ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 06:22:34 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ๑๑อีกหนึ่งในหัวใจ๑๑
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ๑๑อีกหนึ่งในหัวใจ๑๑  (อ่าน 5464 ครั้ง)
Nuttavude
Register Member
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 10:46:33 AM »

“ของกูต่อไปจะแพงและหายาก” คำกล่าวของหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ของหลวงพ่อขอให้แท้ทุกสภาพเป็นที่ต้องการของลูกศิษย์เสมอ ของสวยๆใครๆก็ชอบ แต่ด้วยกำลังปัจจัย ทำให้ผมต้องหาพระหลวงพ่อตามแบบฉบับตัวเอง รูปช้ำ  เหรียญสึก  พระผงจะหักจะซ่อมก็ไม่เกี่ยง  วันนี้โชว์รูปต้นแบบเหรียญรุ่นแรก อีกหนึ่งความหายากที่ลูกศิษย์ปรารถนาครับ

รูปอัดกระจกจะดูแลรักษายากถ้าใส่ตลับจะเสี่ยงกับน้ำเข้า ต้องเลี่ยมอย่างเดียว  ช่างเลี่ยมก็ต้องหาฝีมือดีๆด้วยนะครับ ถ้าเดินน้ำยาล้นมีหวังซึมเข้าไปทำลายภาพ บานนี้ก็อาจเป็นไปได้ที่จะโดนทำลายจากน้ำยาเลี่ยมพระหรือน้ำซึมเข้าไป  แต่องค์หลวงพ่อยังคมชัดสง่างาม สภาพแบบนี้โดนใจสุดๆครับ ยิ้ม

* main011.jpg (69.17 KB, 600x402 - ดู 857 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 10:48:07 AM »

สังเกตุความคมชัดของรูป ที่ล้างจากฟิลม์โดยตรง แม้กระทั่งในดวงตา มองเห็นจุดแววตาและน้ำในดวงตาท่าน  มองดูแววตาท่านจะเห็นว่าเมตตามากครับ

* Index02.jpg (76.73 KB, 600x537 - ดู 840 ครั้ง.)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 10:50:23 AM »

เลี่ยมกรอบทำให้สวยที่สุดแล้วครับ ยิ้ม

* Font_langsing_03.jpg (139.56 KB, 538x785 - ดู 857 ครั้ง.)

* Back_langsing_04.jpg (111.44 KB, 538x777 - ดู 879 ครั้ง.)

Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 10:52:46 AM »

เปรียบเทียบ ต้นแบบกับเหรียญฝาบาตร ยิงฟันยิ้ม

* compare_05.jpg (130 KB, 800x486 - ดู 862 ครั้ง.)

Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 10:54:10 AM »

รูปหลังสิงห์ นอกจากจะเป็นต้นแบบเหรียญฝาบาตรแล้วยังเป็นต้นแบบสมเด็จหลังรูปรุ่น๒ (ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพครับ) ๓พิมพ์นี้เป็นสุดยอดพระหลวงพ่อในดวงใจเลยครับ ยิ้ม

* final.jpg (41.28 KB, 700x255 - ดู 920 ครั้ง.)

pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 11:06:33 AM »

ยินดีกับคุณณัฐวุฒิด้วยครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
ไอเดียดีมากๆเอาทองมาแปะติดรูปตรงที่ชำรุดดูสวยไปอีกแบบครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
Sert16
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 11:07:31 AM »

ยินดีด้วยครับพี่ Nuttavude ปิดทองด้านหน้าทำให้รูปหลวงปู่ ดูสวยสง่ายิ่งขึ้นครับ  ยิ้มเท่ห์
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 11:46:10 AM »

สุดยอดมากครับ

ขอแสดงความยินดีกับ พี่ อย่างยิ่งที่ได้ของหายากมากๆๆ

ส่วนตัวผมคิดว่าเมื่อศรัทธามาก      ไม่นาน ท่านก็จะมาโปรดครับ

ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 11:51:05 AM »

