ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 04:01:49 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  ขอเตือนอีกสักครั้ง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเตือนอีกสักครั้ง  (อ่าน 5845 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 10:38:57 PM »

สมัยก่อนผมจำได้ว่า เคยเขียนกระทู้เเนะนำศิษย์หลวงพ่อเรื่องพระสมเด็จหลังรูปพิมพ์เล็ก เเละพระสมเด็จหลังรูปพิมพ์ใหญ่

เเนะนำให้ศิษย์หลวงพ่อเช่าบูชาพระสมเด็จหลังรูปพิมพ์ใหญ่เก็บไว้ เพราะอนาคต ราคาจะเเพงขึ้นมาก เนื่องจากพระสมเด็จหลังรูปพิมพ์เล็ก ราคาๆไปไกลมาก เเละทุกวันนี้ก็กลายเป็นพระในตำนานไปเเ้ล้ว คือ พระไม่มีให้เห็นในสนามเเละไม่มีการเปลี่ยนมือให้ได้ยินมานาน หลังรูปพิมพ์เล็กราคาหลักเเสน ในขณะที่หลังรูปพิมพ์ใหญ่ ราคาหมื่นต้นๆ ทิ้งระยะห่างมากเกินไป เมื่อไม่มีของ หลังรูปพิมพ์ใหญ่ก็ต้องเป็นตัวเเทน เเละต้องขยับราคาไปตามลำดับ

ทุกวันนี้ ก็เป็นจริง พระสมเด็จหลังรูปพิมพ์ใหญ่ ราคาก็หลักหมื่นกลางๆขึ้นไปตามสภาพเเละความสวย เเละพระก็นานๆจะหลุดมาในสนามสักครั้ง เรียกว่า เป็นการเปลี่ยนเเปลงตามความจริงของสถานการณ์ที่สมควรจะเป็น

วันนี้ก็ขอเเนะนำทุกท่านในทำนองคล้ายๆกัน

ปัจจุบัน ราคาของรูปหล่อรุ่นเเรกของหลวงพ่อก็ทะลุหลักเเสนไปเเล้ว ทั้งที่ราคารูปหล่อรุ่นสองยังไม่เกินสองหมื่น หมื่นกว่าๆยังพอหาเช่าได้ ทั้งๆที่รูปหล่อรุ่นเเรก สมัยหลวงพ่อเเจก บางคนไม่ชอบ บางคนติว่าไม่เหมือนท่าน บางคนหลวงพ่อให้ ก็ไม่เอาไว้ จนหลวงพ่อเอง บางครั้งท่านก็ไม่กล้่าเเจก เพราะกลัวคนไม่ชอบ เเต่เพราะความเก่งเเละความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อเเละประสบการณ์ของรูปหล่อ ทำให้ราคาปัจจุบันสูงมาก ถือว่าสูงมากสำหรับคนทั่วไป

ขณะที่รุ่นเเรก หลักเเสน เเต่รุ่นสอง หมื่นกว่าบาท อีกไม่นาน สถานการณ์ก็จะเป็นเเบบสมเด็จหลังรูปพิมพ์ใหญ่เเละพิมพ์เล็กอย่างเเน่นอน ตอนนี้ ราคายังเช่าหาได้ไม่ยาก อนาคตไม่ใช่ราคานี้เเน่นอน เพราะรูปหล่อรุ่นเเรกเเพงมากเกินไป รุ่นสองก็จะกลายเป็นตัวเเทน เเละน่าจะคล่องตัวมากกว่า เเละมีทีท่าว่าราคาต้องสูงขึ้นอย่างเเน่นอน

สำหรับนักขาย เขาเน้นเรื่องศักดิ์ศรี คือ ความเป็นรุ่นเเรก เเต่ถ้าสำหรับท่านที่มีความศรัทธาหรือเป็นศิษย์หลวงพ่อ รูปหล่อรุ่นสองดีไม่เเพ้กัน ที่ผมเคยได้เห็น ได้ยินมา หลายๆคนมีพระหลักๆ เเต่กลับบอกว่า รูปหล่อรุ่นสองของหลวงพ่อดีมากๆ ใช้ดีทุกด้าน บนบานได้ตามที่ต้องการในหลายๆด้าน

วันนี้ ผมขอลงข้อมูลเก่าๆของคุณเฒ่า สุพรรณ ที่เคยให้ข้อมูลไว้เกี่ยวกับรูปหล่อรุ่นสองของหลวงพ่อให้ได้ทราบกันว่า รูปหล่อรุ่นนี้ดีเพียงใด พุทธคุณด้านคุ้มครองสูง ดีไม่เเพ้รูปหล่อรุ่นเเรก เเถมมีลักษณะพิมพ์ที่สวย มองดูคล้ายหลวงพ่อมากกว่ารุ่นเเรกเสียอีก

* Die-warnung2-1.jpg (126.73 KB, 700x355 - ดู 2222 ครั้ง.)

