ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 04:26:14 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  มีดหมอปราบอมนุษย์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอปราบอมนุษย์  (อ่าน 12219 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 11:27:44 PM »

สมัยยังเป็นเด็ก ราวปี ๒๕๓๑-๓๒ ตอนเรียนหนังสืออยู่มัธยม เคยเขียนจดหมายคุยกับคุณเฒ่า สุพรรณ ถามหามีดหมอของหลวงพ่อกวย เพราะอยากได้มากๆ คุณเฒ่าบอกว่า จะหาให้ มีเเต่มีดด้ามไม้ ฝักไม้ เล่มโต ขนาด ๑ ฟุต หาได้ในราคา ๒๕๐๐ ถึง ๓๐๐๐ เพราะยังเป็นเด็ก เเละไม่มีรายได้ จึงไม่มีโอกาสได้เช่ามีดหมอของหลวงพ่อเลย

ทุกวันนี้มานั่งคิดดู มีดหมอที่คุณเฒ่า กล่าวถึง น่าจะเป็นมีดลายตอดกอาจารย์ทรงเป็นเเน่ ปรกติ เกจิอาจารย์ที่ท่านสร้างมีดหมอ มักใช้คาถาอาคม เลขยันต์ที่ใช้ประจำตัว เเละใช้ยันต์นั้นตอกมีด โดยมักใช้ยันต์ซ้ำกันซะเป็นส่วนใหญ่

เเต่หลวงพ่อกวย ท่านมียันต์หลากหลายที่ใช้ตอกมีดหมอ ซึ่งค่อนข้างจะเเตกต่างจากเกจิทั่วไป เพราะหลวงพ่อท่านเรียนมาก ภูมิสูง เเตกฉานในศาสตร์หลายเเขนง เรื่องการลงเลขยันต์ หลวงพ่อท่านรู้มากจริงๆ นอกจากนี้ท่านยังเป็นนักสร้างสรรค์ ดัดเเปลง เเก้ไข ในเรื่องการสร้างพระเครื่องเเละเครื่องรางได้อย่างมีความสามารถตามกลวิธีเเละเชาว์ของท่าน ซึงหาใครทำได้เเบบท่านนั้นยาก

วันนี้ ขอลงมีดหมอฝีมือตาอุ้ย ลุงคลี่คนบ้านคู เเละอาจารย์ทรงตอกลายให้ชมสักเล่ม เป็นมีดทรงควาญช้าง ทรงสวย มาตรฐาน กระชับมือ  ยาว ๑ ฟุต เป็นมีดลายตอกยุคเเรกของอาจารย์ทรง สภาพสวย เเละยังสมบูรณ์ ถือเป็นเครื่องรางที่เเพงอันดับหนึ่งของหลวงพ่อกวย เเละน่าจะเป็นมีดหมอที่เเพงอันดับต้นๆ ของเกจิยุคหลังกึ่งพุทธกาลเลยก็ว่าได้

* messer1.jpg (149.94 KB, 800x737 - ดู 6772 ครั้ง.)

* messer2.jpg (145.38 KB, 800x820 - ดู 4434 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 11:36:39 PM »

ด้านที่เป็นนาคเกี้ยว อาจารย์ทรงตอกลายนาคเเบบเล็กลงไป คือบีบตัวนาคให้เล็กลง เเละลงคาถาเพิ่มที่หางนาคว่า
นะมะพะทะ
อิติยายา
ยานะอิติ
นอกนั้นก็เป็นคาถาที่ลงมีดหมอเเบบทั่วไป

ยานะอิติ เป็นคาถากันภัยที่หลวงพ่อใช้ลงหลังสมเด็จหลังรูปรุ่นเเรกเเละรุ่นสอง สมัยก่อน ท่านเคยลงอักขระสี่ตัวนี้ ที่ฝาปี๊บเเล้วตอกไว้ที่ต้นไม้หน้าวัด มีคนเเบกปืนผ่าน รู้สึกคันมือ เล็งปืนเเล้วยังไปที่ฝาปี๊บ ปรากฎว่า ยิงไม่ออก เเถมโดนปืนถีบให้อีก จนมือบาดเจ็บ ซึ่งเป็นทื่เล่าขานกันมาก ถึงความขลังของคาถาสี่ตัวนี้ เเละพลังจิตอันสูงของหลวงพ่อกวย

