ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 30 เมษายน 2024, 05:06:00 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  แหวกม่านพิมพ์ต้อ ที่มีประเด็น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกม่านพิมพ์ต้อ ที่มีประเด็น  (อ่าน 22136 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013, 10:50:38 PM »

ผม สำนักจันทร์ ขอเรียนในฐานะกรรมการขออนุญาตพี่ต้อยณรงค์ศักดิ์เป็นเรื่องๆ พระองค์นี้แท้แน่นอนเพราะผมเป็นคนตัดสินเองวันนั้นรายการนี้ส่งพระ 2 องค์ องค์แรกติดที่ 1 ส่วนองค์นี้ผม ติดให้ที่ 4 สงสัยใช่ไหมครับว่า ทำไมไม่ ที่ 2 เพราะผมพิจารณาแล้วพระองค์นี้มีการไล้ผิวอุดซ่อมบางจุด จึงทำตามกฎระเบียบคือรางวัลชมเชย ปัจจุบันคือที่ 4 ก่อนหน้านี้ผมเห็นมาก่อนในเวปถ่ายทั้งเลี่ยมทองคุณนะโมพุทธายะนำมาโพสผมก็ดูเห็นแล้วว่าน่าจะมีการอุดซ่อมไล้ผิวจึงไม่เข้าไปคอมเม้นท์ใดๆทั้งสิ้นเพราะมันเป็นมารยาทของวงการพระเครื่อง แต่เมื่อพระองค์นี้เข้ามาโต๊ะประกวดผมก็ทำหน้าที่กรรมการครับ ซึ่งท่านเจ้าของพระก็แฮปปี้ดีครับ พระแท้สากลนิยม

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013, 11:06:06 PM »

พี่แป๊ะ ผมขอติงละกันนะครับพี่ไม่น่าใช้คำพูดแบบนี้
ว่ากันเรื่องมาตรฐานของหลวงพ่อกวยเอาจริงจังผมเห็นชัดเจนแรกเริ่มคือก่อตั้งเวปวัดโฆสิตารามดอทคอมโดยพี่ต้อย ณรงค์ศักดิ์และพี่พงษ์เวสม์ ข้อมูลและองค์ความรู้ต่างๆค่อยๆชำระจากสีดำ เทา จนเป็นสีขาว จนปัจจุบันมีการผลักดันให้มีการประกวดพระเครื่องในสายหลวงพ่อกวยขึ้นมาอีกครั้งอย่างจริงจังโดยพี่เอก ดนตรีสยามเป็นคนผลักดันและพี่แป๊ะก็ยังคงเป็นกรรมการในช่วงแรกภายหลังได้ลาออกไป ผมขอยืนยันความชัดเจนในมาตรฐานที่จะดำเนินต่อไปซึ่งรายการประกวดพระตั้งแต่ต้นถูกแก้ไขหลายครั้งเพื่อให้ครอบคลุมในพระเครื่องหลายรายการ
   กรรมการในการตัดสินพระของสมาคมพระเครื่องพระบูชาไทยตั้งแต่ต้นถูกคัดมาจากพ่อค้าพระที่เปิดร้านอยู่บนห้างพันธุ์ทิพย์เป็นส่วนใหญ่เพราะเป็นสูตรสำเร็จเป็นวัฒนธรรมของเขาเพื่อความสะดวกติดต่อและประสานงานไม่ใช่ถือเอาพวกพ้องเอาแต่พวกขายพระ ทั้งๆที่ทางเราที่เป็นกรรมการอยู่อยากให้มีการจอยกันเอาผู้มีความสามารถอย่างพี่ต้อยและพี่พงศ์เวสม์เข้ามา แต่ก็ติดอยู่เรื่องการเดินทางและไม่สะดวกในการประกอบกิจการ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013, 11:37:53 PM »

