ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 08:50:43 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  @@@ ในแต่ละวันพี่ๆแขวนอะไรของหลวงปู่บ้างครับ @@@
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ในแต่ละวันพี่ๆแขวนอะไรของหลวงปู่บ้างครับ @@@  (อ่าน 22415 ครั้ง)
Sert16
Register Member
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 02:18:59 PM »

คลังเเสงเคลื่อนที่  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับพี่ต้อย  ยิ้มเท่ห์  ลงกระตุ้นให้เวปมีสีสันครับ  ยิงฟันยิ้ม
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 03:55:20 PM »

ผมดูพระรวมๆราคาตามที่คุณsert16 ออกมาโชว์เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้วบวก ลบ คูณ หาร คิดอย่างไงก็ไม่ถึง 100000 บาทแต่เดี๋ยวนี้ว่ากันเป็นเงิน จำนวนเงินตั้ง 1000000 บาท..พี่ยังไม่เคยเห็นไม่เคยจับเงินจำนวนเท่านี้.. ถ้าผมย้อนกลับไปในอดีตได้นะผม" รวย" เละเลย..เอานะมันคนละยุคกัน.อ้าว.น้องsert16 .ใจอ่อนให้น้องโอ๋หน่อย เขาเสนอ.เราต้องสนองเขานะ ..เดี๋ยวเขาจะว่าเราใจดำนะ..เรื่องเชียร์ให้เขาได้เสียกัน..ผมถนัดมาตั้งแต่หนุ่มแล้วครับ(ไม่ใช่เชียร์ให้เป็นเมียผัวกันนะครับ)เรื่องพระนะครับ..สนุกๆขำๆกันครับ..สวัสดี
พีพี
Hero Member

ใจนี้มอบให้หลวงพ่กวย ผู้เดียว

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 06:53:35 AM »

สุดๆๆ ทั้งนั้น อ้าวแล้วสีวลีกางร่ม ไปใหนครับ สงสัยไม่เอาแล้ว ส่งมาได้เลยครับรอคอยมา 15 ปีแล้วครับสำหรับพิมพ์นี้ (แต่อย่าแพงนะครับคนมันเงินน้อย ค่าแรงยังไม่ถึง 15000 )

ผมรักในหลวง
pik999
Jr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 11:54:42 AM »

ยอดเยี่ยมมากครับพี่เสริฐ พระในฝันของผมทั้งนั้น ดีใจที่ได้เห็นเป็นบุญตา แม้ยังไม่มีวาสนาครอบครอง ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 07:24:03 PM »

ผมดูพระรวมๆราคาตามที่คุณsert16 ออกมาโชว์เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้วบวก ลบ คูณ หาร คิดอย่างไงก็ไม่ถึง 100000 บาทแต่เดี๋ยวนี้ว่ากันเป็นเงิน จำนวนเงินตั้ง 1000000 บาท..พี่ยังไม่เคยเห็นไม่เคยจับเงินจำนวนเท่านี้.. ถ้าผมย้อนกลับไปในอดีตได้นะผม" รวย" เละเลย..เอานะมันคนละยุคกัน.อ้าว.น้องsert16 .ใจอ่อนให้น้องโอ๋หน่อย เขาเสนอ.เราต้องสนองเขานะ ..เดี๋ยวเขาจะว่าเราใจดำนะ..เรื่องเชียร์ให้เขาได้เสียกัน..ผมถนัดมาตั้งแต่หนุ่มแล้วครับ(ไม่ใช่เชียร์ให้เป็นเมียผัวกันนะครับ)เรื่องพระนะครับ..สนุกๆขำๆกันครับ..สวัสดี
อย่าเชียร์มากครับพี่ ผมกลัวจะเชียร์ขึ้นเดี๋ยวจะยุ่งครับ ยิ้มเท่ห์
Sert16
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 07:26:12 PM »

สุดๆๆ ทั้งนั้น อ้าวแล้วสีวลีกางร่ม ไปใหนครับ สงสัยไม่เอาแล้ว ส่งมาได้เลยครับรอคอยมา 15 ปีแล้วครับสำหรับพิมพ์นี้ (แต่อย่าแพงนะครับคนมันเงินน้อย ค่าแรงยังไม่ถึง 15000 )
ยังอยู่ครับ วันนั้นผมไม่ได้แขวน  เอผมว่าพี่พีพีสมหวังกับ 15 ปีที่รอคอยแล้วนี้ครับ ตาวิเศษเห็นนะ ยิ้มเท่ห์
Sert16
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 07:27:32 PM »

ยอดเยี่ยมมากครับพี่เสริฐ พระในฝันของผมทั้งนั้น ดีใจที่ได้เห็นเป็นบุญตา แม้ยังไม่มีวาสนาครอบครอง ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ
ขอบคุณครับพี่ pik หายไปนานเลยนะครับ ว่างๆโทรมาคุยกันบ้างนะครับ ยิ้มเท่ห์
oneone
Newbie

« ตอบ #47 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 06:37:19 PM »

มาเต็ม แต่ล่ะองค์ แนวหน้าล้วนๆ เห็นแล้วปวดตับเลยคร๊าฟ ยินดีด้วยจริงๆ ครับ ยิ้ม

Sert16
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2011, 12:08:14 PM »

มาเต็ม แต่ล่ะองค์ แนวหน้าล้วนๆ เห็นแล้วปวดตับเลยคร๊าฟ ยินดีด้วยจริงๆ ครับ ยิ้ม

ขอบคุณพี่ oneone ที่แวะเข้ามาทักทายครับ ยิ้มเท่ห์
นะโมพุทธายะ
mipesXD
Jr. Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 11:31:17 AM »