* messer3.jpg (142.26 KB, 800x360 - ดู 4278 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 11:47:34 PM »

มีดหมอของท่าน ปรกติ ด้านนึงลงนาคเกี้ยว อีกด้านมักลงด้วยคาถามงกุฎพระเจ้า อิติปิโส วิเสเสอิ........

เเต่เล่มนี้ กลับลงด้วยคาถา
สัพ พะ ทะ โย ปะ หะ สะ ปะ มะ ทัง สะ ยิ
ปัต เต วะ นิพ พา นะ ปุ รัง ปะ เว สะโย
อะ มะ นุญ ญัง อะ ระ หัง ยา ยา วะ วะ อะ ระ หัง

เป็นคาถากันอมนุษย์ ไม่คอ่ยพบเจอกับลายตอกมีดหมอของท่าน

มีดเล่มนี้ จึงเป็นมีดหมอที่มีเสน่ห์มากๆ อีกเล่มนึง เเละหาชมได้ยากมาก

หลวงพ่อ เกจิเก่งๆ หลายท่าน ยอมรับในความขลังมีดหมอของหลวงพ่อกวย หลวงพ่อท่านนึง ที่เป็นอาจารย์ของท่านสมาชิกในเวปที่ผมรู้จัก ท่านยังบอกเลยว่า มีดหมอหลวงพ่อกวยขลังสุดๆ เเละไม่ควรชักเล่น ชักออกมาดูพร่ำเพรื่อ เพราะมีดหมอของหลวงพ่อนั้น ภูตผีเทวดายังเกรง ใครมีของเเท้ๆ เก็บรักษาให้ดี ต่อไปจะไม่มีให้เห็น เเละราคาก็ไกลลิบลิ่วเเน่นอนครับ

* messer4.jpg (146.7 KB, 800x398 - ดู 4199 ครั้ง.)

Sert16
Register Member
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 08:00:03 AM »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีคุณค่าครับพี่  ผมโชคดีที่ได้ชมได้จับได้ส่องในคืนก่อนวันงานหลวงปู่  เจ้าของมีบุญจริงๆครับที่ได้ครอบครอง ด้ามนี้สวยจริงๆครับ  ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 08:01:22 AM »

เพลินตาเพลินใจครับ สุดยอด  ยิ้มเท่ห์
pyp
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 08:45:59 AM »

สุดยอดไปเลยครับ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 05:23:44 PM »

ขอบคุณมากๆครับ ยิ้ม

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 01:26:15 AM »

ข้อมูลดีๆทั้งนั้น

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 08:22:49 AM »

อยากได้ไว้บูชาสักเล่ม แต่คงไร้วาสนา ยิงฟันยิ้ม
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 09:25:28 AM »

สุดยอดครับ ปราบไพรีโดยเฉพาะ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผมอยากสะสมผลงานของ อ.เฒ่า สุพรรณ แต่ 32-33 ผมยังไม่เกิดเลย มาเกิด 37 (เสียดาย)  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
paul tang
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 01:19:26 PM »

ชอบครับ ยังไม่มีกับเค้าเลย ขนาดนี้ราคาหลักไหนครับ
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 04:35:24 PM »

ตามนี้เลยใช้ไหนครับพี่

* bo.php.jpg (78.08 KB, 800x360 - ดู 3815 ครั้ง.)

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
Bee_Dansai
Jr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 05:58:47 PM »

สุดยอด..สวยมาก  ชอบๆๆ สุดขลัง
tongn005
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 02:54:02 PM »

ขอบคุณทุกท่าน
เป็นมีดที่ทรงคุณค่า มั่นใจได้เต็มร้อย เสียที่ราคาเช่าหากันเเรงมากๆครับ ยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์