ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 01:46:34 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  มาโหวตเหรียญหลวงพ่อกวยยอดนิยนกันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
โพลล์
คำถาม: มาโหวตกันครับอยากรู้ข้อมูล
เหรียญรุ่นแรก ปี04   -9 (18.4%)
เหรียญรุ่น2 นะโมตาบอด   -3 (6.1%)
เหรียญโล่หลังหนุมาน   -10 (20.4%)
เหรียญโล่หลังยันต์   -8 (16.3%)
เหรียญแจกแม่ครัว   -3 (6.1%)
เหรียญจตุรพิธพรชัย   -15 (30.6%)
เหรียญเดิมบาง   -1 (2%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 28

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตเหรียญหลวงพ่อกวยยอดนิยนกันครับ  (อ่าน 11972 ครั้ง)
โก้ จีนสาตร์
Register Member
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 10:59:42 AM »

ท่านละสองตัวเลือกอันดับ 1-2 บอกเหตุผลด้วยก็ดีน่ะครับ โหวตกันแสดงความคิดเห็นสนุกๆ จะได้รับทราบข้อมูล  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 11:07:34 AM »

เริ่มด้วยผมก่อนครับ
1.เหรียญหลังยันต์ เพราะเป็นเหรียญที่ท่านเสกเน้นด้านกันอาวุธ กันปืน แคล้วคลาดดีครับ สรุปว่าชอบเหนียว
2.จตุรพิธพรชัย     เพราะชื่อเป็นมงคล แถมยังมีพุทธคุณด้านโชคลาภ ยศ อุดมด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ (เหนียวด้วยครับ)
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ถ้างเรียงไปก็เป็น 3. หลังหนุมาน 4.แจกแม่ครัว 5.เดิมบาง  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 11:37:57 AM »

1.จตุรพิธพรชัย     ชอบพุทธคุณครบทุกด้าน
  2.หลังหนุมาณ     ชอบศิลปะสวยงามและบู๊ดี

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 12:47:10 PM »

จตุรพิธ สุดยอด  ยิ้มเท่ห์
somsak
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 12:57:05 PM »

1 นะโมตาบอด  แคล้วคลาดและคุ้มครองสูง อีกทั้งยังมีแค่ 2,000 เหรียญเอง
2 หลังหนุมาณ  หนุมาณทหารใหญ่ ออกรบไม่เคยแพ้ใคร
supanutl
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 01:56:37 PM »

ผมชอบหลังยันต์กะหนุมาน ครับ
แต่ยังไม่มีโอกาสได้ครอบครองครับ...ที่เจอก็มีแต่เก๊ๆ..ทั้งนั้น ดีที่ได้ข้อมูลดีๆ..จากพี่ๆในเว็บเลยไม่เสียรู้คนอื่นเขา..ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 03:16:53 PM »

รับทราบครับพี่ๆทุกท่าน ใครหวังอะไรไว้ขอให้สมหวังดังตั้งใจ เชิญร่วมกันโหวตครับ
จะได้รู้ความนิยมในทำเนียบเหรียญหลวงพ่อกวย  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

aody
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 03:23:03 PM »

1.จตุรพิธพรชัย
2.หนุมาน
nop1962
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 06:08:42 PM »

ชอบทุกเหรียญที่หลวงพ่อเสก...
paul tang
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 06:25:28 PM »

1.เหรียญรุ่นแรก สุดยอดปรารถนาของศิษย์ทุกคน(แต่ยังไม่มีเลย)
2.เหรียญหลังหนุมาน คล้องติดตัวไม่เคยขาด เปลี่ยนสร้อยกี่เส้นก็ต้องนิมนต์ไปด้วยเสมอครับ
โดยสรุปเหรียญหลวงปู่ชอบและศรัทธาทุกเหรียญครับไม่เว้นแม้เหรียญนอกวัดครับ
ตุ๊ก
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 07:43:42 PM »

นะโมตาบอด แคล้วคลาดสุดยอดครับ  ยิงฟันยิ้ม
visitpol
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 10:05:17 PM »

เหรียญเดียวที่แท้ทันหลวงพ่อแบ่งจากพี่ในเว็บเมื่อ 2 ปีก่อนมั่นใจมากครับกับ จตุรพิธพรชัย ครับ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 06:56:04 AM »

