ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 01 พฤษภาคม 2024, 07:50:10 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  อยากลองนัก เลยโดนไปเเสนกว่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองนัก เลยโดนไปเเสนกว่า  (อ่าน 8849 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 07:02:09 PM »

สุภาษิตจีน เค้าว้า ไร้วาสนาอย่าขอพร ข้อความนี้ มีเหตุผลน่าเชื่อถือดีนัก ถ้าจะให้สมบูรณ์กว่านี้ ควรมีอีกข้อความเพิ่มเติมลงไปคือ หมั่นสร้างเเต่กรรมดี นั่นหมายความว่า คนเรานั้นเเข่งอะไรก็เเข่งได้ เเต่จะเเข่งวาสนาไม่ได้ เราเกิดมาชาตินี้ เห็นคนอื่นที่ดีกว่า รวยกว่า โชคดีกว่า ควรทำใจให้เป็นกลาง สร้างความดี สร้างบุญกุศลเยอะๆ เค้าเรียกว่า สะสมทรัพย์ภายใน ไม่ใช่สะสมเเต่ทรัพย์นอกกาย ของเหล่านั้น ตายไป เอาติดตัวไม่ได้สักชิ้น เเต่ทรัพย์ภายในนั้น ติดตัวไปจนถึงชาติหน้า

ตามกระเเสของพระเครื่องของหลวงพ่อกวยในปัจจุบันนั้น กระเเสเเรงจริงๆ ทั้งกระเเสเเห่งความศรัทธา เเละกระเเสของการเช่าหา ผมเคยบอกท่านสมาชิกเสมอ การเช่าหา ควรตามอัตภาพ อย่าเบียดเบียนตนเองเเละครอบครัว มิฉะนั้น ความศรัทธาจะทำตนเองหรือครอบครัวต้องเดือดร้อน

อย่าเช่าตามกระเเสของการขายเเละกลไกของราคา เช่าหาอย่างมีเหตุผล ถ้าท่านยังทำใจไม่ได้ ท่านลองทำตามวิธีของผม สมมุติว่า ท่านเจอพระเเพงๆของหลวพ่อ อยากได้มากๆ เเต่กำลังไม่ถึง อย่าทุกข์ใจ เเละอย่าก่อหนี้ให้กับตัวเอง ขอให้ตั้งคำถามในใจให้กับตัวเองว่า ท่านยึดถือสิ่งใด ตัวหลวงพ่อ หรือที่วัตถุ เเล้วท่านจะทำใจได้ ระงับความอยากได้บ้าง

เรายึดมั่นในองค์หลวงพ่อ หมั่นสร้างความดี สวดมนต์ เเผ่เมตตา ทำบุญให้กับหลวงพ่อบ่อยๆ เเม้ไม่มีพระเเพงๆของหลวงพ่อ ก็ยังดีเสียกว่า คล้องพระท่านเเพงๆ เเล้วละเลยการสร้างกรรมดี จิตใจไม่บริสุทธิ์ หลวงพ่อท่านคงไม่รักศิษย์เเบบนี้เเน่นอน

ตอนที่หลวงพ่อยังอยู่ คนเก่าๆเล่าให้ฟังว่า หลวงพ่อสอนว่า อยากรวยต้องขยัน อย่างนี้ถึงจะเกิดผล ชิวิตถึงจะเจริญ

สมเด็จปรกโพธิ์เก้าองค์นี้ เคยผ่านตาผมมาเมื่อสิบกว่าปีที่เเล้ว พระองค์นี้ เป็นพิมพ์หลังยันต์จม ไม่มีพ.ศ. ใช้จนสึก หลังเกือบเรียบ เเถมหักครึ่ง เจ้าของติดกาวซ่อมไว้ สมัยก่อนนั้น เจ้าของเลี่ยมพลาสติกบูชา

ต่อมา ศิษย์หลวงพ่ออีกท่านนึงไปเห็น เกิดชอบใจ จึงขอลองนำไปบูชาดู วันนึง นึกถึงพระปรกโพธิ์องค์นี้ว่า พระหักๆ สึกๆ เเบบนี้ จะขลังไหม ดีเหมือนพระสมบูรณ์หรือไม่ นึกได้ดังนั้น ศิษย์ท่านนี้ จึงเข้าไปสถานที่พนันเเห่งนึง เเล้วตั้งจิตอธิษฐานกับหลวงพ่อว่า ถ้าพระปรกโพธิ์องค์นี้ศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้ได้โชคลาภบ้าง เเล้วจะเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของพระองค์นี้ จากนั้น ท่านก็เลยลองเสี่ยงดวงไป ผลปรากฎว่า ชนะพนัน เเละได้เงินรางวัลมาเเสนกว่าบาท ได้มาเเบบไม่น่าเชื่อ

ศิษย์ท่านนี้ จึงเกิดความปีติเเละอัศจรรย์ใจเป็นอย่างมากกับพระองค์นี้ ปรกโพธิ์ของหลวงพ่อกวย ขนาดสึกๆ หักๆ ยังมีปาฎิหารย์ถึงเพียงนี้ อยางนี้ต้องบูชาท่านไว้ดีที่สุด

นับจากวันที่ลองพุทธคุณของโพธิ์เก้าองค์นี้ ศิษย์ท่านนี้ ก็ไม่เคยเข้าไปสถานพนันเเห่งใดอีกเลย เเถมกลับเเลกปรกโพธิ์องค์นี้ โดยเอาปรกโพธิ์หลังยันต์นูนมีพ.ศ.องค์สวยที่ตัวเองมีอยู่ นำมาเเลกปรกโพธิ์หักองค์นี้ไปใช้ เเละทุกวันนี้ ศิษย์ท่านนี้ ก็ยังคล้องปรกโพธิ์หักองค์นี้ ติดตัวเป็นพระจำ โดยเอาผ้ายันต์ที่หลวงพ่อจาร ใส่ไว้ด้านหลังเเละนำไปเลี่ยมทอง

