ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 เมษายน 2024, 03:39:51 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  นับตัวได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นับตัวได้  (อ่าน 4542 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 01:35:53 AM »

นานๆจึงจะพบเจอคุณปลัดรุ่นนี้
พอดีเก็บไว้ในห่อหลายปีจนลืม เพิ่งค้นเจอ

* x-DSCF2960.jpg (95.7 KB, 807x390 - ดู 1110 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 01:45:23 AM »

รวมไว้ในห่อที่เก็บไว้แลกของ เกือบยกห่อแลกเขาไปแล้วดีว่าเห็นซะก่อนหวิดไป
คุณปลัดของหลวงพ่อรุ่นแรก เดี๋ยวนี้หาพบเจอยากมาก ตระเวนตามเวปก็ไม่ค่อยพบ
ไม่รู้หายไปไหนหมด ช่วงหลังจะพบคอหยักกับหัวแหลมมาโพสโชว์บ้างเท่านั้น แต่ก็ไม่บ่อย
คุณปลัดแทบทุกพิมพ์ใครมีก็หวงมากจริงๆ รวมทั้งผมด้วยเหมือนกัน ยอมรับว่าหวงจริงๆครับ

* DSCF2949.jpg (120.64 KB, 600x566 - ดู 1105 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
pyp
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 08:02:57 AM »

มีหลายตัวจังนะครับ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 11:00:42 AM »

คอหยักมันจัง ชอบๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 11:25:37 AM »

คุณปลัดสะท้านแผ่นดิน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
aody
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 04:35:07 PM »

รวมชมของหายาก  ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 08:46:34 PM »

มีหลายตัวจังนะครับ

มีเท่าที่เห็นครับ โชว์ที่ไหนก็คุณปลัดตัวเดียวกันแหละครับ  ยิ้มกว้างๆ

คอหยักมันจัง ชอบๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณที่ชอบครับพี่..ตัวเดิมที่ได้มาตั้งแต่แรกล่ะครับพี่

รวมชมของหายาก  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับน้องโก้ที่ตามมาชม

EakLookNam
Hero Member

....พูดดี,ทำดี,คิดดี,แล้วทุกอย่างจะดีตามมา....

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 06:57:44 AM »

ยิ้มกว้างๆ สวย ทั้ง สอง เลย ครับผม ดีใจ ด้วยครับผม  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 09:30:32 PM »

คุณปลัดสะท้านแผ่นดิน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ

ยิ้มกว้างๆ สวย ทั้ง สอง เลย ครับผม ดีใจ ด้วยครับผม  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

คอหยักตัวเดิมครับเอามาเทียบขนาดกับพี่ช้างที่ค้นเจอ ขอบคุณครับ

therock
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 09:13:03 AM »

พี่เอ็ดครับ อยากได้มาบูชามากๆๆๆๆเลยครับ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 12:05:22 AM »

พี่เอ็ดครับ อยากได้มาบูชามากๆๆๆๆเลยครับ

ตั้งจิตให้ดี หลวงพ่อท่านจะหาให้ครับ
ช้างน้อยเชือกนี้ อยู่กับผมมานานตั้งแต่ดูไม่เป็นแต่เก็บเอาไว้จนลืม
หวิดแลกเขาไปแล้วเหมือนกัน เอะใจหยิบมาส่องดูเสียก่อน ..ไม่งั้นผมคงตกควายหลังหักแน่ครับ

หน้า: [1] พิมพ์