ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 03:28:27 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  ขอภาพรูปถ่ายปี๒๑ เเบบเก๊เฉียบๆ เป็นวิทยาทานด้วยครับ !!!!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอภาพรูปถ่ายปี๒๑ เเบบเก๊เฉียบๆ เป็นวิทยาทานด้วยครับ !!!!!!  (อ่าน 11747 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2007, 08:28:07 PM »

ใจเย็นๆครับ เพื่อนๆพี่ ศิษย์หลวงพ่อทั้งนั้น
คุยกันด้วยเหตุผล เเละข้อเท็จจริงเกี่ยวกับเรื่องพระเครื่องของหลวงพ่อดีกว่า
ศิษย์หลวงพ่อยังรอความรู้กันอีกมาก มาเเบ่งปันความรู้กันเถอะครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2007, 01:55:32 AM »

ผมว่าคุยกันดีๆ คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่านะครับ ต้องมีคำอธิบาย ชี้แจง
ไม่ใช่ว่าเข้ามาก็มาสาดใส่กันอย่างนี้ ไม่ดีแน่ๆครับ ผมไม่อยากให้มีการมาทะเลาะกันในนี้ครับ
มันก็เหมือนคุณไปยืนด่ากันที่หน้าโลงหลวงพ่อนั่นแหละครับ คิดดูดีๆนะครับ
การถาม-ตอบควรจะให้เกียรติซึ่งกันและกันนะครับ ใจเขาใจเราครับ
bear17
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2007, 10:52:10 AM »

ขอโทษทุกท่านที่ทำให้เสียความรู้สึก พอดีผมเด็กบ้านนอกคำพูดการอธิบายอาจจะดูไม่เพราะและดูไม่เข้าตาใครบางคน(แต่จริงใจ)แต่ผมก็แค่อธิบายให้คุณZeedเข้าใจก็แค่นั้นครับ  และผมก็ไม่ได้โกรธเขาหรอกนะแต่แค่อยากให้เขาตาแจ้งแค่นั้นเองถ้าอยากศึกษาพระหลวงพ่อจริง หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจ และผมคงไม่เข้ามาตอบหรือแสดงความคิดเห็นอะไรอีกแล้วล่ะครับ ขอบคุณ
DIN_o2
Register Member
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2007, 11:33:49 AM »

ยิงฟันยิ้ม ใจเย็นๆ  ยิงฟันยิ้ม http://www.carabao.net/MusicStation/musicPlay.asp?id=162  ยิ้มกว้างๆ เป้าหมายของเว็บ คือหาข้อยุติในเรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อ และแจ้งข่าวของทางวัด และเป็นที่พึ่งให้กับผู้ศรัทธาหลวงพ่อ ทุกคนมีความสำคัญสำหรับเว็บมาก มีผู้ถามก็ต้องมีผู้ตอบ จริงไหมครับ?? ทุกอย่างต้องควบคู่กันไป เรื่องความแตกแยก เป็นเรื่องธรรมดาของสังคม แต่ก็ไม่ใช่สิ่งที่ดีนัก เมื่อทำความความเข้าใจกันแล้วทุกอย่างก็จะดีขึ้น วันนี้ก็เป็น "วันพระใหญ่" ขอเถอะครับ ใจเย็น...ๆ..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอวาทของสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

