ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 06:12:22 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  ใครมีเหตุผลในการเลือกใช้ปลัดกับแหวน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเหตุผลในการเลือกใช้ปลัดกับแหวน  (อ่าน 8321 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 10:12:39 PM »

สำหรับผมแยกกันไม่ได้เลยครับว่ารักใครมากกว่าใคร
แต่ถ้าใช้พกติดตัว ผมว่าคุณปลัดเป็นต่อนิดนึงเวลา(.....) ยิงฟันยิ้ม(เหตุผลนี้ติดเรท..18+ผู้ปกครองควรแนะนำ)

* ปลัดแหวน1 002xxx.jpg (131.46 KB, 800x465 - ดู 1469 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 10:16:16 PM »

อ้าวพลาดไปหน่อยลืมแก้ชื่อ อายจัง

* P&R1 002xxx.jpg (131.46 KB, 800x465 - ดู 1254 ครั้ง.)

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 10:27:16 PM »

ผมสวมแหวนและพกคุณปลัดติดตัวไปได้ทุกที่ ไม่ว่าจะไปที่ใดในการใช้ชีวิตประจำวันตั้งแต่เช้าจรดค่ำ
มีแหวนหลวงพ่อติดตัวรู้สึกปลอดภัย จะไปทำงานจุดไหนก็ไม่ต้องห่วงถอดออกจากตัว
แต่เมื่อยามดึกดื่นกลับเข้าห้องเรียนส่งการบ้าน ต้องถอดแหวนเพราะคุณครูห้ามใส่เครื่องประดับ
แต่คุณปลัดไม่ต้องไปไหน แอบอยู่ใกล้ๆไม่ต้องถอด เหตุผลนิดนึงที่ผมว่าคุณปลัดเป็นต่อแหวน
และเมื่อยามไปทำงานในที่อโคจรก็มีคุณปลัดติดตัวคอยคุ้มหน้าคุ้มหลังให้อย่างสบายใจ..จริงๆ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 10:31:52 PM »

แล้วพี่ๆน้องๆมีความชอบแบบไหนครับ

* P&R1 013.jpg (69.25 KB, 600x437 - ดู 1239 ครั้ง.)

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 10:32:44 PM »

ปลัดหรือแหวน

* P&R 008.jpg (137.53 KB, 696x709 - ดู 1285 ครั้ง.)

sitthiphol
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 11:32:57 PM »

ชอบทั้งคู่เลยพี่ แหวนก็เยี่ยม ปลัดก็ยอดครับ ยิงฟันยิ้ม

พูดน้อยเสียน้อย พูดมากเสียมาก
ไม่พูดไม่เสีย นิ่งเสียโพธิสัต
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 11:59:47 PM »

ครับผม..ขอบคุณครับเหตุผลยาวมากเลย ยิงฟันยิ้ม

Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 06:53:39 AM »

ปลัดเป็นเพื่อนคู่กายจริงๆเป็นเครื่องรางที่รักมากที่สุดเหตุผลเดียวกันกับพี่เลยครับ ยิ้ม
เก็บปลัดกับแหวนได้ขนาดนี้ นับถือครับ

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 07:10:10 AM »

ชอบเหมือนกันครับ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
Sert16
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 07:49:06 AM »

คุณปลัดกับแหวน  ส่วนตัวผมให้คุณปลัดเป็นต่อครับ เพราะเคยมีประสบการณ์กับตัวเองครับ
อีกเหตุผลผมว่าคุณปลัดลุยได้ทุกที่ครับ ไม่มีข้อแม้ แต่ถ้าใช้ติดตัวผมใช้ทั้งคุณปลัดและแหวน +มีด อ.ทรงครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

pyp
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:12:40 AM »

เลือกทั้งคู่ครับ แต่ยังไม่มีปลัดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รออยู่ครับ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:16:20 AM »

ผมให้แหวนเป็นต่อครับ  ยิ้มเท่ห์

เพราะสวมติดนิ้วผมตลอดเวลา จะถอดก็ตอนอาบน้ำและ... เท่านั้น
ส่วนคุณปลัดนั้น ผมไม่ได้คล้องติดเอว เหมือนคนสมัยก่อน จึงค่อนข้างห่างตัวมากกว่า
ถ้าถามว่าอะไรติดตัวได้มากกว่าในปัจจุบัน สำหรับผม คือ แหวนครับ เพราะคุณปลัดผมไม่ได้คล้องที่เอว

