ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 02:48:07 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้อผง
| | |-+  ระลึกถึงหลวงพ่อกวย 12 เมษายน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระลึกถึงหลวงพ่อกวย 12 เมษายน  (อ่าน 3169 ครั้ง)
erawan
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 08 เมษายน 2012, 11:58:15 AM »

วันที่ 12 เมษายน ของทุกปี เป็นวันครบรอบวันมรณะภาพของหลวงพ่อ ปีนี้ในวันที่ 12 เมษายน ผมติดงานไปไม่ได้ แต่ก็ไปกราบล่วงหน้าเมื่อวานนี้( 7 เมษายน )และร่วมทำบุญประจำปีกับทางวัด

และได้ชมพิพิธภัณฑ์ของเก่าของหลวงพ่อซึ่งทางวัดได้จัดไว้ดีมากครับ และได้พบศิญ์รุ่นเก่าคือคุณถวัลย์กับคณะได้เอาตู้เย็น 6-7 ตู้และเครื่องไฟฟ้ามาถวาย เพื่อแจกรางวัลสลากไข่พญานาค และ

กลางคืนมหรสรรพเริ่มมาหลายวันแล้ว เนื่องจากมาแก้บนกันมาก และมีผู้ร่วมออกร้านกันมาก เท่าที่ทราบขนมจีน ร่วม 500 กิโล งานปีนี้คงครึกครื้นครับ  และระลึกถึงหลวงพ่ออยู่เสมอ วัตถุมงคลที่ห้อย

บูชาอยู่ได้ลองอธิฐานก็สำเร็จหลายประการ วัตถุมงคลทุกรุ่นอธิฐานดูซิครับหลวงพ่อท่านเมตตาและช่วยเหลือผู่บูชาเสมอ ทุกปีจึงมีศิษย์เพิ่มขึ้นมาร่วมทำบุญทุกๆปีหน้าใหม่ๆทั้งนั้นครับ จึงเป็นเหตุให้ทาง

รุ่งเรืองและเป็นที่รู้จักกว้างขวางขึ้นทุกปีครับ และวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ผมบูชาอยู่เป็นประจำก็พิมพ์นี้แหละครับถึงไม่ค่อยสวยแต่พุทธคุณคับแก้วครับ และท่านใดบูชาห้อยองค์ใดอยู่ลงมาโชว์กันหน่อย

ครับ

* img096 (Medium).jpg (45.83 KB, 400x600 - ดู 1441 ครั้ง.)

* DSC_0017 (Medium).jpg (40.6 KB, 400x600 - ดู 1396 ครั้ง.)
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2012, 01:01:36 PM »

เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่งครับ ความเมตตาของหลวงปู่ที่มีต่อครอบครัวของผมนั้นมากมายยิ่งนัก
ศิษย์หางแถวอย่างผมที่บูชามีแต่ของย่อยเท่านั้นเองครับ อายจัง
mata
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 01:40:59 PM »

วันนี้ลูกศิษย์ท่านใดเก็บภาพงานที่วัดบ้างช่วยกรุณาโพสต์ให้ชมบ้างนะครับ..ขอบพระคุณมากครับ..
หน้า: [1] พิมพ์