ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 มีนาคม 2024, 09:27:23 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: รวมภาพวันงานกฐิน 9 พ.ย. 2551 http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=7221.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  @@@ แหวกม่านถอดพิมพ์ แหวกม่านในตำนาน หรือแหวกม่านในนิทาน @@@
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ แหวกม่านถอดพิมพ์ แหวกม่านในตำนาน หรือแหวกม่านในนิทาน @@@  (อ่าน 35183 ครั้ง)
Sert16
Register Member
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 06 มกราคม 2015, 02:23:25 PM »

ผมจะซื้อใครมากี่บาทก็เงินของผมครับ จะเก๊จะแท้แล้วแต่คนศึกษา คนที่เขาเข้ามาอ่านเขามีความคิดมีความรู้ตัดสินใจเองได้ครับ บางคนเล่นก่อนใช่ว่าจะรู้มากกว่าหรือเก่งกว่าคนที่เล่นหลังนะครับ
omsin
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มกราคม 2015, 07:32:59 PM »

เเล้ว เเบบนี้ ดันให้เเท้ได้ไหมครับ เพื่อนๆสมาชิกเวป ช่วยให้ความรู้ด้วย ขอบคุณมากครับ ยิ้ม

* wagman1.jpg (145.85 KB, 600x907 - ดู 8302 ครั้ง.)

* wagman2.jpg (144.96 KB, 600x907 - ดู 7176 ครั้ง.)
Sert16
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 มกราคม 2015, 10:15:24 PM »

พิมพ์ใช่ เนื้อหาโดนใจ สำหรับผมแท้มาแต่ไกล ไม่ต้องดันครับพี่เอ๋

แต่สำหรับบางคนผมว่าแนะอย่างไร ให้ข้อมูลอย่างไร หูตาก็คงไม่สว่างหรอกครับ ดูพิมพ์ไม่ออก ดูมวลสารไม่เป็น
เป็นอย่างเดียวสวดเก๊โดยไม่มีข้อมูลสนับสนุน ไม่มีหลักฐาน ถามเรื่อง ตอบอีกเรื่อง....
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มกราคม 2015, 12:28:20 PM »

พระพิมพ์นี้ คนเล่นเก่าๆ เห็นกันมานาน หลายท่านก็เก็บมานานเช่นกัน เเต่พระไม่มีเเพร่หลาย ข้อมูลเก่าๆ มีบอกไว้นานเเล้ว เเต่ไม่ค่อยสังเกตกันเอง
หลักฐานของคนเก่าๆที่ทันหลวงพ่อ ทั้งศิษย์หลวงพ่อ คนในพื่้นที่ มีให้เห็น เป็นบรรทัดฐาน เเล้วท่านควรเชื่อไหมว่า พระพิมพ์นี้ มีหริอไม่มีจริง

ในทางกลับกัน พระบางพิมพ์ ที่สมัยก่อน ไม่มีการเล่นหา เเต่ปัจจุบัน กลับซื้อขายกันเเพงๆ สิ่งใดเป็นตัวกำหนด

โดยส่วนตัว พระพิมพ์นี้ ผมเชื่อว่ามีจริง เพราะมีหลักฐานจากบุคคลหลายท่าน ทั้งที่ทันหลวงพ่อเเละไม่ทัน จึงตัดสินใจนำมาลงข้อมูลเพื่อเผยเเผ่

ในกรณีที่โต้เเย้ง ว่าไม่มีหรือเป็นพระเก๊ ควรนำหลักฐาน มาหาข้อพิสูจน์กัน การพิสูจน์ในเรื่องพิมพ์ทรง เเละ เนื้อหา เพื่อหาข้อสรุปที่ชัดเจน

นั่นจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด

ต่อสู้กันด้วยเหตุผลตอนนี้ เพราะยังไม่มีผู้เสียหาย เเละพระก็เเทบไม่มีให้เห็น จึงยังไม่มีการเช่าหามากนัก ลองดูตามเวป พระเก๊ พระเเท้ หลากหลาย มีลงขายทุกวัน เเต่พระพิมพ์นี้ มีลงขาย มีผ่านตาให้เห็นบ้างไหม

หาเหตุผลเเละหลักฐานมาหักล้างกัน ในเชิงสร้างสรรค์ เพื่อประโยชน์เเก่ศิษย์หลวงพ่อทุกท่านเเละศิษย์รุ่นต่อๆไปในอนาคต ดีกว่ามาทะเลาะกันด้วยอารมณ์ ใช่ไหมครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 มกราคม 2015, 04:20:48 PM »

