ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 25 เมษายน 2024, 12:18:45 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  ของดีที่วัดเขาใหญ่ เดิมบาง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ของดีที่วัดเขาใหญ่ เดิมบาง  (อ่าน 56749 ครั้ง)
MyMusic
Register Member
Hero Member

MyMusic

« เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 11:32:52 AM »

ศิษย์หลายคนคงทราบนะครับว่า 

พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518
ที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง อยุธยา มีจิตศรัทธาจะสร้างวิหารจตุรพิธพรชัย ที่วัดเขาใหญ่ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี และได้รับความเมตตาจาก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ออกแบบพระ ตลอดจนปลุกเสกเดี่ยวให้เป็นเวลา 1 เดือนเต็ม และพระชุดนี้เข้าพิธีพุทธาภิเษกพร้อมกับเหรียญจตุรพิพิธพรชัย 9 พระอาจารย์ที่วัดรัตนชัย จ.อยุธยา เมื่อปี 18 อีก  มีพระเกจิอาจารย์ที่เข้าร่วมในพิธีปลุกเสก เช่น

1. ลป.สี วัดเขาถ้ำบุญนาค  2. ลพ.นอ วัดกลาง  3. ลพ.ออด วัดบ้านช้าง 4. ลพ.ถิร วัดป่าเลไลยก์
5. ลพ.พริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนุ  6. ลพ.กวย วัดโฆษิตาราม 7. ลพ.หน่าย วัดบ้านแจ้ง
8. ลป.โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี   9. ลพ.แพ วัดพิกุลทอง   และเกจิท่านอื่นๆ อีกหลายท่าน.....

ผมติดต่อไปที่ทางวัดเขาใหญ่ นะครับ  ยังพอมีเหรียญบางอาจารย์ที่ยังเหลืออยู่ แต่ไม่มาก ( ลพ.ออด ลพ.ถิร ลพ.พริ้ง ลพ.หน่าย ลพ.นอ ) และมีพระผงพิมพ์อู่ทอง กับพิมพ์อะไรจำไม่ได้ราคายังย่อมเยาว์มากๆ และใกล้จะหมดแล้วนะครับ ถ้าใครสนใจอยากได้ผมจะเป็นธุระจัดหามา เพราะผมก็จะไปบูชากับทางวัดมาเก็บไว้บ้าง....เหมือนกัน...

พระดีๆ..พิธีดีๆ  พุทธคุณไม่ต้องห่วง แบบนี้หายาก...และมั่นใจ100%ลพ.กวย ท่านมามาร่วมปลุกเสกด้วย..ศิษย์ท่านใดสนใจฝากบูชาด้วย.....งานนี้ไม่มีชาร์ท..ไม่มีบวก..ขอแค่ค่าส่งเท่านั้น อยู่ใกล้ๆมารับเองครับ............
จากใจ ศิษย์ ลพ.กวย

(เจตนาบริสุทธิแบบนี้  กลัวจะมีใครตำหนิเอา......ไม่เป็นไรลองดูเดี๋ยวก็รู้)

ต้องยอมเสีย  ก่อนที่จะได้..
DIN_o2
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 02:34:55 PM »

เรื่องตำหนิ.....เรื่องโดนด่า...เป็นธรรมดาของโลกแล้วครับ...ทุกวงการแหละครับ...ทำดีแบบนี้ผมขออนุโมทนาด้วยครับ จริงใจดีครับ... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
k.luck
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 02:36:11 PM »

พระผงพิมพ์อู่ทอง ใช่ในรูปนี้หรือเปล่า
แล้วไม่ทราบว่าค่าเช่า ของแต่ละองค์เท่าไรบ้าง ขอหมายเลขสมุดธนาคารด้วยครับ

* Authong_F.jpg (56.67 KB, 700x891 - ดู 15908 ครั้ง.)

