ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 09:17:05 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  อานุภาพแห่งจิตและแรงครู
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อานุภาพแห่งจิตและแรงครู  (อ่าน 13553 ครั้ง)
aodbu
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 03:27:32 PM »

สวัสดีครับศิษย์พี่ศิษย์น้อง ทุกท่าน
ผมไม่ได้เข้าเวปนี้มานานมากเป็นปีเลย แต่ก่อนต้องเข้าทุกเช้า มาคุยก่อนไปทำงาน
ยังกะเป็นสภากาแฟ คิดถึงบรรยากาศแต่ก่อน  สมาชิกไม่เยอะเท่านี้   
ช่วงที่หายไปก็ทำงานเดินสายไปกราบไหว้พระ ได้รู้เห็นสิ่งมหัศจรรย์เยอะมากครับ

วันนี้ขอเล่าเรื่องความขลังของศิษย์หลวงพ่อกวยให้ทุกท่านฟัง
เรื่องนี้เกี่ยวข้องกับวิชาในสายหลวงพ่อกวยที่ผมโชคดีได้รับการครอบครู
จากฆราวาส ท่านนึง ที่เป็นศิษย์ที่หลวงพ่อกวยท่านรัก
อยากจะเล่าให้ละเีอียดแต่ความจำไม่ค่อยดีจะเล่าเท่าที่จำได้นะครับ

ผมรู้จักอาจารย์ท่านนี้มานานแล้ว แต่ไม่เคยพบท่าน
จนกระทั่่งวันนึงพระอาจารย์ปัญญา พระสงฆ์ ที่ผมรับใช้
ท่านไปหาอาจารย์ท่านนี้ เพื่อไปบูชาวัตถุมงคลโดยผ่านการแนะนำจากผมว่า
หลวงพ่อกวยท่านเก่ง

พระอาจารย์ปัญญา ท่านไปบ่อย ไปพบปะพูดคุย นำพระไปให้ดูบ้าง
แวะไปเยียมบ้าง
จนกระทั่งสุดท้ายก็ได้วิชา มาหลายวิชา  เหตุเกิดเพราะความที่เป็นพระปฏิบัติ
และรักที่จะเรียนวิชา

พูดถึงพระอาจารย์ปัญญา ขอเกริ่นถึงท่านนิดนึงครับ
ก่อนหลวงพ่อจักร สิ้น หลวงพ่อจักร ท่านว่า
มีพระ 2 รูปที่ท่านยอมรับว่าได้วิชาจากท่าน สร้างของได้ขลัง

องค์แรกผมจำชื่อท่านไม่ได้ ครั้งสุดท้ายทราบว่า ท่านธุดงค์ไปเรื่อยๆ
อีกองค์ก็คือ พระอาจารย์ปัญญา แห่งเกาะโสมพันปี แก่งกระจานครับ

เรื่องนี้ใครสงสัย ไปสอบถามแม่ชี ที่รับใช้หลวงพ่อจักรดูนะครับ แม่ชีท่านนี้ก็เก่งครับ

มาพูดถึงวิชาหลวงพ่อกวยครับ ท้าวความซะยาวเลย

"วิชาเสกขมิ้นอ้อย ซึ่งเป็นวิชาแต่งทัพชั้นสูง"

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
aodbu
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 03:37:26 PM »

วิชาขมิ้นอ้อย
ใช้ พระคาถาพระเจ้า 5 พระองค์
เขียนไปที่ขมิ้นอ้อย 
ลักษณะยันต์ก็เหมือนกับยันต์ พระเจ้าอมโลก ของหลวงพ่อเดิมครับ
ตอนเขียนยันต์ อาจารย์ก็เขียนไปคุยไป

พอเขียนเสร็จ ก็เข้าสมาธิ ระลึกถึงหลวงพ่อกวย ท่องพระคาถา 3 -7จบ
เป่าพรวด   

แล้วก็ให้ผม กับพระอาจารย์ปัญญา และพระสงฆ์อีก 1 รูปที่ผมขับรถให้เคี้ยวแล้วก็กลืน
ระหว่างที่กลืน มันแข็งเหนียว ต้องใช้เวลาซักนิด
ช่วงนั้นผมรู้สึกแปลกๆ คือรู้สึก เห่อๆ ตามแขนตามหน้า มันวูบๆๆ พูดไม่ถูก
อาการแบบนี้มั๊งที่คนรุ่นก่อนบอกว่า กินว่านแล้วพอหนังตึงๆ ฟันเลยไม่เข้า

