ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 01:45:36 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  !! กระทู้ที่ 2 พระเครื่องหลวงพ่อกวยที่ท่านคล้องติดตัวประจำครับ !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
โพลล์
คำถาม: ท่านคล้องบูชาพระหลวงพ่อกวยรุ่นไหนติดตัวประจำครับ
เหรียญรุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร
เหรียญรุ่นสอง นะโมตาบอด
เหรียญโล่ห์รุ่นสาม หลังยันต์หนุมาน
เหรียญโล่ห์รุ่นสาม หลังยันต์ไตรสรณคมณ์
เหรียญพุ่มข้าวบิณฑ์รุ่นสาม แจกแม่ครัว
เหรียญจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่
เหรียญออกวัดเดิมบางนางบวช
รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก
รูปหล่อรุ่นสอง ฐาน มะอะอุ กระหลั่ยทอง
พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ หลังยันต์
พระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ หลังแม่พระธรณี
พระสมเด็จแหวกม่าน พิมพ์มารวิชัยอกใหญ่
พระสมเด็จแหวกม่าน พิมพ์สมาธิ
พระสมเด็จแหวกม่าน พิมพ์มารวิชัยข้างเม็ด
พระนางพญาซุ้มคู่ พิมพ์ใหญ่ (เนื้อแหวกม่าน)
พระสมเด็จพิมพ์พุทธกวัก
พระสมเด็จหลังยันต์ มะ อะ อุ
พระสมเด็จหลังรูปเล็ก (ยันต์ตรง)
พระสมเด็จหลังรูปใหญ่ (ยันต์โค้ง)
พระสมเด็จหลังพระสิวลีปั๊มจม พิมพ์ไม่มีย่าม
พระสมเด็จซุ้มระฆังเถาวัลย์
พระสมเด็จหลังรูป (กรอบกระจก)
พระสมเด็จแดง ปี 2521
พระสมเด็จฐานสิงห์ ปี 2522
พระสมเด็จวัดหนองอีดุก พิมพ์รัศมี
พระสมเด็จวัดหนองอีดุก พิมพ์เล็บมือ
พระสังกัจจายน์วัดหนองอีดุก พิมพ์เล็บมือ
พระสมเด็จวัดหนองอีดุก พิมพ์ปรกโพธิ์ฐานบัว
พระสิวลีเนื้อดิน พิมพ์จัมโบ้
พระสิวลีเนื้อดินองค์จ้อยไม่มีย่าม
พระกันผีเนื้อดิน พิมพ์ใหญ่
พระสรรค์ ทุกพิมพ์
เหรียญพระพุทธชัยนาท วัดหนองอีดุก
เหรียญหลวงพ่อหิน หลวงพ่อโม วัดจันทนาราม (ตาเกี้ย)
เหรียญหลวงพ่อติ่ง วัดหอระฆัง
พระกริ่งหลวงพ่อติ่ง วัดหอระฆัง
เหรียญพระพุทธ วัดท่าสมอ
พระยอดขุนพล เนื้อดิน
รูปครึ่งองค์หลังตะกรุด เลี่ยมสี
รูปหลังจีวร ปี 2521
รูปหลังสิงห์รุ่นแรก
พระชุดเเตกลายงา ๒๕๒๑
พระแหวกม่าน ทรงเจดีย์
พระสมเด็จหลังยันต์มหาอุตม์
พระสมเด็จรุ่นบรรจุกรุ เปิดกรุปี ๒๕๓๗
พระสมเด็จปรกโพธิ์เล็ก พุทธะสังมิ
พระผงรูปเหมือนหลังเรียบ ๒๕๑๘ เนื้อสมเด็จหลังรูปใหญ่ยันต์โค้ง
พระสมเด็จหลังจาร อะปะจะคะ
พระเครื่องรุ่นอื่น ที่โพลล์ไม่มี (ระบุเพิ่มในกระทู้)

ผู้เขียน หัวข้อ: !! กระทู้ที่ 2 พระเครื่องหลวงพ่อกวยที่ท่านคล้องติดตัวประจำครับ !!  (อ่าน 38726 ครั้ง)
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 09:40:11 PM »

....คุณโอ๋เจ๋งครับ  เข้าใจทำโพลนะครับ....

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
CHALOTHON
Register Member
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 10:16:43 PM »

ยิงฟันยิ้ม     ร่วมด้วยช่วยกันครับ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 07:38:44 AM »

ขอเชียร์ เหรียญหลังยันต์ เฉียดตายมา 4 ครั้งแล้ว สุดยอด เหรียญรุ่นแรก ก็มีเงินไม่ขาดมือ  ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 08:25:28 AM »

รุ่นไหนคล้องบูชากันเยอะ ๆ แสดงว่าประสบการณ์ดีทุกทาง และเช่าหาไม่สูงมาก ขอบคุณมากครับ .../\...
แต่ก็ไม่ได้เหมือนกันทุกคนนะครับ  ยิ้มเท่ห์
paul tang
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 04:19:07 PM »

สมเด็จซุ้มรัศมีปี39,สมเด็จปรกโพธิ์ปี52, เหรียญนะโมตาบอดปี48และพระชินสีห์พิธีปี15ครับ
duiy333
Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 08:22:35 PM »

อู้ .....