กรรมการกับการรับผิดชอบเรื่องจำนวนพระที่ส่งเข้าประกวด ต่อ 1 โต๊ะ มี 35 รายการ ต่อ 1 รายการ ติดรางวัล ที่ 1 ถึงที่ 4 ถ้าเอาแบบเต็มๆ ต้องส่งพระกัน 35 คูณ 4 คือ 140 องค์ ซึ่งสายอื่นๆที่เป็นพระยอดนิยมนั้นไม่ยากครับ แต่สายหลวงพ่อกวย ครึ่งนึงคือ 70 องค์ถือว่า ดีแล้วครับ เมื่อสมาคมจัดโต๊ะให้แล้วทางกรรมการต้องทำให้โต๊ะอยู่ได้ซึ่งถ้ามีคนส่งพระน้อย น่าเกลียด หลอมแหลม โต๊ะนั้นๆก็จะถูกถอดถอนออกเพราะไม่คุ้มในการจัด การถูกตัดรายชื่อโต๊ะจากการมีชื่ออยู่ในกองประกวดถือเป็นความอัปยศ ความมาตรฐานสากลที่รออยู่ที่เราท่านเฝ้าคอยก็ทลายลงแน่นอน
   ทุกวันนี้กรรมการต้องอุทิศตัวทุกคน(เป็นการอธิบายให้ทราบไม่ใช่เอาดีเข้าตัวแต่อย่างใด)เมื่อคนส่งพระน้อยกรรมการต้องหาพระส่ง อุดรายการที่ไม่มีคนส่ง หรือยอดรวมต้องเกินครึ่งหนึ่ง แปดสิบองค์ต้องอย่างต่ำขณะนี้กรรมการต้องเตรียมเงินคนละ 3 พัน หรือรับผิดชอบ คนละ 10 องค์ เป็นเรื่องหลีกเลี่ยงไม่ได้ ทางสมาคมก็ช่วยเหลืออีกทางคือ ในงานที่เป็นงานเล็กๆ ก็ให้สานหลวงพ่อกวยเว้น ไม่มีโต๊ะประกวด หรือในต่างจังหวัดที่ยอดต้องน้อยแน่ๆ ก็ตัดออกไม่ให้มีเสีย
    เรื่องสำคัญที่สุดคือ ความไม่ยุติธรรม กรรมการโกง เห็นแก่ลูกค้าตน หรือพวกพ้อง อยากได้ในหนังสืของรางวัลที่พี่แป๊ะบอกผม สำนักจันทร์ กล้าบอกว่าความอยุติธรรมไม่มีในกรรมการชุดนี้ ทุกครั้งเราตัดสินกันตรงไปตรงมาซึ่งผมกล้าท้าว่าท่านใดเห็นว่าการตัดสินครั้งไหนๆไม่ยุติธรรมผมกล้าชี้แจงได้ในทุกกรณี การตัดสินข้างในเปิดกล่องเห็นแต่พระไม่สนใจว่าพระใครลูกค้าใคร การตัดสินแต่ละรายการไม่ได้ทำจากกรรมการคนเดียวต้องรีเช็คดูซ้ำเพื่อกันไว้ก่อนและเพื่อแชร์ความเห็น เรื่องนี้ผมพูดจริงและซีเรียสแต่ก็อีกนั้นแหละใครที่มีอคติมันก็ต้องไม่ถูกใจไม่พอใจห้ามกันไม่ได้
    ถูกปล้นชัยชนะปล้นรางวัลหรอ ไม่มีหรอกครับ กรรมการไม่ได้รางวัลเหล่านั้นหรอกครับหนังสือที่ได้มาบางรายการทางเรานำไปให้ชมรมครับ ทุกครั้งที่มีคนส่งพระประกวดเห็นได้รางวัลเยอะๆเป็นของกรรมการบนพันธุ์ทิพย์ ใช่ครับส่วนใหญ่ในทุกๆงานเราได้รับการช่วยเหลือจาก ลุงกวย สรรพยา ซึ่งลุงจะมาช่วยส่งพระงานนึงก็ประมาน 10 - 20 องค์ ซึ่งแน่นอนแกไม่ได้ส่งแค่หลวงพ่อกวยแกตระเวนส่งหลายโต๊ะล่ารางวัล เพราะพระลุงเยอะและสวยๆโอกาศได้รางวัลมีมากบางองค์สวยแกก็ส่งมากี่ครั้งก็ติดรางวัล เรื่องนี้ก็เป็นสิทธิ์ของแก คนที่จะล้มลงได้ก็ต้องสวยกว่า ซึ่งถ้าพูดไปแล้ว ลุงกวย สรรพยามีส่วนช่วยสนับสนุนการประกวดท่านหนึ่ง

สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013, 11:54:00 PM »

ทุกวันนี้เราท่านทั้งหลายเคารพและศรัทธาในหลวงพ่อกวยเหมือนกัน เราก้าวข้ามสิ่งต่างๆเข้าสู่ความมาตรฐานสากลนิยมได้รับการยอมรับกันอย่างกว้างขวางทั้งในรูปธรรมคือเซียนพระหลายสายเข้ามาเล่นหากันอย่างมาก นามธรรมคือความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อกวยถูกกล่าวขวัญกันอย่างมากซึ่งพิสูจน์กันได้ ของเก๊ของเสริมทุกวันนี้เราท่านสามารถแยกแยะกันได้ครับ ไม่ใช่เป็นสิ่งเล้นลับแยกกันไม่ได้จับพลังดูเนื้อฟังนิทาน เราพ้นยุคนั้นมาแล้วครับ

* 003.jpg (149.29 KB, 1000x949 - ดู 4786 ครั้ง.)

