ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 24 เมษายน 2024, 02:53:24 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การบริจาคเงินเข้าวัดโฆสิตาราม (สำคัญโปรดอ่าน) http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=204.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  พระเนื้ออื่นเเละเครื่องรางของขลังเเบบต่างๆ
| | |-+  โทนสายเเดง เรื่องราวของ ตะกรุดเมียซุก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โทนสายเเดง เรื่องราวของ ตะกรุดเมียซุก  (อ่าน 5565 ครั้ง)
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 07:02:58 AM »

เรื่องมีอยู่ว่า สามีภรรยาบ้านนี้ อยู่ไม่ไกลกับบ้านเหลนของหลวงพ่อกวย(นามสกุลยิ้มจู)
ขณะสืบสาวเรื่องราวของหลวงพ่อกวย เเละชมวัตถุมงคลต่างๆของหลวงพ่อกวย

หญิงผู้หนึ่งได้เอาตะกรุดหลวงพ่อมาให้ดู เป็นตะกรุดทองเเดงเปลือยที่ร้อยสายร่มสีเเดง ซึ่งเรียกกันว่า ตะกรุดสายเเดง

สายเเดงดอกนี้ เจ้าของได้เอาเชือกไนล่อนสีเขียวมาถักหุ้มตะกรุดไว้ด้วย

* tagrud-miageb1.jpg (146.85 KB, 640x713 - ดู 1725 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 07:09:42 AM »

เรื่องของตะกรุดเมียซุก มีอยู่ว่า สามีของเเกนั้น เป็นนักร้องวงดนตรีในท้องถิ่น รูปร่างหน้าตาดี หล่อเเบบลูกทุ่ง เเถมเป็นคนพูดจาดี มีความสุภาพ จึงเป็นธรรมดา ที่บรรดาสาวน้อยสาวใหญ่มาติดอกติดใจ เเละมีเรื่องทำนองนี้อยู่้เป็นประจำ
เรื่องเเบบนี้ ผู้หญิงไหนจะยอมได้ ต้องคอยคุมพ่อนักร้องมีเสน่ห์ อยู่เป็นประจำ

เเกบอกว่า ตะกรุดหลวงพ่อกวยนี้ ที่บ้านรักมาก เเละเอาซุกไม่ให้สามีเอาไปใช้ ซึ่งฝ่ายสามีจะค้นหิ้งหาตะกรุดหลวงพ่อเป็นประจำ เเต่ก็หาไม่เจอ อยากเอาไปใช้คุ้มครองตัว

เหตุที่เเกเอาตะกรุดไปซุก เพราะเเกกลัวว่า ถ้าเเฟนเเกได้ตะกรุดหลวงพ่อไป เเล้วจะไม่กลัวเเก ถือว่ามีของดี เวลาเเกเอาปืนขู่ ก็จะไม่มีความหมาย เเกถึงไม่ยอมให้ตะกรุดเเฟนเเกใช้

* tagrud-miageb2.jpg (146.75 KB, 646x670 - ดู 1628 ครั้ง.)

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 07:14:50 AM »

พิษรัก เเรงหึงนี้ ทะเล ภูเขาก็ต้านไม่อยู่ กับสาีภรรยาคู่นี้ ฝ่ายหญิง เคยยิงขู่สามีมาเเล้วครั้งนึง ครั้งนั้น เค้าว่า ยิงที่ขา เเค่สั่งสอน กว่าจะปิดคดีได้ หมดไปหลายตังค์ ว่าเเต่ว่า เเกก็รักสามีเเกมาก ยังเอารูปหล่อหลวงพ่อมา่ขาย หาเงินออกรถให้สามีเลย เเต่ถ้าเวลาโมโห ฝ่ายชายต้องระวังให้ดี.....

ถ้าทุกๆท่าน มาเจอเเบบนี้ จะเป็นอย่างไรกันบ้างหนอ....... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* tagrud-miageb3.jpg (147.2 KB, 1000x507 - ดู 1747 ครั้ง.)