* Authong_B.jpg (66.61 KB, 700x926 - ดู 15924 ครั้ง.)
alovesab
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 02:40:16 PM »

เหรียญค่าบูชาเหรียญละเท่าไหร่ครับ... ผมจะขอฝากด้วยครับ ขอบคุณครับ.  จุมพิต
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 05:20:10 PM »

ขออนุโมทนาด้วยครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
MyMusic
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 05:44:04 PM »

ราคาเหรียญ ผมเคยโทรไปถามตามเว็ปบ้าง ตามศูนย์บ้าง
( ลพ.ออด ,ลพ.ถิร, ลพ.พริ้ง ,ลพ.หน่าย ,ลพ.นอ ) เหรียญละ 350-500 บาท นะครับ...

ที่วัดเขาใหญ่   เหรียญ    บูชา   100  บาท
                   เนื้อผง     บูชา    50  บาท

ผมจะไปบูชามาเผื่อพี่น้องเรานะครับ   
ของดีๆแบบนี้...ผมว่า เดี๋ยวมีคนมายืนยัน-นั่งยัน ว่าชัวส์ๆๆๆและดีจริงๆ...ถูกจริงๆ...ไม่มีอีกแล้ว ถ้าหมดแล้วจะเสียใจ นะจะบอกให้ครับ..........พี่น้อง...

ขอเวลา 3-4 วัน ครับ...กำลังจะไป.......
ถ้าได้ของมาแล้วจะประกาศให้ทราบกัน..........

Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2007, 11:27:03 PM »

ช่วยดูด้วยนะครับว่าถึงยุคหลวงพ่อรึป่าวครับ กลัวว่าเป็นของย้อนยุคครับ  ยิงฟันยิ้ม
k.luck
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 เมษายน 2007, 10:45:02 AM »

ฝากเช่าอย่างละ 2 องค์ครับ (ทั้งเหรียญและพระผง) เป็นเงินที่จะต้องโอนเงินไปเท่าไร
แจ้งหมายเลขบัญชีมาได้เลยครับ E-Mail: kitsilp@yahoo.com
black_crystal
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 เมษายน 2007, 05:12:53 PM »

เยียมเลยครับพี่  ยิ้ม
sidwat
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 เมษายน 2007, 05:55:41 PM »

ผมคิดว่าเป็นพระทีทันหลวงพ่อนะครับ แต่คนไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ก็ยังมีเหลือให้บูชาอยู่ เจ้าอาวาสท่านเคยเล่าให้ฟังว่าเคยมีเซียนพระมาขอให้ท่านทำเสริม แล้วเขาจะโปรโมตขายให้ แต่ท่านปฏิเสธเขาไปครับ พระผงองค์ละ 50 บาทและเหรียญทองแดง 100 บาทเป็นราคาเดิมที่ผมเคยเช่าเมื่อ 3-4 ปีก่อน

ก่อนหน้านี้มีพระผงปิดตากับสมเด็จด้วยครับองค์ละ 100 บาทแต่เหลือไม่มากจึงหมดก่อน
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 เมษายน 2007, 11:33:10 PM »

เหรียญหลวงพ่อที่ออกวัดเขาใหญ่ครับ  ยิ้มกว้างๆ

* aaaaaa05.jpg (57.56 KB, 400x540 - ดู 15870 ครั้ง.)
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 เมษายน 2007, 11:35:10 PM »

ด้านหลังครับ  ยิ้มกว้างๆ

* aaaaaa06.jpg (51.42 KB, 400x546 - ดู 15495 ครั้ง.)
MyMusic
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 03:44:55 PM »

ขอประทานอภัย  พี่น้องลูกหลาน ศิยษ์ ลพ.กวย ทุกคน

ตอนแรกว่าจะไปบูชาพระที่วัดเขาใหญ่ มาเผื่อพี่น้องที่สนใจอยากได้..........
ติดขัดปัญหาบางประการ.....ต้องขอโทษ.....ขอโทษที...

