ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 03:44:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  @@ความศรัทธาที่สุดในชีวิตครอบครัวผม@@
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@ความศรัทธาที่สุดในชีวิตครอบครัวผม@@  (อ่าน 18434 ครั้ง)
pra_san(ภะสรร)
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 07:43:40 PM »

ดีใจด้วยนะครับ

ขอให้หายไวๆๆ นะครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 09:25:21 PM »

บารมีหลวงปู่ยิ่งใหญ่เหนือที่จะหาอะไรมาบรรยายได้ครับ ศรัทธาท่านด้วยใจจริง ท่านรู้ ท่านทราบ ท่านช่วย ท่านไม่ทอดทิ้งศิษย์แน่ๆครับ
เหตุการณ์ ประสบการณ์ต่างๆที่อัศจรรย์ พี่ๆหลายท่านในที่นี้ต่างประสพพบเจอมาด้วยตัวเองทั้งนั้น

ยินดี ดีใจ ทุกครั้งที่ได้ทราบว่าอาการของน้องกรดีขึ้นเรื่อยๆจนได้ออกจากโรงพยาบาลครับ
kong99
Newbie

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012, 09:52:45 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมพร้อมทั้งให้กำลังใจครับ วันนี้ผมพาลูกมาตรวจ คุณหมอที่รับเครสได้เข้ามาคุยกับแฟนผมและขออุ้มน้องดูคุณหมอดีใจมากบอกน้องแข็งแรงดีมาก พร้อมทั้งเล่าอาการของเด็ก2คนที่เครสคล้ายๆลูกของผม โดยบอกกับแฟนผมว่าน้องไปแล้วนะ แฟนผมตกใจมากครับ เพราะนอนเตียงข้างๆกันนึกว่าไม่นานก็กลับบ้านได้ พอผมได้ฟังก็ตกใจ สงสารเขามากครับ ใจเขาใจเรา หมอยังพูดทิ้งท้ายเล่นๆว่า หมอเชื่อแล้วเสาร์5แข็งมากแล้วก็ยิ้มๆ แต่ผมมั่นใจว่าหลวงพ่อกวยช่วยลูกผมไว้ ท่านไม่ทอดทิ้งศิษย์ทุกคนครับ
นะโมพุทธายะ
mipesXD
Jr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 10:54:06 PM »

เป็นกำลังใจให้น้องและคุณพ่อ พระของหลวงพ่อมีปาฏิหารมากมายจริงๆครับ ผมเองได้ก็รับประสบการณ์มากมายจริงๆ

visitpol
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 10:30:04 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ หมดทุกข์หมดโศรก บารมีหลวงพ่อคุ้มครองแคล้วคลาดปลอดภัยครับ
kong99
Newbie

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:42:06 PM »