สำหรับแหวกม่านอกใหญ่ถอดพิมพ์แบบของพี่สิงห์ธนวัฒน์ พี่ omsin ผมมั่นใจครับ ที่มาที่แต่ละท่านได้มานั้นน่าเชื่อถือ รวมถึงเนื้อหาต่างๆ
ก็เป็นเนื้อหาที่พบเจอในโซนพระอื่นๆที่ท่านสร้าง   แหวกม่านถอดพิมพ์นี้ถ้าไม่มีศิษย์รุ่นเก่าอย่างพี่สิงห์ธนวัฒน์นำมาโชว์ หรือข้อมูลวิธีการดูตำหนิ
ที่พี่ต้อยลงมานำเผยแพร่ ผมคงไม่มีโอกาสที่จะได้ครอบครองพระพิมพ์นี้ครับ

....ขอบคุณศิษย์พี่รุ่นเก่าทั้งหลายนะครับที่ได้กรุณานำพระที่หายากมาให้น้องๆรุ่นใหม่อย่างผมได้รู้จัก
....ขอบคุณศิษย์พี่รุ่นใหญ่ที่นำข้อมูลตำหนิพิมพ์ทรงต่างๆของพระหลวงปู่มาเปิดเผย มาเผยแพร่ โดยไม่หวงวิชา

ศิษย์พี่ท่านอื่น หากมีข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาช่วยแบ่งปันนะครับเพื่อเป็นแนวทางเป็นความรู้ให้ศิษย์รุ่นหลังๆ ได้ศึกษา
หรือหากท่านใดมีข้อมูลอื่นๆที่ชี้ชัดได้ว่าพระแหวกม่านถอดพิมพ์นี้ไม่ได้เป็นพระที่หลวงปู่สร้าง ก็นำหลักฐานข้อมูลมาหักล้างได้นะครับ

ผมศึกษาและนำเสนอข้อมูลด้วยเหตุด้วยผล ท่านใดจะมาตอบซึ่งหากไม่เห็นด้วย ก็กรุณาตอบด้วยเหตุและผล ด้วยหลักฐาน อย่าตีรวน
อย่ากวนอารมณ์ ซึ่งจะทำให้เสียบรรยากาศ และเป็นการไม่ให้เกียรติต่อเวปวัดโฆสิตารามที่เป็นแหล่งรวบรวมความรู้และเชิดชูเกียรติของหลวงปู่
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 12:05:06 PM »

ข้อความนี้ คือ เรื่องจริงใช่ไหมครับ อันนี้ต้องถามพี่สิงห์ธนวัฒน์  ยิ้ม

* 2014-01-01.jpg (16.38 KB, 241x264 - ดู 6983 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 12:11:58 PM »

ค่อยๆ ดู อ่าน พิจารณานะครับมีพี่สิงห์ที่เกี่ยวข้องด้วย ขออนุญาตินะครับ
จริงหรือไม่จริงตามนี้นะครับ
ผมได้ข้อมูลสนทนานี้มาอีกทีนึง  ยิ้ม

* 2014-01-02.jpg (16.7 KB, 241x373 - ดู 6857 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 12:17:38 PM »

ข้อความที่คุยกันเรื่อง แหวกม่านหลังจารองค์นี้ครับ  ยิ้ม

* 2014-01-03.jpg (19.31 KB, 241x373 - ดู 6767 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 12:20:19 PM »

รูปหล่อรุ่น 2 ตอนนั้นไม่ถึง 2-3 พันบาทน่ะครับ  ยิ้ม

ถ้ายืนยันว่าข้อความหรือข้อมูลเหล่านี้ไม่จริงลบทิ้งได้เลยครับ
คนที่สื่อสารมามีตัวตนจริง ทำหนังสือและรวบรวมข้อมูลพระไว้พอสมควรครับ

* 2014-01-04.jpg (15.51 KB, 241x276 - ดู 6813 ครั้ง.)
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 12:26:44 PM »

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%A2-%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B9%82%E0%B8%A3/315919511881981?sk=photos_stream

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%A2-%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B9%82%E0%B8%A3/315919511881981?fref=ts

ว่างๆ เข้าชมพระ และเพจหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร ดูหน้าพระในเพจครับ เป็นข้อมูล ให้คลิ๊กที่รูปภาพ แล้วไล่ลงมา ชมภาพเรื่อยๆ ครับ  ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 12:28:44 PM »

https://www.facebook.com/profile.php?id=100008234224194

ที่มาดีน่ะครับคุณเสริฐ
BUA
Newbie

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 02:28:26 PM »

