ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 27 เมษายน 2024, 12:27:10 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  เหรียญ รูปหล่อ พระเนื้อโลหะ
| | |-+  !! เหรียญ ๙ พระอาจารย์ พร้อมกล่องเดิม พิธีจตุรพิธพรชัย พร้อมหนังสือ !!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !! เหรียญ ๙ พระอาจารย์ พร้อมกล่องเดิม พิธีจตุรพิธพรชัย พร้อมหนังสือ !!  (อ่าน 29788 ครั้ง)
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 10:58:48 AM »

เยี่ยมครับเสี่ยโอ๋ เหตุการณ์เเบบนี้ ผมเคยเจอครับ

หลายปีก่อน เคยจองพระหลวงพ่อไว้กับเพื่อน เเต่เงินไม่พอ พระองค์นี้ ผมจุดธูปขอหลวงพ่อไว้ เขาตกลงให้ เเต่ไม่รู้จะเเก้ปัญหายังไงเรื่องเงิน

ตอนจะกัลบมาบ้าน เพื่อนฝรั่งเยอรมันไปส่งที่สนามบินเเฟรงค์เฟีร์ท เเกเอาซองขาวใส่ให้ในกระเป๋าเสื้อผม บอกให้ไว้ซื้อขนมกินที่เมืองไทย

ก่อนขึ้นเครื่อง ผมเอาซองขาวมาเเกะดู เป็นเงินยูโร เทียบอัตราเเลกเปลี่ยนเป็นเงินไทย เงินจำนวนนั้น เท่ากับราคาพระที่ผมจะเช่าพอดี เป็นเงินหมื่นกว่าบาท

นึกถึงเหตุการณ์นี้ทีไร ขนลุกทุกครั้ง เเละรู้สึกรักหลวงพ่อกวยมากๆเลยครับ

อย่างที่คุณโอ๋บอกไว้ เหรียญเก่าๆ ผิวเเห้งๆ กะหลั่ยอ่อนบาง ไม่เท่ากัน เป็นธรรมชาติที่ควรพิจารณา เพื่อป้องกันพวกเหรียญเเต่งผิวขาย เเบบเหรียญหลังยันต์ที่มีขายอยู่ทั่วไป เหรียญเขาใหญ่ชุดนี้ สมัยก่อน ช่วงปี ๒๕๓๗ ผมเดินเจอที่ตลาดพระรังสิตอยู่บ่อยๆ ชุดนึง ทั้งกล่อง ไม่เกินพันกว่าบาทครับ ยิ้ม

ลูกศิษย์หลวงพ่อกวยทุกคน ต้องมีอะไรดีดีให้ประหลาดใจเสมอครับพี่ต้อย บางครั้งถ้าบอกอะไรกับหลวงพ่อไว้แล้วยังไม่ทำตามที่พูด หรือลืมก็แล้วแต่ ท่านจะมาตามในฝันเลย ก็เคยเจอครับ ที่สุดแล้ว  ยิ้มเท่ห์

ส่วนเรื่องกระหลั่ยอย่างที่พี่ และผมบอกไว้ธรรมชาติการรมดำเหรียญเป็นพันเหรียญ ต้องมีลักษณะเท่าบ้างไม่เท่ากันบ้าง และความแห้งหม่นของผิวควรมี ไม่จำเป็นต้องดูแต่เหรียญหลวงพ่อกวยเท่านั้น หาเหรียญหลวงพ่อออด หลวงพ่อนอ หลวงพ่อหน่าย ฯลฯ ที่จัดทำครั้งเดียวกันเทียบดูได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 06:17:57 PM »

ยังไม่เคยได้ยกกล่องแบบนี้เลยครับ เห็นแล้วชอบมากๆๆๆ แต่มีข้อสงสัยนิดนึง?ทุกๆกล่องที่ออกจาก
วัดตำแหน่งเหรียญที่วางอยู่ในกล่องแต่ละหลวงพ่อจะเหมือนกันทุกกล่องมั๊ยครับคุณโอ๋ ขอบคุณครับ
และยินดีด้วยนะครับสวยๆทุกองค์เลยครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 01:51:04 AM »

ยังไม่เคยได้ยกกล่องแบบนี้เลยครับ เห็นแล้วชอบมากๆๆๆ แต่มีข้อสงสัยนิดนึง?ทุกๆกล่องที่ออกจาก
วัดตำแหน่งเหรียญที่วางอยู่ในกล่องแต่ละหลวงพ่อจะเหมือนกันทุกกล่องมั๊ยครับคุณโอ๋ ขอบคุณครับ
และยินดีด้วยนะครับสวยๆทุกองค์เลยครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ตามความเข้าใจของผมไม่น่าจะเหมือนกัน หรืออาจจะเหมือนกันในกรณีที่กรรมการซีเรียสเรื่องการจัดวางตำแหน่งของเหรียญ แต่ยังไงซะเมื่อได้มาผมก็จะจัดเรียงเอง ตามรูปที่ถ่ายมานี่หล่ะครับพี่ แหะ ๆ

ขอบคุณมากครับ  ยิงฟันยิ้ม
Sert16
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 01:08:30 PM »

ยินดีด้วยครับพี่โอ๋ เห็นมีตั้งหลายกล่อง รบกวนช่วยมาทำหล่นแถวลาดกระบังซักกล่องซิครับพี่ ยิงฟันยิ้ม
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 03:02:51 PM »

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 04:39:04 PM »

ยินดีด้วยครับพี่โอ๋ เห็นมีตั้งหลายกล่อง รบกวนช่วยมาทำหล่นแถวลาดกระบังซักกล่องซิครับพี่ ยิงฟันยิ้ม

ทำหล่นแถวลาดกระบัง ตอนที่เก็บขึ้นมาถ้าได้โพธิ์เก้าหล่ะท่าจะยุ่งเลยพี่ แหะ ๆ  ยิงฟันยิ้ม
ตั้มชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 เมษายน 2012, 09:07:54 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012, 04:24:41 PM »

หาปุ่มกด Like ไม่เจอครับท่านโอ๋ สวยมากครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012, 04:56:26 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณจารย์ตั้มมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

หาปุ่มกด Like ไม่เจอครับท่านโอ๋ สวยมากครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณมากครับพี่ ไม่ได้คุยกันนานเลยครับ ลงพระหลวงพ่อให้ชมบ้างนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์