ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 29 มีนาคม 2024, 12:33:02 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  @@@ แหวกม่านถอดพิมพ์ แหวกม่านในตำนาน หรือแหวกม่านในนิทาน @@@
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ แหวกม่านถอดพิมพ์ แหวกม่านในตำนาน หรือแหวกม่านในนิทาน @@@  (อ่าน 35187 ครั้ง)
JOKER
Register Member
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 มกราคม 2015, 01:36:41 PM »

หลังรูปองค์ของพี่ศักดิ์สิทธิ์ แท้ สวย
องค์ที่เลี่ยมน่ะเก๊มาแต่ไกล ไม่ต้องลงแว่น
Nuttavude
Hero Member

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 มกราคม 2015, 03:51:23 PM »

แหวกม่านถอดพิมพ์ถ้าได้เจอองค์จริงจะเห็นความเรียบร้อยของพิมพ์ทรง อกนูนเด่นงดงาม  เนื้อหาเป็นเอกลักษณ์พระหลวงพ่อ ยิ่งองค์ใหนมีพลอยส้มยิ่งน่าส่อง เป็นพลอยส้มแบบเดียวกับที่ผสมในปรกโพธิ์9ใบ  องคืจริงสวยงามกว่ารูปที่ถ่ายทอดออกมามากครับ มีโอกาสเจอท่านที่ครอบครองลองขอส่องดุนะครับ:)

"เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย"
Sert16
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 22 มกราคม 2015, 07:58:06 AM »

หลังรูปองค์ของพี่ศักดิ์สิทธิ์ แท้ สวย
องค์ที่เลี่ยมน่ะเก๊มาแต่ไกล ไม่ต้องลงแว่น

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับพี่ JOKER ศิษย์รุ่นเก่าหรือรุ่นใหม่ ถ้ายอมที่จะรับฟังความคิดเห็น หรือข้อมูลของผู้อื่น ไม่ปิดกั้น จิตใจไม่คับแคบ
ย่อมที่จะแยกแยะได้ว่าสิ่งไหนดี สิ่งไหนไม่ดีครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 22 มกราคม 2015, 08:23:15 AM »

แหวกม่านถอดพิมพ์ถ้าได้เจอองค์จริงจะเห็นความเรียบร้อยของพิมพ์ทรง อกนูนเด่นงดงาม  เนื้อหาเป็นเอกลักษณ์พระหลวงพ่อ ยิ่งองค์ใหนมีพลอยส้มยิ่งน่าส่อง เป็นพลอยส้มแบบเดียวกับที่ผสมในปรกโพธิ์9ใบ  องคืจริงสวยงามกว่ารูปที่ถ่ายทอดออกมามากครับ มีโอกาสเจอท่านที่ครอบครองลองขอส่องดุนะครับ:)

ขอบคุณครับพี่ Nuttavude ชอบเฉพาะองค์มีพลอยหรือครับแล้วองค์เนื้อดำเป็นไงบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม หากมีโอกาสได้พบเจอกัน พี่ๆท่านใด
อยากส่อง อยากศึกษา ผมยินดีครับ ยิ้มเท่ห์
บุญญาธิการ
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 22 มกราคม 2015, 09:01:11 PM »

อยากได้จัง..... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Tanakorn
Full Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 23 มกราคม 2015, 07:43:58 AM »

ใจเย็นๆ ครับ..ผมก็ไม่อยากจะยุ่งในฐานะ..ผมก็ศิษย์หลวงพ่อกวย คนหนึ่ง...ขอฟันธงเลย..แหวกม่านถอดพิมพ์ มีจริง ครับ..คนที่ข้องใจให้ไปหาลูกสาวลุงเฉลียวที่โคราช นะครับ เขาห้อคอบูชาอยู่  หลวงพ่อถอดพิมพ์แหวกม่าน ทำเสร็จ ลุงเหลียวขอหลุวงพ่อ มาให้ลูกสาว.6 คน  สรุปง่ายๆ เลย..พ่อแหวกม่าน พิมพ์นิยมทุกๆพิมพ์...เป็นพระของอาจารย์ ไพ่ เป็นผู้ทำให้หลวงพ่อปลุกเสก ยุคเดียว ที่อ. ไพ่ อยู่วัดที่ลพบุรี..ทำยันถึง วัดหนองอีดุก..อ.ไพ่เป็นคนแกะแม่พิมพ์เก่งมาก  บางพิมพ์อ.ไพ่..แกะให้หลวงพ่อ.อย่าเถียงกันเลยครับ ไม่มีประโยชน์  เพราะพวกคุณไม่หลักฐาน เขาเล่าว่า พวกคุณก็มาเล่าต่อ...พระหลวงพ่อทุกอย่างต้องจำนน ด้วยหลักฐานครับ...ถึงจะจบ..ขอฝากพระสมเด็จหลังรูปใหญ่ ไม่มีรุ่น 2 ครับ  อย่างที่คุณเสริฐนำมาโชว์ ต้องฐานเป็นเหลี่ยมเป็นสัน ถูกต้อง...ตอบแบบสุดๆ  ถ้าแหวกม่านอกใหญ่เป็นของหลวงพ่อจริง..ในนาม แป๊ะ ปากช่อง ผมต้องเห็นแม่พิมพ์ พระที่พวกเรากำลังโต้แย้งกันครับ..คุณเสริฐ กับคูณโอ๋  เชฺิญที่ผมเลย..จบ..ผมมีหลักฐานให้ดู ..ไม่ต้องเถียงกัน...ทุกวันนี้ศิษย์หลวงพ่อแต่ละคนอย่างเก่งอยากดัง..แต่หารู้ไม่คนที่เขาเก่งกว่าเรา ตายไปแล้ว..เถียงกัน ขัดแย้งกัน..อย่างผมโดนจนเละ  เอาโพสต์เอามาแชร์ นั้นแหละ..พวกคุณไม่ได้สร้างสรรค์ให้พระหลวงพ่อจะตกต่ำ..จนศิษย์ใหม่ๆ เก่าๆ เบื่อ  ในสายเดียวกัน ยังทะเลาะกันไม่หยุด  อวดเก่งกันจริงๆ..ผมไม่กลัวพวกคุณนะ  ผมมีหลักฐานเยอะ..ผมไม่เกรงใจ หรือกลัวพวกที่โจมตีผมนะ..แต่ผมเกรงใจหลวงพ่อ..มากเป็นที่สุด..ผมขอเตือน ลูกศิษย์หลวงพ่อทำใจให้กว้างๆ หน่อย อย่าเห็นแต่ผลประโยชน์ตัวเองมากนัก...เชฺิญปรึกษานะครับได้ทุกๆคน..คนเก่งๆเขาไม่คุยหรอก...จำเอาไว้ครับ...โดนมาเยอะ  ขอรบกวนแค่นี้ครับ...ตามที่คุณเสริฐ  ถูกต้อง  แหวกม่านอกใหญ่ถอดพิมพ์มีจริง ครับ  ทุกอย่างต้องมีหลํกฐาน อย่ามาพูดกันพร่อยๆ..พระหลวงพ่อจะเสียและจะเสียโอกาสของคนอื่นเขา..นะครับ...
Sert16
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 10:26:51 AM »