ผมเข้าไปชมแล้วไม่พบว่ามีแหวกม่านพิมพ์นี้อยู่ในเว็บดังกล่าวเลยครับ(ถ้าเว็บที่ให้เข้าไปชมนั้นเกี่ยวข้องกับพระแหวกม่านพิมพ์นี้อย่างไรรบกวนช่วยบอกให้เข้าใจหน่อยได้ไหมครับ)ผมเข้าไปชมแล้วพระที่ลงไว้น่าเป็นพระที่เรียกได้ว่าพระเก๊หมดครับ(ดูคร่าวๆตาม https://www.facebook.com/profile.php?id=100008234224194&sk=photos&collection_token=100008234224194%3A2305272732%3A6 ครับเพราะเยอะมาก)  แต่ผมจำได้ถนัดว่าเป็นพระที่มีจำหน่ายหลังหลวงพ่อมรณะภาพโดยเจ้าอาวาสองค์ต่อมา  คนที่ทำพระเนื้อผงและเนื้อดินที่แสดงอยู่นั้นก็ยังมีชีวิตอยู่ด้วยครับผมพบกันเมื่อปีที่แล้วนี่เอง
Sert16
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 11:24:33 PM »

อ่านข้อมูลของคุณโอ๋แล้วผมก็ยังไม่เห็นมีข้อมุลอะไรเลยที่บอกได้ว่าพระพิมพ์นี้เก๊อย่างไร เห็นแต่สิ่งกำกวม capture หน้าจอใครมาก็ไม่รู้
มีตัวตนหรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วมาบอกมาเล่าเป็นตุเป็นตะ ถ้าคุณคิดว่าคนที่คุณให้ข้อมูลมามีข้อมุลเชื่อถือได้ เพื่อความน่าเชื่อถือกรุณาแสดงตนเลยครับ และถ้ามีข้อมูลอะไรหรือหลักฐานอะไรที่แสดงว่าพระแหวกม่านถอดพิมพ์แบบพี่สิงห์ธนวัฒน์หรือแบบของพี่ omsin เก๊ ก็ช่วยนำมาแสดงได้เลยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งต่อศิษย์รุ่นหลัง ผมพร้อมจะรับฟังและเรียนรู้อยู่ครับ แต่ถ้าจะให้ผมเชื่อคุณ แค่คุณนำข้อมูลมาจากใครไม่รู้มาบอกมาเล่า ผมคงเลือกที่จะไม่เชื่อ และผมก็คิดว่าศิษย์ท่านอื่นๆก็คงไม่มีใครเชื่อ ผมเลือกจะเชื่อคนที่มีตัวตนให้ข้อมุลได้และมีความน่าเชื่อถืออย่างพี่ต้อย พี่omsin พี่สิงห์ธนวัฒน์มากกว่าครับ

แล้ว link ใน FB ที่คุณ link มา คุณคงคิดว่าพระของคนที่ผมเช่ามาเก๊ทั้งหมดเหรอครับ ผมอ่านแล้วก็นั่งอมยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ขอบอกนะครับทองแท้ อยู่ในหมู่ทองเก๊ ทองแท้ก็ย่อมเป็นทองแท้ คนที่ดูเป็นเท่านั้นถึงจะดูออกและคัดแยกได้ เช่นเดียวกันพระแท้ปนกองรวมอยู่ในกองพระเก๊ คนที่เขาดูเป็นเขาก็คัดแยกออกได้ ถ้าดูเนื้อหาคุณยังดูไม่เป็นดูไม่ออก ผมว่าคุณโอ๋คงเล่นได้แค่เหรียญที่มีชื่อหลวงปู่บอกกำกับไว้ คงยากที่จะได้ครอบครองพระเนื้อผงของหลวงปู่โดยเฉพาะปรกโพธิ์เก้า ถ้าคุณยังดูเนื้อพระผงน้ำมันของพี่สิงห์ธนวัฒน์ กับพี่ omisn ว่าเก๊
เอ่อ อีกอย่างครับ รุ่นพี่ รุ่นเก่า หลายท่านที่ผมกล่าวถึงไม่ว่าพี่ขุนทัพ หมวดบอล เขาก็เก็บนะครับ รวมถึงพี่ต้อยก็มาให้ข้อมุลว่ามีพระพิมพ์นี้อยู่จริง คุณเลือกที่จะไม่เชื่อบุคคลที่มีตัวตนและแสดงตัวตนเหล่านี้หรือครับ
ถ้าเป็นยังที่คุณคิดก็แสดงว่าพี่ต้อย พี่ขุนทัพ หมวดบอล ให้ข้อมุลเป็นเท็จซิครับ ต้องข้อมุลคุณโอ๋เท่านั้นถึงจะถูกต้อง...โอพระเจ้าจ๊อด มันแย่มาก  ลังเล 
ถ้าได้ข้อมูลหรือหลักฐานอะไรที่ชี้ชัดได้มากกว่านี้ค่อยนำมาคุยต่อนะครับ มีแค่นี้ไม่เพียงพอที่จะชักจูงให้ศิษย์ท่านอื่นคล้อยตามได้หรอกครับ