* Die-warnung2-2.jpg (147.13 KB, 500x1553 - ดู 2195 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 10:43:22 PM »

ประสบการณ์ของรูปหล่อรุ่นสอง เเบบนี้ มั่นใจได้เต็มร้อยครับ

* laruegthueng2.jpg (136.35 KB, 500x925 - ดู 2182 ครั้ง.)

* laruegthueng3.jpg (143.43 KB, 500x936 - ดู 2152 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 10:49:17 PM »

องค์ที่ลงในกระทู้ เลี่ยมเงินลงยา เป็นองค์ที่ผมใช้ติดตัวเป็นประจำครับ

* golden-Figur1.jpg (135.21 KB, 600x839 - ดู 2142 ครั้ง.)

* golden-Figur2.jpg (148.81 KB, 600x843 - ดู 2187 ครั้ง.)

Boy_Bangkae
Register Member
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 11:50:11 PM »

รุ่น 2 ยังไม่มีกับเค้าเลยครับ

เล็งไว้หนึ่งองค์ พอกลับไปถาม ออกไปแล้วสะงั้น ><

สำหรับองค์ที่พี่ณรงค์โชว์ สวยจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 08:35:16 AM »

ขอบคุณข้อมูลดีๆที่พี่แนะนำครับ รูปหล่อสวยกริ๊บๆเลยนะครับ ยิ้ม

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
สิงห์ธนวัฒน์
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 12:28:17 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
payoong
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 04:47:39 PM »

เยี่ยมครับ ยิ้ม

* IMG_1449.jpg (147.33 KB, 543x695 - ดู 2061 ครั้ง.)

* IMG_1456.jpg (146.33 KB, 528x680 - ดู 2049 ครั้ง.)

* IMG_1459.jpg (148.2 KB, 623x552 - ดู 2049 ครั้ง.)

* IMG_1346.jpg (147.32 KB, 612x449 - ดู 2073 ครั้ง.)
อริยเวทย์
เสาะหา..เพราะศรัทธา....และสะสม
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 06:10:06 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลและคำแนะนำ....เยี่ยมครับ

ยิ่งให้....ยิ่งได้
nakares
Jr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 06:43:37 PM »

เข้ามาอ่านข้อมูลดีๆครับ ขอบคุณครับผม
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 06:55:12 PM »

เยี่ยมสุดยอดจริงๆ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 05:34:39 PM »

พระรูปเหมือนรุ่น 2..จากปากศิษย์ใกล้ชิด..หลวงพ่อบอกว่าเหมือนเราที่สุด..ผิดกับรูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อว่าไม่เหมือนกู..ทำมาได้เหมือน..ลิง..แต่.รู่น 2 หลวงพ่อชมช่างทำพระมากสวย..สวัสดี
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 07:36:07 PM »

ต้องเก็บให้ได้ครับรุ่นนี้เลี่ยมงามๆน่าแขวนมากครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
pra_san(ภะสรร)
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 09:31:22 AM »

จริงครับ ตอนนี้พระหายากครับ และมีคนมานับถือหลวงพ่อมากๆๆ

สำหรับรุ่นนี้ ยังน่าสนใจมากครับ

ขอบคุณ คุณต้อยมากครับ สำหรับข้อมูล
ต่อ - NG42
Jr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 07:28:09 PM »

สมัยก่อนเคยไปนอนที่วัดตอนเด็กๆ ไม่รู้เรื่องอะไรแต่กลัวมาก นอนข้างๆโลงหลวงพ่อเลย อาพาไปนอนในวัดเลยครับ เสียดายสมัยนั้นผมไม่ค่อยสนใจพระเครื่องอะไรพวกนั้นเลย เสียดายมากๆ ครับ 

ยินดีกับสิ่งที่ได้มา  และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป
JOKER
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 09:07:17 AM »

รูปหล่อมีกริ่งรุ่น2 ราคาคาเบามากๆ ถูกว่าหนุมานหลายช่วงตัว เท่าหลังยันต์สวยๆ
เหรียญรุ่นสองนะโมตาบอด ราคาเท่าหนุมานสวยๆ
ซึ่งความจริงแล้ว ไม่น่าจะเป็นเช่นนี้ ครับ
ขอบคุณครับ สำหรับคำเตือน ใครไม่มีรีบๆหานะครับ ของดีมีน้อย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
aody
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 02:36:51 PM »