แต่ถ้าคล้องที่เอวได้ก็ยกให้คุณปลัดแน่นอนครับ ในการเลือกใช้บูชา  ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:21:52 AM »

ปลัดเป็นเพื่อนคู่กายจริงๆเป็นเครื่องรางที่รักมากที่สุดเหตุผลเดียวกันกับพี่เลยครับ ยิ้ม
เก็บปลัดกับแหวนได้ขนาดนี้ นับถือครับ

ขอบคุณครับเหตุผลเดียวกันเลย ว่าแต่..มีปลัดสวยๆแบ่งผมบ้างไหมเอ่ย.. ยิ้มกว้างๆ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:24:53 AM »

ชอบเหมือนกันครับ
ขอบคุณคร้าบบ..

คุณปลัดกับแหวน  ส่วนตัวผมให้คุณปลัดเป็นต่อครับ เพราะเคยมีประสบการณ์กับตัวเองครับ
อีกเหตุผลผมว่าคุณปลัดลุยได้ทุกที่ครับ ไม่มีข้อแม้ แต่ถ้าใช้ติดตัวผมใช้ทั้งคุณปลัดและแหวน +มีด อ.ทรงครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+มีดอีกเล่ม..น่านับถือครับ ทั้งบู้ทั้งบุ๋นเลยนะครับ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:27:54 AM »

เลือกทั้งคู่ครับ แต่ยังไม่มีปลัดครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รออยู่ครับ

ขอบคุณครับ พยายามต่อไปครับเดี๋ยวก็มีครับ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:31:11 AM »

ผมให้แหวนเป็นต่อครับ  ยิ้มเท่ห์

เพราะสวมติดนิ้วผมตลอดเวลา จะถอดก็ตอนอาบน้ำและ... เท่านั้น
ส่วนคุณปลัดนั้น ผมไม่ได้คล้องติดเอว เหมือนคนสมัยก่อน จึงค่อนข้างห่างตัวมากกว่า
ถ้าถามว่าอะไรติดตัวได้มากกว่าในปัจจุบัน สำหรับผม คือ แหวนครับ เพราะคุณปลัดผมไม่ได้คล้องที่เอว

แต่ถ้าคล้องที่เอวได้ก็ยกให้คุณปลัดแน่นอนครับ ในการเลือกใช้บูชา  ยิ้มเท่ห์

มีเหตุผล...แต่ผมไม่อยากเชื่อเลยว่าเสี่ยไม่ได้พกปลัด นะเมตตาแรงๆอย่างเสี่ยนี่ปลัดขลังติดตัวไม่ถอดมาแต่เกิดแน่เลย.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Tanakorn
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:46:47 AM »

อ.แป๊ะ ชอบท่านปลัดครับอยากร้องดังๆ การสร้างท่านปลัดสักองค์หลวงพ่อท่านมานะอดทนมากกว่าจะได้แต่ละองค์แต่เป็นอ.ไม่สร้างเด็ดขาดเสี่ยงถึงตายครับ  " วิธีการสร้างจะให้ความชัดเจนถ้าใครสนใจอยากรู้ครั้งหลัง"สวัสดี
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 09:00:00 AM »

อ.แป๊ะ ชอบท่านปลัดครับอยากร้องดังๆ การสร้างท่านปลัดสักองค์หลวงพ่อท่านมานะอดทนมากกว่าจะได้แต่ละองค์แต่เป็นอ.ไม่สร้างเด็ดขาดเสี่ยงถึงตายครับ  " วิธีการสร้างจะให้ความชัดเจนถ้าใครสนใจอยากรู้ครั้งหลัง"สวัสดี

รอฟังครับอาจารย์.. แค่วิธีสร้างและจำนวนก็ต่างกันแล้วครับ กระทู้นี้จะทำปลัดแพงซะอีกแล้วมั้งเนี่ย ยิ่งหายากๆอยู่ ขอบคุณครับ

paul tang
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 10:23:40 AM »

เห็นด้วยกับท่านคางเคราครับ ท่านปลัดลุยได้ทุกที่ครับ
แต่แหวนผมก็ชอบนะครับ เป็นการเสริมสง่าราศ๊ครับ และเห็นแต่ไกลก็รู้ว่าเป็นศิษย์เดียวกันครับ
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 11:02:04 AM »

พี่เอสครับ. แบบนี้เรียกว่าเป็นกองทัพปลัด ตกใจ

อย่างนี้ความอยากพุ่งอีกแล้วครับพี่
หน้า: [1] 2 พิมพ์