นะโมพุทธายะ
mipesXD
Jr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 01:23:17 AM »

ขอบคุณอีกครั้งครับ พี่ต้อม
นี่แหละที่ว่าทำไมผมถึงเชื่อมั่นในงานประกวดพระ(ของสมาคม)
ผมในอารมณ์ตอนนั้นแค่อยากได้คำยืนยันจากหลายๆท่านว่าพระแท้ เพราะต้องการตอกหน้าไอ่เว็บประมุลพระนั้นว่าใช้มาตราฐานอะไรมาตัดสินว่าพระผมไม่แท้ เมล์ไปถามเหตุผลว่าทำไม ก็เงียบไม่ตอบ
แหม่ ตอนนี้เรื่องยาวไปเกินกว่าเรื่องพระองค์นี้ละ ขออภัยเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ

Tanakorn
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 07:14:45 AM »

ผมก็ไม่ว่าอะไร..ผมพูดเรื่องส่วนตัวเสียมากกว่า..ที่เคยเป็นกรรมการ ที่ เคยทำไม่ดีไง เพราะความเกรงใจพวกพ้อง..ครับ พูดในลึกๆ..การที่ผมเป็นกรรมการ ในขณะนั้น สารพัด ปัญหาครับ ผมบอกแล้วไง ผมไม่ได้มาลดเครดืตใคร...มาระบายความรู็สึกครับที่มีประการณ์เท่านั้นเอง...ครับ เรื่องใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อ กรรมการ  เราก็ห้ามพวกเขาเหล่านั้นไม่ได้หรอกครับ...อย่าให้เวป์เสียบรรยากาศ..พูดเรื่องจริงของตัวเอง ก็มีคนเดือดร้อน..ไม่พูดเสียเลยพวกท่านๆก็ไม่รู้อะไรเลย..ผมเคยเรียนเชิญคุณต้อย ให้มาดูอะไรๆผมให้เกรียติ์ถือว่าเป็นเจ้าชองเวป์จะได้นำไปป้อนเป็นความรู้แก่สมาชิกเวป์วัดครับ..ผมก็ไม่เจอกันสักที..งั้นผมเรียนเชิิญคุณ นะโม พุทธา ยะ..มาดูอะไรๆน่าศึกษา เอาใหม..ส่วนเรื่องจะให้ผมนำหลักฐานพระสมเด็จหลังรูปเหมือนใหญ่ (รุ่น 2) นั้นผมไม่พูดลอยๆ .เอาไว้ดูเวป์ผมดีกว่า.เอาทำใจกว้างๆผมไม่ได้คิดร้ายๆอะไรๆนะครับ อยากออกมาเตือนๆบอกๆกันเท่านั้นเอง..จงเชื่อที่เราเห็น..ทิ้งท้ายครับ..อาจารย์สำรวย กับ  อาจารย์เฒ่า สุพรรณ ผมเชื่อว่า 2 ท่านเหล่านี้ไม่ทำพระปลอมครับ..ทำก็ทำพระใหม่ๆเลยครับ..อยากรู้โทรครับ.0890000232 เจ้าเก่า ขออภัยอย่างยิ่งอย่าคิดว่าผมมาป่วนเวป์นะครับ มาแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ...ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อเราไม่ว่ากัน..สวัสดี..
sompopp
Jr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 12:44:02 PM »

เวลาคนอื่นกล่าวถึงคุณแป๊ะทั้งที่มีหลักฐานในคำพูดคุณแป๊ะมักเสียดสีกลับว่าตนเองถูกกัด ถูกโจมตี ทั้งที่ในความจริงใครก็ได้เข้า gogle พิมพ์คำค้นหาว่า "แป๊ะ ปากช่อง"แค่นั้นก็จะรู้ว่าอะไรคืออะไร การกระทำกับคำพูดถ้ามันขัดกัน ขอให้เชื่อในหลักฐานก็พอ

ผมอยากเห็นจริงๆไอ้ข้อมูลที่คุณแป๊ะอ้างยกตัวเองมาหลายปีว่ามีหลักฐานพระเก๊ รู้ตัวคนทำ รู้ว่ารุ่นไหนปลอมรุ่นไหนแท้รู้แน่ รู้จริง รู้อยู่คนเดียว ผมเชื่อว่าทุกคนเคยอ่านเจอจนเบื่อหน่ายแต่ก็ไม่เคยเห็นอะไรออกมาสักทีมีแต่ตัวหนังสือผ่านคีย์บอร์ดว่าพระรุ่นนั้น รุ่นนี้