แต่...ติดต่อไปทางวัดเขาใหญ่แล้ว..เหรียญ 5 อาจารย์ ยังมีนิดหน่อยจะหมดแล้ววว.เนื้อผงยังมี....
พี่น้องผู้ใดสนใจ พระชุดพิธีจตุรพิธพรชัย ปี 18 มีเหรียญ 5 อาจารย์ พระผงอู่ทอง พระผงสุโขทัย.....
ให้ติดต่อวัดโดยตรง...ท่านยินดีจัดส่งให้ครับ ผมคุยกับท่านแล้ว ให้ช่วยเป็นค่าจัดส่ง 50 บาท
ของดี  ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ...ลพ.กวย  ท่านเสก100%.............
พี่น้องท่านใดมั่นใจ ช่วยยืนยันด้วยๆๆๆๆๆ.....ถูกแบบนี้ช้าอยู่ใย..

alovesab
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 04:16:38 PM »

ขอที่อยู่วัดด้วยครับ. มีเบอร์โทร ด้วย ก้อจะดีมากเลยครับ.  ขอบคุณครับ
k.luck
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2007, 05:51:11 PM »

วัดเขาใหญ่
1 ต.เขาพระ อ.เดิมบางนางบวช
สุพรรณบุรี 72120
โทร 035578413
Colt Rampant
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2007, 04:43:53 PM »

ขอบคุณที่บอกข่าวครับ ยิ้มกว้างๆ
หนุ่มทิพย์
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 09:42:56 AM »

คุณ my music
     คุณเป็นคนใจดีมากๆเลย  ยิ้มกว้างๆ ขอให้อายุ วรรณะ สุขะ พละ บริบูรณ์ครับ
rin
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 10:21:55 PM »

เพิ่งไปวัดเขาใหญ่มา เจ้าอาวาสเพิ่งค้นเจอ
เหรียญ ลพ.แพอีก 50 เหรียญ รีบหน่อย
นะครับ เหรียญที่ใกล้จะหมดคือ
pe14pe
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2007, 08:33:28 AM »

ผมเพิ่งไปมากับเพื่อนเมื่อวันที่ 07/07/07 ครับ
เหรียญยังมีอยู่ครับแต่ว่าเกือบจะหมดเต็มทีแล้วครับ
เพื่อนเช่ามาหลายองค์ครับ
พระผงเหลืออยู่สองแบบครับ คืออู่ทองกับสุโขทัยส่วนเชียงแสนหมดแล้วครับ

ผมขอให้ท่านเจ้าอาวาสปลุกเสกเพิ่มเติมแต่ท่านไม่ทำให้โดยให้เหตุผล ของเดิมดีมากอยู่แล้วมีแต่เกจิปลุกเสกทั้งนั้น
MyMusic
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2007, 10:32:48 AM »

ยินดีด้วยนะครับ ดีมากเลย... ได้ของดี พิธีดี เกจิอาจารย์เก่ง ไม่ผิดหวังครับรุ่นนี้ ของเหลือน้อยแล้วด้วย..ตั้งแต่เว็ปแห่งนี้มีการประชาสัมพันธ์กันใน หมู่พี่-น้อง ชาวเว็ป ปรากฎว่าเว็ปต่างๆที่เข้ามาดูเขาก็ได้ข้อมูล แล้วก็ไปบูชากันที่ทางวัด  ผมและชาวคณะเว็ปไซด์รู้สึกดีใจ ที่มีปัจจัยเข้าทางวัดเขาใหญ่จากการบูชามงคลวัตถุ..ที่ ลพ.กวย ได้ปลุกเสกไว้  ขอบารมี ลพ.กวย ปกป้องคุ้มครองพี่น้องที่เคารพ รัก ศรัทธา หลวงพ่อ กวย ทุกๆท่านครับ...ได้บุญกันถ้วนหน้า

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์