ยอดเยี่ยมมากๆครับ  ตกใจ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 12:12:21 PM »

ดีใจด้วยครับ มีแต่ละชิ้นคลาสสิคทั้งนั้นเลยนะครับคุณวุธ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 01:12:48 PM »

รีบพิมพ์ไปนิดผมชอบการออกแบบในการปิดทองด้านหน้ามากๆครับ แจ่มสุดๆ
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 02:15:27 PM »

ยินดีกับคุณณัฐวุฒิด้วยครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
ไอเดียดีมากๆเอาทองมาแปะติดรูปตรงที่ชำรุดดูสวยไปอีกแบบครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอคุณพี่นันต์ครับ
ผมประทับใจรูปบานสวยๆขอพี่มากครับ
ยินดีด้วยครับพี่ Nuttavude ปิดทองด้านหน้าทำให้รูปหลวงปู่ ดูสวยสง่ายิ่งขึ้นครับ  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณ คุณเสริฐ ซ่อมเองคิดอะไรไม่ออกปิดทองไว้ก่อนครับ ยิ้ม
สุดยอดมากครับ

ขอแสดงความยินดีกับ พี่ อย่างยิ่งที่ได้ของหายากมากๆๆ

ส่วนตัวผมคิดว่าเมื่อศรัทธามาก      ไม่นาน ท่านก็จะมาโปรดครับ

ขอบคุณท่านเจ้ากรมครับ
เชื่อครับเพราะเห็นคุณวีได้พระหลวงพ่อไม่หยุดเลย ยิ้ม
ดีใจด้วยครับ มีแต่ละชิ้นคลาสสิคทั้งนั้นเลยนะครับคุณวุธ
ขอบคุณพี่เอส องคืโลดก้พี่ก็คลาสสิกนะครับ
รีบพิมพ์ไปนิดผมชอบการออกแบบในการปิดทองด้านหน้ามากๆครับ แจ่มสุดๆ
ขอบคุณครับคุณถิรวุษิพักนี้เงียบๆไปนะครับ ยิ้ม

CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 03:38:54 PM »

ยิงฟันยิ้ม    ชอบทุกองค์ครับ ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
KOB MCOT
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 05:02:23 PM »

ยินดีด้วยครับ ทำรูปได้สวยครับ ยิ้ม
ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 05:06:57 PM »

สวยมากครับ  หายากด้วยครับ ตกใจ ตกใจ
aody
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 09:02:27 PM »

ชอบมากครับ.....ยินดีด้วยครับ
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 07:35:14 AM »

ยิ้มกว้างๆ สวยมากๆครับ ไอเดีย สุดยอด.. ยินดีด้วยครับผม  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
man08
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 11:23:49 AM »

กราบหลวงพ่อครับ ภาพสวยคมชัดมากครับ
Nuttavude
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 12:58:58 PM »

ยิงฟันยิ้ม    ชอบทุกองค์ครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณพี่ชโลธรที่ชอบครับ ยิ้ม
ยินดีด้วยครับ ทำรูปได้สวยครับ ยิ้ม
คิดแบบไว้ตั้งแต่ก่อนได้มา ขอบคุณครับ ยิ้ม
สวยมากครับ  หายากด้วยครับ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณ คุณตั้มหนุ่มไฟแรง ยิ้ม
ชอบมากครับ.....ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณครับคุณโอ๊ตที่ชอบ ยิ้ม
ยิ้มกว้างๆ สวยมากๆครับ ไอเดีย สุดยอด.. ยินดีด้วยครับผม  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับ คุณเอกผมชอบโลโก้คุณจริงๆ ยิ้ม
กราบหลวงพ่อครับ ภาพสวยคมชัดมากครับ
ขอบคุณครับคุณแมน องค์จริงเหมือนรูป๓มิติเลยครับ ยิ้ม

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 02:05:10 PM »

สุดยอดมากครับ  แบบนี้สวยซึ้งจริง ๆ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] 2 พิมพ์