ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 23 เมษายน 2024, 08:39:00 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  พระสมเด็จพิมพ์เล็บมือ วัดหนองอีดุก ติดออฟชั่น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จพิมพ์เล็บมือ วัดหนองอีดุก ติดออฟชั่น  (อ่าน 2858 ครั้ง)
chokchac
Register Member
Full Member

« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 09:26:57 AM »

ขออนุญาตนำพระนอกวัดมาโชว์นะครับ

พระสมเด็จพิมพ์เล็บมือ วัดหนองอีดุก เนื้อนี้ผู้รู้หลายท่านบอกว่าหายาก และเรียกว่าเนื้อโพธิ์เก้า หลังมีจารเปียก รอยจารมาตรฐาน ทาดีสัตว์ ถ้าองค์นี้เป็นเนื้อโพธิ์เก้าจริงๆอย่างผู้รู้ว่า หลวงพ่อคงมาโปรดให้ผมได้บูชาพระองค์เล็กๆ ที่แขวนแล้วได้feel แหวกม่านและโพธิ์เก้าใบไปพร้อมๆกัน ในราคาย่อมเยาว์มากๆ

กราบหลวงพ่อครับ

Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 07:32:00 PM »

เคยได้ยินแต่เนื้อแหวกม่าน ครั้งแรกจริงๆครับที่ว่ามีเนื้อโพธิ์เก้า หนวดคมๆแบบนี้งามครับ ยิ้ม

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
chokchac
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2014, 01:28:38 PM »

ขอบคุณครับผมที่ช่วยติชม มีคนเปิดดู 60 กว่าคน แต่ได้รับตำชมสักหนึ่งเสียงก็ยังดีครับ

เคยได้ยินแต่เนื้อแหวกม่าน ครั้งแรกจริงๆครับที่ว่ามีเนื้อโพธิ์เก้า หนวดคมๆแบบนี้งามครับ ยิ้ม
JOKER
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2014, 02:24:37 PM »

บางกระแสก็ว่า หลวงพ่อทำกับมือ แล้วเอาไปออกที่วัดหนองอีดุกครับ
วัดอยู่ใกล้กันนิ๊ดเดียว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 
chokchac
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2014, 01:42:17 AM »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มขอบคุณครับ ถ้ายึดถือกันว่าพระดำเนินการจัดสร้างโดยวัดไหน ก็ถือว่าออกวัดนั้น พระวัดหนองอีดุกก็น่าจะเป็นเพราะในวัดครับผม ขอบคุณครับ

บางกระแสก็ว่า หลวงพ่อทำกับมือ แล้วเอาไปออกที่วัดหนองอีดุกครับ
วัดอยู่ใกล้กันนิ๊ดเดียว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 
โก้ จีนสาตร์
Hero Member

อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2014, 12:06:10 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ นอกวัดแบบมาตรฐาน สุดยอดๆๆ

"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย"
 คำพูดของหลวงพ่อกวยที่บอกถึงศิษยานุศิษย์
                     (โก้ จีนสาตร์)
chokchac
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2014, 12:40:15 PM »

ยิ้มเท่ห์ขอบคุณครับ ชอบคำชมของคุณโก้มากมายครับ "นอกวัดแบบมาตรฐาน" เจ๋ง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ นอกวัดแบบมาตรฐาน สุดยอดๆๆ

หน้า: [1] พิมพ์