ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน 28 เมษายน 2024, 02:06:46 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: การใช้งานกระดานสนทนา และวิธีการโพสรูป หรือไฟล์ http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=40.0

+  กระดานสนทนา วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) จ.ชัยนาท
|-+  วัดโฆสิตาราม
| |-+  โชว์วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย
| | |-+  เพราะผมมันรูปไม่หล่อ เลยต้องอาศัยขุนแผน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะผมมันรูปไม่หล่อ เลยต้องอาศัยขุนแผน  (อ่าน 8240 ครั้ง)
teau
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 08:24:28 PM »

งาแกะชิ้นนี้น่าจะเป็นขุนแผนและมีกุมารนอนด้านล่าง เห็นครั้งแรกปิ้งเลยเพราะเรามันรูปไม่หล่อต้องอาศัยขุนแผนจอมเสน่ห์กันหน่อย ยังไม่ได้ลองใช้เลยยยยย

ส่วนรอยจารด้านหลังก้อคิดว่าน่าจะลงคาถาหัวใจขุนแผน สุนะโมโล ไว้ ตัวอื่นๆจับใจความไม่ได้ว่าใช้อะไร

พี่เจ้าของเดิมว่าเป็นของหลวงพ่อกวยและได้มาราคาเยาวชน เลยต้องรีบคว้าไว้ก่อน ส่วนใช่หรือไม่ค่อยลุ้นกันทีหลัง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* khunpkaen-ngaa1.jpg (148.94 KB, 600x457 - ดู 1544 ครั้ง.)
pong_18
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 08:28:50 PM »

ขนาดพี่  teau ใช้ขุนแผนแล้วผมต้องหาจำพวกน้ำมันดีกว่า... ยิงฟันยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Register Member
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 08:38:51 PM »

งั้นผมคงต้องใช้มีดจี้ปืนจ่อล่ะ  ยิงฟันยิ้ม

สวยครับ ใช้แล้วประสบการณ์ดีเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ
iamjun
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 09:00:10 PM »

คุณโอ๋ครับ ถึงขั้นใช้มีดใช้ปืนเลยเหรอครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ คุกน่ะครับ   
ผมเองก็มีแบบนี้อยู่องค์หนึ่ง ข้างองค์พระสองข้างจาร อิ และ ติ คนละฝั่ง  ส่วนด้านหลังจารยันต์ดวง นะโมพุทธายะ ของหลวงพ่อ  รอยจารเล็กคม และ บางมาก ต้องสังเกตุดีดีจึงจะเห็น   เจ้าของเดิมเขาก็บอกว่าเป็นของหลวงพ่อกวย  ไว้มีโอกาสค่อยถ่ายรูปโพสท์มาให้ดูน่ะครับ  ยิ้ม
โอ๋ ชัยนาท
Hero Member

นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 09:02:31 PM »

คุณโอ๋ครับ ถึงขั้นใช้มีดใช้ปืนเลยเหรอครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ คุกน่ะครับ   
ผมเองก็มีแบบนี้อยู่องค์หนึ่ง ข้างองค์พระสองข้างจาร อิ และ ติ คนละฝั่ง  ส่วนด้านหลังจารยันต์ดวง นะโมพุทธายะ ของหลวงพ่อ  รอยจารเล็กคม และ บางมาก ต้องสังเกตุดีดีจึงจะเห็น   เจ้าของเดิมเขาก็บอกว่าเป็นของหลวงพ่อกวย  ไว้มีโอกาสค่อยถ่ายรูปโพสท์มาให้ดูน่ะครับ  ยิ้ม

อ่ะ..ล้อเล่น  ยิงฟันยิ้ม
tongn005
Administrator
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 09:04:30 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ คุณโตไปได้มาจากเเถวบ้านเเฟนที่หนองอีดุกหรือเปล่าครับ
ฟอร์มขุนเเผนที่หลวงพ่อกวยท่านชอบมากคือ มีกุมารใต้ฐาน

ลายมือนี่ เป็นลายมือของหลวงพ่อกวย เวลาท่านจารของเเข็งครับ จะมีเอกลัักษณ์เเบบนี้ เท่าที่ผมเคยเจอพระงาเเกะ ไม้เเกะ หรือปลัดไม้ที่ีท่านจาร ต้องสังเกต ตัวขอมต่างๆ

หายากมากๆ  เเสดงความยินดีด้วยครับ ที่สุดยอดคือ หลวงพ่อท่านจารเองนี่เเหละครับ

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
tongn005
Hero Member

singhakhakha@hotmail.com

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 09:07:23 PM »

