ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 19 เมษายน 2024, 07:50:24 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  เรื่องเล่าและประสบการณ์
| | |-+  หลวงพ่อเมตตาช่วยปลาในบ่อครับ ^^
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเมตตาช่วยปลาในบ่อครับ ^^  (อ่าน 3086 ครั้ง)
guntaphon
Register Member
Newbie

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 11:56:11 AM »

สวัสดีครับ
   เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆ ด้วยครับ ประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อที่
เจอกับตัวเองมีหลายครั้งครับ  วันนี้ขอเล่าเรื่องปลาคาร์ฟที่บ้านครับ
   เมื่อสองเดือนก่อนเจ้าปลาคาร์ฟจอมซนเพิ่งซื้อจากตลาดนัดตัวที่อยู่ในวงกลมสีแดงกระโดดออกมานอกบ่อ
ตั้งแต่ตอนไหนไม่ทราบ คนในบ้านก็ไม่รู้ ผมกลับบ้านมาเจอสภาพปลาตอนนั้นเกล็ดด้านข้างหลุดหมด
และมีเลือดไหลซึมออกมาแล้ว พ่อผมเห็นเข้าก็บอกว่าไม่รอดแน่ๆ เพราะก่อนหน้านี้ก็มีตัวอื่นๆ ที่โดดออกมา
สภาพนี้ไม่เคยรอดครับ
      ผมได้แต่ระลึกถึงหลวงพ่อกวยขอบารมีหล่วงพ่อช่วยปลาตัวนี้ด้วยเถิด หลวงพ่อท่านคงเมตตาครับ
จนถึงทุกวันนี้เจ้าปลาตัวนี้ยังอยู่ดีเหมือนเดิม แต่ผมยังไม่ได้ดูว่าเกล็ดข้างลำตัวเป็นยังไงบ้าง

* fish.jpg (67.68 KB, 300x206 - ดู 1267 ครั้ง.)
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 09:17:33 AM »

ยินดีด้วยครับที่มีประสบการณ์กับหลวงพ่อ ยิ้ม

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
guntaphon
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 01:57:16 PM »

ครับพี่ระลึกถึงท่านอยู่ตลอดเลยครับ
พอดีแฟนผมเป็นคนสรรค์. เลยมีโอกาสไปกราบหลวงพ่อบ่อย
บางทีไปกราบท่านน้ำตามันจะไหลครับ ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์