ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 26 เมษายน 2024, 11:07:22 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เชิญบูชาล็อกเก็ตหลวงพ่อกวย บรรจุมวลสารพิเศษ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=8540.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วิธีการดูพระเครื่อง เเท้-เก๊ ของหลวงพ่อกวย
| |-+  รูปถ่ายเเละพระบูชาเเบบต่างๆ
| | |-+  รูปถ่ายขนาดห้อยคอ หลังตะกรุด 3 ดอกที่ผมใช้อยู่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายขนาดห้อยคอ หลังตะกรุด 3 ดอกที่ผมใช้อยู่ครับ  (อ่าน 3620 ครั้ง)
พรบารมีสามสิบทัศ
Register Member
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 03:47:52 PM »

รูปถ่ายขนาดห้อยคอ หลังตะกรุด 3 ดอก  รุ่นนี้ตะกรุดจารมือทุกดอกมิใช่ปั๊มจากโรงงาน / เเผ่นทองเหลืองจาร พุทซ้อน นะ โม พุท ธา ยะ / เเผ่นอลูมิเนียมจาร อิ กะ วิ ติ / เเผ่นทองเเดงจาร พุท ธะ สัง มิ  ตะกรุดรุ่นนี้มีการคลี่ดูและลงอยู่ในหนังสือที่จัดทำโดยคุณพงษ์เวสม์ครับ

* Pic_16781_2.jpg (92.02 KB, 882x708 - ดู 1507 ครั้ง.)

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 05:01:03 PM »

สวยครับพี่ ยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 08:39:10 PM »

สวัสดีครับคุณหนุ่มแปดริ้ว รูปหลวงพ่อเลี่ยมนาครูปนี้คุ้นๆมากเลยไม่รู้จะใช่อันเดียวกับที่เคยเห็นหรือปล่าว แต่ยังไงก็สวยล่ะครับรูปนี้  จุมพิต..... ยิงฟันยิ้ม
aodbu
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2007, 10:09:55 PM »

สวยครับพี่หนุ่ม เลี่ยมนาคแล้วดูขลังแบบโบราณดีนะครับ

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
rin
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2007, 12:19:18 AM »

อยากได้ครับ ใครพอมีแบ่งให้ได้บ้างครับ
พรบารมีสามสิบทัศ
Full Member

คนโง่มีใจอยู่ที่สมบัติ คนฉลาดมีบุญสมบัติอยู่ที่ใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2007, 09:20:30 AM »

ขอบคุณครับ น้องต้อย ,ใช่ครับคุณหมอองค์นี้เปลี่ยนกันมาหลายมือแล้วครับ และขอบคุณ คุณaodbu ที่แวะมาเยี่ยมชม ช่วงนี้ไม่เห็นมีใครมาปล่อยเลยครับ ขอหลวงพ่อดูซิครับเดี๋ยวก็ได้

ใจเร่าร้อนเป็นคน ใจกังวลเป็นผีบ้า ใจกล้าเป็นนักรบ ใจสงบเป็นนักปราชญ์ ใจฉลาดเป็นบัณฑิต ใจไม่ยึดติดเป็นนิพาน
จอมพล
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2007, 09:29:23 PM »

พี่ครับ ตะกรุด 3 ดอก ดีทางด้านไหนบ้างครับ
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2007, 09:35:51 PM »

สวยจังครับ

รูปหลวงพ่อ เหมือนมีหลวงพ่ออยู่ด้วยเลย อุ่นใจสุด ๆ
ฉะนั้นดีทุกด้านแล้วแต่ขอหลวงพ่อ+วาสนาครับ  ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] พิมพ์