ต้องรีบเก็บแล้วเดี๋ยว จะเก็บไม่ได้อีก ยิ้มเท่ห์
เหมือนพี่ต้อยบอก
nared
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 09:46:31 PM »

มองไว้แล้ว รอรวบรวมกำลังก่อน พร้อมแล้วจัดแน่ครับ ยิงฟันยิ้ม

ร้านนเรศ เพชรบุรี ยินดีต้อนรับครับ   http://www.web-pra.com/Shop/NaredPhetpuri
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 11:27:28 PM »

โอกาสดีเลยครับ..ขอฝากไว้ที่นี่เลยครับ..ขอให้ทุกท่านเก็บพระสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบที่โพธิ์ที่ไม่ขะเยื้อน..โพธิ์สวยชัดลึก..หรือคนรู้ไม่จริงสวดว่าเป็นพระเก๊หรือพระปลอม..ขอให้เก็บไว้ก่อน..ทุกหลังนะครับ...ไม่มีกลิ่น..เรื่องพลอยมวลสารไม่จำเป็น..ดูแล้วอายุได้ ให้เก็บไว้ความจริง..จะถูกเปิดเผยความจริงครับ..ถ้าพบเจอเช่าซื้อให้ถูกๆไว้ก่อน..อย่าซื้อแพงครับ..ผม..แป๊ะ ปากช่อง..ที่ออกมาชี้แจงเรื่องอะไรๆนั้นขอให้จดให้จำไว้นะครับไว้เป็นหลักฐาน..เช่นตอนนี้ผมบอกเรื่องพระสมเด็จหลังรูปเหมื่อนรุ่น 2 ให้เล่นฐานเป็นเหลี่ยมเป็นสันนะครับ..แหวกม่านพิมพ์ต้อเป็นพระหลวงพ่อจริงๆ..ปรกโพธิ์ที่ขะเยื้อนเป็นพระทำผิดครับ..ไม่นานจะได้รู้ความจริงครับ..ผมไม่มาลดเครดิตใคร..และไม่มาลดบารมีหลวงพ่อครับ..แต่อยากให้ความรู้เรื่องพระหลวงพ่อกันจริงๆเสียที..30 กว่าปีแล้วยังไม่จบไม่สิ้นเสียทีถกเถียงกันเสมอ..บางคนบอกว่าพระหลวงพ่อเล่นกันเป็นมาตฐานแล้ว..ผมบอกยังครับไม่ถึง 50 เปอร์เซ็นต์เลย..ทุกวันนี้ก็เล่นหลวงพ่อเชื่อถือบุคคลที่ไม่รู้จริง..ผมบอกให้ตอนนี้เหมือนแมงเม่าบินเข้ากองไฟจริงๆ..และสงสารคนเบี้ยน้อยเหลือเกิน..พระหลวงพ่ออยู่กับรวยมีเงินจริงๆ..ผมรับปากสักวันหนึ่งทุกสิ่งทุกอย่างมีความจริงให้ปรากฎแน่ครับ..แล้วทุกคนจะได้รับรู้ว่าผมรู้จริงมีหลักฐาน..ผมเสียใจมากวงการพระหลวงพ่อมองผมไร้ค่า..น่ากลัว..วันหน้าแล้วจะรู้ว่าผมคือ..ผู้รู้จริง..เด๊่ยวผมจะบอกให้ตอนนี้ว่าจะเล่นหาพระหลวงพ่อมีพิมพ์อะไรบ้าง..ที่ขัดเจนและถูกต้อง..พระของหลวงพ่อจริงๆมีไม่กี่พิมพ์ที่มีหลักฐานแน่นอน..ขอให้เชื่อผม..ทุกวันนี้ลูกศิษย์เตือนรุ่นพี่ผมเสมอ..จะทำอะไรให้นึกถึงหลวงพ่อให้ดีเสียก่อน..และผมอดกลั่นอดทนและเกรงใจหลวงพ่อมากที่สุด..บางคนนึกว่าผมจะมาเปิดเผยเลาะหาตะเข็บอะไรเรื่องพระหลวงพ่อ..นี่พวกเห็นแก่ตัวเห็นแก่เงินแก่เชื่อเสียงตัวเองครับ...เอานะไม่นานเกินรอ..สงสารคนนอกเวป์ครับอาจไม่ได้รับรู้ว่าอีกไม่นานอะไรจะเกฺิดขึ้นครั้งใหญ่..สวัสดี
หน้า: [1] พิมพ์