ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 05:46:57 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  ....มีงานบุญมาบอกกกกกกกกกกกกกก....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ....มีงานบุญมาบอกกกกกกกกกกกกกก....  (อ่าน 5967 ครั้ง)
Pongwet K.
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 05:18:04 PM »

ก่อนอื่นต้องขอโทษท่านสมาชิกด้วยนะครับที่นำเอาเรื่องการบริจาคมาลงในหัวข้อโชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อ....

เรียนท่านสมาชิกที่มีเกียรติทุกท่าน

วันนี้ผมมีเรื่องมาขอรบกวนท่านสมาชิกอีกแล้วครับ  เนื่องจากคราวที่แล้วที่ได้แรงสัทธาจากท่านสมาชิกและบรรดาศานุศิษย์ที่มีความเคารพในองค์หลวงพ่อกวย  จึงทำให้โรงยิมเอนกประสงค์ของโรงเรียนวัดโฆสิตารามสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีทำให้เด็กลูกหลานของเราได้รับความสะดวกสบายในการศึกษาเล่าเรียนตรงตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้

วันที่ 12 เมษายนที่ผ่านมาผมและพี่คเชนทร์ได้เดินไปดูโรงยิมเห็นว่าเป็นโถงโล่ง ๆ เลยเกิดมีความคิดกันว่าถ้าหากเราเพิ่มเวทีขึ้นมา  แล้วนักเรียนและชาวบ้านจะสามารถใช้ประโยชน์ได้มากกว่ากล่าวคือ  สามารถใช้เป็นสถานที่จัดงานเลี้ยง  งานแต่งงาน  งายเลี้ยงส่งครูอาจารย์ตลอดจนงานการแสดงของนักเรียนในวาระต่าง ๆ ได้  ผมและพี่คเชนทร์จึงได้เรียนปรึกษาท่านผู้อำนวยการโรงเรียนวัดโฆสิตาราม  ท่านบรรจบ  ภู่เหล็ก  และทางท่านผู้อำนวยการท่านก็เห็นด้วย  เราจึงได้ปรึกษาอาจารย์สุทน  ซึ่งท่านเป็นอาจารย์ที่โรงเรียนนี้แต่ท่านได้ลาออกไปประกอบธุรกิจส่วนตัวคืองานรับเหมาก่อสร้าง  และโรงยิมนี้ก็เป็นอาจารย์สุทนที่รับสร้างจนแล้วเสร็จ  โดยเราได้รบกวนท่านให้ตีราคาค่าก่อสร้างเวทีดังกล่าวข้างต้น  แลัท่านได้ประมาณการค่าใช้จ่ายไว้ที่  50,000 บาท

พอดีผมได้สะสมพระของหลวงพ่อไว้บางเล็กน้อยก็เลยจะนำมาตอบแทนท่านผู้มีจิตรเป็นกุศลบริจาคเงินจำนวนนี้เพื่อประโยชน์ที่ได้กล่าวแล้วข้างต้น  ผมยินดีที่จะมอบพระสมเด็จหลังรูปรุ่น สาม ( รูปในหนังสือที่ผมทำหน้าที่ 180 - 181) ให้เป็นการตอบแทน  และได้โปรดอย่าคิดว่าเป็นการซื้อขายนะครับถือว่าเรามาทำบุญร่วมกันเพื่อถวายเป็นกุศลให้แก่องค์หลวงพ่อกวยที่เราเคารพ.... ท่านผู้สนใจกรุณาติดต่อ 081-8513173  ผมจะได้แจ้งเบอร์บัญชีของมูลนิธิหลวงปู่กวยให้ครับ

ด้วยความนับถือ

พงษ์เวสม์  ขีปนวัฒนา         

* IMG_0873 2.jpg (128.69 KB, 336x438 - ดู 1045 ครั้ง.)

* IMG_0874 1.jpg (139.55 KB, 336x448 - ดู 1035 ครั้ง.)

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
chai2005
Register Member
Jr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 08:15:08 PM »

ผมขอร่วมงานบุญนี้เองคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 08:41:32 PM »

....ต้องขอขอบพระคุณมากครับคุณเฉลิมชัยที่กรุณารับเป็นเจ้าภาพงานบุญนี้  ผมขอเป็นตัวแทนนักเรียนและชาวบ้านแคขอบพระคุณคุณเฉลิมชัย  และขออาราธนาให้องค์หลวงพ่อกวย โปรดดลบรรดาลให้คุณเฉลิมชัยและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจรฺิญรุ่งเรือง  มีสุขภาพรางกายแข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ  นึกปรารถณาสิ่งใดที่อยู่ในครรลองครองธรรมขอให้สำเร็จทุกประการ  ขอให้การค้าเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้าในหน้าที่การงานยิ่ง ๆ ขึ้นไปเทอด....

รบกวนคุณเฉลิมชัยโอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารกรุงไทน สาขาสรรค์บุรี  เลขที่  124-2-03798-5

ชื่อบัญชี  " วัดโฆสิตาราม (มูลนิธิหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร) "

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
erawan
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 08:50:33 PM »

ร่วมอนุโมธนาด้วยครับ โรงยิมจะได้เสร็จสมบูรณ์ยิ่งขึ้น
Boy_Bangkae
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 09:33:30 PM »

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013, 07:47:08 AM »

ได้ทั้งบุญได้ทั้งของดีโชคดีแน่นอนครับ ขออนุโมทนา สาธุ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013, 08:30:32 AM »

ผมขอแสดงความยินดีผู้ใจบุญและจะเป็นเจ้าของพระคนใหม่ครับ...พระพิมพ์นีืผมขอบอกเป็นพระที่หลวงพ่อทำที่วัดครับและเป็นแม่พิมพ์ของหลวงพ่อจัดทำกับมือ..ไม่ใช่พระทำจากโรงงานนะครับ..พระพิมพ์จะหายากอีกภายภาคหน้าแน่นอน..เพราะแม่พิมพ์เป็นหินอ่อน ได้แตกชำรุดแล้ว ..ท่านใดพอมีกำลังทรัพย์รีบเก็บครับ...บอกตรงๆ..พระปรกโพธิ์มีจำนวนมากกว่า พระพิมพ์เสียอีกครับ..สวัสดี..
อริยเวทย์
เสาะหา..เพราะศรัทธา....และสะสม
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013, 09:07:51 AM »

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนครับพี่.....และยินดีด้วยครับกับพี่ chai2005 ด้วยครับที่ได้ของดีไปบูชาเป็นมงคลกับชีวิต

ยิ่งให้....ยิ่งได้
tongn005
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013, 09:22:47 AM »

ขออนุโมทนา พระสวยมาก เเถมลงหนังสือหลวงพ่อด้วย
พิมพ์นี้ หายากมากๆ ราคาปัจจุบันไล่ๆกับหลังรูปรุ่นสองเเล้ว

พี่พงษ์เวสม์ก็ขอให้ได้บุญเยอะๆ รวยเเล้ว ก็ขอให้รวยยิ่งๆขึ้นไป ใจบุญ ใจกว้างมากๆ ปัจจุบันหาคนที่เสียสละเเบบนี้ยากมาก เพราะพระหลวงพ่อเเพง ใครมีก็หวง ขอบคุณอีกครั้งที่สละของรักเพื่อสร้างบุญให้กับโรงเรียนเเละนักเรียน คนบ้านเเค ลูกหลานของหลวงพ่อ

ได้บุญมากทั้งผู้บริจาคพระเเละผู้ทำบุญครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013, 12:36:02 PM »

ขอร่วมอนุโมทนาในกุศลผลบุญด้วยครับ ยิ้ม

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
erawan
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 06:58:24 PM »

ขอร่วมอนุโมทนาบุญท่านที่บริจาคในการก่อสร้างเวที. ซึ่งแต่เดิมตีราคาค่าก่อสร้าง เป็นโครงเหล็กปูด้วยไม้อัดอย่างหนา และทำผนังด้านหลังเวทีใหม่ เป็นเงินประมาณ 50,000 บาท โดยคุณพงเวสม์ได้เสียสละพระมาตอบแทนท่านที่บริจาคนับเป็นบุญกุศลอย่างยิ่ง และคุณเฉลิมชัยได้บริจาคให้ก็เป็นบุญกุศลยิ่งขึ้นไปครับ และต่อมาได้ประสานงานกับทางโรงเรียนวัดโฆสิตาราม ทางคณะครูมีความเห็นอยากให้วางคานเป็นคอนกรีตเสร็มเหล็กให้ถาวร ซึ่งใช้งบประมาณเป็นเงิน 100,000 บาท. ทางโรงเรียนจึงนำเงินที่มีอยู่ในบัญชีเล็กน้อยมาสมทบ และจะนำเงินกำไรที่ได้จากการจำหน่ายหนังสือหลวงพ่อกวย ฉบับพิมพ์ครั้งที่สองมาสมทบ โดยทางโรงเรียนได้ฝากวัดจำหน่ายในราคาเล่มละ500 บาท เวลานี้มีเหลืออยู่ประมาณ 100 เล่ม ท่านใดสนใจร่วมซื้อ หรือร่วมบริจาคสมทบในการก่อสร้างเวทีถาวรดังกล่าว ได้ที่โรงเรียนได้เลยครับ โดยอาจารย์สุทนจะดำเนินการออกทุนสำรองในส่วนเงินที่ขาดอยู่สร้างเวทีไปก่อนครับ
erawan
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 07:25:22 PM »

และคุณพงเวสม์ผู้ใจบุญยังบริจาคหนังสือหลวงพ่อกวย ปกสีน้ำตาลเล่มหนาราคาปกเล่มละ. 1,200 บาท รวม. 250 เล่ม ให้แก่โรงเรียนวัดโฆสิตาราม เพื่อนำรายได้เข้าบัญชีมูลนิธิหลวงปู่กวยชุตินธโร ซึ่งพระอาจารย์บุญยังเจ้าอาวาสเป็นประธานมูลนิธิดังกล่าว เพื่อนำมาใช้ในกิจการของนักเรียน ทุนการศึกษา อุปกรณ์การศึกษาฯ โดยให้วัดจำหน่ายหนังสือดังกล่าว ท่านใดยังไม่มีหนังสือฉบับดังกล่าวติดต่อซื้อได้ที่วัดหรือที่โรงเรียนวัดโฆสิตารามครับ ประมาณเดือนหน้าคงมีวางจำหน่ายครับ
osho
Newbie

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 05:37:09 PM »

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
หน้า: [1] พิมพ์