- ฝาบาตร ชอบผิวเหรียญ ด้านหน้าช่างแกะบล็อกได้ยอดเยี่ยม  ยันต์เสริมดวงด้านหลัง
- นะโม ชอบ กะไหล่เหรียญ  ศิลปะแกะบล็อคแบบชาวบ้านดีครับ สร้างน้อย หายาก
- จตุพิธร ชอบ ชื่อเป็นมงคล ช่างแกะใบหน้าหลวงพ่อได้เมตตามากๆ แถมพุทธคุณที่แขวนเมตตาจริงๆยืนยันครับ
- หนุมาณ เป็นเหรียญเอกลักษณ์ยอดนิยมของหลวงพ่อกวยไปแล้วครับ
- หลังยันต์ โชคดีของลูกศิษย์ที่หลวงพ่อสร้างเยอะ ทำให้มีแขวนทั่วถึงกัน พุทธคุณไม่เป็นรองใคร
- แม่ครับ รูปทรงเหรียญเลี่ยมแล้วคล้ายทรงหยดน้ำสุภาพสตรีจะชอบมาก 
- เดิมบาง เหรียญกระทัดรัด ราคายังไม่แรงมาก ด้านหลังยันต์ครู ชอบมากครับ

ชอบทุกเหรียญที่หลวงพ่อเสก ยิ้ม   

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 08:19:34 AM »

รับทราบครับ  ยิ้มเท่ห์

pyp
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 01:07:38 PM »

ชอบหมดครับ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 03:14:09 PM »

โหวตให้แล้วครับ อันดับ1ผมยกให้เหรียญ เขาใหญ่ เหตุผลเพราะชื่อที่เป็นมงคลนาม ผมชอบพุทะคุณด้านเมตตา วาสนาและบารมี เมื่อก่อนเรามุ่งแต่เหรียญในวัดอย่างเดียวเลย เหรียญนอกวัดจะไม่สน จนได้มาอ่านกระทู็้พี่โอ๋ สติมาปัญญาเกิดเลยครับ ไม่งั้นผมคงไม่ได้เหรียญดีๆแบบนี้เป็นแน่
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 05:04:08 PM »

รับทราบแล้วครับ จริงอย่างพี่ถิรวุฒิว่า นอกวัดใช่ว่าจะด้อยกว่าในวัด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

duiy333
Newbie

« ตอบ #17 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 07:10:36 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ที่คล้องติดตัวอยู่ตลอดคือ หลังหนุมานครับ  ประสบการณ์คือ มอเตอร์ไซค์ล้ม ข้อศอกเปลือย ๆ กระแทกพื้นซีเมนต์ จนฝุ่นจับเขรอะ  หัวเข่าทั้งสองข้างก็กระแทกพื้นเหมือนกัน  แต่ไม่มีแม้รอยถลอก เช็ดฝุ่นออกแล้วเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  คนงงกันเป็นแถว ตอนนั้นอยู่หน้าโรงเรียนไปส่งลูกชาย ก่อนปิดเทอมนิดหน่อยครับ  ส่วนที่มีเก็บไว้คือ จตุรพิธ,เดิมบาง ครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
berm
Full Member

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« ตอบ #18 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 08:48:27 PM »

1เหรียญรุ่นแรกอยู่แล้วครับ เป็นเนื้อฝาบาตร ไม่มีอดแน่นอน แล้วข้างหลังยังเป็นยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้าอีก สุดยอด มีครบทั้งเมตตา แคล้วคลาด และยังหนุนดวงอีกต่างหาก สุดยอดครับเหรียญนี้
2.เหรียญจตุรพิธ เป็นเหรียญที่ผมว่าเหมือนหลวงพ่อที่สุด(ความเห็นส่วนตัว) หลายหลวงพ่อรวมเสก ชื่อเป็นมงคล
แถมหลวงปู่ดู่ยังร่วมด้วย สุดยอดอันดับสองครับบบผมมม.. ยิ้มกว้างๆ

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
therock
Jr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 08:33:38 PM »

จตุพิธพรชัยครับ ประสบการณ์มากจริงๆๆๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์