ผมอยากถามคุณแป๊ะว่า ตัวคุณแป๊ะเองเล่นพระหลวงพ่อมาปีไหนครับ ก่อนพี่ชาติ ห้วยกรดหรือเปล่า หรืออย่างน้อยกับพี่อำนาจ รุ่นน้องพี่ชาติ คุณแป๊ะลึกเท่าพี่เขาหรือไม่ ที่ถามไม่ใช่อะไรครับแต่เพื่อประกอบการตัดสินใจว่าควรเชื่อพี่หรือไม่ ถ้าพี่ลึกกว่าผมก็ควรเชื่อพี่ว่าพี่รู้จริง แต่ถ้าเพิ่งมาเล่นไม่กี่สิบปีนี้แล้วบังเอิญฟังนิยายมามาก จะเอามาเล่าต่อโดยไม่มีพยานหลักฐาน ผมเกรงว่าจะไม่ใช่จรรโลงแต่เป็นการบ่อนทำลายมากกว่า

ข้อมูลที่ผมรู้จากตา และทำให้รู้จีกคุณคือคุณคือคุณขายพระให้หลายคน เป็นพระที่ผมไม่รู้ว่าคุณจะเรียกให้ดดูดีอย่างไรแต่การพระที่ขายโดยบอกคนซื้อเข้าใจว่าแท้ว่าทันมันก็คือพระเก๊ และคุณเองได้แม่พิมพ์พระจากหมอเหลียวไปจำนวนมาก ซึ่งพระที่อาจารย์สักซื้อจากคุณไปแล้วเป็นพระไม่ทัน แต่ออกมาจากบล็อคแท้ใครเป็นคนทำครับ นอกจากหมอเหลียว คุณกว้านซื้อแม่พิมพ์จากทางสิงห์บุรี ชัยนาทไปอีกเท่าไหร่ อย่างพิมพ์พวกนี้หลายรุ่นออกมาจากแม่พิมพ์แท้ ใครเป็นคนทำครับ http://board.palungjit.com/f128/%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B8%B5%E0%B8%A8%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%9C%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%A2-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%87%E0%B8%9A%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B8%B0-298188.html

ขออภัยพี่ณรงค์ศักดิ์ด้วยครับ
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 01:21:44 PM »

มาอีกแล้ว..เรื่องเก่า..จะมาเล่าใหม่ พอสู้ไม่ได้เอามุกเก่าๆ..ไม่ระอายใจบ้าง เป็นใครผมอยากถ้าลูกผู้ชายจริง โผล่หน้ามาครับ อยากรู้เรื่องจริงเชิญที่บ้าน..ตอนนี้ผมรู้ลึกกว่าคนที่คุณกล่าวมานะหลายข่มครับ..อย่ามาให้เสียบรรยาของเวป์เขานะ มุกเก่าน้ำเน่าเลย ผมขายพระเก๊แล้วทำไม เก่งแก่กู ถุย ชีวิต..คนแบบ อายฟ้าดินบ้าง ใครส่งมา..ผมมีตัวตนนะ..ถ้าเรื่องพระหลวงพ่อมาวัดกึ่น ได้ อย่ามาแต่ตัวหนังสือไมร้ตัวตน..คุยกันนอกเวป์ดีกว่า ผมเก่งผมรู้จริง..ไม่รู้จักจบ..
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 01:44:15 PM »

ไม่เอาดีกว่าเสียเวลาเปล่ากับ..คนไร้ตัวตน ไปทำพระปลอม ฝีมือดีๆ ไว้ขายปาดคอเซียนดีกว่าหลายเท่า..วู๊ดดี้เกิดมาเพื่อคุย..แป๊ะ เกิดมาเพื่อทำพระ..เก๊...สวัสดี
sompopp
Jr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 07:09:53 PM »

..อย่าลืมสมเด็จหลังรูปเหมือนรุ่น 2 ต้องฐานเป็นเหลี่ยมเป็นสันแท้ครับ    .ถ้า.ฐานมนๆ เก๊นะครับ..สวัสดี..
ต้องเหลี่ยมแบบนี้ไหมครับ

* 3.jpg (67.7 KB, 800x600 - ดู 4840 ครั้ง.)

