ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 03:14:30 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  @@@ ลูกชายผม @@@
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ลูกชายผม @@@  (อ่าน 9782 ครั้ง)
pra_san(ภะสรร)
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 01:07:20 PM »

เมื่อก่อนย้อนไปสักสิบปีได้ครับ(ปล เป็นเรื่องราวความเชื่อส่วนตัวส่วนตัวของผมนะครับ)

ผมบอกด้วยความสัจจริงครับว่าไม่เคยเชื่อเรื่องราว แบบนี้เลยครับ  คิดว่าวิทยาศาสตร์เจ๋งสุด

กลับมองว่าไร้สาระครับ จนวันหนึ่งได้มาเจอกลับตัวเองเลยคิดว่าเราโง่อยู่นาน

ครั้งแรกได้มีโอกาสบูช า กุมารหลวงปู่ (83,000บาท) 

พอได้มาผมก็มาคิดอยู่นานว่า ไร้สาระป่าวเลี้ยงกุมาร

แต่อีกใจหนึ่งก็บอก ว่าถ้าเป็นของหลวงปู่ต้องดีซิ ไม่อย่างนั้นท่านจะทำออกมาทำไม

ผมก็ยังเก็บความสงสัย ในใจตลอดมา เพราะตอนนั้นเช่าพิมพ์หลักๆๆได้สบาย

หลักจากนั้นก็ลองพกติดตัวดู

ผมพกก็ไปทำงานปกติ วันหนึ่ง เผลอหลับไปแต่ยังพอรู้ตัวครับ

สักพักมีเด็กน้อย น่ารักคนหนึ่งมาดึงแขนผม ใจผมกลัวขึ้นมาครับว่าวิญญาณจะหลุดออกนอกร่าง

เลยบอกกับเด็กน้อยว่า  ไม่ได้เล่นแบบนี้ไม่ได้ หลังจากนั้นก็ตื่นครับ

แต่ตลอดเวลารู้ตัวครับ

เป็นที่มาของความเชื่อในกุมารของหลวงปู่ครับ

* 1.jpg (120.09 KB, 600x901 - ดู 1576 ครั้ง.)
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 01:13:13 PM »

หลังจากนั้นผมก็เก็บความสงสัยอยู่นานว่าเราฝันไปหรือป่าว  ก็คิดว่าจะไปถามพระอาจารย์ที่ผมนับถือ

จนผมได้ไปกราบพระอาจารย์ที่ผมนับถือ

ไปครั้งแรกก็ไม่กล้าถามกลัวท่านจะตำหนิว่า  เลี้ยงกุมารทำไม

ความสงสัยก็ยังไม่หมดไปครับ

* 2.jpg (117.76 KB, 600x901 - ดู 1622 ครั้ง.)
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 01:27:06 PM »

ต่อมาอีกเป็นเดือน

ผมก็ได้มีโอกาสไปกราบพระอาจารย์ที่ผมนับถืออีก

คราวนี้ตั้งใจถามให้ได้คำตอบ

ก็คุยกับท่านเรื่่องทั่วๆๆไปครับ  แล้วท่านก็พูดถึงหลวงพ่อกวย(โดยผมยังไม่ได้ถามท่านเรื่องกุมาร แต่ตั้งใจมาถามท่าน)

ว่าหลวงพ่อกวยเป็นพระที่เก่งมากๆๆ

โดยเฉพาะกุมารของท่าน ท่านสามารถกำหนดจิต ในการสร้างกุมารได้ ซึ่งท่านบอกว่าพระที่ทำได้แบบนี้ต้องเก่งมากๆๆ

ท่านรู้ว่าผมสะสมพระหลวงพ่อ  ท่านถามผมว่าพอมีบ้างไหม

ผมก็เลยถามท่านเรื่องกุมาร และประสบการณ์ที่เจอ

และถามท่านว่าที่ผมเจอ ผมฝันไปหรือป่าว หรือว่า ผมคิดไปเอง

ท่านก็ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง ท่านยังบอกให้ผมคุยกับเขาบ่อยๆๆ

และท่านก็อธิบายเรื่องกุมาร  ว่า  กุมารหลวงพ่อเรียกว่าเป็นกุมารด้วยการกำหนดจิด

ถ้าเป็นกุมารที่ใช้วิญญาณเด็ก  ผู้มีวิชาจะใช้อาคมในการบังคับ

แล้วท่านก็บอกผมว่าเก็บไว้ให้ดี

* 3.jpg (112.05 KB, 650x977 - ดู 1634 ครั้ง.)
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 01:33:13 PM »