คำเตือน คุณโตระวัง พ.ต.อ. ที่บ้านนะครับ ถ้าใช้ขุนเเผน   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 09:42:42 PM »

อ้าว พระเจ้าจอร์ห ฟลุ๊คเลย เอามาวัดดวงนะเนี่ย บารมีหลวงพ่อแท้ๆ ของหายากมาหา

**ท่านผู้กำกับที่บ้านแกไม่รู้หรอกครับ ผมเล่นกลเก่ง
k.luck
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กันยายน 2007, 10:00:24 PM »

ยินดีด้วยครับ
aodbu
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 03:29:49 AM »

โชคดีจริงๆครับพี่โต

หลวงพ่อโตลงมาทรงงานในโลกมนุษย์ที่สำนักปู่สวรรค์
www.poosawan.org
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 07:07:29 AM »

โชคดีจริงๆครับพี่โต

ขอบคุณหลายๆ ครับ ยิ้มเท่ห์
pichitpol
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 07:52:50 AM »

เห็นมะ...ผมบอกแล้วเดี๋ยวก็ได้ ก็ได้มาจริงๆ...บารมีหลวงพ่อแท้ๆบวกคุณโตทำดีท่านเลยเมตตาไงครับ... จุมพิต... ยิงฟันยิ้ม
nopadol
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 08:38:08 AM »

ยินดีด้วยครับคุณโต  ยิ้มเท่ห์
* ด้วยความห่วงใยครับคุณโต...ระวัง มล. ที่บ้านนะจะบอกให้  ยิงฟันยิ้ม *

กายสร้างสรรค์ วาจาสร้างสรรค์ ใจสร้างสรรค์ อนาคตจะสร้างสรรค์
JOKER
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 09:28:34 AM »

ใช้ขุนแผนระวังดาบฟ้าฟื้น..เอ้ย..น้องฟ้านะครับ..อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
teau
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 10:12:38 AM »

- ขอบคุณ คุณหมอที่เป็นกำลังใจให้ครับ
- คุณ nopadol ก้อไม่ใช่ย่อยๆ นะ เรื่องกิ๊ก
- ขอบคุณ คุณ joker ที่ให้ระวังดาบ แต่ยังงัยขอลองไปใช้ก่อน ดาบเดิบไม่กลัวแว้ว ยิงฟันยิ้ม
Tawatchai1889
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 10:32:44 AM »

โอ้วว อย่างงี้ต้องลองครับคุณโต ถ้าลองแล้วดี ยืมซัก 7 วันนะครับ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
คางเครา
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 01:20:30 PM »

ถ้าไม่ให้ผมยืมก่อน..จะฟ้องคุณครู.. ยิงฟันยิ้ม

เขามีส่วนเลวบ้าง ข่างหัวเขา  จงเลือกเอาส่วนดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ แก่โลกบ้าง ยังน่าดู  ส่วนที่ชั่วอย่าไปรู้ของเขาเลย
gunta
Sr. Member

...... นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ .....

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 02:52:48 PM »

ยินดีด้วยคร้าบบบคุณโต.. เห็นม่ะ..คุณโตก็มีของสุดยอดหายากแล้ว...แต่อย่าทำหายนะคร้าบบ..อิอิ[/size]  ยิงฟันยิ้ม

ขอศิษย์ทั้งหลาย ไม่อดไม่อยาก ไม่ยากไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา
สำนักจันทร์
Hero Member

สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 06:27:43 PM »

คุณโตครับผมมีฟอร์มนี้ผมมีนะไม่มั่นใจว่าเป็นของหลวงพ่อได้มาก็โซนๆสรรค็ สิงห์ เรื่องงาแกะก็เก็บไว้พอสมควร พรุ่งนี้เจอกันครับ ยิ้มเท่ห์

ศรัทธาในหลวงพ่อ กับ ศรัทธาในวัตถุมงคลหลวงพ่อ เหมือน หรือ ต่าง
Pongwet K.
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 กันยายน 2007, 08:06:50 PM »

....เดี๋ยวครับ...คุณโต  จะพกขุนแผนหม้อดำแล้วยังครับ  ถ้ายัง  ฝากผมก่อนก็ได้ครับ  เผื่อจะด้เจอไม้งาม ๆ สักท่อนหนึ่ง..แฮะ  ๆๆ

เช่าพระดูที่พระ  ไม่ดูคนขาย  ขอให้พิมพ์มาตรฐาน  แท้ทุกสนาม  ก็พอแล้ว !!!!!
หน้า: [1] 2 พิมพ์