ขอบคุณพี่แป๊ะที่เข้ามาให้ข้อมูลครับ
NUMMONT
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 11:07:32 AM »

องค์จริงของพี่Sert16 สวยมากๆครับ เห็นแล้วอยากได้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sert16
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 12:46:44 PM »

ขอบคุณครับพี่น้ำมนต์
Sert16
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 12:58:20 PM »

สรุปพิมพ์นี้นิทานหรือตำนาน ผมว่าหลายๆท่านคงได้คำตอบแล้วนะครับ กระทู้นี้คงทำให้หลายๆท่านได้ความรู้เพิ่มเติมไม่มากก็น้อย ได้ทั้งความรู้เรื่องพระ และได้เรียนรู้เรื่องคนอีกด้วย

เวปวัดแห่งนี้เปรียบเสมือนขุมทรัพย์ทางปัญญาที่รวบรวมเรื่องราวเกียรติประวัติของหลวงปู่ รวมถึงวัตถุมงคลต่างๆของท่าน ให้พวกเราศิษย์รุ่นใหม่ได้ศึกษา ผมถือว่าที่แห่งนี้ พี่ๆ เพื่อนๆ ในที่นี้ เปรียบเสมือนอาจารย์อีกท่านหนึ่งของผม หากไม่ได้ความรู้จากเวปนี้ จากพี่ๆ เพื่อนๆที่นำพระ หรือวัตถุมงคลของท่านมาเผยแพร่ ผมคงไม่ได้ครอบครองของหายากหลายๆชิ้นของท่าน ขอขอบคุณ เวปวัด พี่ต้อย พี่สิงห์ธนวัฒน์ พี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งหลายอีกครั้งครับ เพราะน้ำใจของพวกท่านที่นำความรู้มาแบ่งปัน ทำให้ผมได้มีโอกาสครอบครองแหวกม่านอกใหญ่ในตำนานของหลวงปู่
Sert16
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2018, 07:39:38 PM »

วันนี้มีคนส่งรูปพระแหวกม่านแปลกๆ ด้านหลังเป็นรูปเหมือนหลวงปู่มาให้ผมดู ผมเห็นรูปแล้วอมยิ้มเลย ยิ่งเขามาเฉลยว่าใครเป็นเอาลงโชว์ในเฟสบุ๊ค ผมรู้แล้วสมเพชเลย เดี๋ยวว่างจะเอารูปมาให้พี่ๆ เพื่อนๆ ดู พระแบบนี้มีในสาระบบหรือเปล่า
ถิรวุษิ
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2018, 08:21:21 AM »

รอติดตามครับ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2018, 12:39:28 PM »

เคยเห็นไหมครับแหวกม่านแบบนี้

* w0.jpg (38.25 KB, 444x598 - ดู 2574 ครั้ง.)

* w1.jpg (43.28 KB, 600x798 - ดู 2653 ครั้ง.)
Sert16
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2018, 08:38:32 AM »

อย่าหลงทางนะครับ แหวกม่านแบบนี้ไม่ใช่ของ ลป.แน่ๆ
Sert16
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 09:03:18 PM »

ผมไม่วังเวงกับแหวกม่านอกใหญถอดพิมพ์แล้วครับ ชั่วโมงนี้ราคาหลายๆแสนแล้วครับ ผมเชื่อถ้าหากเป็นของไม่แท้ คงไม่มีใครกล้าเช่าในราคาแบบนี้แน่ๆ
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #55 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2022, 08:12:58 PM »

เดี๋ยวจะได้ชม เเหวกม่านข้างเม็ด ถอดพิมพ์ ผงน้ำมันกันบ้างนะครับ รอนิดนึงครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์