พูดถึงเรื่องปรกโพธิ์เก้า ขอฝากข้อเตือนใจสักนิด ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ทีผมศึกษาพระของหลวงพ่อกวย ตามประสบการณ์ ไม่นับปรกโพธิ์เเท้หลายๆองค์ที่ผ่านตาผมมา ผมเองมีโอกาสได้ครอบครองปรกโพธิ์เก้าเเบบต่างๆดังนี้
หลังยันต์จม ไม่มีพ.ศ.
หลังยันต์จม มี พ.ศ.
หลังยันตนูน มี พ.ศ.
หลังเเม่ธรณี ลายผ้าถุงละเอียด
ขาดเเต่หลังเเม่ธรณี ลายผ้าถุงหยาบหรือผ้าถุงตาราง

ขอยืนยันว่า บล็อกหน้ามีเพียงบล็อกเดียว พระหลายองค์ที่เคยเห็น เคยดูให้ท่านอื่นหลายๆท่าน เเละพระที่เคยอยู่ในความครอบครอง การพิจารณาบล็อกหน้า หรือหน้าพระ ผมก็อาศัยจุดพิจารณาเเบบเดียวกัน ไม่ว่าหลังพระจะเป็นเเบบไหน ก็ตาม

หน้าพระปรกโพธิ์เก้าเเท้ๆ ดูง่าย ถ้าท่านหัดสังเกตดีๆ ถ้าผมหวงความรู้ ผมคงไม่ขยายเเละชี้จุดต่างๆให้ท่านได้เห็นได้ดูกันเเบบชัดๆหรอกครับ

เดี๋ยวนี้ คนดูปรกโพธิ์เก้าเเท้ๆเป็น มีไม่น้อยเเล้ว เเละเค้าก็รู้กันด้วยว่า ใครเล่นพระเเบบใดครับ ยิ้ม

* used-pho9-11.jpg (149.63 KB, 500x821 - ดู 3691 ครั้ง.)

* used-pho9-12.jpg (144.6 KB, 500x820 - ดู 3738 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pra_san(ภะสรร)
Register Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 07:31:09 PM »

ด้านหน้าสุอยอด  ด้านหลัง สุดยอด สุดยอด
Sert16
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 07:58:07 PM »

ยิงฟันยิ้ม พี่ต้อยครับ ผมอยากลองบ้างครับ ยิงฟันยิ้ม
man08
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 09:26:52 PM »

ชอบข้อคิดของคุณ tongn005 มากๆเลยครับ ขอบคุณสำหรับข้อเตือนใจที่ดีๆครับ
bignaeng
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 09:43:26 PM »

นับถือครับ   ขอคาราวะ ด้วยความนับถือ 
ต่อ - NG42
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 11:15:38 PM »

ขอบคุณครับพี่ บทความดีๆ  ยิ้ม

ยินดีกับสิ่งที่ได้มา  และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 06:13:38 AM »

สุดยอดพระ สุดยอดข้อมูล มันส์มากครับ  ยิ้มเท่ห์
Nawin.P
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 06:40:06 AM »

อยากคล้องบ้างจังครับ  บทความสุดๆๆ ครับชอบๆๆๆๆๆๆ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 08:53:41 AM »

บทความโดนใจมากครับ แต่เห็นโพธิ์เก้าทีไรหายใจไม่ค่อยสะดวกซักที ขอบคุณครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 09:03:34 AM »

ให้ข้อคิด ข้อมูลแก่ศิษย์ไว้ดีมากๆเลยครับ
ปรกโพธิ์องค์นี้ดูขลังดีครับ ขอบคุณนะครับ
ที่นำมาเผยแพร่ให้ชม..

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
pyp
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 09:41:56 AM »

เยียมจริงครับ .. ผมเห็นด้วยอย่างแรง
ผมก็อยากได้พระหลวงพ่อกวยมาก .. จึงขอกับหลวงพ่อตรงๆๆ ว่าหากผมมีบุญกับหลวงพ่อ ขอพระหลวงพ่อที่ออกจากวัดๆๆแท้ซักองค์ ที่ผมมีกำลังพอ  เลยมีพี่ใจบุญแบ่งรูปใบนี้มาครับ .. ตอนนี้ก็ห้อยคอเกือบทุกวัน ขอบพระคุณหลวงพ่อ และพี่ใจดีครับ
ปล. ตอนนี้ชักอยากได้สมเด็จเพิ่มอีกซักองค์

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
pyp
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 10:14:26 AM »

ขออีกครั้ง

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 02:01:38 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปพระแท้ๆๆครับ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 04:09:47 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 11:38:39 AM »

ยิ้มกว้างๆ สำหรับผม พอเพียงและเพียงพอ แล้วครับผม ...ขอบคุณสำหรัยข้อคิดและข้อมูลดีๆๆครับผม..ขอบคุณครับผม  ยิ้มกว้างๆ
paul tang
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 10:07:46 PM »

เข้ามาชมครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลและข้อเตือนใจที่ดีๆครับ
พ่อ น้องเอ๋ย
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 11:23:47 AM »

ข้อมูลยอดเยี่ยมสุดๆครับ
หน้า: [1] พิมพ์