ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 24 เมษายน 2024, 02:48:12 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  ทั่วไทย
| |-+  สนทนา, ถาม-ตอบ ทุกเรื่อง
| | |-+  กรณีศึกษารบกวนพี่น้องที่เคารพเปรียบเทียบหนองอีดุกกับแหวกม่าน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษารบกวนพี่น้องที่เคารพเปรียบเทียบหนองอีดุกกับแหวกม่าน  (อ่าน 5475 ครั้ง)
สำนักจันทร์
Register Member
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 06:21:16 PM »

หนองอีดุกพิมพ์สมเด็จน่าจะแท้ไม๊ครับ

* DSCN3896.JPG (120.18 KB, 800x600 - ดู 1189 ครั้ง.)

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 06:23:14 PM »

แหวกม่านนอกพิมพ์ช้ำๆครับ

* DSCN3892.JPG (122.14 KB, 800x600 - ดู 990 ครั้ง.)

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2007, 06:28:58 PM »

เปรียบเทียบทั้งสององค์ด้านหลังมีรอยบล๊อคหลังลักษณะเดียวกัน อย่างที่บอกครับกรณีศึกษาขอความเห็นพี่ๆวิจารณ์เต็มที่ ก่อนผมจะเข้ารกเข้าพงครับ

* DSCN3900.JPG (118.28 KB, 800x600 - ดู 1032 ครั้ง.)

สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2007, 11:50:16 AM »

สี่.......วัน.....ผ่าน........ไป.....สงสัยจะเก๊หมดใช่ไหมครับพี่ณรงค์ศักดิ์ช่วยด้วยครับ

KBISMARCK
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2007, 12:11:35 PM »

ด้วยความเคารพครับ
           แหวกม่านผมไม่ขาด
           หนองอีดุกผมว่าดี ถ้าไม่ชอบบอกผมครับ
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2007, 02:43:25 PM »

มาแล้วหนึ่ง ขอบคุณด้วยใจจริงครับคุณ KBISMARCK

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2007, 04:24:52 PM »

สวัสดีครับ
หนองอีดุก เเท้
เเหวกม่าน ไม่ชอบครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2007, 04:55:07 PM »

ขอบคุณพี่อีกครั้งครับ

Engineer
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2008, 09:01:49 PM »

หนองอีดุกดูดีครับแต่แหวกม่านไม่ชอบครับ
ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 05:53:25 PM »

พี่samnakjanผมว่า หนองอีดุกเข้าท่าเลยครับ.....ว่าแหวกม่านของพี่เนื้ออะไรครับดูไม่ค่อยชัดเท่าไหร่....(ตอบด้วยอยากรู้อ่ะ)ครับผม
                                                     ข้าน้อยคาราวะเจ้าสำนัก
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008, 11:41:02 PM »

ครับคุณ ATSAKORN พี่ต้อยตอบไว้ตั้งแต่ ๑๕ สิงหา ปีที่แล้ว ว่าไม่ชอบ ตอนนี้ก็ยังอยู่อยากดูองค์จริงถ้ามีโอกาศเจอกันจะติดมาให้ดูครับ

ATSAKORN
Hero Member

ขอความศรัทธาหลวงพ่อกวยอยู่กับทุกท่าน

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2008, 02:26:36 PM »

ครับคุณ ATSAKORN พี่ต้อยตอบไว้ตั้งแต่ ๑๕ สิงหา ปีที่แล้ว ว่าไม่ชอบ ตอนนี้ก็ยังอยู่อยากดูองค์จริงถ้ามีโอกาศเจอกันจะติดมาให้ดูครับ
นั่นสิครับ....ผมยังอยากลองดูครับ...แต่ช่วงนี้เห็นจะยากครับเพราะเพิ่งเปลี่ยนงานใหม่ครับพี่samnakjan  รอให้ลงตัวกว่านี้หน่อยจไปตามคำเชิญครับ....
                                        ข้าน้อยขออภัยที่ไม่สามารถไปตามเทียบเชิญได้
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 เมษายน 2008, 12:24:09 AM »

แหวกม่านองค์นั้นน่ะ แอบห้อยอยู่ใช่ไหมครับพี่ต้อม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 เมษายน 2008, 11:37:41 PM »

ซะงั้น น้องบอลไม่มาตรฐานแค่ชอบนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

needful
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 09:40:00 AM »