ผ่านไป ประมาณ ไม่เิกิน 2 นาทีผมก็กลืนผม

แล้วอาจารย์ ก็บอกว่า เ้อ้า ขอแขนหน่อย มาลองดู

ท่านแรกที่เอาแขนให้อาจารย์คือพระครับ !
ตรงโต๊ะ นั่งเล่นหน้าทีวี ที่เมื่อสักครู่ที่อาจารย์เสกขมิ้น

ตอนนี้กำลังจะกลายเป็นที่ลองวิชา
อาจารย์บอกว่า วิชานี้ เมื่อครอบครูแล้ว ต้องลอง ไม่ลองไม่ได้

สภาพโต๊ะ ก็มีดอกไม้ธูปเทียน รูปหลวงพ่อกวย
 ข้างๆมีเขียง และมีด ประมาณ 4 เล่ม
ซึ่งไปเอามาจากในครัว 

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
aodbu
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 03:48:44 PM »

อาจารย์ท่านก็หยิบมีด หั่น แตงกวา ฟักทองให้ดูว่าคมนะ
แล้วก็นำแขนของผมและผู้ที่รับถวายขันธ์ เรียนวิชา วางบนเขียง แล้วก็หั่น เฉียน
หั่นนานครับไม่เข้าเลย 
ช่วงที่โดนหั่นผมก็เสียวๆ ท่องพระคาถาตลอด
คาถาก็ พระเจ้า 5 พระองค์

พอเห็นหั่นไม่เข้าอาจารย์วางมีดลง
ผมก็หยิบมีดหั่นเองเลยครับ หั่นแรงมากแต่ไม่ได้สับกลัวเจ็บ
เปลียนมีดไป 3 เล่มก็ไม่เข้า มันลื่นๆบอกไม่ถูกครับ มีดคมนะ เฉียนแตงกวา ฟักทอง เบาๆก็ขาดครึ่ง
ผมหั่นไปคุยไปว่าแปลกดี เพลินดี  555

จนอาจารย์บอกว่าพอได้แล้ว 

ท้ายที่สุดอาจารย์ก็บอกว่าวิชานี้
จะมีอานุภาพ 1 คืน 1 วัน
ซึ่งดีกว่าว่านทั่วไปที่ จะมีอานุภาพแค่ 1 ชั่วเบา
และถ้าจะสอนใคร ครอบครูให้ใครต่อ ต้องปฏิบัติต่อเนื่อง 3 ปีจนวิชาแน่น 

ก่อนกลับก็กราบลาอาจารย์ท่าน พร้อมกันนั้นอาจารย์ท่านก็เมตตาให้เกศาและจีวรเสกของหลวงพ่อมาด้วย

ก่อนหน้าที่ผมจะมาครอบครูขอเรียนวิชา ก็มีฆราวาสศิษย์รุ่นพี่ 2 คน ที่มาครอบครูเรียนวิชานี้
โดนเฉียนแบบผม พอออกจากสุพรรณ ก็ไปวัดที่เชียงราย
พอนอนพักหายเหนื่อยตื่นตอนเช้า ก็เข้าครัวไปหามีดมาหั่น กันทั้ง 2 คน
แปลกดีไม่เข้าทั้งคู่ 

aodbu
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 03:59:37 PM »

ผมเอง ผ่านไป 2 อาิทิตย์ก็ท่องบ้างไม่ท่้องบ้างพราะ ขมิ้นอ้อย หาซื้อยากครับ
แต่มีวิชานึงที่ผมปฏิบัิติ อย่างต่อเนื่อง คือวิชาเสกพลู
แต่วิชาเสกพลู จะมีอานุภาพไม่นานเท่า ขมิ้นอ้อย

ก็ลองเลยครับมีดในครัว หั่นอยู่นานไม่เข้าจริงๆ แต่มีรอยแมวข่วนนิดๆ

ที่เล่ามาทั้งหมด เพื่อบอกกล่าวให้รู้ถึงคุณวิเศษของครูบาอาจารย์ หลวงพ่อกวยที่ผมเคารพรัก
ซึ่งผมจะสวดมนต์ถวายท่านประจำ  และทำให้นึกถึง ตำราพิชัียสงคราม วิชาแต่งทัพทั้งหลายว่ามีอยู่จริง
แต่หาคนเอาจริงไม่ได้