อ้างจาก: duiy333 ที่ 20 กรกฎาคม 2010, 09:58:26 PM
   โหวตแล้วครับ   เป็นปัจจุบันที่แขวนอยู่  เมื่อก่อน แขวนหลังหนุมานกับเขาใหญ่ พอมีงานประกวดก็เลยเอาออกจากกรอบส่งประกวด  ตอนนี้ยังไม่ได้ใส่กรอบเลย   

แล้วผลเป็นไงครับ

เศร้า เศร้า     ไม่ติดรางวัลครับ สวยสู้เขาไม่ได้   ไม่มีห่วงด้วย เลยพลาดดดด   เศร้า เศร้า
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:20:35 PM »

นั่งดูรายการพระหลวงพ่อกวยที่ลงไว้ข้างบน 48 รายการ ผมมีแค่ 18 รายการเองนะเนี่ย พระเครื่องหลวงพ่อท่านเยอะจริง ๆ ครับ
พี่น้องมีกันคนละกี่รายการลองนับดูครับ  ยิ้มเท่ห์
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:43:44 PM »

ยิงฟันยิ้ม ส่วนผมก็ มีแค่ ห้า รายการ เองครับ ที่เป็นพระของหลวงพ่อกวย ..น้อยจังเลย...  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 01:02:30 PM »

ยิงฟันยิ้ม ส่วนผมก็ มีแค่ ห้า รายการ เองครับ ที่เป็นพระของหลวงพ่อกวย ..น้อยจังเลย...  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

รายการละ 10 ชิ้นใช่ไหมครับ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
ใครมีครบบอกกันบ้างนะครับผม (ต้องมีแน่ ๆ เลย)  ยิ้มเท่ห์
KOB MCOT
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 07:18:17 PM »

ไม่ได้เชียร์หรือปั่นนะครับ และผมไม่ได้โหวตลงไปด้วย เหรียญเดิมบางครับ
ผมให้ลูกคล้องติดตัวตลอด เด็กความระมัดระวังน้อยกว่าผู้ใหญ่อยู่แล้ว บอกได้ว่าประสบการณ์
เยอะจริงๆ
นาย โดมครับ
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 08:42:23 PM »

หลังยันต์ เดิมบาง หนุมาน สุดๆครับ ไฟฟ้าซ็อตระเบิดในมือ ไม่ระคายผิวครับ สุดยอดของที่สุดครับ

ว่างๆโทรมาคุยกันนะครับ 087-8038414
vee
Jr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 09:16:18 PM »

:Dส่วนตัวสมเด็จเเดงส่วนลูกสาวเเจกแม่ครัว ยิ้มกว้างๆ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 09:24:46 PM »

ไม่ได้เชียร์หรือปั่นนะครับ และผมไม่ได้โหวตลงไปด้วย เหรียญเดิมบางครับ
ผมให้ลูกคล้องติดตัวตลอด เด็กความระมัดระวังน้อยกว่าผู้ใหญ่อยู่แล้ว บอกได้ว่าประสบการณ์
เยอะจริงๆ

สุดยอดครับ เป็นเหรียญที่แกะเหมือนหลวงพ่อมากที่สุดเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

หลังยันต์ เดิมบาง หนุมาน สุดๆครับ ไฟฟ้าซ็อตระเบิดในมือ ไม่ระคายผิวครับ สุดยอดของที่สุดครับ

หลาย ๆ คนที่หลวงพ่อท่านคุ้มครองแบบนี้เลยครับ สุดยอด  ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 09:42:17 PM »

:Dส่วนตัวสมเด็จเเดงส่วนลูกสาวเเจกแม่ครัว ยิ้มกว้างๆ
สุดยอดครับ  ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 10:58:44 PM »

เค้าเวียนไปเรื่อยๆทีล่ะองค์จะทำไงล่ะเนี่ย..ตัวเอง

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 11:00:17 PM »

ว่าแต่ผมมองไม่เห็นผลโหวตเลยนะเสี่ย ทำไงล่ะ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 11:06:27 PM »

กดโหวตแล้วถึงจะเห็นนะครับป๋า  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 11:08:33 PM »

เค้าเวียนไปเรื่อยๆทีล่ะองค์จะทำไงล่ะเนี่ย..ตัวเอง
โฮ่ะ ๆ ๆ เคสนี้แนะนำให้ฝากน้องที่ห้วยกรดไว้ครับ จะได้เหลือสัก 3 องค์พอ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 11:13:57 PM »

ให้เก็บไว้ 3 องค์ ที่เหลือฝากน้องไว้ก็ได้ แต่เอามัดจำมาซักครึ่งล้านพอได้..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 09:26:56 AM »

มาร่วมโหวตด้วยคนครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์