ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 27 เมษายน 2024, 01:27:02 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  ประสบการณ์อภิหารของหลวงพ่อที่ได้เจอกับตัวเอง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์อภิหารของหลวงพ่อที่ได้เจอกับตัวเอง  (อ่าน 7427 ครั้ง)
นะโมพุทธายะ
mipesXD
Register Member
Jr. Member

« เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 11:25:52 PM »

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมเอง ซึ่งคนอื่นอาจจะมองเป็นเรื่องปกติ แต่ไม่เจอกับตัวไม่รู้จริงๆ ไม่รู้เป็นอะไรครับอยากแชร์เรื่องนี้จริงๆ ผมเองผมก็เปิดร้านพระออนไลน์ มีวันหนึ่งน้องคนสนิทก็ฝากพระหลวงพ่อกวยมาลงที่ร้าน เป็นเหรียญเดิมบางเลี่ยมพลาสติก โดยก็นัดผมไปรับพระเพื่อไปถ่ายรูปลงร้านตามปกติ ผ่านไป 2-3 วันปรากฎว่าผมหาเหรียญนี้ไม่เจอ หาทุกที่แล้วก็หาไม่เจอ เลยโทรไปถามน้องคนสนิทให้ช่วยหาแถวๆบ้านที่เจอกัน เผื่อทำหล่นข้างทาง แต่ก็ไม่พบ ก็ทำใจ ก็คิดว่าจะใช้เงินน้องเขาไปที่ทำพระเขาหาย พอดีต่อมาไม่นาน น้องคนสนิทนี้ก็ชวนมากราบหลวงพ่อกวยที่วัด พอดีวันนั้นน้องขอเข้าไปกราบสรีระท่านในห้องที่ตั้งโลงแก้ว ก็ชวนผมเข้าไปกราบ ผมก็เข้าไปกราบที่ปลายโลงตรงส่วนปลายเท้าของท่าน หลังจากที่กราบเสร็จเท่านั้นเอง อยู่ๆไม่รู้มีอะไรดลใจให้เปิดกระเป๋าที่เหน็บเอวตัวเอง แล้วก็เจอพระเดิมบางนี้อยู่ในมุมของกระเป๋าทั้งๆที่ผมยังคุกเข่าต่อสรีระท่าน ผมแปลกใจมากที่ก่อนหน้านี้ผมก็ว่าผมก็เคยเปิดกระเป๋าเหน็บเอวนี้แล้ว แต่ไม่แน่ใจว่ามีอะไรบังตาไม่ให้เห็นหรือเปล่า แต่ที่แปลกยิ่งกว่าคือทำไม ณ ตอนที่กราบหลวงพ่อเสร็จ ปกติเราก็จะลุกเดินออกไปไม่มีอะไร แต่นี่มือผมอยู่ๆก็ไปเปิดกระเป๋าดูเองเหมือนกึ่งๆเราไม่ได้ตั้งใจและยังไม่เข้าใจว่าทำไมต้องมาเปิดกระเป๋าตอนนั้น และทั้งๆที่ตอนนั้นเรื่องพระที่หายไม่ได้อยู่ในความคิด ณ ตอนนั้นซะด้วยซ้ำ หลวงพ่อท่านคงทราบถึงความเดือดร้อนหรือความกังวลใจลึกๆของผม จึงดลบันดาลหรือเบิกตาให้เห็นเป็นแน่
เป็นสิ่งที่ดูแล้วเหมือนว่าปกติ เกิดขึ้นได้ แต่ถ้าเจอกับตัวเองจะยิ่งศรัทธาในเมตตาหลวงพ่อมากๆเลยครับ

บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 10:53:16 PM »

ใครไม่เจอเองกับตัวไม่รู้หรอกครับ หลวงพ่อกวยท่าน ช่วยให้ได้ตามปรารถนาหลายอย่าง เหมือนกันครับ ผมรักและศรัธา ท่านมากครับ สุดยอด มากๆ ยิ้มเท่ห์
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 08:26:27 AM »

นี่แหละครับ หลวงพ่อของพวกเรา รักท่านที่สุดครับ

บางเรื่องมันพูดยากนะครับ มันอธบายลำบาก แต่ก็เป็นจริงแบบนี้ประจำครับ  ยิงฟันยิ้ม
paul tang
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 08:52:58 AM »

ขอโทษนะครับ ถ้าเป็นรูปคุณพระแล้วไม่ควรบูชาต่ำกว่าสะดือ ท่านอาจบังตาไว้เมื่อคุณมากราบท่านด้วยจิตศรัทธาท่านจึงให้คุณพบเหรียญนี้
ต้องขอโทษอีกครั้งหากคำพูดใดเป็นการล่วงเกินนะครับ
kong99
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 09:54:15 PM »

ลูกศิษย์ส่วนใหญ่ของหลวงพ่อจะเจอประสพการณ์ต่างๆมากมาย  ส่วนของผมเจอกับลูกชาย ใครไม่เจอกับตัวเองอาจจะไม่เชื่อครับ ผมและครอบครัวทั้งรักและศรัทธาหลวงพ่อ  หลวงพ่อกวยท่านช่วยลูกศิษย์ทุกคนครับ
นะโมพุทธายะ
mipesXD
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 10:48:59 PM »

ลืมบอกเพิ่มเติมครับ ปัจจุบันเหรียญเดิมบางเหรียญนั้น ไม่ได้ถูกขายไป น้องที่ฝาก ขอกลับไปให้ลูกห้อยคอไว้เป็นศิริมงคลครับ

โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 05:35:51 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ พระหลวงพ่อมีเจ้าของแล้วทุกองค์

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
หน้า: [1] พิมพ์