ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 05:36:18 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  !! แหวนหล่อ รุ่น ๑ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! แหวนหล่อ รุ่น ๑ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร !!  (อ่าน 16791 ครั้ง)
Nuttavude
Register Member
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 08:37:33 PM »

งดงามสมศักดิ์ศรี แบบนี้ทำมาแพงใหมครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 08:50:08 PM »

งดงามสมศักดิ์ศรี แบบนี้ทำมาแพงใหมครับ ยิ้ม

เฉพาะทอง 20,000.- บาท รวมค่าแรง ครับ ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 09:52:49 PM »

เยี่ยมมากครับเสียโอ๋
เรื่องใช้ไฟเป่านี่ ผมเสียเเหวนไปหลายวง บางวงโดนไฟ ทำให้ผิวเปลี่ยน บางทีช่างดันเอาไปขัดน้ำยาอีก ทำให้เสียผิวไปเลย ใช้เวลานานกว่าจะกลับตามธรรมชาติ ทำให้ผิวดูเเปลกๆ ไม่สวยเลย

อย่างที่คุณโอ๋เเนะนำไว้ ดีที่สุด คือ หางานที่เลี่ยงการใช้ไฟเป่าครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pyp
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 10:07:20 PM »

เรื่องใช้ไฟเป่านี่ ผมเสียเเหวนไปหลายวง บางวงโดนไฟ ทำให้ผิวเปลี่ยน บางทีช่างดันเอาไปขัดน้ำยาอีก ทำให้เสียผิวไปเลย ใช้เวลานานกว่าจะกลับตามธรรมชาติ ทำให้ผิวดูเเปลกๆ ไม่สวยเลย

อย่างที่คุณโอ๋เเนะนำไว้ ดีที่สุด คือ หางานที่เลี่ยงการใช้ไฟเป่าครับ

ไม่ชอบวงไหนแล้วแบ่งน้องๆๆ ได้นะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 10:43:09 PM »

ใช่ครับพี่ เคยเห็นแหวนที่เลี่ยมทองมาก่อน หน้าแหวนเสียหมดเลยเป็นปรุ ๆ แลเดือด ๆ เพราะโดนไฟ  ที่น้อยหน่อยก็ผิวออกเขม่าเหลือง เลี่ยงได้เลี่ยงดีที่สุดครับ ร้านที่เก่งๆ หน่อย จะใช้เลเซอร์ยิง แต่ก็ไม่รู้ว่ามีผลมั้ย ขอบคุณครับพี่  ยิงฟันยิ้ม

ไม่ชอบวงไหนแล้วแบ่งน้องๆๆ ได้นะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอ้า ติดต่อกันเองเลยครับ 555+ ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 11:17:17 PM »

เสี่ยครับเลี่ยมใว้.    เเจก. ด.  หรือปล่าวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 11:26:07 PM »

เสี่ยครับเลี่ยมใว้.    เเจก. ด.  หรือปล่าวครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Size 67 ครับคงต้องระดับพ่อตาแล้วหล่ะครับ 555+  ขอบคุณจารย์ตั้มครับ  ยิงฟันยิ้ม
aody
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 07:44:11 AM »

สวยงามและทรงคุณค่า...  ยิ้มเท่ห์
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 12:32:13 PM »

สวยงามและทรงคุณค่า...  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากครับผม  ยิงฟันยิ้ม
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 07:44:44 PM »

เมื่อก่อนอยากใหัเขาขอ 5000 เขาบ่นว่าแพงไม่เอา,,สวยๆ เดิมๆ แต่เวลานี้หาก็ยาก เห็นน้องๆรับซื้อ 32000 แล้วเขาจะออกเท่าไหร่วะนั้นคิดอยู่นาน(ไม่มีทองนะ) ยืนดืด้วยครับคุณโอ๋,,,,เจริญๆ,,,,,สวัสดี
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 09:43:03 PM »

เมื่อก่อนอยากใหัเขาขอ 5000 เขาบ่นว่าแพงไม่เอา,,สวยๆ เดิมๆ แต่เวลานี้หาก็ยาก เห็นน้องๆรับซื้อ 32000 แล้วเขาจะออกเท่าไหร่วะนั้นคิดอยู่นาน(ไม่มีทองนะ) ยืนดืด้วยครับคุณโอ๋,,,,เจริญๆ,,,,,สวัสดี

เดี๋ยวนี้ราคาสูง และหายากมากครับอาจารย์แป๊ะ ขอบคุณมากครับผม  ยิ้มเท่ห์
pyp
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 01:35:31 PM »

พี่โอ๋สุดฟิต .. สวยๆๆเก็บเรีบ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 03:05:13 PM »

พี่โอ๋สุดฟิต .. สวยๆๆ เก็บเรียบ

วัตถุมงคลหลวงพ่อกวยที่เช่ามาไม่มีแพงสักชิ้นครับ เพราะย้อนกลับไป 4-5 ปีที่แล้ว ตอนนั้นว่าแพง ตอนนี้ภูมิใจมากที่ได้ราคานั้นมา   เวลานี้เช่าเท่านี้ อีก 3-4 ปี ไม่ต้องถึง 10 ปี รับรองซื้อไม่ได้แน่เลย (เน้นเฉพาะพิมพ์ที่มาตรฐาน เล่นหาทุกสายนะครับ) แหะ ๆ แบบที่มาสรุปกันบางกลุ่ม ไม่คิดนะครับ 555+  ขอบคุณมากครับผม  ยิงฟันยิ้ม
pyp
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 03:48:05 PM »

พี่โอ๋สุดฟิต .. สวยๆๆ เก็บเรียบ

วัตถุมงคลหลวงพ่อกวยที่เช่ามาไม่มีแพงสักชิ้นครับ เพราะย้อนกลับไป 4-5 ปีที่แล้ว ตอนนั้นว่าแพง ตอนนี้ภูมิใจมากที่ได้ราคานั้นมา   เวลานี้เช่าเท่านี้ อีก 3-4 ปี ไม่ต้องถึง 10 ปี รับรองซื้อไม่ได้แน่เลย (เน้นเฉพาะพิมพ์ที่มาตรฐาน เล่นหาทุกสายนะครับ) แหะ ๆ แบบที่มาสรุปกันบางกลุ่ม ไม่คิดนะครับ 555+  ขอบคุณมากครับผม  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์ จริงที่สุดแพงวันนี้ ถูกวันหน้า .. โดยเฉพาะของสวยๆๆๆ ดีกว่าเก็บทองครับ ขึ้นเร็วมากครับ ยิงฟันยิ้ม

โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 09:51:08 AM »

ใช่เลยครับ ยิ้มเท่ห์
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2011, 03:35:22 PM »

หลวงพ่อน่าจะสร้างแหวนเนื้อทองคำลายดอกไม้เอ๊ย..ลายยันต์ไว้ให้เสี่ยบ้างนะ แลบลิ้น แลบลิ้น

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 01:10:45 AM »

:-*ถ้ามีแหวนทองคำต้องขอเก็บสักวงแน่นอนเลยครับพี่ ขอบคุณมากครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 08:24:02 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ยินดีด้วยครับพี่โอ๋ งดงามมากครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 01:15:38 PM »

ขอบคุณครับพี่  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์