ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 08:00:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ประกาศ และแนะนำ
| |-+  แจ้งปัญหา แนะนำ ติชม
| | |-+  รักนะถึงต้องมาบอกตรงนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รักนะถึงต้องมาบอกตรงนี้  (อ่าน 3211 ครั้ง)
คางเครา
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2012, 06:27:48 PM »

ฝากถึงคุณณรงค์ศักดิ์ พี่พงษ์เวศม์ และทีมงาน
ผมได้รับคำบอกเล่าจากพี่น้องศิษย์หลวงพ่อในและนอกเวป
อยากให้ทีมงานแก้ไข

1.เมื่อเปิดเข้าเวป จะพบคำเตือนเรื่องมีไวรัสในเวปนี้ทุกครั้ง ผมก็พบเช่นกัน แต่ทุกครั้งที่เข้าก่อนปิดเครื่องก็จะscanออกไป
แต่หลายคนไม่กล้าเข้าเวปต้องถอยออกไป
2.ผู้ที่สมัครไว้ แล้วยังไม่สามารถเข้าเปิดเวปได้
3.คำถามที่ถามไว้ในกระดานพูดคุยแจ้งปัญหาไม่อัพเดท มานานตั้งแต่2010 เลยต้องมาฝากบอกไว้หน้านี้ครับ

ด้วยรักครับ ผมรับฝากมาก็ฝากต่อไว้ครับ

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 12:03:35 AM »

น่าจะตรวจจับเจอ Spyware ที่ใช้จำยูสเซอร์เนม โดยน่าจะเป็นเฉพาะเครื่องที่ใช้ Antivirus ของ avast! เท่านั้น นะครับพี่เอส ไม่ใช่ตัวไวรัสร้ายแรง ซึ่งไอ้ Program antivirus (avast!) ก็ร้องซะน่ากลัวเสียด้วยอย่างกับเอเลี่ยนบุก !!  ยิ้มเท่ห์
อริยเวทย์
เสาะหา..เพราะศรัทธา....และสะสม
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 09:35:16 AM »

น่าจะเป็นอย่างที่พี่โอ๋ว่าครับ....ใช้ NOD 32 ก็ขึ้นโชว์ให้ตกใจเล่นเหมือนกันครับ.....แต่ไม่มีอะไร http://www.watkositaram.com/forum/Smileys/default/grin.gif

ยิ่งให้....ยิ่งได้
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 09:25:10 PM »

....เรียนคุณคางเครา

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากครับที่กรุณาเป็นหูเป็นตาให้ครับและขอขอบคุณคุณโอ๋และคุณอริยเวทย์ด้วยครับ  ผมได้ตรวจสอบWEB แล้วไม่มีอะไรผิดปกติครับ  น่าจะเป็นที่เครื่องของท่านสมาชิกเองครับ
            ส่วนผู้ที่สมัครได้ทำตามกติกาหรือเปล่าครับ  ผมได้ตรวจกัคุณณรงค์ศักดิ์แล้วครับพบว่าไม่มีใบสมัครตกค้างครับ  หรือถ้าท่านใดส่งเอกสารมาแล้วและยังไม่สามารถเข้าใช้WEB ได้ กรุณาส่งอีกครั้งนะครับที่ SINGHAKHAKHA@hotmail.com  จะได้รีบดำเนินการให้ครับและต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับถ้าตกหล่นไป
           ส่วนกระดานพูดคุยแจ้งปัญหาจริง ๆ แล้วปัญหาเหล่านั้นเราได้ดำเนินการแก้ไขทันทีและเรียบร้อยไปนานแล้วครับ  เพียงแต่เราไม่ได้เข้าไปแจ้งข่าวว่าได้ทำการแก้ไขแล้วเท่านั้นเเองครับ
           เราดูอยู่ครับไม่ต้องห่วง  เมื่อได้ชี้แจ้งให้ทุกท่านได้ทราบแล้วผมก็จะขออนุญาตย้ายกระทู้นี้ไปอยู่ในหัวข้อที่ถูกต้องด้วยนะครับ

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2012, 02:19:20 PM »

ขอบคุณครับพี่พงษ์เวสม์ คุณณรงค์ศักดิ์ ขอบคุณเสี่ยโอ๋ ขอบคุณคุณอริยเวทย
ขอบคุณที่อธิบายชี้แจงให้เข้าใจ และพี่น้องผองเพื่อนหลายท่านที่มาอ่านจะได้บอกต่อกันไปครับ
รักเวปนี้จริงๆ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
หน้า: [1] พิมพ์