ปกติ พอได้มาบูชาผมก็จะให้น้ำแดงและ ขนม farm house วันเว้นวัน

ปรกติแล้วที่ ที่วางขนมผมเคยเอาขนมวาง มดจะมาเต็มเลยครับ

แต่พอผมถวายขนมและน้ำแดง กุมาร ผลปรากฏว่าไม่มีมดสักดัว ผมงงมากครับ

ตอนนี้เชื่อแล้วครับว่ามีจริง แล้วครับ

* 4.jpg (116.25 KB, 650x977 - ดู 1641 ครั้ง.)
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 01:38:29 PM »

ปล  เรื่องเล่านี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัวครับ

เครื่่องรางหลวงพ่อ ยอดเยี่ยมมากๆๆครับ น่าเก็บไว้ใช้มากครับ

ขอให้ทุกท่านได้พระหลวงพ่อ  มากๆๆนะครับ

แต่ตอนนี้หายากจริงๆๆครับ
pun
Hero Member

..นะอิดโมอัด นะปิดโมปัด อัดทังอัดโธ โทอุดทังอัด..

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 02:51:40 PM »

ตกใจ ตกใจ :oไขหนาๆชอบๆๆๆๆสวยดูง่ายจริงๆครับ ยินดีด้วยครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

"อยู่คนเดียว เปลี่ยวกายแสนสบาย แต่ไม่สนุก อยู่สองคน มีแต่ความทุกข์ แสนสนุก แต่ไม่สบาย"
............ คำสอนของ  หลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆสิตาราม อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท............
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 02:55:51 PM »

น่ารักนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เด๊๋ยวนี้ราคาไปแรงยังครับ อยู่ประมาณแถวไหนแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 04:37:07 PM »

เขาเปิดกัน6หลักครับ  ยิ้ม น่าจะเป็นตนที่3นะครับ ลูกเยอะจริงๆ  ตนนี้ไขมันส์มากครับยินดีด้วย ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 05:13:37 PM »

นานๆท่านเจ้ากรมจะเล่าเรื่องดีๆให้ฟัง ของดี ของจริง ศรัทธาจริง ย่อมเกิดผล
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆพร้อมกับของสวยๆ ของหายากที่ลงให้ชมครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 06:39:32 PM »

ตกใจ ตกใจ :oไขหนาๆชอบๆๆๆๆสวยดูง่ายจริงๆครับ ยินดีด้วยครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ขอบคุณพี่อนันต์มากครับ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 06:41:01 PM »

น่ารักนะครับเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เด๊๋ยวนี้ราคาไปแรงยังครับ อยู่ประมาณแถวไหนแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

น่ารักจริง ครับ  ราคาอย่างที่คุณ  Nuttavude ว่าครับจริงครับ
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 06:43:00 PM »

เขาเปิดกัน6หลักครับ  ยิ้ม น่าจะเป็นตนที่3นะครับ ลูกเยอะจริงๆ  ตนนี้ไขมันส์มากครับยินดีด้วย ยิ้ม

ตนนี้เป็นตนเดิม ที่ครอบครองอยู่ครับ  ไม่ใช่ตนที่ สามครับ

ขอบคุณ คุณ Nuttavude  มากครับ
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 06:47:26 PM »

นานๆท่านเจ้ากรมจะเล่าเรื่องดีๆให้ฟัง ของดี ของจริง ศรัทธาจริง ย่อมเกิดผล
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆพร้อมกับของสวยๆ ของหายากที่ลงให้ชมครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณ คุณต้อยมากครับ

หลวงพ่อท่านมีบุญคุณกับผมมากครับ มีประสบการณ์อยากถ่ายทอดเล่าสู่กันฟังครับ

chainerror
Jr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013, 06:53:55 PM »

น้องกุมารพี่วี สวยขลังมากครับ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013, 03:35:32 PM »

น้องกุมารพี่วี สวยขลังมากครับ

ขอบคุณ คุณเชนมากครับ
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013, 07:59:10 PM »

สวยเยี่ยมเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013, 09:51:18 PM »

ไม่มีภรรยาแต่มีลูกซะแล้ว..สาวๆอกหักหมดนะน้อง

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
JOKER
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2013, 10:53:48 AM »

ลูกมากจะรำำ่รวยนะครับ (ช้างโด่เชียว)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อริยเวทย์
เสาะหา..เพราะศรัทธา....และสะสม
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2013, 09:45:48 AM »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ....

ยิ่งให้....ยิ่งได้
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2013, 10:25:32 AM »

สวยเยี่ยมเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณพี่เอกมากครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์