ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 11:09:33 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  ใครมีเหตุผลในการเลือกใช้ปลัดกับแหวน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีเหตุผลในการเลือกใช้ปลัดกับแหวน  (อ่าน 8320 ครั้ง)
duiy333
Register Member
Newbie

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 01:53:56 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ผมว่าปลัดครับ  ใส่แล้วลุยได้เลย แล้วยังเป็นปราการด่านสุดท้าย ในกรณีที่สร้อยคล้องพระเครื่องขาดหรือถูกปลดออกช่วงชุลมุน  ซึ่งนับว่าสำคัญยิ่งในการต่อสู้ ของตำรวจ ทหาร และเหล่าศิษย์ของหลวงพ่อครับ  (แต่ถ้าคุณคางเคราจะแบ่งแหวนให้ ก็ไม่เกี่ยงนะครับ  ช้อบ ชอบ..)   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 04:59:26 PM »

สุดยอด  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 05:39:37 PM »

เห็นด้วยกับท่านคางเคราครับ ท่านปลัดลุยได้ทุกที่ครับ
แต่แหวนผมก็ชอบนะครับ เป็นการเสริมสง่าราศ๊ครับ และเห็นแต่ไกลก็รู้ว่าเป็นศิษย์เดียวกันครับ

ผมชอบจังครับคำว่าศิษย์เดียวกัน.. ยิ้มกว้างๆ

พี่เอสครับ. แบบนี้เรียกว่าเป็นกองทัพปลัด ตกใจ

อย่างนี้ความอยากพุ่งอีกแล้วครับพี่

พอมีแค่นั้นครับคุณวี  ยิ้มกว้างๆ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 05:42:42 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ผมว่าปลัดครับ  ใส่แล้วลุยได้เลย แล้วยังเป็นปราการด่านสุดท้าย ในกรณีที่สร้อยคล้องพระเครื่องขาดหรือถูกปลดออกช่วงชุลมุน  ซึ่งนับว่าสำคัญยิ่งในการต่อสู้ ของตำรวจ ทหาร และเหล่าศิษย์ของหลวงพ่อครับ  (แต่ถ้าคุณคางเคราจะแบ่งแหวนให้ ก็ไม่เกี่ยงนะครับ  ช้อบ ชอบ..)   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เหตุผลเยี่ยมมากครับ ปราการด่านสุดท้าย..ส่วนแหวนขอคิดดูก่อนครับ กว่าจะรวมได้ขนาดนี้เหนื่อยมากครับ

สุดยอด  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับ โก้

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
vee
Jr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 06:25:03 PM »

:)มีเเต่เเบบจิ่วเเต่จะเเจ๋วหรือเปล่าไม่รู้ ยิ้มเท่ห์

* page1.jpg (132.3 KB, 402x402 - ดู 503 ครั้ง.)
aody
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 08:54:57 PM »

ผมชอบปลัดครับ... ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 05:14:13 PM »

:)มีเเต่เเบบจิ่วเเต่จะเเจ๋วหรือเปล่าไม่รู้ ยิ้มเท่ห์
จิ๋วๆนี่แจ๋วนักครับ

คางเครา
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 05:14:40 PM »

ผมชอบปลัดครับ... ยิ้มเท่ห์

ผมก็ชอบ

vee
Jr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 06:40:10 PM »

;Dไม่เคยห่างกายแม้ยามนอน ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 08:44:24 PM »

ตามความคิดเห็นของผม ใช้ได้พอกัน ถ้าเเหวนนั้นมีเเต่อักขระ เว้นเเต่เป็นเเหวนคุณพระ คือมีรูปพระพุทธหรือพระสงฆ์อยู่ คงต้องจัดเป็นเเบบพระเครื่อง ต้องระวังมากกว่าเเหวนที่มีเเต่เลขยันต์

เเต่ถ้าสบายใจที่สุด น่าจะเป็นคุณปลัดนะครับ ไปได้ทุกที่ทุกเวลา

อย่างพี่คางเคราก็ต้องระวังนะครับ ระวังปลัดจะเกี่ยงกัน เพราะฉะนั้น อย่าเก็บไว้มาก ต้องเเบ่งกันครับ ยิงฟันยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pyp
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 11:07:45 PM »

ตามความคิดเห็นของผม ใช้ได้พอกัน ถ้าเเหวนนั้นมีเเต่อักขระ เว้นเเต่เป็นเเหวนคุณพระ คือมีรูปพระพุทธหรือพระสงฆ์อยู่ คงต้องจัดเป็นเเบบพระเครื่อง ต้องระวังมากกว่าเเหวนที่มีเเต่เลขยันต์

เเต่ถ้าสบายใจที่สุด น่าจะเป็นคุณปลัดนะครับ ไปได้ทุกที่ทุกเวลา

อย่างพี่คางเคราก็ต้องระวังนะครับ ระวังปลัดจะเกี่ยงกัน เพราะฉะนั้น อย่าเก็บไว้มาก ต้องเเบ่งกันครับ ยิงฟันยิ้ม
เห็นด้วยนะครับ ยิ้มเท่ห์

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 11:50:21 PM »

เห็นด้วยนะครับ ยิ้มเท่ห์

โชคดีที่แหวนของหลวงพ่อเป็นแหวนยันต์ ผมสวมนิ้วไม่ได้  ผมก็นำมาสวมกับสร้อยห้อยคอไม่ต้องสวมพระ
ไปไหนไปกันแทนคุณปลัดได้เหมือนกัน
จะมุดจะรอดไม่หวั่นไหวถ้าจำเป็น ไม่ว่าใต้บันไดหรือใต้ถุนบ้านไม่ต้องกังวลใจ แต่ถ้าสวมพระผมจะพยายามเลี่ยงไปทางอื่นครับ
ส่วนปลัดหลวงพ่อไม่ต้องห่วงว่าจะเกี่ยงกัน เพราะพกติดตัวไปทีละดอก ไม่ต้องพกมากเข้าเวรหมุนเวียนกันไป ตามสถานการณ์..

หน้า: 1 [2] พิมพ์