* 4.jpg (65.33 KB, 800x600 - ดู 4655 ครั้ง.)
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 08:06:45 PM »

ทำออกจากแม่พืมพ์แท้ครับ..แต่จะหลวงพ่อทำหรือไม่ทันท่านทำหรือลูกศิษย์..ผมไม่ทราบ..เพราะมืทำเสรืมกว่า 30 ปีแล้วครับ..ไปวิเคาะห์เอาเองครับ..
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 07:23:08 AM »

กระดานนี้..ผมว่าเป็นที่ไม่สมควรที่จะของเก่ามาโพสต์..ส่วนผมไม่อาย และไม่อะไรจะเสีย..ผมทุกทุกอย่างเคลียกันลงตัวแล้ว ..ผมคิดว่าสมองเด็กไร้ปัญญาที่จะคิดให้ดีกว่านี้..คนที่นำมาโพสต์ ..ลดเครดิตตัวเองและพวกพ้องของตัวเอง..ยังคนเห็นแล้วศิษย์หลวงพ่อยังกระเลาะกันวุ่วาย..แล้วเห็นก็หมดศรัทธาพระหลวงพ่อ..ยิ่งเอาพระเสริมทำมาโชว์..ให้หวยเห็นว่าที่พักพวกขายนั้นอีกต่อไปภายหน้าจะขายได้ใหม คิดให้ดี..เป็นผมไม่ดีกว่า..นี่หรือ..คนที่ว่ารักและศรัทธาในองค์หลวงพ่อ..มันไม่ใช่แล้ว..ผมใหนๆแล้ว.ผมเป็นผู้รับผิดว่าผมชายพระเสริมมาบ้าง...เรื่องเก่าที่นำมาโพสต์นั้น..นี่ก็ทำเสียบรรยากาศหน่อยนะ...เรื่องนี้ผมไม่อยากให้กระทบกระเทื้อนใจผู้ให้ใหญ่ที่เคารพ เรื่องมันเคลีย์กันได้..ผมก็ลูกผู้ชายพอ ทำผิดแล้วต้องผิดครับ..ทุกวันนี้ผมมานั่งกูมารับคนเด๊ยวจริง..ผมขอหน่อยครับเจ้าของเวป์..ให้สมากของท่านรู้ในอด๊ตมันเป็นอย่างไร..ขบานการนี้..บัญชีผมยังจดไว้อยู่..ฝากผมไปขายก็เยอะ..เป็นเงินเท่าใด..และผมไปขายไม่มีผมไปขายคนเดียว..เป็น 10 เจ้า..สุดท้ายผมรับผิดชอบคนเดียวเองดีกว่า...อ้าว.แค่.นี้ก่อนความจริงๆ เอาไว้เปิดเผยเวป์ดีกว่า..นี้คุยกันในความรู้สึกกันนะครับ..อ้อ..เรื่อว พระสิวลี กางร่ม จัมโบ้ พิมพ์ผงสุพรรณ..และยอดขุนพล นั้น..ไม่ทราบบนสมาคมวิ่งกันวุ่น..คนไม่ทำผิดทำไมต้องเดือดร้อนกัน..ให้คนนั้นคนนี้เพื่อนผม..โทรมาห้ามผมไม่ให้ถึงสมาคม...นี่อีกเกรงใจเพื่อนอีก..ผมขอโทษนะครับศิษย์ทุกบางครั้งที่อาจทำไม่ดี..ถ้าผมไม่ออกมาพูดบ้างพวกท่านก็ไม่รู้อะไรเลย..ถูกวันนี้ถูกประนามพระเก๊ตลอด..ผมบอกตรงๆไม่ต้องทำ..มีทำเสริมอีกเยอะ..รถกระบะบรรทุกไม่หมด..ทำเสริมกว่า 30 ปี..แล้วๆอะไรจะเกิดขึ้น...สิ่งที่ผมทำนำสิ่งของหลวงพ่อนำกลับสู่วัดก็เยอะแล้ว..ที่ท่านๆเห็นในพิพิธภัน ไง ผมถามใครทำแบบบ้าง..มีศิษย์สายตรงมากมายไม่เห็นจะไรกันเลย..แล้วยังมาบอกพระหลวงพ่อมาตรฐานๆ..มาตรฐานอะไรแม่พิมพ์ยังเต็มตลาดอยู่เลย..นี่หรือบอกรักหลวงพ่อ..ผมรักแน่แล้วตัวจริงด้วย แต่จนเงิน..เพราะเก็บสิ่งสำคํญของหลวงพ่อกลับสู่วัดแท้จริง..ใช่ครับแม่พิมพ์อยู่กับผมเยอะๆจริงๆครับ..ผมก็ไม่คิดจะทำอะไรมากไปกว่านี้..นอกเสียจากตัวช่วยจากคณะศิษย์หลวงพ่อมาช่วยผมไม่เงินแต่ต้องทำเพื่อหลวงพ่อ..หมดเงินเป็นล้าน..ทุกวันนี้ผมมีเงินติดบบัญชีแค่ 300 กว่าบาท..ผมเคยไปเสนอตัวช่วยผมเรื่องแม่พิมพ์พวกสายตรงแล้ว..เขาบอกซื้อไปทำไมขายก็ไม่ได็ .. ถ้าคนมีจิตรสำนึกดีๆ..ต้องฉุกคิดว่า น่าเก็บให้หลวงพ่อนะ..แล้วพวกเขาเหล่านั้นมีเงินผลกำไรการขายพระเป็นล้านๆ..ผมจะนำมาโชว์ว่าผมมีจริงแม่พิมพ์และพระหลักแสนทั้งนั้น..ผมใคร่อย่ายู่งกับผม..ตั้งแต่เวป์เขียวที่ช่วยบางอย่างให้กระจ่างแล้ว..เวป์อื่นๆขอเชิญไปดูกันบางนะครับมันเกิดบ้างได้นะ..จะได้เรียนรู้หลายๆแง่มุม มาด่ามาว่าอย่างโน้นอย่าง..คิดจะล้างคนรุ่นเก่าๆบ้างละ..เขาไล่ลงจากพันทิพย์บ้างล่ะ..ขอให้อ่านหน่อยน่าครับจะได้รู้กันสักทีผมยอมมานาน..จะไม่ทางหากินแล้วครับ.ขอผมแก้หน่อยนะครับ..เรื่องกรรมการที่ผมไม่อยากยุ่ง เบื่อครับ ไม่ได้ลาออก นะครับ..ผมไม่เงินไม่ทางกินในสายหลวงพ่อ ผมต้องการไปคืนเขาเพราะผมนำไปซื้อสิ่งของหลวงกลับวัดเป็น 2000000 บาทใครจะมาช่วยผมนำแม่พิมพ์กลับสู่วัดนั้นคือพร้อมผมจะนำเงินไปคืนคนที่มีพระคุณ สิ่งสุดท้ายที่ผมจะทำให้หลวงพ่ออย่งแท้จริง..ผมอย่างเห็นคนที่รักเครพหลวงตัวจริงครับ..
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 07:48:10 AM »

