ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 30 เมษายน 2024, 02:43:26 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  สุดยอดหายาก 6
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดหายาก 6  (อ่าน 2616 ครั้ง)
k
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 12:31:40 PM »

สุดยอดหายาก เชือก 20 ปม 
ลูกศิษย์รุ่นเก๋าคนใกล้ชิดคนเดิม  เล่าว่า หลวงพ่อท่านถักเชือกด้วยมือข้าวเดียว พร้อมกับอาราธนาคาถาไปด้วย   
ใครครอบครองจะรอดจากภัยทั้งปวง

* 066-เชือก-20.jpg (58.15 KB, 500x731 - ดู 1446 ครั้ง.)
k
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2010, 08:27:53 AM »

:Dต้องขอโทษอย่างสูงครับถ้าผิดพลาดประการใด ช่วยย้ายหัวข้อ  ใด้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
           พระแต่ละองค์ไม่ไช้ของผมครับ ผมเป็นผู้ถ่ายทอดความรู้เท่านั้น
พระยังอยู่อีกจำนวนหนึ่ง ซึ้งผมไม่เคยเห็นใน wab น้าผมสนใจพระตั้งแต่อายุประมาณ 10 กว่าปี
เล่าพระราคาหนักๆทั้งนั้น เเต่พระชุดหลวงพ่อกวยไม่เคยให้ใครดู   ถ้าผมบอกชื้อเซียนใหญ่ใน อ สรรคจะรู้ทันที                   
น้าบอกว่าให้ถ่ายรูปได้ เเต่ห้ามบอกชื้อ เพราะไม่เคยให้ใครชมพระชุดหลวงพ่อกวย
                              :Dที่ให้ผมดูเพราะผมมีเเต่ของเก๊  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ
janly
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2010, 08:52:08 PM »

ขอบคุณที่นำมาให้ชมและนับถือในน้ำใจ ได้หาความรู้และข้อมูลหลากหลายเดี๋ยวจะกลายเป็นเล่นอยู่คนเดียวความจริงก็คือความจริงช้าเร็วก็ต้องรู้...จากคนที่เคยโดนต้ม ร้องไห้
หน้า: [1] พิมพ์