ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 19 เมษายน 2024, 07:50:02 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  พระเครื่องไม่ทัน หรือสร้างยุคหลัง และพระผิดวัด
| | |-+  ปรกโพธิ์ 9 แม่ธรณี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรกโพธิ์ 9 แม่ธรณี  (อ่าน 5701 ครั้ง)
พีพี
Register Member
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 09:04:29 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เห็นตั้งกระทู้คงมีคนเข้ามาดูกันเยอะ อย่าเพิ่งเตะผมสักหละ อ้ายฐานะอย่างเราคงไม่สามารถมีวาสนาได้พระปรกโพธ์ ราคาเป็นแสนๆ มาบูชาเป็นแน่แท้ บูชาหาตามกำลังทรัพย์ของเรา ไม่ทำให้เดือนร้อนเป็นใช่ได้ พระองค์นี้ถึงจะไม่ได้สร้างตอนหลวงพ่อมีชีวิตอยู่ แต่ก็ได้ทำพิธีพุทธาภิเษกที่วัดของท่าน ท่านอยู่ที่วัดตลอด ท่านก็ได้มาปลุกเสกด้วยวิญญาณทิพย์ของท่าน ทำให้พระเครื่องแม้จะเป็นรุ่นใหม่ๆ แต่ก็ศักดิ์สิทธิ์ ไม่แพ้รุ่นที่ทันท่าน เพราะท่านก็เสกให้เหมือนกัน ต่างกันที่เสกแบบกายเนื้อ กับ กายทิพย์  ยิงฟันยิ้ม

* DSC_7141.jpg (67.35 KB, 334x500 - ดู 2572 ครั้ง.)

* DSC_7136.jpg (65.07 KB, 330x500 - ดู 2503 ครั้ง.)

ผมรักในหลวง
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 10:05:57 AM »

ใช่ครับ...หลวงพ่อเสกเหมือนกันแต่เสกแบบกายทิพย์ เหมือนกับตอนที่หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ลงมาเสกวัตถุมงคล
ที่ลูกศิษย์สร้างให้ด้วยกายทิพย์เช่นกัน  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 10:16:57 PM »

ไม่ทัน แต่ก็แท้เยี่ยมครับ แบบนี้ชอบ ขอบคุณมากครับ  ยิ้มเท่ห์
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 05:04:24 PM »

ไม่ทัน แต่แท้ มาตราฐาน สวย เดิมๆ มวลสารดี พิธีเยี่ยม เยี่ยมยอด

(ไม่ต้องห่วงเรื่องพุทธคุณ มีแน่นอน หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตารามซะอย่าง)

(เห็นเค้าบอกว่าให้บูชาองค์ที่มีรอยแตกๆ  เหมือนรอยระเบิดอ่ะครับ ขลังดี) 
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 07:14:59 AM »

ขอบคุณครับ ยิ้มกว้างๆ

ผมรักในหลวง
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 08:24:39 AM »

ผมมีองค์นึง บางครั้งก็เเขวนติดตัว ของหลวงพ่อดีทุกอย่างครับ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 11:29:30 AM »

ผมเคยไปนั่งทานน้ำที่ร้านค้าหน้าวัด ได้ยินคนในร้านพูดกันว่า วันที่พุทธาภิเสก (แต่จำไม่ได้ว่าครั้งไหนนะครับ) เป็นที่ฮือฮากันมากครับ เพราะมีคนเห็นหลวงพ่อในทีวีที่มีการถ่ายทอดภายในวัดครับ  ยิงฟันยิ้ม

paul tang
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 11:43:04 AM »

มีกะเค้าเหมือนกัน แต่เป็นหลังยันต์ครับ
หน้า: [1] พิมพ์