เอ่อ แล้วอย่าลืมแวะไปตอบกระทู้มีดปากกาผมบ้างนะครับ หาข้อมูลอะไรเพิ่มเติมได้หรือยังครับ ถ้าได้แล้วช่วยลงเผยแพร่ความรู้ เพื่อเป็นวิทยาทานต่อศิษย์รุ่นน้องทั้งหลายด้วยนะครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 08:40:28 AM »

ประเด็นคือ พระองค์สีดำของคุณเสริฐคือพระเก๊ดูง่าย ที่ไปเช่ามาถูกๆ จากเพจพระแล้วเอาพระคนอื่นมาอ้างอิงให้ของตัวเองครับ เล่นพระตามคนแต่ไม่เล่นตามพระ เป็นเหยื่อได้ง่ายๆ น่าสงสารคนที่จะหลงเชื่อคุณเสริฐน่ะครับ พระอะไรอยู่ๆ โผล่มาแท้ 7-8 ปี แหวกม่านเค้าเล่นกัน 7-800 เมื่อปี 2535-2538 ไม่เคยเจอะเคยเจอถอดพิมพ์ครับ

ให้ความจำดีขนาดไหน เอาแต่ 10 ปีที่แล้วนึกเอาครับ ทอดกฐินวัดไหน ได้พระอะไรมา เก็บไว้มั้ย อย่าว่าแต่ 30-40 ปีเลยครับ
ดู/เลือก พระที่เค้าเช่า/แจก ไปมาทุกปีต่อเนื่องดีกว่าเถอะครับ สงสารคนรุ่นใหม่ๆบ้าง คุณเองก็อายุไม่ใช่น้อย คนจะได้นับถือ

แล้วอย่ามโนว่าผมดูพระเพจเค้าเก๊หมด มันตลกครับ พระเก๊ปนแท้ เก๊มากกว่าแท้ครับ เข้าใจตรงกันนะครับ คุณเสริฐถอดพิมพ์ 55555+
Sert16
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 09:49:40 AM »

ตอบคุณโอ๋ ที่น่าจะดูเป็นแค่เหรียญที่มีชื่อหลวงปู่กำกับ เนื้ออื่นๆตอบได้เลยคงดูไม่เป็น
พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อผงใบลานสีดำและผงนำ้มันของผม ถ้าคุณดูแค่นั้นแล้วมั่นใจว่าเก๊ ผมอ่านแล้วตลกดีครับ
ไปดูพิมพ์ให้ดีๆ เทียบกับองค์ของพี่สิงห์ธนวัฒน์ องค์ของพี่เปี๊ยก องค์ของพี่ขุนทัพ และองค์ในหนังสือนะโมที่พี่ต้อยกล่าวถึงก่อนนะครับ... เฮ้อ..บอกไปคงไม่นำพากับคนที่ปิดหู ปิดตา ปิดใจ สวดเก๊โดยไม่มีหลักฐาน ของผมที่คุณบอกว่าเก๊นะบอกซิคับดูอย่างไรถึงว่าเก๊ บอกจุดมาเลยเป็นข้อๆ คนดูเป็นคนอื่นๆนะเขาหัวเราะกันทั่วสรรค์แล้วถึงภูมิความรู้ของคุณ

