ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 24 เมษายน 2024, 05:49:00 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  โชว์วัตถุมงคลเกจิอาจารย์ทั่วไทย
| | |-+  หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม อยุธยา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม อยุธยา  (อ่าน 6543 ครั้ง)
pyp
Register Member
Sr. Member

« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 09:03:35 PM »

ผมทำงานและอาศัยอยู่ที่อยุธยามาตั้งแต่ปี ๒๕๔๗ และได้มีโอกาสได้ไปวัดและเจอหลวงพ่อหลายๆๆครั้ง ผมชอบหลวงพ่อเป็นการส่วนตัวครับ เลยพอมีสะสมบ้าง เริ่มด้วยเหรียญรุ่นแรกเป็นรูปพระพุทธครับ เหรียญรุ่นี้มีสามเนื้อ เงิน นวะ และทองแดง เหรียญนี้เป็นทองแดง ทำกระไหล่มาใหม่ครับ เหรียญรุ่นนี้มีเสริมแล้วครับ ให้เลือกเหรียญด้านหลังที่่มีเส้นขนแมวเยอะๆๆนะครับ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
pyp
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 09:16:13 PM »

เหรียญรุ่นที่สอง ออกปี ๒๕๓๑
เหรียญรุ่รที่หนึ่งจาร พุทโธ ทุกเหรียญ ส่วนรุ่นที่สองจารนะกลมทุกเหรียญเหมือนกันครับ หากเจอเหรียญไม่มีจารอย่าเล่นครับ

pyp
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 08:23:37 AM »

รุ่นที่หนึ่ง

pyp
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 08:26:19 AM »

รุ่นที่สอง ..

pyp
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 08:32:23 AM »

รุ่นที่สาม .. เป็นรุ่นที่เป็นรูปเหมือนท่านรุ่นแรกครับ มีสองพิมพ์ใหญ่ และเล็ก
ทีโชว์เป็นพิมพ์เล็กครับ ... โดยปกติไม่มีจาร แต่บางท่านอาจจะเอาไปให้จารเอง

pyp
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 08:39:26 AM »

ส่วนนี้พิมพ์เล็กมีจาร ขอให้หลวงพ่อจารให้อีกครั้ง

sidwat
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 09:19:19 PM »

เยี่ยมมากครับ
paul tang
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 09:33:16 PM »

ได้ยินว่าท่านสร้างตะกรุดตามตำหรับหลวงปู่เทียม วัดกษัตริย์ฯด้วยหรือครับ
เคยไปกราบท่านครั้งหนึ่ง (ปี38-39) บูชาพระปิดตา กับเสื้อยันต์มาครับ
pyp
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 10:51:54 PM »

ใช่ครับเป็นตะกรุดตำหรับวัดประดูทรงทำครับ
สวัสดีพี่ทั้งสองนะครับ

หน้า: [1] พิมพ์