ขอรบกวนเจ้าของเวป์หน่อยครับ..เรื่องแม่พิพิมพ์.ยังไม่อยากมาโชว์ครับ..เด๊๋ยวพระหลวงพ่อจะตก ไม่มีคนเล่นครับ ศิษย์ทุกท่านเห็นแล้วจะเป็นลมครับ..ขอสงวนไว้ก่อน..เรียนเชิญเจ้ามาดูและศึกกันว่าจะนำเนินการกันอย่างไร..เสียดายที่สุด..เฮียเคี้ยง เชียงใหม่ ตายเสียก่อน ท่านเป็นคนดีมากที่สุดในสายหลวงพ่อตัวจริง.เขาตัวช่วยผมเป็นอย่างดีเลย.โดยไม่ได้ซื้อขายพระกับท่านสักองค์..มาด่วนตายเสียก่อนคนดีเช่นนี้..เสียดายๆ..ผมเจ้าเก่า 0890000232..อาจมีคนสงสัยทำไม..ไม่ออกมาเปิดเผยเสียที่แรก..โดนตีนตายก่อนแน่ครับ..และ เพิ่งจะได้รับแม่พิมพ์ไม่กี่วันนี้เอง..ขอทำความจริงให้กระจ่างและทำความดีถ่ายถอนความชั่วบ้างครับ..เพื่อหลวงพ่อครับ..แม่พิมพ์นั้มผมก็ไม่ได้ทำอะไรคงตั้งบนหิ้งบูชาครับ..ทุกอย่างนี่ความจริง..เด๊๋ยวมีเดือดร้อนอีก..ว่าเป็นแม่พิมพ์เก๊อีกเชื่อเหอะ..นรกมีจริง ครับ สวัสดี..
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 08:24:34 AM »

จบเถอะครับพี่เเป๊ะ ผมขอร้อง ถ้ารักหลวงพ่อกันจริง เห็นเเก่ส่วนรวม หยุดเเค่นี้เถอะครับ

เรื่องเเม่พิมพ์พระหลวงพ่อ เรื่องอะไรอีกมากมาย ไว้รอเวปพี่เเป๊ะเสร็จ เเล้วคิดว่าหลายๆท่านคงเข้าไปติดตามข้อมูล

สำหรับผม ตั้งเเต่เล่นกันมา ยุคพี่ชาติ พี่โบว๋ จนถึงยุคที่อำนาจ อาศัยจากประสบการณ์ต่างๆที่ได้พบ ได้เห็นพระจากคนเก่าๆ ศิษย์หลวงพ่อ ซึ่งประสบการณ์เหล่านี้ ถูกนำมาใช้เป็นบรรทัดฐานในการพิจารณาพระ ไม่ใช่เอาหลักหรือข้อกำหนดของคนหนึ่งคนมาเป็นเกณฑ์

หลวงพ่อกวย ท่านเ็ป็นอริยสงฆ์ที่ผู้คนเคารพ นับถือมากมาย เเต่เสียตรงที่ลูกศิษย์ ไม่เช่นนั้น ของเก่า ตำราเก่าๆ ของใช้ของท่านไม่ออกจากวัดเเน่นอน เเละกระจายไปทั่ว