ไม่อยากจะไปอ้างกระทู้เก่าๆที่คุณเคยไปปล่อยไก่ไว้ พระหลังรูปเนื้อว่านสบู่เลือดที่คุณเคยสวดเขาไว้นะ ตอนนี้ดูเป็นหรือยังครับ ถ้ายังดูว่าเก๊อยู่ละก้อ แนะนำเก็บเหรียญที่มีชื่อหลวงปู่บอกกำกับไว้อย่างเดียวนะดีแล้ว อย่าไปเล่นเลยเนื้อผง
สงสาร ตอนนั้นเห็นไปกวนกระทู้เขาบอกว่ารับเช่าหรือเปล่าเดี๋ยวจะเอามาออกให้ ผมเห็นไปเอาพระเก๊ดูง่ายจะมาออกเขาอ่านแล้วผมก็ตลกในความมั่วของคุณ ตลกในความรู้ที่คุณมีอยู่

ส่วนเรื่องมีด ที่คุณเขียนอยู่ในอีกกระทู้ของผมก็ตลกดี ตกลงเล่มลายตอกปี 15 นี้คุณหมดมุกที่จะแถว่าเก๊แล้วใช่ไหมครับ ถึงได้ถามถึงด้ามอื่น ไม่ต้องกลัว เดียววันนี้ว่างๆผมจะถ่ายอีกด้ามลงเปรียบเทียบกับลายของอาจารย์สำรวยให้ แล้วช่วยมาตอบด้วยนะครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 11:14:11 PM »

ที่ต้องอ้างถึงกระทู้หลังรูปและนำพระหลังรูปที่เขาเคยนำไปโพส มาเทียบให้ชม เนื่องจากผมต้องการให้พี่ๆเพื่อนๆ ที่ดูพระเป็นช่วยดูให้หน่อยครับ
ว่าพิมพ์ที่เขานำมาลงเมื่อเทียบกับองค์ของพี่ Saksit แล้วใช้พิมพ์เดียวกันหรือเปล่าครับ เนื้อหาเหมือนกันหรือเปล่าครับ ถ้าเขาแยกแยะแค่นี้ไม่ได้
แล้วเขาจะแยกแยะแหวกม่านผมได้อย่างไรว่าเก๊

* u.jpg (97.24 KB, 722x456 - ดู 6510 ครั้ง.)

* u1.jpg (139.24 KB, 889x537 - ดู 6526 ครั้ง.)
Sert16
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 11:26:19 PM »

อีกเรื่องที่คุณโอ๋ มโนไปเอง แล้วมาดูถูกผมว่าเช่าพระเก๊ราคาถูกมาดันมาเล่นให้แท้นะ  อยากรู้จังเลย บอกมาหน่อยซิครับ ว่าผมเช่ามาเท่าไหร่
เคยโทรไปถามเขาหรือยังว่าพระในเฟซเขานะเขาเปิดเท่าไหร่ ถ้ายังแต่ไปฟังคนอื่นมานะ แนะนำอย่าฟังแต่คำคนอื่น โทรไปเลย
แล้วฝากช่วยถามให้หน่อยสมเด็จฐานสิงห์เนื้อดำปี 22 เปิดเท่าไหร่เหรียญหนุมาน เปิดเท่าไหร่ครับ
จะบอกข้อมูลให้สักชิ้นสองชิ้นนะครับ รูปปี21 ประกบติดกันตอนนั้นเขาเปิดผม เกือบสี่หมื่น สมเด็จงาแกะเปิดผมแสนห้าครับ 
หุ หุ ไม่รูจริงก็มโนไปเรื่อยละครับ เอหรือว่าเงินหลักหมื่น หลักแสนสำหรับคุณโอ๋นี่ถือว่าถูกครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 11:53:55 PM »

เอ้ออีกเรื่องที่คุณโอ๋บอกว่า ผมอาศัยพระของคนอื่นๆมาเทียบมาอ้างอิงกับพระของผมนั้น มันหมายความว่าอย่างไรครับบอกหน่อย
  *คุณเชื่อว่าพระแหวกม่านของพี่สิงห์ธนวัฒน์และพี่ออมสินมีจริงเป็นพระแท้ แต่องค์ของผมนะเก๊พยามดันให้แท้
  *หรือคุณคิดว่าพระของพี่สิงห์ธนวัฒน์และพี่ออมสินเก๊แต่ผมมีเหมือนแล้วอาศัยพี่เขามาดันให้แท้ กรุณาบอกหน่อยซิครับ
อ่านแล้วคงไม่งง และคงกล้าตอบคำถามผมนะครับ  ยิ้มเท่ห์
Sert16
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 12:28:45 AM »

