันยิ้ม โหวตแล้วครับ ขอเสนอแนะหน่อยครับ ผมว่าให้เลือกเพียง 3 องค์ น้อยไปครับ ปกติผมคล้อง 9 องค์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตกใจ สุดยอดครับพี่
tanawat
Jr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 03:17:16 PM »

แขวนตามที่โหวตเลยครับ(เพราะมีอยู่แค่นี้ จตุรพิธ หลังยันต์ หลังหนุมาน) ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 04:36:02 PM »

ขอบคุณมากครับ เหรียญยอดนิยมจริง ๆ และเช่าหายังพอได้อยู่หรับศิษย์ทุกท่าน  ยิ้มเท่ห์
ซาเบ้ง
Jr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 08:30:34 PM »

โหวตแล้วครับ มีจตุรพิธ กับรูปหลังจีวร ครับ ประสบการณ์ รถชน ตะขาบกัด แคล้วคลาด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 08:56:40 PM »

คุณเสริฐ ภาพโลโก้งดงามจังครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์