ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 19 เมษายน 2024, 11:02:06 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  เพื่อการกุศล
| |-+  เช่า-บูชา-บริจาค-ประมูล เพื่อการกุศล
| | |-+  ขอเชิญร่วมงานทอดกฐินสามัคคี วัดโฆสิตาราม ประจำปี๒๕๕๖
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงานทอดกฐินสามัคคี วัดโฆสิตาราม ประจำปี๒๕๕๖  (อ่าน 5012 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2013, 06:03:53 PM »

พระครูโฆสิตพัฒนคุณ หรือท่านอาจารย์บุญยัง ท่านฝากข่าวประชาสัมพันธ์ เเจ้งให้ศิษย์หลวงพ่อกวย ได้ทราบข่าวกัน
ท่านใด มีเวลาก็ขอเชิญไปร่วมงานเเละร่วมงานบุญประจำปีดังกล่าวครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
เวปวัดโฆสิตาราม

* grathin2556.jpg (144.7 KB, 800x1051 - ดู 1587 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
guntaphon
Register Member
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 11:27:57 PM »

ขอบคุณครับ
ปีนี้ตั้งใจว่าจะไปร่วมงาน เพราะช่วงนี้ต้องไปดงคอนทุก
วันเสาร์-อาทิตย์ ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2013, 01:27:55 PM »

ทางวัดเเจ้งมาว่า งานกฐินปีนี้ ศิษย์หลวงพ่อมากันเยอะมากๆ

ยอดเงินกฐินปีนี้ ๒,๕๗๒,๕๗๐ บาท

น่าชื่นชมเเละชื่นใจกับบารมีของหลวงพ่อกวยท่านจริงๆ

รายการวัตถุมงคลต่างๆ ของพิธีปี๒๕๕๖ ที่วัดยังมีเหลืออยู่ เช่น รูปครึ่งซีกบูชา รูปหล่อบูชาขนาด ๕ นิ้ว ยังสามารถทำบุญ โดยติดต่อได้โดยตรงกับทางวัดนะครับ

เเละวันที่ ๒๙ ธันวาคมนี้ ทางวัดจะมีพิธีฉลองเรือนไทย หรือเรือนรับรอง ท่านที่มีเวลา สามารถไปร่วมงานกันได้ครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2013, 03:50:24 PM »

อนุโมทนากับศิษย์ทุกท่านที่ร่วมกฐินด้วยครับ เห็นตัวเลขยอดกฐินแล้วน่าชื่นใจครับ และตัวเลขก็ช่างบังเอิญเสียจริงๆ มีใครเห็นเหมือนผมบ้าง  ยิงฟันยิ้ม ร่ำรวยๆกันครับ ยิงฟันยิ้ม
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 01:01:17 PM »

สุดยอดเลยครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยน่ะครับ ปีนี้งานสนุกมากๆ เห็นพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ แล้วมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
เอกลำพัน
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 04:55:24 PM »

ยอดเยี่ยมเลยครับ..บารมีหลวงพ่อเรามากล้นขนาดเศรษฐกิจเงียบเหงาแต่ยอดกฐินสวนทาง
ปีนี้อธิฐานในใจตั้งแต่ไปแล้วว่าอยากได้ธงกฐินเหลือเกินหลวงพ่อ..แล้วก้อได้สมใจหมายครับ
ไว้ปีหน้าพบกันงานผ้าป่าปี57ครับ ยิ้ม

"จะขอตามหลวงพ่อทุกชาติไป"
หน้า: [1] พิมพ์