" บุญ" ถ้าเจ้าไม่เคยสร้างไว้ ใครที่ไหนเล่าจะมาช่วยได้ ลูกเอ๋ย ก่อนที่เจ้าจะเที่ยวไปอ้อนวอนขอพึ่งบารมีหลวงพ่อองค์ใดองค์หนึ่ง เจ้าจะต้องมีทุน (บุญ) ของตัวเอง เป็นทุนเดิมติดตัวไปบ้างก่อน ต่อเมื่อบารมีของตัวเจ้าเองยังไม่พอ จึงขอร้อง ยืมบารมีของผู้อื่นมาช่วยเหลือ ถ้ามิฉะนั้นแล้วเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะเจ้าจะต้องเป็นหนี้บุญบารมีที่เจ้าร้องขอ หรือยืมคนเขามาจนล้นพ้นตัว ครั้นเวลาใดที่เจ้ามีโอกาสทำบุญทำกุศลบ้าง เรียกว่า พอจะมีบุญบารมีเป็นของตัวเองบ้าง เจ้าก็จะต้องไปผ่อนใช้หนี้ที่เจ้าเคยขอร้องยืมเขามาจนหมดสิ้นแทบไม่เหลือ สำหรับตัวเอง แล้วเจ้าจะมีบุญกุศลใดติดตัวไว้จุนเจือตัวเองในภพหน้าที่ยังจะต้องเวียนว่าย ตายเกิด อันเป็นวัฏฏทุกข์ที่เราพุทธศาสนิกชนทั้งหลายจะต้องรับรู้ รับทราบ ถ้าเรามั่นใจในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฉะนั้น เจ้าจงหมั่นสะสมบุญทั้ง ทาน ศีล ภาวนา ไว้อย่างสม่ำเสมอ เทพยดา ฟ้าดินจะเอ็นดูช่วยเหลือเจ้าเอง
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2007, 12:36:17 PM »

ใจเย็นกันไว้ครับ เป้าหมายคือทางเดียวกัน อาจเดินคนล่ะฝั่ง เท่านั้นเอง  ยิงฟันยิ้ม
ช่วยๆกันวิเคราะห์ และป้องกัน ดีกว่าครับ จะได้ของดีๆไว้ใช้กันทุกคนครับ  ยิงฟันยิ้ม
zeed
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2007, 12:50:22 AM »

ดูแล้วคุณยังเด็กมากๆ ความจริงก็คือความจริงครับ
ถ้าสิ่งที่ผมพูดมันทำให้คุณลำบากใจถือว่าผมผิดเองแล้วกัน

ผมยินดีรับคำชี้แนะครับ
แล้วผมจะติดต่อไปครับ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2007, 07:30:11 PM »

สบายใจหน่อย
คุยกันด้วยเหตุผล ดีมากๆเลยครับ
คุณzeed ถ้ามีเบอร์ติดต่อ กรุณาบอกผมด้วย ส่งไปที่ข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ
ขอบคุณมากๆ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
somchit
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 เมษายน 2008, 04:46:01 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ผมว่าปลอมจริงหรือแท้น่ะ นานาจิตตัง อย่าไปซีเรียสมันเลยครับ ถ้าทุกคนรักหลวงพ่อจริงๆ แม้แต่รูปในหนังสือ ก็แท้ทั้งนั้นครับ ขอให้เป็นรูปของหลวงพ่อ ผมเห็นคล้องของปลอมหลายรายแต่ในใจของเขาเหล่านั้นก็คือแท้ และก็แคล้วคลาดอย่างเหลือเชื่อ ผิดกับคนที่คล้อง หรือมีของจริงอยู่กับตัวแล้ว ยังไม่ค่อยจะนับถือ เจออุบัติเหตุหรือเคราะห์กรรมก็มีถมไป ขอให้เชื่อในหลวงพ่อของเราก็พอแล้วครับ จะได้ไม่ต้องเถียงกันว่า นี่คือเก้ นี่คือแท้ ผมว่ามันอยู่ที่ใจเรามากกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ถิรวุษิ
Register Member
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012, 11:17:27 PM »

ตัวอย่างรูปปี๒๑เก๊ฝีมือ  ที่คุณเด็กวิ่งของส่งมาให้ชมครับ
ต้องขอโทษด้วยครับที่ดึงกระทู้นี้ขึ้นมา ตรงลงภาพนี้แท้หรือปลอม ผมดูไม่ออกจริงๆ
หน้า: 1 [2] พิมพ์