จริงเเล้ว ของเก่าของหลวงพ่อ ต้องเป็นของวัด เเละควรกลับคืนสู่วัดท่าน ก็เท่านั้น

พระเก่า พระใหม่ หรือพระใหม่ในบล็อกเก่า สร้างคนละครั้ง จะต้องมีตัวเเปรเเละปัจจัยที่ทำให้เเยกเเยะได้ครับ

เรื่องเวปไหนจะให้ข้อมูลเเบบไหน ผมไม่ค่ิอยได้ติดตามเเละสนใจ หน้าที่ผมคือดูเเลเวปนี้ให้ดีที่สุด ใครชอบ ไม่ชอบ ใครถูกใจ ไม่ถูกใจ เข้า หรือไม่เข้าเวป ไม่บังคับ เเละไม่เคยกีดกั้นสมาชิกเวป

ทุกวันนี้ ก็ยังมีคนจองเวรผม เรื่องปรกโพธิ์เก้า เเละมีดอาจารย์ทรง คนบางเวปก็ยังด่าผมอยู่ทุกวัน อย่างกระทู้เก่าเรื่องมีดอาจารย์ทรง ที่เคยเป็นประ้เด็น กะเอาผมให้เสียคน ตอนหลังคนที่ก่อประเด็น บอกหมด ว่าใครอยู่เบื้องหลัง ใครใส่ไฟ ผมก็ไม่คิดเเค้นใคร บอกหลวงพ่อว่า ผมไม่เคยคิดร้ายต่อใคร ใครทำอะไร คิดอย่างไร สิ่งนั้นก็คงสะท้อนกลับเข้าหาตัวเขาเอง

ผมขอร้องหลายครั้งเเล้ว พี่เเป๊ะบอกผมว่าหยุดเเล้ว เเต่ก็ยังไม่หยุดสักที ถ้ารักหลวงพ่อจริง สงสารเวปนี้ จบเเค่นี้เถอะครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 08:40:18 AM »

ลบเถอะกระดานนี้ เหลือแค่พิมพ์ต้อ..ฝากบอกทุกท่านครับ ว่าอย่าเอาเรื่องเก่าๆน้ำเน่ามาก็กวนในเวป์เลย ผมไม่,uอะไรจะเสีย..พระหลวงพ่อจะเสีย..ฝากบอก SOmpop  ด้วย ณรงค์ศักดฺ์ ก็รู้ดี..ว่าเป็นใคร..เอาผมออกจากเป็นสมาชิกก็ได้นะครับ..ถ้าไม่พูดเสียพวกท่านๆก็ไม่รู้อะไรเป็นอะไร..จบนะครับ..สวัสดี..ลบไปเถอะ..เหลือแค่กระทู้พิมพ์ต้อจริงๆ..
sompopp
Jr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 08:13:20 PM »

ลบเถอะกระดานนี้ เหลือแค่พิมพ์ต้อ..ฝากบอกทุกท่านครับ ว่าอย่าเอาเรื่องเก่าๆน้ำเน่ามาก็กวนในเวป์เลย ผมไม่,uอะไรจะเสีย..พระหลวงพ่อจะเสีย..ฝากบอก SOmpop  ด้วย ณรงค์ศักดฺ์ ก็รู้ดี..ว่าเป็นใคร..เอาผมออกจากเป็นสมาชิกก็ได้นะครับ..ถ้าไม่พูดเสียพวกท่านๆก็ไม่รู้อะไรเป็นอะไร..จบนะครับ..สวัสดี..ลบไปเถอะ..เหลือแค่กระทู้พิมพ์ต้อจริงๆ..
จริงๆ ไม่อยากต่อความนะครับ แต่ขอใช้สิทธิที่โดนพาดพิงบอกให้คุณแป๊ะสบายใจหน่อย ผมขออนุญาตสาบานต่อหน้าหลวงพ่อกวย ขอให้หลวงพ่อกวยเป็นพยานว่าผมไม่ได้ถูกใครส่งมา บอกมา สั่งมา ชีวิตนี้ไม่เคยไปเหยียบพันทิพย์ แต่รู้จักพี่อำนาจ เจอพี่ชาติประจำ ผมบอกความรู้สึกตรงๆ ว่าผมก็เหมือนคนที่รักหลวงพ่อกวยทั่วไปที่พอรู้ว่าคุณทำอะไรไม่ดีเกี่ยวกับหลวงพ่อแล้วไม่ชอบ โดยเฉพาะการที่คุณเอาแต่พูดโจมตีพระโดยไม่มีหลักฐาน เช่นหลังรูปต้องฐานเหลี่ยมถ้าฐานมนเก๊ คุณพูดแล้วมีหลักฐานใครๆ ก็ชื่นชมคุณ คุณพูดลอยๆ เอาแต่อวดอ้างว่าผมรู้ๆอยู่คนเดียว คนอื่นโง่หมด...นี่ก็อีกอย่างที่ผมไม่ชอบ
คุณคนจองกฐินเยอะ อย่าลากเอาผมไปโยงเลยว่าเป็นคนของใครต่อใครที่คุณมีปัญหาในวงการ ถ้าผมเป็นอย่างคุณว่าขอให้ตายโหงคืนนี้นอนหลับไปไม่ต้องตื่นอีก ถ้าผมไม่ได้เป็นอย่างคุณว่า แต่ไม่ชอบสิ่งที่คุณทำ ที่คุณพูดเพราะผมรักหลวงพ่อ กว่าหลวงพ่อจะทำพระขึ้นมาแต่ละองค์แล้วคุณมาสวดลอยๆ ง่ายแบบนี้.......อย่าให้พูดต่อเลย
ขอโทษพี่ ณรงค์ศักดิ์อีกครั้งครับ แต่ผมอยากชี้แจงความจริงและเหตุผล ไม่มีเจตนาทะเลาะเบอะแว้งอะไรจริงๆ ครับ ถ้าผมไม่ชี้แจงแกก็เอาความดีใส่ตัว ดราม่าว่าโดนรังแก เรียกร้องความสงสารตามฟอร์มเดิมๆ ครับ
ปล.รูปที่เอามาลง คุณเป็นคนขอไม่ใช่หรอครับ แล้วจะมาโวยวายทำไม
sompopp
Jr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 08:16:14 PM »