ขอบคุณพี่เสริฐที่ใจดีที่มาให้ผมได้มีโอกาสดู โอกาสส่องครับ ตื่นตาตื่นใจมากๆ  ยิ้มกว้างๆ

ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012, 08:01:44 AM »

สุดยอดเลยพี่  มากมายเสียหลือเกินตาร้อนๆๆๆๆๆๆพับๆๆๆๆๆๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #51 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 11:10:14 AM »

มา ณ วันนี้ เพิ่มให้อีกแสนนึงแล้วนะพี่ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
พี่มีวิธีเก็บพระยังไง เพราะทุกวันนี้ พระหลวงพ่อกวยเป็นของมีค่านะครับ

ไม่กี่วันมีรถโดนทุบกระจกที่สุพรรณ เครื่องเสียง ฯลฯ ทุกอย่างอยู่ครบแต่ พระหายไป 1 องค์  (รูปพระเกจิ) แขวนไว้ที่กระจกมองหลัง ทั้งๆ ที่เป็นรูปย้อนยุค ไอ้หัวขโมยคนทุบก็ดูพระไม่เป็นดันนึกว่าทันตัวกะฟลุ๊ก ลองแชร์กันบ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #52 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 12:17:43 PM »

ตอนนี้เจ้าของกระทู้แขวนแบบใหนอยู่อยากชมจังครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 01:13:40 PM »

มา ณ วันนี้ เพิ่มให้อีกแสนนึงแล้วนะพี่ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
พี่มีวิธีเก็บพระยังไง เพราะทุกวันนี้ พระหลวงพ่อกวยเป็นของมีค่านะครับ

ไม่กี่วันมีรถโดนทุบกระจกที่สุพรรณ เครื่องเสียง ฯลฯ ทุกอย่างอยู่ครบแต่ พระหายไป 1 องค์  (รูปพระเกจิ) แขวนไว้ที่กระจกมองหลัง ทั้งๆ ที่เป็นรูปย้อนยุค ไอ้หัวขโมยคนทุบก็ดูพระไม่เป็นดันนึกว่าทันตัวกะฟลุ๊ก ลองแชร์กันบ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมก็จะนำรูปหลังตระกรุด แขวนรถเหมือนกันเลยครับ ไม่เอาขึ้นแล้ว  ร้องไห้ ร้องไห้
Sert16
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 04:41:11 PM »

ขอบคุณพี่เสริฐที่ใจดีที่มาให้ผมได้มีโอกาสดู โอกาสส่องครับ ตื่นตาตื่นใจมากๆ  ยิ้มกว้างๆ
  ยิ้มเท่ห์

สุดยอดเลยพี่  มากมายเสียหลือเกินตาร้อนๆๆๆๆๆๆพับๆๆๆๆๆๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับพี่ตั้ม ยิ้มเท่ห์

จริงหรือเปล่าพี่โอ๋ ห้ามพูดเล่นนะ ยิงฟันยิ้ม

Sert16
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 04:44:04 PM »

ตอนนี้เจ้าของกระทู้แขวนแบบใหนอยู่อยากชมจังครับ ยิ้ม
จัดให้แล้วนะครับพี่ Nuttavude วันนี้แขวนและเหน็บชุดนี้นะครับ (ไม่รวมที่สวมและคาดนะครับ ยิงฟันยิ้ม)

* u1.JPG (136.72 KB, 749x593 - ดู 810 ครั้ง.)
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2012, 05:40:01 PM »

จัดให้แล้วนะครับพี่ Nuttavude วันนี้แขวนและเหน็บชุดนี้นะครับ (ไม่รวมที่สวมและคาดนะครับ ยิงฟันยิ้ม)

อิอิ ช่วงนี้หน้าฝน ไม่แขวนเหรอครับพี่ชาย แบบนี้ต้องแบ่งให้น้องแล้วครับ น้องกลัวฝน  ยิงฟันยิ้ม
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2012, 01:23:07 AM »

เพียบเลยนะครับพี่เสริฐ ยิ้ม เมื่อก่อนผมก้อชอบแขวนเยอะๆแบบนี้..ทั้งพกทั้งเหน็บทั้งคาดจน ผบ.ทบ ผมบ่นทุกวันก้อจริงอย่างที่เขาบ่น โกรธ เลยเปลี่ยนใหม่..มาวันนี้ชุดเดียวพอแล้ว(เอาพกใส่กระเป๋าสะพายแทน สบายใจกันทุกฝ่าย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 11:09:44 AM »

ต้องอย่างนั้นคุณเสริฐ เยอะไว้ก่อน สวยด้วย น่าบูชาทั้งนั้น  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Sert16
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 03:33:24 PM »

อิอิ ช่วงนี้หน้าฝน ไม่แขวนเหรอครับพี่ชาย แบบนี้ต้องแบ่งให้น้องแล้วครับ น้องกลัวฝน  ยิงฟันยิ้ม
ผมก็กลัวฝนเหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

เพียบเลยนะครับพี่เสริฐ ยิ้ม เมื่อก่อนผมก้อชอบแขวนเยอะๆแบบนี้..ทั้งพกทั้งเหน็บทั้งคาดจน ผบ.ทบ ผมบ่นทุกวันก้อจริงอย่างที่เขาบ่น โกรธ เลยเปลี่ยนใหม่..มาวันนี้ชุดเดียวพอแล้ว(เอาพกใส่กระเป๋าสะพายแทน สบายใจกันทุกฝ่าย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
;ขอบคุณครับพี่เอก บูชามาแล้วไม่แขวนเดี๋ยวท่านไม่ให้เพิ่มอีก ดังนั้นต้องแขวนครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

ต้องอย่างนั้นคุณเสริฐ เยอะไว้ก่อน สวยด้วย น่าบูชาทั้งนั้น  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ครับพี่โอ๊ค ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์