ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 20 เมษายน 2024, 06:23:02 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย ร่วมปลุกเสก หรือ นอกวัด
| | |-+  พระสมเด็จ ๓ องค์ปี ๒๑ หลังยันต์ ๕ แถว ฐานสิงห์ปี ๒๒ แล หลังสิวลีปั๊มลึกมีย่าม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จ ๓ องค์ปี ๒๑ หลังยันต์ ๕ แถว ฐานสิงห์ปี ๒๒ แล หลังสิวลีปั๊มลึกมีย่าม  (อ่าน 6690 ครั้ง)
บอล อุทัย
Register Member
Hero Member

« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 05:19:10 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* edfsdfafas.jpg (51.85 KB, 400x579 - ดู 3362 ครั้ง.)

* fsfsdfsdf.jpg (47.28 KB, 400x576 - ดู 4349 ครั้ง.)

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 05:19:48 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* agsdgdsgf.jpg (48.08 KB, 400x550 - ดู 4034 ครั้ง.)

* bfsdfsdf.jpg (72.12 KB, 400x567 - ดู 2628 ครั้ง.)

ขอเชิญแวะเยี่ยมชม เว็บไซต์ศิษย์หลวงพ่อกวยครับ
http://sitluangporguay.com/forum/index.php
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 05:20:25 PM »

* csgsdgsdgf.jpg (62.46 KB, 400x569 - ดู 2622 ครั้ง.)

* dsgdsgsdgd.jpg (70.24 KB, 400x586 - ดู 2715 ครั้ง.)

สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 05:58:23 PM »

น้องบอลครับหลังยันต์ ๕ แถวเป็นพระที่หลวงพ่อสร้างแน่ๆใช่ไหมครับอยากรู้และองค์หลังสีวลีประวัติเป็นไงครับรบกวนด้วยความเคารพ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
บอล อุทัย
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 06:29:12 PM »

เค้าบอกว่า หลังยันต์ ๕ แถวหลวงพ่อสร้างไว้ครับ รอพี่ ๆ ที่รู้จริงเข้ามาตอบอีกทีครับ

tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 08:03:54 PM »

หลังยันต์ห้าเเถว ก่อนๆเชื่อว่าหลวงพ่อทำ ต่อมามีผู้กล่าวว่า ของวัดอื่น หลวงพ่อไปเสก
ฐานสิงห์ หลังยันต์ สวยครับ
หลังสิวลี ออกกันหลายวัด หลวงพ่อกวยก็น่าจะมีครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2007, 09:28:50 PM »

....ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับ  คุณ tongn005  สมเด็จยันต์ ห้าแถว  ออกที่เพชรบุรีครับ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นวัดพลับพลา  ปี 251...ปลาย เท่าที่ทราบหลวงพ่อร่วมปลุกเสกด้วยครับ องค์กลางรู้กันอยู่แล้ว ส่วนองค์สุดท้ายออกที่วัดไผ่โรงวัว  สุพรรณบุรีครับ หลวงพลวงพ่อร่วมปลุกเสกด้วยครับสร้างโดยหลวงพ่อขอมครับ....  ขออภัยด้วยครับถ้าข้อมูลผิดพลาด ฮืมฮืม? แฮะ  ๆ  ๆ

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
MyMusic
Hero Member

MyMusic

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 01:51:14 PM »

..คงจะบอกให้ชัดเจนยาก..รุ่นพี่ผมเป็นทหารอากาศอยู่ กอนบิน4 อ.ตาตลี จ.นครสวรรค์ เคยได้มาจากวัดพร้อมพระย่อยๆอีกหลายรายการ..ยืนยันว่ามาจากวัดแน่นอน....

ต้องยอมเสีย  ก่อนที่จะได้..
tongn005
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 04:43:31 PM »

พระที่ผมได้มาจากเเถววัด สมัยก่อนๆ ทุกบ้าน จากคนเก่าๆเเก่ๆ
ก็ยืนยันว่า ได้มาจากหลวงพ่อ มีทั้งพระเนื้อหา พิมพ์มีเอกลักษณ์ มีทั้งพระตลาด เช่นพระรอด นางพญา พระสรรค์เเบบต่างๆ
เเละก็มีพระเเท้ เเบบที่มาทราบวัดทีหลัง ซึ่งเป็นของวัดอื่นในจังหวัดใกล้เคียง คาดว่าหลวงพ่อไปเสก เเล้วเอามาเเจก

พระที่ออกมาจากวัดหลวงพ่อ มีทุกรูปเเบบ เพราะหลวงพ่อท่านชอบเเจกพระ มีทั้งทำเอง สั่งทำมาเสก เอาของวัดอื่นที่ท่านไปเสกมาเเจก

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2007, 06:11:07 PM »

.... เป็นธรรมเนียมอยู่แล้วครับ  ว่าวัดไหน ๆ เมื่อสร้างพระและนิมนต์อาจารย์เก่ง ๆ จากวัดอื่นมาร่วมพุทธาภิเษก  ก็มักจะลงท้านด้วยการมอบพระบางส่วนให่แก่อาจารย์ท่านนั้น ๆ นำกลับวัดมาเพื่อเป็นการตอบแทน  และเมื่ออาจารย์ท่านนั้นนำออกแจกจ่ายแก่ญาติโยม  ญาตฺโยมก็คิดว่าเป็นพระของหลวงพ่อซึ่งก็ไม่ผิดครับ  จะผิดก็ตรงที่พระนั้นไม่ได้สร้างหรือออกที่วัดเท่านั้นเองครับ  พุทธคุณก็ไม่แตกต่างครับ  ดีไม่ดีจะได้คุณวิเศษจากหลายอาจารย์ด้วยครับ  เชิญไปสอบถามแถววัดไผ่โรงวัวได้เลยครับว่า  พระสมเด็จหลังสิวลีออกที่นั้นหรือเปล่า  หรือว่าสมเด็จหลังหลังสือ ห้าแถวก็เช่นกันครับ....  เราได้เรียนแล้วตั้งแต่แรกครับว่า  WEB นี้เพื่อการศึกษาและเผยแพร่ความรู้ เพราะฉนั้นเมื่อเราเห็นว่าสิ่งไหนเป็นความรู้เราก็จะนำมาเผยแพร่กันเท่านั้นเองครับ  ไม่มีวัตถุประสงค์อย่างอื่นครับ...

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 11:03:49 AM »

กระจ่างแล้วครับกรณีศึกษาอย่างแท้จริง ช่วยกันจรรโรงกันต่อไปขอบพระคุณพี่ๆมากครับ

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
aodbu
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 08:16:14 PM »

เข้ามาศึกษาครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
หน้า: [1] พิมพ์