จริงๆ ไม่อยากต่อความนะครับ แต่ขอใช้สิทธิที่โดนพาดพิงบอกให้คุณแป๊ะสบายใจหน่อย ผมขออนุญาตสาบานต่อหน้าหลวงพ่อกวย ขอให้หลวงพ่อกวยเป็นพยานว่าผมไม่ได้ถูกใครส่งมา บอกมา สั่งมา ชีวิตนี้ไม่เคยไปเหยียบพันทิพย์ แต่รู้จักพี่อำนาจ เจอพี่ชาติประจำ ผมบอกความรู้สึกตรงๆ ว่าผมก็เหมือนคนที่รักหลวงพ่อกวยทั่วไปที่พอรู้ว่าคุณทำอะไรไม่ดีเกี่ยวกับหลวงพ่อแล้วไม่ชอบ โดยเฉพาะการที่คุณเอาแต่พูดโจมตีพระโดยไม่มีหลักฐาน เช่นหลังรูปต้องฐานเหลี่ยมถ้าฐานมนเก๊ คุณพูดแล้วมีหลักฐานใครๆ ก็ชื่นชมคุณ คุณพูดลอยๆ เอาแต่อวดอ้างว่าผมรู้ๆอยู่คนเดียว คนอื่นโง่หมด...นี่ก็อีกอย่างที่ผมไม่ชอบ
คุณคนจองกฐินเยอะ อย่าลากเอาผมไปโยงเลยว่าเป็นคนของใครต่อใครที่คุณมีปัญหาในวงการ ถ้าผมเป็นอย่างคุณว่าขอให้ตายโหงคืนนี้นอนหลับไปไม่ต้องตื่นอีก ถ้าผมไม่ได้เป็นอย่างคุณว่า แต่ไม่ชอบสิ่งที่คุณทำ ที่คุณพูดเพราะผมรักหลวงพ่อ กว่าหลวงพ่อจะทำพระขึ้นมาแต่ละองค์แล้วคุณมาสวดลอยๆ ง่ายแบบนี้.......อย่าให้พูดต่อเลย  เอาเป็นส่าถ้าผมไม่ได้เป็นอย่างคุณว่า ผมพูดเพราะรักหลวงพ่อไม่ชอบที่คุณมาสวดพระ  ขอบารมีหลวงพ่อให้ผมเจริญแล้วกันนะครับ
ขอโทษพี่ ณรงค์ศักดิ์อีกครั้งครับ แต่ผมอยากชี้แจงความจริงและเหตุผล ไม่มีเจตนาทะเลาะเบอะแว้งอะไรจริงๆ ครับ ถ้าผมไม่ชี้แจงแกก็เอาความดีใส่ตัว ดราม่าว่าโดนรังแก เรียกร้องความสงสารตามฟอร์มเดิมๆ ครับ
ปล.รูปที่เอามาลง คุณเป็นคนขอไม่ใช่หรอครับ แล้วจะมาโวยวายทำไม
หน้า: 1 [2] พิมพ์