แหวกม่านองค์นั้นน่ะ แอบห้อยอยู่ใช่ไหมครับพี่ต้อม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ที่แอบน่ะตั้ง 3-4เส้นในเสื้อ
นอกเสื้อ พระปรางค์ผงเก่าอีก1 เส้น(กำลัง intrend เห็นใครๆในเวปก็มี เลยต้องไว้นอกเสื้อ ขอแซวหน่อย ยิงฟันยิ้ม)
ตะกรุดที่เอวอีก 3เส้น แถมมีเหน็บตามเสื้ออีก
ไม่รู้จะไปรบกับใคร ผมว่ายุงก็คงกัดไม่เข้าน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม

ถามท่านเจ้าสำนักครับ พระปรางค์ผงเก่าต้องมีอะไรดีแน่ ถามพี่คางเคราก็ไม่ยอมตอบ
แกบอก ถ้าบอกแล้วเดี๋ยวแพง ยิงฟันยิ้ม คุณ iamjun ก็เอาไปเลี่ยมทองแล้ว คุณ ohchainat  ก็เก็บไว้หลาย
คุณ top56ก็เก็บเหมือนกัน คุณ mymusic ก็มี รุ่นใหญ่เก็บหมดเลย(ขออภัยครับถ้าอ้างอิงท่านอื่น) ยิงฟันยิ้ม

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 11:19:24 AM »

ก็บอกด้วยสิ ว่าคุณกัมพ์ก็มี  ยิ้มกว้างๆ

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
needful
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 12:40:40 PM »

ก็บอกด้วยสิ ว่าคุณกัมพ์ก็มี  ยิ้มกว้างๆ

เห็นรุ่นใหญ่เขาเก็บกันก็เลยแอบเก็บครับ แฮะๆ  ยิงฟันยิ้ม แต่ยังไม่ได้คำตอบเลยครับ ยิงฟันยิ้ม

สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป
lavar_181
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 เมษายน 2008, 11:53:15 PM »

ขนาดของที่ไม่ชอบยังไม่มีกะเค้าเลยครับ หุหุ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สำนักจันทร์
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 12:07:58 AM »

โทษทีคุณกัมพ์ตอบช้าไปหน่อย ว่ากันเลยละกัน
   สร้อยเส้นแรกใส่ลูกปัดกับตัว พ. ปลุกทุกวัน เส้นที่สองประคำงากับพระประจำวันเกิด เส้นที่สามเชือกร่มกับตะกรุดหลวงพ่อกวยยุคต้น คล้องกับสมเด็จหลังจาร อะปะจะคะ เส้นนอกเสื้อเส้นที่สี่คล้องสมเด็จผงล้วนที่เป็นผงเก่าของหลวงพ่อศรีพิมพ์วัดพระปรางค์ ถามว่าทำไมกำลังอิน ผมว่าประสปการณ์มากกว่า อย่าคิดว่าเป็นการปั่นเลย อย่างที่พี่เอสตอบว่าถ้าบอกเดี๋ยวแพงก็คงจะจริงเพราะมีคนตามเก็บกันมากเข้าก็จะหายากและแพง ส่วนท่านอื่นๆที่ทดลองคล้องแล้วก็บอกว่าดีกันหมด ส่วนตัวผมเองก็เป็นคนค้าขายและซ่อมโทรศัพท์คล้องแล้วก็ขายได้งานเข้าดีเลยหาเก็บเรื่อยมา ส่วนหนึ่งก็บริจากให้พี่น้องในเวปช่วยกันทำบุญกันครับ
    ส่วนพระที่เหน็บตามที่ต่างๆก็มีสีวลีองค์จ้อย สังขจายน์ แหวกม่าน ที่เอวก็เส้นแรกตะกรุดแม่ทัพดอกใหญ่ สายแดง อีกเส้นชุดหลวงพ่อศรี มีกระดูกแร้ง ๔ ดอก และตะกั่ว ๒ ดอก อีกเส้นเป็นผ้าขอด ถุงข้างนอกถักโครเชทับ
     ไม่ได้ออกรบแบบคุณวาหรอกครับแต่บูชาแล้วสบายใจด้วยศรัทธามั่น
                เหนื่อย.........

หลานศิษย์
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 เมษายน 2008, 10:32:11 AM »

แค่อ่านนี่ก็เหนื่อยแล้ว

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ไม่ควรอ่านเกินวันละสองครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านตามลำพัง  ^L^
หน้า: [1] 2 พิมพ์