กลัวคุณโอ๋งง ถามที่ละข้ออย่างนี้เลยดีกว่า จะได้รู้กันไปเลยว่าคุณโอ๋คิดเห็นเกี่ยวกับพระแหวกม่านถอดพิมพ์แต่ละองค์ของพี่ๆแต่ละท่านอย่างไร
  1.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อดำ  ของผม Sert16 เก๊ หรือ แท้ (ขอตอบให้เลยละกันว่าเก๊ เพราะคุณตอบไว้ข้างบนแล้ว)
  2.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อผงน้ำมัน  ของผม Sert16 เก๊ หรือ แท้
  3.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อดำ  ของพี่สิงห์ธนวัฒน์ เก๊ หรือ แท้
  4.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อผงน้ำมัน  ของพี่สิงห์ธนวัฒน์ เก๊ หรือ แท้
  5.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อดำ  ของพี่เปี๊ยก บ้านบางหลวง เก๊ หรือ แท้
  6.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อผงน้ำมัน  ของพี่เปี๊ยก บ้านบางหลวง เก๊ หรือ แท้
  7.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อดำ  ของพี่ขุนทัพ เก๊ หรือ แท้
  8.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อผงน้ำมัน  ของหมวดบอล เก๊ หรือ แท้
  9.พระแหวกม่านถอดพิมพ์เนื้อผงน้ำมัน  ของพี่ omsin เก๊ หรือ แท้

คงกล้าตอบคำถามทั้ง 9 ข้อ ของผมนะครับ เห็นเคยคุยไว้ในเฟซว่ารังเกียจพวกเล่นพระปลอม พระยัดมากๆ รังเกียจมานานแล้ว จะรุ่นเล็ก
รุ่นใหญ่ เอาพระเก๊มาลง คุณจะจวกหมด คงจะจำคำพูดตัวเองได้นะครับ ถ้าลืมหรือจำไม่ได้ คิดว่าผมใส่ความ ผมมโนคำพูดพวกนี้ออกมา
บอกมาได้เลยครับ เดี๋ยวจะช่วยทบทวนความจำให้
Sert16
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 มกราคม 2015, 10:01:00 PM »

วันนี้เป็นวันที่สองแล้วครับที่คุณโอ๋ ไม่เข้ามาตอบกระทู้ผม คงจะไปหาแนวร่วมหรือหาข้อมูลต่างๆ เพื่อที่จะให้พระผมเก๊
ตอนแรกที่มาตอบว่าเก๊ เห็นตอบได้อย่างรวดเร็ว ผมนึกว่ามีข้อมูลอะไรดีๆอยู่จึงกล้าฟันธงได้อย่างรวดเร็ว แต่ตอนนี้ผมดูแล้ว
น่าจะมั่วดูพระไม่เป็นมากกว่า หรือไม่ที่มาสวดก็คงนึกหมั่นไส้ผมที่หาพระพิมพ์ยากๆได้บ่อย (อิจฉานะ)
วันหลังถ้าจะสวดใครนะ ขอให้รู้จริงมีข้อมูลชัดเจนแน่ๆก่อนที่จะสวดเขานะ ไม่งั้นจะเสียเวลาจัดทำข้อมูลนาน หรืออาจจะหน้าแตกพิสูจน์ไม่ได้
ว่าที่ไปสวดเขาเก๊นะ มันเก๊อย่างไร

คุณเคยตั้งคำถามไว้ในเฟซบุ๊ค 8 ข้อ ผมไม่สามารถเข้าไปตอบในเฟซบุ๊คได้ เนื่องจากเคยเอ่ยวาจาไว้แล้วว่าจะไม่ไปโพสที่นั่นอีก
แต่มีพี่ๆช่วยเอาคำถามของคุณมาลงในกระทู้ผม ผมก็ยังตอบทุกคำถามที่คุณถามมา ตอนนี้ผมได้ตั้งคำถาม ถามคุณบ้างโจทย์ง่ายกว่าที่
คุณตั้งถามผมเยอะเลย ช่วยเข้ามาตอบผมหน่อยนะครับ คำถามที่ผมถามเป็นคำถามที่ตรงประเด็นกับที่คุณต้องการอยู่เรื่องแหวกม่านถอดพิมพ์
กรุณาตอบให้ตรงคำถามนะครับ และกรุณาอย่าไปพาดพิงบุคคลที่สามโดยไม่จำเป็นหากคุณไม่มีข้อมูลหลักฐานที่ชัดเจน แค่ไปฟังเขามาแล้ว
มากล่าวร้ายคนอื่นแบบที่เคยทำมา ไม่เอานะครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์