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 08:09:09 AM »

ถ้าเป็นเมียผมนะ ฮืม แบบนี้ต้อง นำด้วยมือซ้าย ตามด้วยขวา มาจบกัน สวัสดีครับ แหะๆ ยิงฟันยิ้ม
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 08:23:25 AM »

ถ้าเป็นเมียผมนะ ฮืม แบบนี้ต้อง นำด้วยมือซ้าย ตามด้วยขวา มาจบกัน สวัสดีครับ แหะๆ ยิงฟันยิ้ม
ยิงฟันยิ้ม... ยิงฟันยิ้ม... ยิงฟันยิ้ม
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 08:27:25 AM »

สำรวจที่บ้านมั่งดีกว่าจะเป็นอย่างงี้ไหมน้อ  ร้องไห้
หวัดดีครับป๋าต้อย คุณหมอ ออนไลน์กันแต่เช้าทุกวันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
nopadol
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 08:33:47 AM »

ตามด้วยย่อเข่าซ้าย..ย่อเข่าขวาด้วยครับ ป๋าต้อย พี่หมอพิชิตพล  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณมากครับคุณณรงค์ศักดิ์  ยิ้มกว้างๆ

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
gunta
Register Member
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 09:29:52 AM »

เป็นอุทาหรณ์สอนใจได้ดีครับ...ถ้าจะมีเมียต้องหาที่อยู่ในโอวาส หุหุ แต่ไม่รู้ว่าใครจะอยู่ในโอวาสใครกันแน่ 55 เอาเถิดเค้าว่ากลัวเมีย เอ้ย..เกรงใจเมียแล้วจะเจริญ..อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
pong_18
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 09:45:58 AM »

คำว่า มอสระเอีย เท่ากับ เมีย มีความหมายนะครับพี่ ตกใจ ตะกรุดสวยครับพี่ tongn005 ไม่ทราบว่าม้วนกี่รอบครับ ความยาวประมาณเท่าไร เพื่อมีบุญวาสนามีกะเขาบ้างนะครับ... ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 10:47:20 AM »

f
ตามด้วยย่อเข่าซ้าย..ย่อเข่าขวาด้วยครับ ป๋าต้อย พี่หมอพิชิตพล  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณมากครับคุณณรงค์ศักดิ์  ยิ้มกว้างๆ
[/quote
 ยิงฟันยิ้ม อันว่ามีเมียเหมือนมีแม่ บทจะดีก็ดีใจหาย บทจะร้ายก็เหลือคณานับ สาธุ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
JOKER
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 12:38:06 PM »

เอาสมุดลูกมารองถ่ายด้วย..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ;Dปืนไม่กลัว..กลัวเมีย
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2007, 08:19:17 PM »

สำรวจที่บ้านมั่งดีกว่าจะเป็นอย่างงี้ไหมน้อ  ร้องไห้
หวัดดีครับป๋าต้อย คุณหมอ ออนไลน์กันแต่เช้าทุกวันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คุณโตงานยุ่งหรือครับหายไปเลยใกล้ประเมินขั้นแล้วผมก็ต้องประเมินลูกน้อง แล้วผมก็ต้องถูกประเมินเหมือนกัน... ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 09:01:53 PM »

ที่บ้านผม ต้องคลานเข้ามาหาครับ  ยิงฟันยิ้ม

แล้วพูดว่า "เมื่อไหร่จะออกมาจากใต้เตียงแล้วซักผ้าซะที ห๊ะ....อย่าให้โมโหนะยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 09:11:28 PM »

ผมมีเหล้าเป็นเมียครับ ยิงฟันยิ้ม

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
จอมพล
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2007, 09:44:05 PM »

พี่ aodbu ผมเห็นมีเหล้าเป็นเมีย เสร็จทุกราย ไม่อ้วก ก็น็อต (เมาไม่ขับนะครับ) ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์