ส่วนอาจารย์ฆราวาสท่านนี้ ท่านไม่ประสงค์ให้บอกกล่าวว่าท่านมีนามว่าอะไร
ถ้าผมได้พบท่านอีก จะลองเกริ่นท่านดูครับว่าถ้ามีคนสนใจศรัทธาท่านจะสอนมั๊ย

ลืมไปค่าครูที่ผมเรียน 10 บาทมั๊งครับ  ท่านว่าค่าครูนี้จริงๆไม่ต้อง แต่ครูบาอาจารย์สมัยก่อนท่านอยากให้ศิษย์มีเงินทองไว้ทำบุญและใช้ในการครองชีพ เพียงเท่านี้ ตัวอาจารย์ไม่ต้องการอะไรจากศิษย์เลย

พูดแล้วนึกถึง ตอนที่หลวงพ่อโตมาเทศน์ที่สำนักปู่สวรรค์ ว่า
ลองสังเกตุดู ตอนที่ท่านมาประทับทรงร่างที่นี่ ผ่านไปตั้งแต่พระอาทิตย์กลางหัวยันมืด น้ำสักแก้วท่านก็ไม่ดื่ม เทพพรหมท่านไม่ต้องการอะไรจากมนุษย์ แม้แต่น้ำสักหยดเดียว

ขอกราบนมัสการพระรัตนตรัย ท่านบรมครูสำนักปู่สวรรค์ หลวงพ่อกวย และครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์

โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012, 01:22:51 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ สุดยอดครับพี่

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
aodbu
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012, 03:24:54 PM »

ขอบคุณครับพี่โก้ ที่เข้ามาอ่าน
 เรื่องสักยันต์ ฝังเข็ม ฝังตระกรุด ลองวิชา
ผมก็เดินสายไปมาเที่ยว
ช่วงที่อยู่บนสำนัก หรือบนวัด
ลองมันไม่เข้าจริงๆ
แต่พอกลับมาบ้าน ผมลองมันเข้าตลอด 55

แต่ถ้าถึงคราวหนักๆ มันก็ไม่เข้า นะครับ เหมือนกับว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านไม่ให้ลอง
แต่จะแสดงอานุภาพเมื่อถึงคราจำเป็น

ตัวอาจารย์ท่านนี้ ก็มีประสบการณ์เหมือนผมคือ ไปมาทุกที่ เหนียวจริง
แต่พอออกจากสำนักกลับบ้าน ทำไมเข้า ลังเล

จนท่านได้วิชาหลวงพ่อกวย ลองแล้่วว่าขลังจริง
ผมเองก็ลองจนมั่นใจครับ

อาจารย์ฆราวาสท่านนี้ เอ่ยชื่อมาทุกท่านน่ารู้จัก แต่ท่านไม่ชอบแสดงตัวว่ามีวิชาครับ

บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 07:19:31 PM »

เยี่ยมจริงๆ ยิ้มเท่ห์
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 05:37:47 PM »

ขอบคุณครับพี่โก้ ที่เข้ามาอ่าน
 เรื่องสักยันต์ ฝังเข็ม ฝังตระกรุด ลองวิชา
ผมก็เดินสายไปมาเที่ยว
ช่วงที่อยู่บนสำนัก หรือบนวัด
ลองมันไม่เข้าจริงๆ
แต่พอกลับมาบ้าน ผมลองมันเข้าตลอด 55

แต่ถ้าถึงคราวหนักๆ มันก็ไม่เข้า นะครับ เหมือนกับว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านไม่ให้ลอง
แต่จะแสดงอานุภาพเมื่อถึงคราจำเป็น

ตัวอาจารย์ท่านนี้ ก็มีประสบการณ์เหมือนผมคือ ไปมาทุกที่ เหนียวจริง
แต่พอออกจากสำนักกลับบ้าน ทำไมเข้า ลังเล

จนท่านได้วิชาหลวงพ่อกวย ลองแล้่วว่าขลังจริง
ผมเองก็ลองจนมั่นใจครับ

อาจารย์ฆราวาสท่านนี้ เอ่ยชื่อมาทุกท่านน่ารู้จัก แต่ท่านไม่ชอบแสดงตัวว่ามีวิชาครับ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ผมก็ชอบน่ะพี่พวกวิชา อาคม ปกติก็เคยลองแต่ไม่เคยลองหลวงพ่อกวย
เคยลองครั้งนี้เชื่อเลย ตอนนี้ผมแขวนพระท่าน ใช้วิชาท่าน ถึงไม่เคยครอบครูแต่มั่นใจในแรงครู มั่นใจในหลวงพ่อครับ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
หน้า: [1] พิมพ์