ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 05:16:26 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  พระเครื่องไม่ทัน หรือสร้างยุคหลัง และพระผิดวัด
| | |-+  ล็อกเก็ตรูปอมตะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อกเก็ตรูปอมตะ  (อ่าน 7673 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 05:07:34 AM »

สืบเนื่องจากที่สมาชิกเวปบางท่านได้เมล์มาถามข้อมูลล็อกเก็ตหลวงพ่อกวยอยู่รุ่นนึง พอดีผมมีมูลอยู่จึงขอลงข้อมูลการสร้างให้ทุกท่านได้ทราบกัน

ผู้สร้าง คือศิษย์หลวงพ่อรุ่นเก่า และศิษย์บางท่านที่ผมรู้จัก คือคุณมาโนช สมจิตต์ และพี่อำนาจ เมืองสรรค์
ปีที่สร้าง พ.ศ.๒๕๓๙

จำนวนการสร้าง ประมาณ ๒๐๐ อัน

เจตนาการสร้าง เพื่อถวายวัดทั้งหมด

มวลสาร ผงเก่าของเก่าของหลวงพ่อกวยทั้งหมด บรรจุด้านหลังล็อกเก็ต และมีแผ่นโค้ตเงินตอกตัวอุ ติดที่ด้านหลังทุกองค์
ผ่านการปลุกเสกจาก หลวงปู่นะ วัดหนองบัว หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้

ถือเป็นล็อกเก็ตรุ่นแรกๆ ที่เอารูปปี๒๑ มาทำเป็นล็อกเก็ตลงสี รูปรุ่นนี้ เป็นรูปอมตะของหลวงพ่อกวยที่มีประสบการณ์สูง ขนาดรูปโปสการ์ดปี๒๑ที่นำไปถ่ายเอกสารยังมีประสบการณ์ เช่นคนถูกผีเข้า หมอผียังไล่ไม่ไป เห็นคนที่พกรูปถ่ายเอกสาร ยังกลัวและเอารูปหลวงพ่อไล่ผีออกได้

ถือเป็นล็อกเก็ตที่สร้างน้อยและบรรจุมวลสารเก่าของหลวงพ่อกวยล้วนๆ ยุคก่อนนั้น ของเก่า มวลสารเก่าๆของหลวงพ่อ ที่วัดยังมีเหลือเยอะ ล็อกเก็ตรุ่นนี้ดีมากๆและหายาก เจอที่ไหนเก็บไว้บูชาได้เลยครับ

* das-bild21-3.jpg (127.72 KB, 600x815 - ดู 4472 ครั้ง.)

* das-bild21-4.jpg (144.05 KB, 600x807 - ดู 4256 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
ถิรวุษิ
Register Member
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2012, 07:38:21 AM »

สวยงามมากๆครับ ส่วนตัวอยากให้ที่วัดออกล็อกเก็ตรุ่นนั้นอีกครับ ยังไม่ได้บูชาเลยเสียดายมากๆ
NUMMONT
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2012, 09:23:49 AM »

:)ออกแบบได้สวยพุทธคุณสูงจริงๆครับ ยิ้ม
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2012, 08:41:27 PM »

ผมอยากได้มากๆๆครับ สวยมากครับ ถ้าใครอยากแบ่ง ก็ยินดีนะครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2012, 09:56:07 PM »

ศิษย์รุ่นเก่าๆสร้างไว้..มีผงเก่าหลวงพ่อเยอะด้วย อยากได้จัง ยังไม่มีเลยครัับ ยิ้ม

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
paul tang
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 12:58:50 PM »

เคยเจอในบางเวปครับ ไม่กล้าจับไว้ยังนึกว่าของปลอมเลยครับ
JOKER
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 09:20:16 AM »

สวยครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะถามพี่หนานเขาดูว่า ฟิลม์ต้นฉบับยังอยู่หรือปล่าวครับ
หน้า: [1] พิมพ์