ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 01:17:07 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  @@@ ในแต่ละวันพี่ๆแขวนอะไรของหลวงปู่บ้างครับ @@@
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ในแต่ละวันพี่ๆแขวนอะไรของหลวงปู่บ้างครับ @@@  (อ่าน 22412 ครั้ง)
Sert16
Register Member
Hero Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 03:34:06 PM »

วันนี้แขวนชุดนี้ครับ ยิ้ม

Sert16
Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 03:34:37 PM »

ยิ้ม

* Total2.JPG (146.93 KB, 874x594 - ดู 872 ครั้ง.)
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #62 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 06:57:39 PM »

รูป ดิน เหรียญ หล่อ ผงน้ำมัน ผงพุทธคุณ ผงแหวกม่าน ปลัดที่เอว แหวนที่นิ้ว มีดหมอในกระเป๋า ผ้ายันต์เสริมดวง  รูดซิบปาก ยังขาดนามบัตรครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #63 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2012, 10:23:46 AM »

ตอนนี้เจ้าของกระทู้แขวนแบบใหนอยู่อยากชมจังครับ ยิ้ม
จัดให้แล้วนะครับพี่ Nuttavude วันนี้แขวนและเหน็บชุดนี้นะครับ (ไม่รวมที่สวมและคาดนะครับ ยิงฟันยิ้ม)

พี่เสริฐอย่ามัวแต่โชว์ครับ (เห็นคลังหลวงพ่อหมดแล้ว555+) มีประสบการณ์มาเล่าาให้ฟังบ้างน่ะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
Sert16
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 11:46:10 AM »

รูป ดิน เหรียญ หล่อ ผงน้ำมัน ผงพุทธคุณ ผงแหวกม่าน ปลัดที่เอว แหวนที่นิ้ว มีดหมอในกระเป๋า ผ้ายันต์เสริมดวง  รูดซิบปาก ยังขาดนามบัตรครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
  ร้องไห้  อายจัง ร้องไห้ อายจัง

ตอนนี้เจ้าของกระทู้แขวนแบบใหนอยู่อยากชมจังครับ ยิ้ม
จัดให้แล้วนะครับพี่ Nuttavude วันนี้แขวนและเหน็บชุดนี้นะครับ (ไม่รวมที่สวมและคาดนะครับ ยิงฟันยิ้ม)

พี่เสริฐอย่ามัวแต่โชว์ครับ (เห็นคลังหลวงพ่อหมดแล้ว555+) มีประสบการณ์มาเล่าาให้ฟังบ้างน่ะครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
  จุมพิต จุมพิต ขยิบตา ขยิบตา
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #65 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2012, 09:10:18 AM »

ขอบคุณพี่เสริฐที่ใจดีที่มาให้ผมได้มีโอกาสดู โอกาสส่องครับ ตื่นตาตื่นใจมากๆ  ยิ้มกว้างๆ
  ยิ้มเท่ห์

สุดยอดเลยพี่  มากมายเสียหลือเกินตาร้อนๆๆๆๆๆๆพับๆๆๆๆๆๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับพี่ตั้ม ยิ้มเท่ห์

มา ณ วันนี้ เพิ่มให้อีกแสนนึงแล้วนะพี่ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
พี่มีวิธีเก็บพระยังไง เพราะทุกวันนี้ พระหลวงพ่อกวยเป็นของมีค่านะครับ

ไม่กี่วันมีรถโดนทุบกระจกที่สุพรรณ เครื่องเสียง ฯลฯ ทุกอย่างอยู่ครบแต่ พระหายไป 1 องค์  (รูปพระเกจิ) แขวนไว้ที่กระจกมองหลัง ทั้งๆ ที่เป็นรูปย้อนยุค ไอ้หัวขโมยคนทุบก็ดูพระไม่เป็นดันนึกว่าทันตัวกะฟลุ๊ก ลองแชร์กันบ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
จริงหรือเปล่าพี่โอ๋ ห้ามพูดเล่นนะ ยิงฟันยิ้ม

พี่เสริฐตกลงแล้วใช่ไหมครับ ขึ้นปีหล่ะแสนบาทอ่ะ พร้อม 24 ชั่วโมง แหะๆ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #66 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 05:52:55 PM »

ผมชอบหลายองค์เลยนะครับพี่ ฮ่ะฮ่า  ยิงฟันยิ้ม
NUMMONT
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012, 09:04:41 PM »

น่าอิจฉาพี่เสริฐเยี่ยมจริงๆครับ ผมเองคล้องแค่องค์เดียวเพราะมีพระน้อยกว่าเขาครับ ยิ้ม
Sert16
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 10:37:47 AM »

ผมชอบหลายองค์เลยนะครับพี่ ฮ่ะฮ่า  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับพี่โอ๋  ชอบองค์ไหน กระซิบบอกผมบ้างซิครับ จะได้รีบเอาเข้าเซฟ ยิงฟันยิ้ม

น่าอิจฉาพี่เสริฐเยี่ยมจริงๆครับ ผมเองคล้องแค่องค์เดียวเพราะมีพระน้อยกว่าเขาครับ ยิ้ม
พี่นำมนต์ มักน้อยและถ่อมตน หากพี่น้ำมนต์อยากแขวนจริง คงต้องเสริมเหล็กไว้ที่คอ ไม่งั้นรับน้ำหนกพระไม่ไหวแน่นอนครับ ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์