ขออนุญาตแจ้งประสบการณ์เพิ่มเติมครับ
       ลูกผมได้ออกจากโรงพยาบาลเมื่อวันที่ 30/5/55  โดยก่อนกลับบ้าน หมอเวรก็ได้จัดยากลับบ้านตามปกติไม่ได้กำชับว่าให้ดูแลอะไรพิเศษ พร้อมทั้งนัดมาหาหมออีกครั้งในวันที่ 8/6/55  เมื่อถึงวันนัดผมก็ได้พาลูกมาหมอตามปกติโดยวันนั้นนัดหาหมอ 2 คน  คนแรกคืออาจารย์หมอผ่าตัด  อาจารย์หมอตรวจแล้วบอกว่าปกติแล้วนะไม่มีอะไรน่ากังวลแผลสวยอีก 6 เดือนค่อยมาใหม่เสร็จแล้ว   ผมได้พาไปหาหมอเป็นอาจารย์หมอ  ก็ตรวจตามปกติก่อนจะออกไปก็ขอผมดูยาซึ่งแฟนผมเอาติดมาด้วย  ผมให้อาจารย์ดูยาแล้วก็อึ้งไป พร้อมทั้งถามผมว่ากินตามเวลาที่บอกไว้ในนี้หรือป่าว  ใครเป็นคนเขียนเวลา  ผมบอกว่าพยาบาลเป็นคนเขียน  ให้ตามเวลาที่บอกนะครับ อาจารย์หมอก็บอกว่างั้นหมอขอยาขวดนี้ไว้นะ  ผมก็ไม่ได้คิดอะไรพาลูกไป X-ray ต่อ  ยังไม่ทัน X-ray  พยาบาลซึ่งอยู่หน้าห้องอาจารย์แจ้งว่าคุณหมอสั่งแอดมิสนะค่ะ  ยังไงถ้าเสร็จแล้วให้มาติดต่อที่แผนกหัวใจด้วยนะค่ะ  ผมก็เริ่มกังวลว่าเรื่องอะไร ทำไมก่อนหน้านี้อาจารย์ไม่ได้แจ้งผมเลย  พอผมไปหน้าห้องก็พบขวดยาตั้งอยู่ที่โต๊ะรับเอกสารพร้อมทั้งเจอคุณหมอที่รับเครสตั้งแต่ลูกผมผ่าตัดตั้งแต่ครั้งแรก  ผมก็ถามตรงๆไปว่ามีอะไรหรือป่าวครับคุณหมอเรื่องที่จะให้นอน  หมอได้แจ้งว่าอาจารย์กังวลเกี่ยวกับยาที่ให้ไป  โดยคุณหมอแจ้งว่าช่วงที่ลูกผมจะออกจากโรงพยาบาล  หมอได้ลาพักร้อนจึงไม่ได้ตรวจยาให้  ผมได้จดชื่อยาแล้วโทรถามลูกพี่ลูกน้องผมที่เป็นเภสัชกร  น้องผมได้บอกว่าเป็นยาซึ่งทำให้หัวใจเต้นช้าลง  โดยระหว่างผมคุยโทรศัพย์ผมได้ให้แฟนคุยกับคุณหมอไปก่อน  พอผมรู้ว่าเป็นยาอะไรผมก็เลยถามคุณหมอว่า  ทำไมก่อนออกไม่เห็นมีหมอหรือพยาบาลกำชับอะไรเลย  หมอบอกว่ายานี้เด็กๆที่ผ่าตัดกินกันเกือบทุกคน แต่กรณีของลูกผมคือ ปกติยาตัวนี้จะให้ 12 ชม.ต่อครั้ง  แต่หมอที่เป็นหมอเวร(น่าจะเพิ่งจบเพราะยังเด็กมาก)สั่งให้กิน 8 ชม.ครั้ง ซึ่งวันหนึ่งจะกิน 3 ครั้งแทนที่จะ 2 ครั้งต่อวัน ซึ่งถือว่าเกินขนาดสำหรับเด็กเล็ก พอได้คำตอบก็อึ้งครับ  หมอได้แจ้งว่า แต่ลูกคุณไม่มีอาการแทรกซ้อนคือเบื่ออาหารหรืออาเจียน ถือว่าไม่น่ากังวลแต่หมอขอตรวจเลือดเพื่อเช็คปริมาณยาในเลือดก่อนนะ พร้อมทั้งให้นอนโรงพยาบาล วันที่ 3/6/55 อาจารย์หมอได้เข้ามาตรวจพร้อมทั้งแจ้งว่าไม่มีอาการน่าเป็นห่วง ปริมาณยาในเลือดเป็นปกติ  ซึ่งผมได้คุยกับแฟนว่าให้ยาตามที่เขียนข้างขวดไหม  แฟนผมบอกว่าให้ยา สมมุติว่าปกติ7โมงเช้าก็ให้ตามปกติแต่พออีก8ชม. ที่จะให้ครั้งต่อไปบางครั้งก็หลับ บางครั้งก็มีเหตุให้คลาดเคลื่อน  ให้ยาเลยเวลาไป3-4 ชม.เป็นแบบนี้ทุกครั้ง  จนถึงวันที่ไปหาหมอ  ผมจึงคิดว่าไม่น่าจะเป็นเรื่องบังเอิญที่เกิดขึ้นครั้งนี้  เพราะมันตั้ง 8 วัน น่าจะเป็นหลวงพ่อกวยซึ่งได้ดลจิตดลใจให้มีเหตุคลาดเคลื่อนจึงกลายเป็นผลดีกับลูกผม  ซึ่งยาที่ให้เป็นยาอันตรายมาก ให้เกินขนาดเด็กอาจจะตายได้ วันที่8/6/55 ลูกผมได้ออกจากโรงพยาบาล  วันที่ 9/6/55 หมออีกคนนัดตรวจไต หาเสร็จก็เอาแฟ้มไปคืนที่เสมียน ทางเสมียนแจ้งว่าโรงพยาบาลได้ตั้งกรรมการมาสอบหมอที่จ่ายยาครั้งนี้  ก่อนหน้านี้พยาบาลกับพวกหมอภาวนาอย่าให้เด็กเป็นอะไรเพราะว่าจะเดือดร้อนกันหมด  ผมคิดว่าลูกผมไม่เป็นอะไรก็ถือว่าโชคดีมาก  บารมีหลวงพ่อกวยช่วยไว้แท้ๆครับ

* IMG_0175_resize.jpg (138.29 KB, 523x700 - ดู 1040 ครั้ง.)
นะโมพุทธายะ
mipesXD
Jr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 10:43:20 PM »

ยิ่งอ่านยิ่งขนลุก บารมีหลวงพ่อท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ

weerawat26
Jr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 04:47:27 PM »

ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมพร้อมทั้งให้กำลังใจครับ วันนี้ผมพาลูกมาตรวจ คุณหมอที่รับเครสได้เข้ามาคุยกับแฟนผมและขออุ้มน้องดูคุณหมอดีใจมากบอกน้องแข็งแรงดีมาก พร้อมทั้งเล่าอาการของเด็ก2คนที่เครสคล้ายๆลูกของผม โดยบอกกับแฟนผมว่าน้องไปแล้วนะ แฟนผมตกใจมากครับ เพราะนอนเตียงข้างๆกันนึกว่าไม่นานก็กลับบ้านได้ พอผมได้ฟังก็ตกใจ สงสารเขามากครับ ใจเขาใจเรา หมอยังพูดทิ้งท้ายเล่นๆว่า หมอเชื่อแล้วเสาร์5แข็งมากแล้วก็ยิ้มๆ แต่ผมมั่นใจว่าหลวงพ่อกวยช่วยลูกผมไว้ ท่านไม่ทอดทิ้งศิษย์ทุกคนครับ

ยินดีด้วยนะครับ รู้สึกได้ถึงความรักที่ยิ่งใหญ่ พ่อ-แม่-ลูก-รวมทั้งหลวงพ่อของเราด้วย
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 04:55:24 PM »

เข้ามากราบหลวงปู่กวยด้วยความเคารพยิ่งครับ เห็นศิษย์รุ่นเล็กสุดแล้วดีใจแทนคุณพ่อคุณแม่ด้วยใจจริงครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 10:02:21 PM »

ไม่มีความคลางแคลงใจใดๆทั้งสิ้น ผมเชื่อครับพี่ก้อง หลวงปู่ท่านช่วยจริงๆ ท่านไม่ทิ้งเราแน่ๆ มีแต่เรานั่นแหละที่จะรักจะศรัทธาท่านจริงแค่ไหน ศรัทธาจริง ปาฏิหารย์มีแน่ๆครับ
jacky
Hero Member

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรม

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 02:11:46 PM »

ดีใจด้วยจริงๆครับ กราบแทบเท้าหลวงปู่ด้วยครับ ท่านเมตตาไม่มีประมาณ ขอให้เขาโตมาเป็นคนดีของสังคม สมกับเป็นลูกหลวงพ่อนะครับ
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 06:09:58 PM »

ลูกหลานหลวงพ่อต้องไม่เป็นอะไรครับ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
payoong
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 10:18:40 PM »

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองให้น้องหายจากโรคภัยทั้งปวงด้วยเทอด ยิ้ม
kong99
Newbie

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 07:54:30 AM »

ขอขอบคุณพี่payoong , พี่โก้ จีนสาตร์, พี่jacky , พี่Sert16 ,พี่ถิรวุษิ , พี่ นะโมพุทธายะ , พี่visitpol ที่เข้ามาเยี่ยมชมพร้อมทั้งเป็นกำลังใจให้  ตอนนี้น้องอาการทุกอย่างเหมือนเด็กปกติเลยครับ
oneone
Newbie

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 10:03:23 PM »

หลวงพ่อกวยไม่ทอดทิ้งลูกหลานที่เคารพท่านบูชาท่านอยู่แล้วครับ จงมั่นใจได้อย่างเต็มที่ หลวงพ่อจะเป็นที่พึ่งพา และกำลังใจที่ดีที่สุดในยามที่เราเดือดร้อน ทุกใจในปัญหาต่างๆ และเหตุการณ์นั้นปัญหานั้นจะผ่านไปด้วยดีครับ  เชื่อเถอะครับว่าหลวงพ่อจะไม่ทอดทิ้งลูกศิษย์ของท่านแน่นอนครับ

สุดท้ายขอให้น้องหายจากโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ เร็วๆ สุขภาพแข็งแรง โตไวๆ และได้บวชทดแทนพระคุณ หลวงพ่อกวย คุณพ่อ กับคุณแม่ด้วยครับ

CHALOTHON
Hero Member

ยินดีให้คำปรึกษาโทร ...."0955149356

« ตอบ #35 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 10:13:04 PM »

ยิงฟันยิ้ม ;Dดีใจด้วยจริงๆๆครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ติดต่อและปรึกษา  0955149356ทุกวัน
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=7285
berm
Full Member

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 08:58:59 PM »

สุดยอดครับ ปาฏิหาริย์ มีจริง ศรัทธาอยุ่เหนือหัวครับ

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
ชั่วไม่ชั่ว เลวไม่เลว โจรไม่โจร
ยังตัดสินกันไม่ได้อีกหรือ พี่น้องคนไทย
หน้า: 1 [2] พิมพ์